ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สอบถามหน่อยครัีบ
  • พอดีเพื่อนจะขาย พิทบลูให้ อายุ 6 เดือน ผมเห็นแต่แม่เป็นพิทฯ ครับ ไม่เห็นตัวพ่อ (เพื่อนบอกว่าไปจ้างเค้าผสม)
    พี่ ๆ มีวิธีสังเกต ยังไง หรือมีจุดสังเกตตรงในบ้าง ว่าถ้ามีแล้วต้องใช่พิทบลู
    กลัวเป็นแถว ๆ นั้นแอบมาผสม
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ
  • ดูจากในบอดนี้ก็ได้คับมีรูปให้ดูเยอะแยะคับแต่ผมว่าเป็นเพื่อนกันก็ไม่น่าจะหลอกกันมั้งหรือใครว่าไงคับ
  • อืม ไอ หัว กลมๆ อ่ะ พิต ไม่งั้นลองดูในบอร์ด เหมือนที่พี่ แม้ก บอกก่อนก็ได้ครับ
  • มันไม่มีจุดสังเกตตรงไหนเลยเหรอคับ ที่พิทบลูมี แต่ถ้าผสมกับพันธ์อื่น หรือไม่ใช่พิทบลู แล้วมันจะไม่มี ก็อยากได้ตัวนี้นเหมือนกัน (ก็ต้องการของแ้ท้)
  • สวัดดีครับ พี่ๆ ครับ กะผมอยากถามว่า ถ้าจะซื้อเรสโนต็สักตัว แต่งบไม่เยอะ สี แดง กับ ช็อก แตกต่างกันตรงไหน หรอครับ และ สีไหนดีกว่าครับ [ขอบพระคุนมากๆครับ]