ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หาดใหญ่ The Heavy Hitter dog meeting วันที่ 26/06/53
  • ไปไหนกันหมดเนี่ย
    ไฟล์แนบ
    3fn32.jpg 28K
  • มาทักทายคับ พรุ่งนี้จะเอาเจ้าตัวนี้ไปตัดหู ร้านหมอตั้มที่นครปฐม
    ไฟล์แนบ
    M2hu.jpg 31K
  • เงียบ เลยยย
    คุณ nirvana13 ลูกหมาสวยครับ สายไหนครับเนี่บ
  • ตัวบรรจงดีครับพี่ตี๋ และกิ๊ฟด้วย หวางนี้ไม่รู้เป็นไรเงียบจังห้องนี้ เบตงและคร ฝนตกม่าย รัตภูมิตกจังเสีย
  • ตัวนี้ลูกเจ้า Brown ของคุณต้อม TNTครับพี่ตี๊ นครฝนตกทุกวันเหมือนกันคับพี่เอก

ลูกหมาให้พี่ชายเลี้ยงไว้เฝ้าสวนปาล์ม ที่ สวนผึ้ง ราชบุรี คับ
    ไฟล์แนบ
    BROWN_008.jpg 31K
    BROWN_01-copy.jpg 31K
  • เกิดอะไรขึ้น ทำไมห้องนี้เงียบจัง อิอิ
  • ชีวิตยังคงต้องดำเนินต่อไป...:m113::m113::m113:
  • ทุกคนมีแต่เมื่อวานนี้ ซึ่งไม่อาจย้อนกลับไปเปลี่ยนแปลงหรือแก้ไขอะไรได้ เหลืองเพียงแต่วันนี้ ซึ่งหากทำทุกอย่างให้ดีที่สุด ก็ไม่ต้องกังวลว่าชีวิตวันข้างหน้าจะเป็นอย่างไร อย่าปิดประตูขังตัวเองไว้(มีอะไรก็รีบๆพูดออกมา) มีสิ่งต่างๆอีกมากมายที่ใช้เวลาทั้งชีวิตก็อาจพบเห็นไดไม่หมดสิ้น จงใช้ชีวิตอย่างมีคุณค่า เปิดประตูแล้วเดินออกสู่โลกกว้าง เริ่มตั้งแต่วันนี้..ก่อนที่จะพบว่า เวลาที่เหลืออยู่นั้นมันน้อยเกินไปเสียแล้ว)
  • ถึงคุณตี้ สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม การสูญเสียย่อมต้องเสียใจเป็นธรรมดา คนเราท้อได้แต่อย่าถอย หามาเล่นใหม่ครับ คนตั้งใจจะทำหมากล้ามมีน้อย นี่ของผมอายุ2ปีกว่าถ้าคุณหาทาใหม่รออีก2ปีหมาผมก็คงจะยังมีกล้ามแบบนี้อยู่แล้วค่อยเจอกันเวลามีงานที่หาดใหญ่(ถ้าสถานที่เหมาะสมมำหรับหมาดุ)ลองคิดดูนะครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC00297_resize3.JPG 67K
    DSC00277_resize3.JPG 55K
  • หาดใหญ่สงขลาใครเคยเรียนที่เดียวกับผมบ้าง ญ.ส. ผมรุ่น3ครับ ช่างกลภาคใต้ผมเรียนช่างยนต์อันนี้ไม่จบ เทคนิคหาดใหญ่ผมเรียนช่างก่อสร้าง(รุ่นคัดเกรดเฉลี่ย) สถาบันเทคโนโลยีราชมงคลวิทยาเขตภาคใต้(ตอนนี้เปลี่ยนชื่อแล้ว)ผมเรียนช่างก่อสร้างรุ่นที่36ไม่จบ มาจบนิติศาสตร์รามครับ แต่บ้านอยู่ อ.ละงู จ.สตูลครับ
  • เบตง ตก บ่อยครับเอก อากาศ บายๆ วันนี้ไปยะลา เพิ่งกลับมา เอารถไปเชค แต่ไม่จบ สงสัยมีโอกาสไปหาดใหญ่หล่าวนิ
  • รถยนต์หรอครับ ศูนย์ที่ยะลาช่างไม่ค่อยมีผีมือครับ มาหาดใหญ่ดีกว่า
  • สวัสดีทุกๆท่านครับ เสาร์อาทิตย์นี้ สนใจจะไปทริปกันมั้ยครับ พอดีหยุด 3 วัน
  • ไปไหนจ๊ะ ท่านโดม พี่ไปด้วยสิ กำลังเบื่อๆอยู่พอดี:o004:

ลงชื่อก่อนดีกว่าเรา 1.พี่เบญ :m012:
  • ไปไหนคับพี่
  • จาปายหนายกัลคะ
  • ท่านเอก และทุกท่าน เดือนหน้าปิดเทอม ไม่ทราบว่ามีใครจะจัด มินิมีตติ้ง เกาะสมุย หรือ พีพี หรือ....บ้างมั๊ยครับ ส่วนตัวยังไม่เคยไปอ่ะครับ.
  • เดือนหน้าผมจะไปงานนครปฐมครับพี่ ส่วนโปรแกรมอื่นๆยังไม่ชัดเจนครับ เพราะไกล้จะปลายปีแล้วเทศการขับมอไซล์ไปแอ่วเหนืออีสารกำลังจะมาเยือนต้องงดเที่ยวเก็บเงินแล้ว
    พี่จะไปช่วงวันที่เท่าไหร่ครับ และใครอยากจะไปไหนก็กำหนดวันเวลาและสถานที่ไว้ล่วงหน้าคร่าวๆได้เลยครับ เผื่อจัดล๊อคได้ลงตัวจะได้ไปด้วย ครับ
  • ไปดิสนีย์แลนด์ไม๊ อยากปัยๆๆ 555
    ไฟล์แนบ
    Halloween10_400vercopy.jpg 34K
  • ดิสนี่ลาวปลอมตัวมาอีกละ ลาวตลอดเลยนิ
  • ย่างหมูหวานิ วันนี้ อยากกินน ว่าพรื่อ คอนเฟิร์มด้วยย
  • วันนี้จัดเลยครับ หลายวันแล้วนิอยากเหมือนกัน
  • :m075: เย้ๆๆหลังจากที่พักผ่อนเก็บแรงมาหลายคืนน

ลุยยกันต่อ
  • ย่างหมู เอาด้วยๆๆๆๆๆ วันนี้โทร.ไปเช็คหาดแก้วมาแล้ว น่าสนใจ ใครจะไปบ้างเนี่ย
    ไฟล์แนบ
    DSC043662.jpg 119K
  • ดิสนี่ลาว..ชวนพี่เบญให้ทีดิ
  • มีเวลานิดหน่อยวันนี้ จัดไปซักยก
    ไฟล์แนบ
    IMG_8966.jpg 89K
    IMG_8859.jpg 84K
    IMG_8857.jpg 97K
    IMG_8842.jpg 53K
    IMG_8833.jpg 59K
  • มีใครเลี้ยงพิทบลูแถว สะพานดำ บ้างอะคับ
  • ไปไหนกัน ไปไหนกัน
  • โอเค เด๋วดิสนีย์จัดให้นะค่ะ พี่วัฒน์ ..
    ไฟล์แนบ
    24282500_1.jpg 48K
  • สวัสดีครับ ทุกท่าน สบายดี กันนะครับ
  • ถึงพี่ๆพิทบูลหาดใหญ่ทุกท่านคือวันที่21 พย เค้าจะจัดงานบูลลี่ที่พัทยาแล้วมันดันไปตรงกะงานแต่งงานพี่สาวว่านพอดีจะจัดที่ลีการ์เด้น
    ถ้ามีพี่ๆท่านใดไม่ติดธุระหรือไม่ไปไหนขอเชิญนะคับ จะจัดโต๊ะพิเศษสำหรับ พิทบูลหาดใหญ่เลยคับ
    ถ้าไกล้ถึงเวลาเด๋วจะมาบอกอีกทีนะคับ
  • ท่านตี๋ มาแล้วเหรอคับ ดีขึ้นยังคับ
  • กำลังใจดีๆ ให้ตัวเอง

.. ไม่มีใครเกิดมาไร้ค่า
    แม้แต่คนโง่ที่สุดยังฉลาดในบางเรื่อง
    และคนฉลาดที่สุด
    ก็ยังโง่ในหลายเรื่อง ..

.. ไม่มีอะไรเสียเวลาไปมากกว่า
    การคิดที่จะย้อนกลับไปแก้ไขอดีต

ไม่เคยมีอะไรช้าเกินไป
    ที่จะทำใหสิ่งที่ตนฝัน ..

.. คนที่ไม่เคยหิว
    ย่อมไม่ซาบซึ้งรสของความอิ่ม

ความสำเร็จที่ผ่านความล้มเหลว
    ย่อมหอมหวานกว่าเดิม ..

.. อันตรายที่สุดของชีวิตคนเราคือ การคาดหวัง
    อย่ายอมแพ้ ถ้ายังไม่ได้พยายามอย่างเต็มที่
    เหตุผลขอคนๆ หนึ่ง อาจไม่ใช่เหตุผลของคน
    อีกคนนึง ถ้าคุณไม่ลองก้าว คุณจะไม่มีทางรู้เลยว่า
    ทางข้างหน้าเป็นอย่างไร
    ปัญหาทุกอย่างล้วนอยู่ที่ตัวเราทั้งสิ้น
    ยินดีกับสิ่งที่ได้มา และยอมรับกับสิ่งที่เสียไป
    หลังพายุผ่านไป ฟ้าย่อมสดใสเสมอ
    มีแต่วันนี้ที่มีค่า ไม่มีวันหน้า วันหลัง ..

.. คนเรา
    ไม่ต้องเก่งไปทุกอย่าง
    แต่จงสนุกกับงานทุกชิ้น
    ที่ได้ทำ ..

หัวใจของการเดินทางไม่ได้อยู่ที่จุดหมาย
    หากอยู่ที่ประสบการณ์สองข้างทาง .. มากกว่า
  • tutie เวลา คือยาที่พิเศษที่สุด
    อะไรหรือใครก็ตามถ้าเป็นของเรา เราไม่ต้องไปขวนขวาย หรือทำอะไรให้วุ่นวายมากมาย มันก็ต้องเป็นของเรา
    แต่หากอะไร หรือใครก็ตามที่ไม่ใช่ของเรา แม้เราพยายามขวนขวายทำทุกอย่างดื้อรั้นยังไง มันก็ไม่เป็นของเรา

ว่าน ใกล้ๆแล้วบอกกันอีกทีนะน้อง
  • เกิดอะไรขึ้นกับพี่ตี้ อีกแล้วนี่ บอกกล่าวกันบ้างเด้อครับ...
  • หมูย่างจะได้กินมั้ยนี่
  • 55555555555 งานเข้านิดโหน่อยย ขออภัยในความไม่สะดวกกกก .. ดิสนีย์ละเซงงงงง
    ไฟล์แนบ
    art_425309.jpg 15K
  • ขอบคุณ ท่านกิฟ และพี่ตี๋ ด้วยครับและทุกท่าน

งานเข้าอีกแล้ว x ผิดแผนอีกแล้ว

ช่วงนี้เซ็งๆ ครับ ยังเคลียร์ กับตัวเอง ไม่เรี่ยบร้อย ยังสับสน อยู่ เวลาเท่านั้นจริงๆ ครับพี่ตี๋

ขอบคุณครับ
  • หวัดดีจ้า ชาวหาดใหญ่ ป้าพร แวะมาทักทายจ้า

ทั่นโดม แปะโป้งไม้ม็อบก่อนเด้อ ไปรษณีย์ไทยคิดค่าส่ง 120 บาท 55555 รอไปส่งขนส่งดีกว่า 30 บาทเองเนอะ

ทั่นเอก เด๋วนี้ ออนเอ็มเป่าเนี่ย ไม่ได้คุยกันนานนนนนนนนนนน เลยเนอะ

ทั่นตี้ มีรัยเกิดขึ้น อีกเนี่ยยยยยยยย มิน่าไม่ไปห้องเรดเรดพิทเลย

ฝากไอเพชร ไว้ในอ้อมใจ ชาวหาดใหญ่ ด้วยจ้า
    ไฟล์แนบ
    p26.jpg 84K
  • ดีครับ หม่อมป้าพร ช่วงนี้เน๊ตที่บ้านไม่ค่อยดีติดๆดับๆเลยขี้เกียจออนเอ็มอะครับ ลำคารมัน ป้าสบายดีน่ะครับ

ลูกสาวคนสวยของผมครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_9076.jpg 100K
  • โอลีฟหรอ !!?
  • แม่นแล้วจร้า ตื่นมาลองน้ำแต่เช้าเชียวน่ะ
  • ฮารี รายอ ครับทุกท่าน แขกมาเลย์ตรึม โกยๆๆๆ เซงลี้ ดีกันทั่วหน้า
  • สวัสดีทุกท่าน ช่วงนี้ไมเนตเสียบ่อยจังหว่า
  • บ่ายนี้มีคำตอบ !!! ว่าจะรองน้ำต่อ หรือมีน้ำใช้ 555
  • :m015:
    ไฟล์แนบ
    26072008(004).jpg 96K
  • ปิ้งย่างก๊าฟฟฟ วันนี้ ที่เก่าเวลาเดิมมม ..

หมูพร้อม เบียร์ไม่พร้อมม งิงิ
    ไฟล์แนบ
    bo.jpg 66K
  • หมอ กะ พี่เอก เมื่อคืนขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ เนื่องจากมีลูกพี่มารอรับไปดริ๊งก่อนแร้ว แล้วที่ร้านน้ำท่าอุดมสมบูรณ์ดีหรือยังครับ... ฝนตกหนักอย่างนี้รีบเอากะละมังมารองด่วนนนนน..:055::055::054::054::042::042:
  • สวัสดียามเช้าครับทุกท่าน อากาศดีนะคับวันนี้

จิวยี่ดีขึ้นมากเลยครับ หมอ ตั้ม เซียนจริงๆ
  • :o068:สวัสดีครับ ทุกๆคนแดนสะตอ ไม่ได้เข้ามานาน คิดถึงความครื้นเครงจังหู้.. ดีครับท่านตี้(tutie) จิวยี่เป็นไรครับ ขอให้หายไวไวครับ
    ไฟล์แนบ
    Prrrr.jpg 97K