ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เรียนคุณ PcK รบกวนให้ความกระจ่างหน่อยครับ
  • รณรงค์ให้ผสมพันธ์สุนัขอย่างรับผิดชอบต่อสังคม
    ตำหนิการผสมพันธ์สุนัขที่มีปัญหาจิตประสาท
    แต่กลับส่งเสริมพ่อพันธ์สุนัขของตนเองผสมพันธ์กับลูกของมันให้แก่ชาวบ้าน
    กระทู้ถามขอความคิดเห็นกรณีศึกษา จึงอดหวาดระแวงไม่ได้ว่า อาจเป็น “กระทู้ล่อเป้า ขุดบ่อไว้ดักล่อ(ปลา)ตัวบุคคลโดยเฉพาะ”

ผมเอามาจากกระทู้นี้
    http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=17553&page=1

ผมอ่านแล้วมันคาใจ อยากรู้ว่าหมายถึงใครครับ ใช่หมายถึงผมหรือเปล่าครับ
    ท่านเขียนกำกวมแบบนี้ ใครเขาก็ต้องเดาว่าเป็นผมแน่ๆ ดังนั้นผมว่ามันไม่แฟร์ครับ ระบุมาเลยดีกว่า
  • ผมเชื่อว่ากระทู้นี้ จะต้องร้อนแรงอีกเหมือนเคย
  • โดย พี่ PcK ครับท่าน
  • มาปูเสื่อรอแต่เช้าเลย
  • จะบอกว่าผมเห็นกระทู้ตาม Link นี้ตั้งแต่วันตั้งแล้ว ไม่รู้ว่าแสดงความเห็นแล้วจะได้อะไร
    กลัวแสดงความเขลาเบาปัญญาของผมออกไป ก็เลยจะรอชมอย่างเดียว 555:032:
  • ขอไปนั้งด้วยคนนะคับ เพื่อเสื่อเหลือคับ:o028:

ป๋า สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ:o051::o052:
  • เย้ๆๆมาเปิดลุยกันต่ออันนั้นมันตกหน้าไปล่ะ

ว่าแต่ไอ้ที่กล้องหล่นจากชั้น4 น้ำเข้าอ่ะแล้วคิดว่าผมเอาหลอกขายนั่นคิดเล่นหรือคิดจริงครับ
  • ว่าแล้วต้องโดนสักวัน
  • เปิดเวปมา ตกใจหมดเลย ตั้งกระทู้ทักทายผมแต่เช้า

เรื่องการเอาพ่อสุนัขผสมกับลูกของมัน เป็นสิทธิส่วนบุคคล เป็นประสบการณ์ในการเรียนรู้ของบรีดเดอร์ ไม่สามารถตัดสินถูก-ผิด เข้าใจว่า UKC และ FCI ยังไม่มีกฎระเบียบห้ามเลย คนเรากว่าจะคิดว่าตัวเองรู้เรื่องสุนัขได้ดีพอ คนๆนั้นต้องมีประสบการณ์พอสมควร อาจมีผิดพลาดทั้งที่ตั้งใจ และไม่ตั้งใจ หรือเป็นความรู้เท่าไม่ถึงการบ้าง ความผิดพลาดในการเรียนรู้ของแต่ละคนเป็นมโนธรรมที่อยู่ในใจตัวบุคคลของแต่ละคน ไม่ใช่หน้าที่ของเราที่จะเข้าไปก้าวก่ายเขา

และเพื่อยืนยันว่าเจตนาของกระทู้ดังกล่าวไม่ใช่กระทู้ล่อเป้าอย่างที่พยายามถูกโยงให้เป็น จึงขอแสดงความเสียใจที่จะไม่มีการชี้แจงในประเด็นทีเป็นการพาดพิงกระทบต่อผู้อื่นที่อาจทำให้เขารู้สึกเสียหาย
    ใช้เวป ในทางที่เป็นประโยชน์ในเชิงสร้างสรรค์ต่อสังคมดีกว่านะครับ
  • ท่านพี่ PcK อย่าหายไปนาน เหงา ครับ ฮ่าๆๆ
  • งง ตอบไม่ตรงคำถาม อีกแล้ว เซ็ง!!!

แบบนี้เรียกว่ามั่วได้ไหมเนี่ย
  • กระทู้นี้ขอแบบเป็นเหตุ เป็นผลนะ
    เพราะถ้าเกิดว่าที่ท่าน PCK เค้าพูดมา ผมปกป้องกันจริงๆ จะได้นัดมีตติ้งรดน้ำมนต์ สามหน่อ พ่อยอดชาย พร้อมกันทีเดียว แบบที่ท่านว่า
    แต่ถ้าท่านไม่มีเหตุ ไม่มีผล ท่านลองมารู้จักพวกผมดูก่อนดีมั้ย บางทีท่านอาจจะรักพวกผม เหมือนที่พวกผมรักกันก็เป็นได้ นะท่าน :015:
  • เรื่องกล้องเฮียเหลียง หล่นตกตึก น้ำเข้า มาหลอกขาย ถ้าไม่จริง
    แสดงว่า คำพูดของคนอื่นๆ และคุณ Mafia เชื่อถือไม่ได้ซิ ฮะๆฮ่า
  • โว๊ะๆๆๆไรว่ะ คุณ PCKไม่:033:เลยไหนๆจะเล่นทั้งทีของหนักๆหน่อยได้มั้ยดูแล้วหน่อมแน้มว่ะ

จะจัดมาเฟีย หรือยุธ หรือผมก็ได้ขอหนักๆหน่อยแก้เหงา วกวนเป็นหนังแขกวิ่งรอบหุบเขาอ่อนว่ะถ้า

คิดว่าตัวเองแน่จริงนัดมาแช่น้ำมนต์รวมกันเลย งัดออกมาดูให้มันรู้ไปเลยว่ากึ๊นใครยาวกว่ากันจะได้เลิกซ่าซ่ะที
  • กุถามจริงๆ pck อยู่บ้านมึงเคยคุยกับใครบ้าง กูเห็นมึงคุยไม่รู้เรื่อง โลกส่วนตัวสูงเหรอวะ เค้าพูดตรงนี้ มึงไปตรงโน้น ออกทะเลไปเรื่อย ไม่เคยแดกหอย แดกปู แดกปลา เหรอ 555+

มาถึงเรื่องกล้องได้ยังไงวะ กูงง มึงช่วยอธิบายที

อ้ออีกอย่าง มึงแยกแยะไม่ได้เหรอวะ ว่าอันไหนเล่นอันไหนจริง ที่เขียนในเน็ตทุกคำ มึงคงมองว่าเป็นเรื่องจริงหมดสินะ
    งั๊นถ้ากูบอกว่า หมาพิทบูลรูปร่างคล้าย ปูฮ๊อกไกโด มึงก็เชื่อด้วยดิ 5555+ ขำชิบหาย
  • ไหลไปเรื่อยนะท่านเพ่

แยกไม่ออกจริงๆหรือ ว่าอะไรพูดจริงอะไรพูดเล่น ปกติท่านก็หลักการณ์ดี มีเหตุมีผลเสมอ
    แต่บทที่ท่านจะแถ ท่านก็แถสีข้างถลอกจนไม่มีฟอร์มแบบนี้ ไม่ไหวมั้ง
  • มาพร้อมอุปกรณ์ 555
    ไฟล์แนบ
    sue.jpg 54K
  • ฉิยหายล่ะประเทศไทยตกลง PCKคิดว่ามันตกตึกชั้น4น้ำเข้าจริงหรือนั่นรีบบอกไปเลยน่ะว่าแค่แซวผมขำๆ

ไม่งั้นประเทศชาติถึงกับวิบัติเลยนะนั่นได้ข่าวเป็นอาจารย์ด้วย โง่กันทั้งจังหวัดแน่ตีความปัญญาอ่อนขนาดนี้

หรือว่าเป็นหมอวัวหมอควายว่ะเห็นเข้าเขียนกัน เป็นหมอก็บรรลัยเหมือนกันวินิจฉัยมั่วๆตกลงจะเป็นอะไรก็แล้วแต่

รีบบอกพี่น้องพิทโซนไปเลย เคสผมแค่แซวขำๆเป็นห่วงด้วยใจนะเนี่ย

เออแล้วมีเขียนแซวว่าคุณเป็นเกย์เฒ่าจริงป่าวว่ะ แต่ผมวินิจฉัยว่าไม่จริงมั้งมีลูกสาวนิเห็นมั้ยผมยังไม่เชื่อสื่อเลย

ฉะนั้นไม่ว่าเรื่องอะไรก็แล้วแต่อย่าเดาซี้ซั้วแล้วเที่ยวพิมพ์ เค้าจะเสียหายได้ถ้าไม่รู้จริง รู้ป่ะ
  • นับถือพี่มาร์คก็ตรงนี้แหละครับ มีอะไรว่ากันซึ่งๆหน้า งัดกันด้วยความจริง ยังนิ่งได้ ไม่เก็บมาเป็นอารมณ์ แถมยังฮาได้อีก 55555 รุ่นใหญ่จริงๆพี่ท่าน บอร์ดนี้ช่วยให้ผมโตขึ้นจริงๆครับ ^^
  • ขอโฆษณาอาหารรุ่นใหม่หน่อยครับเห็นว่ากระทู้นี้แรง น่าจะขายได้เป็นอาหารเสริมกินแล้วฉลาดขึ้นครับพี่บิว ฮาราจุ๊กกรู๊เพื่อนผม

นำเข้ามานานล่ะยังไม่ได้เปิดตลาด ฝากไว้ในอ้อมอกอ้อมใจด้วยกันนะครับ
    ไฟล์แนบ
    11152.jpg 86K
    453.jpg 29K
  • เอ้า เหวอะหวะ เวยย ตายตาย นี่มันบางแก้วตำนานนักสู้ผู้ยิ่งใหญ่รึนี่
    game ใช้ได้แต่ ออกลุกมั่วเยอะไปหน่อยก้แบบว่าจนตรอกน้า พอเข้าใจ
    เอ้านั่งติดเวทีเลย เผลอเผลอจะช่วยนะ(ซำ)

ยอดPCK ลูกหามลง
  • คุณ PCK ครับ คุณเป็นคนที่วกวนมากเลยครับ ตามอ่านมาหลายอันล่ะ ไม่ชัดเจนเลย ผมว่าคุณ PCK เป็นคน...นะครับเนี่ย 555
  • ยาวไปยาวไป
  • หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จังหวัดพระนครศรีอยุธยา เทพเจ้าแห่งความเมตราของจังหวัดอยุธยา เป็นพระเกจิ ยุคหลัง พี่ท่านใดว่างๆไปกราบหุ่นขี้ผึ้งจำลองใด้นะครับ
    ไฟล์แนบ
    201038_75587.jpg 88K
    1121.jpg 116K
    9b7e799a.jpg 100K
    np5 (Small).jpg 34K
    15 (Small).jpg 51K
    724.jpg 61K
    9b7e799a2.jpg 100K
    337.jpg 59K
  • กลับมาดูอีกที
    โอ้โฮ ! งงเลย
    อันแรก ป้า syn หน้าตาแก่ขนาดนั้นเลยหรือ คนซ้าย หรือ ขวานะ
  • pck พยายามตอบให้ตรงประเด็นหน่อยนะ แบบว่าเวลาแสดงความคิดเห็นหรือตั้งกระทู้อื่น จะได้แลดูมีความจริงให้น่าเชื่อบ้าง
  • ฉิยหายล่ะประเทศไทยตกลง PCKคิดว่ามันตกตึกชั้น4น้ำเข้าจริงหรือนั่น รีบบอกไปเลยน่ะว่าแค่แซวผมขำๆ
    ....................................................................................................................................

"แซวขำๆครับ"

ใครจะไปคิดละว่าเขาจะเชื่ออย่างเอาจริงเอาจัง ยังมาเขียนเหน็บผมอีก เลยปล่อยไปเลยตามเลย
    ที Mafia เอาคำพูดผมมาตีความแบบศรีธนชัยบ่อยๆ เลยขอเอาคืนมั่ง
  • อ่านมาหลายกระทู้ที่คุณตอบ คุณตอบมีเหตุมีผลมาก หลักการมีเพียบ แต่ทำไมกระทู้นี้คุณถึงเลี่ยงการตอบปัญหา แบบมีหลักมีการอะไรของคุณ หรือว่าคำถามมันยากเกินที่ คุณจะตอบ
  • เป็นคำตอบที่ฟังแล้วผิดหวังมากก "แซวขำๆ" แบบนี้ผมก็โดนตัดออกจากเกมส์ดิ เซ็งอ่ะ:002::022:
  • เฮียเหลียงอยากเล่นเกมส์ คุณ Mafia น่าจะจัดให้ได้ จอมปั่นกระทู้ ดูอย่างเรื่องกล้องซิ ถ้าเล่นต่อหลายหน้ากระทู้แน่ ผมพอละ
  • PCK ออกหมัดไม่ถูกแล้ว.....ต่อยมัวระวังโดนกรรมการ นะ..พี่น้อง..ฉึก ฉึก
  • ไรอ่ะพอจะเล่นด้วย พอล่ะ

เรื่องกล้องผม มาเฟียเกี่ยวไรด้วยจะสื่อว่ามาเฟียปั่นของผมเหรอจะบอกไรให้ความลับมาเฟียไม่มีปัญญาปั่นให้ใครหลอก

ของมาเฟียยังคอหักอยู่เลยทุกวันนี้ยังต้องเอา ตะไคร้ ดามคออยู่เลยแล้วจะมีปัญญาไปปั่นให้ใคร555
  • 555555555555555555
  • เฮ้ยๆๆๆ.....พี่รอง
    เรื่องอื่นพูดกันได้ แต่เรื่องนี้มันสะเทือนพี่ใหญ่นะ น้องเล็กขอ...พรีสสสส:030:
  • เฮ้ยปั่นอะไร ก็เห็นเมื่อก่อนมึงก็ปั่น ไม่ใช่กระทู้แต่เป็นกระเจ๊ยว()
    เรื่องจิงเห็นมันบอกว่าสงสารไอ้ตัวที่บ้านเห็นว่าทำเองไม่ได้

ไม่ใช่แฟนทำแทนไม่ได้
  • รอนานจนเสื่อคุณsyn เปื่อยหมดละ .... ยังวิ่งเป็นหนังแขกจริงๆด้วย

ผมว่ากระทู้นี้ดีนะครับ ป๋ามาร์ค เฮียเหลียง พี่ยุทธ เปิดพื้นที่ให้โอกาส "คุยกันเต็มๆ อัดข้อมูลกันตรงๆ"

ถ้าท่านชกตรงเป้า มีเหตุผลที่ถูกต้อง ก็อัดตรงๆ ผมเชื่อว่า ทุกคนเคารพความเห็น

หรือหากเป้าไหนต่อยไปแล้วมันผิดกติกาหรือเข้าใจผิด แค่คำว่า ขอโทษคำเดียว ไม่เห็นเสียหาย

สิ่งที่ท่านพยายามจะทำมา มันจะมีน้ำหนักหรือไร้น้ำหนัก ชาวพิทบูลจะจำกันกระทู้นี้แหละ .... วิกฤตงานเข้า เป็นโอกาสให้ท่านแสดงตัวแล้ว สู้หน่อยครับ :063:

เป็นผู้ใหญ่มีหลักการดีไม่ใช่เหรอ สารพัดกลุ่มเยอะแยะ เหตุผลมากมาย ประสบการณ์เหลือคณานับ.... ไอ้เวลาที่เค้าขอคำชี้แจง ก็ชัดๆสิครับ อย่าแถเลย มันไม่ดีต่อตัวคุณเองอยู่แล้ว .........

ไม่แน่นะ กระทู้นี้ คุณอาจเข้าใจหัวใจของกลุ่มที่ท่านไม่ชอบอยู่ตอนนี้ก็ได้ มิตรภาพบางทีมันก็เหมือนเด็กที่ต้องต่อยกันมาก่อน ...

กระทู้นี้จะเป็นโอกาสหรือจุดจบ อยู่ที่คุณละคับ

ผมชงให้ละนะ....อยู่ที่ท่านจะนำพารึเปล่า?

ลุกมาอีกรอบ ขออีกซักยกให้ชื่นใจหน่อย ครับ :062:
  • เอ้าก็ดูดิ อยู่ๆPCK จะให้ผมไปขอร้องมาเฟียมาปั่นให้ผมให้ทำแบบนั้นได้ไง ผมหล่อกว่า เด็กกว่า เท่ห์กว่า สดกว่า

สาวๆที่กรี๊ดผมรู้ขึ้นมาก็ซวยดิของๆผมจะให้ใครมาปั่นเล่นได้ไงชายไทยอย่างผมไม่ใช่จะขอปั่นได้กันง่ายๆนะโว้ย

PCK ถามจริงเหอะแอบชอบมาเฟียป่ะ รักมาเฟียก็บอกเค้าไปทำเหมือนละครช่อง3เลยตามจิกดูแปลกๆยังไงไม่รู้ขนลุกว่ะ
  • PCK เป็นไรมากป่ะ หรือวัวไม่ออกลูกเป็นไข่
  • สมัยเรียนผมเคยรู้จักคนคนนึง เค้าเป็นคนมีความรู้พูดจาภาษาวิชาการ(เพราะอ่านมาก)เวลาคุยกับใครก็เหมือนยกหนังสือมาให้อ่าน
    แต่รู้ไหมครับคนคนนี้เค้ามีคนรู้จักเยอะเลยทีเดียว แต่แปลกไม่มีเพื่อนสักคน....แค่นี้แหละครับ คิดว่าคั่นโฆษณาขำๆ
    ปูเสื่อดูต่อดีกว่า^__^
  • บอกให้ก็ได้ครับ
    ไอ้ PCK มันเป็นเกย์เฒ่าครับ
    555555555555555++++++++
  • โคตรเสี่ยวแดกเลย พิมพ์ลงไปได้ในบอร์ด เวลามาพูดให้ฟังกันเอง มันก็ฟังได้นะ ตี๋ ล.
    นี่ลงกลางวงแบบนี้ ไม่อายเค้าบ้างรึ ดีไม่ดีเด๋วน้า PCK จับมาเป็นประเด็นอีกอะ

คุณสมบัติเค้าเองทั้งนั้น แอบอ้างมาได้ 5555
    ไฟล์แนบ
    IMG_5004.jpg 78K
  • เพื่อนๆผี อย่าเพิ่งไปว่าอะไรเค้าครับ
    ผมเชื่อว่าในตัวพี่PCK คนนี้ มีคุณค่าต่อ พิทบูลโซนครับ
    แต่พี่เค้ายังไม่เปิดตัวลงมา เลยยังไม่รู้จักพวกเราจริงๆ ก็เลยอาจจะมองพวกเราในแง่ลบอยู่
    ลองสักมีตติ้งครับ มาลองนั่งคุยกันดู
  • เอ้าเฮียทำมายรู้ทันตลอดเลย
    ขนาดลับลวงพรางแล้วนะตัวเอง
    อาจจะเป็นthreesome ก็ได้นะ
  • http://www.212cafe.com/boardvip/user_board/siamindu/picture/m_PcS.jpg

กระทู้ขอความกระจ่าง มึงตอบเหี้ยไรนัก "อ.พรชัย สุวรรณภูมิ"
  • เฮ้ยออกไปธุระข้างนอกมาสามสี่ชั่วโมงกลับมายาวขนาดนี้เลยหรือ ฮา.........

ด้วยความสัตย์จริง ที่ตั้งกระทู้นี้ไม่ได้โกรธอะไรท่าน PcK เลยแม้แต่น้อยครับ ขำๆ ชิวๆ
    แค่อยากแหย่แกเล่น เห็นหลักการแกดี แต่อยากรู้ว่าแกจะกะล่อนไหลออกทางไหน ฮ่าๆๆๆ

บอร์ดนี้ให้อะไรแก่เราเยอะ หากเราใช้มันให้ถูกทาง
    วันนี้ท่านอาจจะยังงอนผมไม่หาย ตอนที่ไปขัดคอเรื่องผสมหมา
    แต่หากท่านรู้จักตัวตนพวกผมจริงๆ ท่านจะรู้ว่ามิตรภาพของคนที่คบกันด้วยใจ มันมีค่ามากเพียงไหน

ห้ามหายไปเฉยๆ นะครับ ไม่มันส์ ท่านผูกไว้ท่านต้องมาแก้เอง เด้อออออออ ฮิ้วๆๆๆๆ
  • เห็นมั๊ย เฮียเหลียงขนลุกแล้วเจ๊

ให้เวลาเจ๊ตั้งสติก่อน เดี๋ยวจะเอาข้อมูลดีๆมาหยิกจนแก๊งค์สกูบ้าหงายหลังแน่นอน :013:

ฟังเพลงที่เจ๊ฝากมาให้ขั้นเวลาไปก่อนนะ

http://www.youtube.com/watch?v=ZGJoJnTppaw&feature=related
    ไฟล์แนบ
    11110.jpg 120K
  • รูป ท่าน หรือครับ ท่าน pck หน้าตา น่า นับถือ ดีนี่ครับ ที่ตามอ่านหลายๆ กระทู้ ท่านก็เป็นคนที่มีความรู้ดีนะครับมีสาระด้วยละ เเต่ ผมไม่เข้า ใจว่าท่านตอบ กระ ทู้ บางกระทู้ เหมือนท่าน ต้องการ จะบอกอะไรบางอย่างครับ ไปไป มามา ท่าน ก็ ดึง เรื่อง นู้น นี้ นั่น มาพันพัว จนแก้ไม่ออก กลายเป็น พาดพิง คนอื่นเค้าไปนะครับ จริงๆเเล้ว ความรู้ท่านเอามาใช้ให้เป็นประโยชน์ น่าจะดีกว่า มาโพส แบบ งง งง ไห้ คนอื่นเค้าเข้าใจผิด ไม่รู้จะทำไปเพื่ออะไรครับ ท่านข้องใจ เรื่อง ผสม หมา ก็เปิด ไปเลยครับ ตรงๆ อยากถาม ก็ถามไปเรยครับ ทำเเบบ นี้ไม่เกิด ผลดีหรอกครับ อย่าถือว่าเป็นคำเตือนเลยนะครับ ใช้คำว่าเเนะ นำ เเล้วกันครับ คนเราไม่ได้ฉลาดมาตั้งเเต่เกิดครับ โง่ มาก่อนครับ จริงๆเเล้วผมไม่อยากเเสดงความเห็นทู้นี้ เลย นะครับ เพราะผม กับ คุณ เคยโต้คารมณ์ กัน มาก่อน ฮ่า ฮ่า เเต่ไม่ถือครับ เเลกเปลี่ยนกัน เดี่ยวจะกลายมาเป็นการถากถางกันไปซะ หวังดีครับ หวังดี
  • โอ้ย เจ๊แกไปไหนเนี่ยยังไหวอยู่รึเปล่า
    เวลาก็อปรูปเจ๊มาเนี่ยหาที่มันสวยสวยได้ไหม
    หน้าก็ไม่ได้แต่ง
    วิกเจ๊ก็หาย
    แล้วยังขนตาอีก
    ไม่ไหวจะclar
  • ผมก็เชื่ออย่างที่คุณ yut_scubapit ว่าไว้นะครับ

ที่ว่า*ผมเชื่อว่าในตัวพี่PCK คนนี้ มีคุณค่าต่อ พิทบูลโซนครับ *

ผมดูว่าจากประสบการณ์การเลี้ยงสุนัขพันธุ์อื่นแกมีพอสมควรเชียวละครับ

แต่สำหรับพิทบูลท่าน PCK อาจจะไม่เข้าใจลึกซึ้ง

อยากให้นำความรู้ที่มีมาช่วยเหลือมือใหม่ที่พึ่งเลี้ยงสุนัขในส่วนที่ท่านถนัด

ในส่วนพี่มาร์คพี่เขาเวลาตอบคำถามต้องตอบแบบรวมๆให้ความรู้แก่น้องๆในเชิงป้องกัน

เพื่อไม่ให้มันเกิดปัญหา เพราะปัญหาที่เกิดจากพิทบูลเวลาเกิดขึ้นมันหนักหนาสาหัสครับ

ถ้าท่านจะมองเพียงว่าบางส่วนไม่ถูกต้อง ก็ดูจะใจแคบไปหน่อย

อย่างเช่นถ้าหมาขู่เจ้าของต้องเตะให้หมอบ ผมว่าไม่มีใครทำแบบนั้นหรอกครับทุกคนก็ย่อมคิดได้

พี่มาร์คเองผมก็เชื่อว่าไม่มีทางทำแบบนั้น แต่พี่มาร์คต้องการสื่อว่าพิทบูลห้ามขู่เจ้าของเด็ดขาด

และเจ้าของต้องเด็ดขาดในการควบคุมสุนัข เพราะไม่งั้นอนาคตจะลำบาก

ชักจะยาวไปใหญ่ เอาเป็นว่าพี่น้องในบอร์ดนี้ส่วนใหญ่น่ารัก น่าคบนะครับ ลองเปิดใจดู

ทั้งพี่มาร์ค ท่านยุทธ และท่านอื่นๆอีกหลายท่านผมว่าเขาใจกว้างพอที่จะเปิดรับนะครับ

ปรองดองตามนโยบายรัฐบาลครับ:005:

อะ ดื่มโค้กให้ใจเย็นๆก่อน :062:
    ไฟล์แนบ
    JoyLoveCoke00-1.jpg 22K
  • แรกๆอ่านกะทู้ของคุณ pck มาตลอดค่ะแต่หลังๆก็ไม่ค่อยเข้าใจว่าเค้าพยายามสื่ออะไรกันแน่ ตอนนี้ก็เลิกอ่านอะไรที่เป็นของคุณ pck แล้วเพราะรู้สึกว่าอ่านไปก็ไม่ได้อะไรยิ่งอ่านยิ่งไม่เข้าใจ พูดวกไปวนมา ตอนแรกๆเหมือนเป็นผู้รู้ แต่เอาเข้าจริงๆพี่แกก็เป็นคนท่าดีทีเหลว ไม่รู้แม้กระทั่งว่าจุดยืนในการเลี้ยงหมาของตัวเองคืออะไร ขอโทษนะคะที่พูดแบบนี้เพราะรุ้สึกอย่างนี้จริงๆค่ะ
  • ย้อนหลับไปดูกระทู้เก่า ยุธโพสว่า อยากหวดตูด Mafia
    Mafia บอก โก้งโค้งรออยู่
    มาเห็นรูปเฮียเหลียงกอดกับยุธ ริมฝีปากแดงแช๊ดทั้งคู่ แล้วยุธอมยิ้มนิดๆ เหมือนมีความหมายเป็นนัยๆ เลยต้องระวัง กลัวภรรยามาเห็น จะหาว่าเล่นเวปสุนัขบังหน้า

รูปของคุณ C4 ค่อยน่าดูหน่อย

คำว่ากะล่อน ความหมายตามพจนานุกรม หมายความว่า พูดคล่อง แต่ไม่จริงเสียส่วนมาก การใช้คำๆนี้ที่ถูกต้อง ควรจะนำไปใช้กับผู้ที่นำคำๆนี้มาใช้มากกว่ามั้ง

เรื่องผูก เรื่องแก้อะไรนี่ ลองไปทบทวนกระทู้เดิมตั้งแต่ต้น เอาตัวเองมาผูกเองหรือเปล่า ผูกตัวเองไว้ก็แก้เอาเองแล้วกัน

เรื่องที่คิดว่า มีใจอคติ มองคนนั้นกลุ่มนี้ในแง่ลบ เป็นเรื่องคิดเอง เออเองทั้งนั้น คนอื่นก็พลอยหลงเชื่อไปด้วย เหมือนเรื่องเฮียเหลียงเอากล้องตกตึก น้ำเข้า มาหลอกขาย ทาไมเฮียเหลียงรู้ว่าเป็นการแซวขำๆละ

ส่วนคำตอบในประเด็นของหัวข้อกระทู้นี้ ทบทวนคำตอบของตัวเองดูแล้ว คิดว่าตอบได้ตรงและสื่อความหมายได้ชัดเจนดีแล้ว จะไม่อธิบายขยายความใดๆอีก คนที่ยังไม่พร้อมในการทำความเข้าใจ ไม่รู้จะช่วยเหลืออย่างไรเหมือนกัน