ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากให้พิทสู้เป็น
  • ต้องทำไงครับ กินข้าวต้องเฝ้าเดี๋ยวแมวข้างบ้านมาแย่ง
    ปล่อยวิ่งเล่นก็โดนแมวข้างบ้านไล่ข่วน ต้องเฝ้าปล่อยไม่ได้เลยถ้าไม่อยู่บ้าน
    อยากปล่อยเขาวิ่งเล่นในบ้านตัวเองได้นะครับเวลาไม่อยู่
    อายุ8เดือนครึ่งแล้วครับ ยืนยุก็แล้วนะครับแต่ไม่สู้
  • การต่อสู้มันอยู่ในสายเลือดอยู่แล้วครับ ถ้ามันเริ่มแล้วจะหยุดไม่อยู่นะครับ
    เดี๋ยวต่อไปจะถามว่า ทำยังไงจะให้พิทไม่ดุครับ
  • ไม่ต้องทำอะไรทั้งนั้นครับ
    สิ่งที่คุณเล่ามา มันไม่ใช่เรื่องใหญ่เลย

แต่รู้สึกว่าจะโม้เว่อร์ไปนิดนะครับ แมวแรมโบ้ไล่ข่วนหมา แย่งข้าวหมา ฮ่าๆๆๆ
  • อยากปล่อยมันวิ่งเล่นในบ้านตัวเองได้นะครับ
    ไม่เวอครับพี่มาร์คจิงคับมันข่มหมาผมมาตั้งแต่เด็กแล้ว
    เมื่อก่อนไม่ค่อยเท่าไหร่พอทนแล้วตอนนี้มันคลอดลูกมันเอาใหญ่เลยครับ
    บ้านเราเหมือนไม่ใช่บ้านเราครับ
  • หมาของผม 9 เดือนแล้ว มันวิ่งไล่อย่างเดียวไม่เคยกัดคับผมก็ไม่อยากให้กัด
    ไล่ถึงหลังเลย ยังไม่กัดเลย ผมด็ดีใจนะที่ไม่กัด ไม่ต้องรีบหลอกคับ ยังไง
    เดี๋ยวมันกัดขึ้นมาจะลำบากใจ อิอิ
  • ที่บ้านก็เป็นค่ะ วิ่งไล่แมวแทบตาย เจอไม่ได้ แต่เจอหมาตัวเล็ก ๆ ทีไร นอนอยู่กับที่ไม่กล้าไปไหนเลย ขนาดกำลังกินอาหารอยู่ได้ยินเสียงดังตกใจ หงายหลังเลยค่ะ ขี้กลัวมากเกิน ตอนนี้ 6 เดือน กำลังฮีทอยู่
  • ไม่ลำบากหรอกคับพาไปวิ่งก็อยู่ในสายจูงไม่เคยประมาทไม่กัดใครแน่
    แล้วบ้านก็รั้วรอบขอบชิดไม่หลุดไปกัดใครแน่
    แต่อยากปล่อยวิ่งเล่นเวลาผมไม่อยู่บ้าน
  • เรื่องแมวก็ปล่อยสักพัก ให้มันแย่งไปพอมันหิวเข้ามากๆแล้วไม่ได้กินที่นี้เหอะ แมวมาพร้อมมีดมันก็ใส่แน่นอน
  • ปล่อยมันเหอะ แบ่งข้าวให้แมวกินบ้างคงไม่เปลืองเท่าไร
    ดีเสียอีกมันจะได้เป็นเพื่อนกัน รอวันที่มันสตาร์ท แมวคงฝังไม่ทัน

และการให้ข้าวหมา หากมันไม่กินก็เก็บเลย อย่าวางทิ้งไว้
    แก้ปัญหาแบบนี้ดีกว่าไหม หมาเราก็จะได้กินเป็นเวลาด้วย

ลูกหมาก็เหมือนเด็กๆ อาจกลัวนั้นกลัวนี่ พอโตมันก็เปลี่ยนไปตามสภาพแวดล้อม
    ส่งเรียนช่างกลมันก็ไปไล่ต่อยตีกับชาวบ้าน ส่งเรียนโรงเรียนสตรีมันก็อาจเป็นตุ๊ดได้ ฮ่าๆๆๆ
  • ของผม 2เดือนกับ 10 วัน เชิดหน้าวิ่งไล่ใส่แมวอย่างเดียวเจอหมาตัวใหญ่วิ่งถอยหลังชะงักหันหน้ากลับมาก้มหน้าเตรียมออกตัวดูเชิง -*-
  • แมวมันมาแย่งแต่ไม่กินครับ
    หมั่นใส้มันมาก
    หมาผมก็38โลละไม่รู้มันจะกลัวไรนักหนา ยุแล้วยุอีกมันก็ไม่สู้กลุ้ม
  • บีบีกันครับ อิอิ

หมาที่รีสอร์ทของผมบางตัวกลัวแมว แต่หากเราวิ่งไล่แมว เค้าจะเรียนรู้พฤติกรรมและช่วยวิ่งไล่ตาม

ฝึกให้เคยชิน ให้ใจเค้าฮึกเหิม .... ลูกหมาเล็กๆบางตัว ชอบวิ่งไล่แมวโชว์ผมอยู่เรื่อยเลย

บางทีไปเจอแมวจัดๆ โดนข่วนมาร้องแทบไม่ทัน อิอิ แต่เค้าก็จะเล่นไปเรื่อย

หากหมาชอบเรา เคารพเรา เห็นเราเป็นผู้นำ ถ้าเราไล่แมว เค้าก็สนุกที่จะขับไล่ด้วยหละครับ

แต่หากยืนดูเฉยๆ บางที หมาบางตัวเค้าก็แหย๋งๆแมวเหมือนกัน เพราะแมวข่วนหน้าเจ็บเชียวนา....

ที่อยากให้ยิงบีบีกันแทนเพราะ ถ้าพี่ไล่แมวกับพิทบูล แล้วแมวพลาดจริงๆก็อย่างที่ป๋าว่า คือ ฝังศพไม่ทัน

ยิงให้เค้าหนีไปซะดีกว่า ต้องให้เค้าโดนกัดตายครับ :001:
  • ปล่อยตามธรรมชาติเลยค่า อย่าไปยุเลย >_<
    ของเรานี่ แมวแถวบ้านชอบปีนเข้ามา เห็นเมื่อไหร่ต้องรีบไล่ไป
    อีเหมียวเอ้ยยย ไปเถอะ ไปเร๊วว ไอ้ตัวแรงเห็นแกแล้ว มันมาแล้ว กรี๊ดดดด
  • หมาแมวที่บ้านแม่ มันเล่นกันตั้งแต่เด็กค่ะ แต่เป็นพุดเดิ้ลนะ แล้วข้างบ้านเปิดคาร์แคร์ เขาเลี้ยงพิตบูล ถ้าเจ้าของบ้านปล่อยชอบวิ่งมาเล่นที่บ้านค่ะ แม่เล่าให้ฟังว่ามันชอบมาแย่งกินอาหารแมวอะ ตอนแรกก็โดนแมวข่วนหน้าตอนนี้เป็นเพื่อนกันแล้วมั้ง
  • ผมเคยเห็นหมาข้างบ้าน ปล่อยให้แมวกินข้าว :o026:
    แต่พอเจ้าของมา มันทำเป็น ไปวิ่งไล่แมว :o015:
    แมวก็วิ่งหนีครับ แต่หนีนิดเดียว มันก็จะหันมาสู้ :o012:
    หมาตัวนี้ เบรกยางสึกเลย :o022:
  • ตัวของผมมันสู้เป็นตั้งเเต่ 7 เดือนเเล้วครับ
    ไม่เคยสอนไม่เคยฝึกให้สู้เลย มันเป็นเอง

สู้กับหมู
    ไฟล์แนบ
    IMG0284A.jpg 19K
  • นั้นหมาคุณ santijar ก็เป็น PIG-Bull สิครับ :013:

ขำๆนะครับ :030:
  • เห็นด้วยกับ คุณ Mafia : September 14, 2010, 1:26 pm

ลูกหมาก็เหมือนเด็กๆ อาจกลัวนั้นกลัวนี่ พอโตมันก็เปลี่ยนไปตามสภาพแวดล้อม
    ส่งเรียนช่างกลมันก็ไปไล่ต่อยตีกับชาวบ้าน ส่งเรียนโรงเรียนสตรีมันก็อาจเป็นตุ๊ดได้ ฮ่าๆๆๆ

:013::013::013::013:
  • เมื่อวานจูงหมาออกไปเดินเล่น เจอล็อดกับหมาไทยหลุดออก
    มาจากบ้านหลังหนึ่ง ล็อดน่าจะไม่ค่อยเท่าไรแต่หมาไทยตัวเล็กๆ
    พันธ์ทางนี้มันเอาเรื่องเลยที่เดียว วิ่งเข้าหาแล้วก็วิ่งออกไปตั้งหลัก
    แถมเห่าใส่อีก ประมาณว่าจะเรียกเพื่อนล็อดเข้ามาช่วย ไอ้เราก็
    สั่งหมาเราให้นิ่งให้นิ่ง ก็เดียวมันจะมีเรื่องกัน ไม้งัดปากก็ไม่ได้พก
    ถ้ากัดแล้วเด๋วจะงานเข้า
  • พาตัวไหน ไปเดิน อ่ะ พี่...มู๊ดดี้... ตัวอย่างนั้น ยังกล้ามาเห่า เห่อๆๆ เด๋วหมาไทย ตายหรอกพี่
  • ลูกชายเรา แรกๆก็ดูเชื่องๆแบ๊วๆแบบเด็กปกติ ตอนนี้ 6 เดือน ซ่า บ้าพลัง ไม่เล่นด้วยก็ กระโดดเป็นม้าเลย พาวิ่งรอบหมู่บ้านก็รี่ใส่ฝูงหมา ต้องคอยดึง ไม่เคยมีอาการหวาดกลัวม๊อบหมา เราเล่นด้วยก็เจ็บตัวทุกที ชอบโถมเข้าใส่ แต่มันเป็นเฉพาะกับเรา สาวน้อยร่างบาง อิอิ เราหนัก 45 มันหนัก 27 แต่สู้แรงมันไม่ได้ จะบ้าตาย ถ้าแฟนเรามันไม่กล้ากระโดดใส่เลย เมื่อกี๊เล่นแย่งผ้ากัน มันชอบผ้ามาก โถมใส่เราล้มเลย เลิกเล่นแล้ว แต่กับแฟนมันไม่กล้าแหยมเลย เห็นเค้าคุยว่าเค้าจ่าฝูง 555 เรามันแค่เพื่อนเล่น!!! แต่รู้เลยว่า ดุ โคตรๆ แต่กับคนเป็นมิตรมาก แต่เล่นแรงไปหน่อย ถ้าตีมัน มันจะวิ่งหนี แต่หันกลับมาเร็วมาก น่ากลัวอ่ะ แต่ถ้าเราเรียกเค้าเสียงอ่อนๆหวานๆ กระดิกหาง หมอบมาเลย เปลี่ยนท่าทีกระทันหัน สรุปคือ มันจะต้องเป็นไปตามสัญชาติญานมันแน่นอน ช้าหรือเร็วแค่นั้น ไม่ดุก็ดีนะคะ แค่เรารักแล้วเค้ารักเรา ถ้าเราแกล้งกอดแฟนหรือตี เค้าจะรี่มาไล่เราทันที แต่ถ้าอยู่กันตามลำพังกับเรา หมอบอยู่ที่เท้านี่แหละ น่ารักที่สุดในโลกเลย หอมกันไม่มีเบื่อ
  • คำถามนี้กลับมาอีกครั้งหลังจากหายไปนานพอสมควร

คงทำไรไม่ได้นอกจากรอให้ถึงเวลามันจะเปรี้ยวของมันเอง

แต่อยากจะบอกว่าอย่าตั้งบ่อยนักเลยครับคำถามแบบนี้นานๆๆมาทีไม่เป็นไรหลอกครับ
    แต่ถ้ามาบ่อยคนนอกเข้ามาเจอบ่อยๆๆเข้าเดี๊ยวจะเป็นเรื่องแบบเมื่อก่อนอีก
    ด่ากันซ่ะข้ามสายพันธุ์
  • :m008::m008:ปล่อยให้อดซักสองวันแล้วค่อยให้อาหารรอให้แมวอยู่ด้วย รับรองมันไม่ยอมให้แมวใก้ลชามอาหารมันแน่ แล้วน้องเหมียวจะรู้ว่าไผเป็นไผ ไม่แน่มันอาจหิวฟาดลูกแมวตั้งแต่วันแรกแล้วก็ได้ ถ้าทำตามแล้วไม่ได้ผลผมว่าคุณเลี้ยงแมว
    ตัวนั้นเฝ้าบ้านเลยดีกว่า:m000::m000::m000:
  • หากระสอบทรายให้มันเตะทุกวันดิ
  • มันไม่ดุน่ะดีแล้วนารักดี พวกนี้มันมีสัญชาตญาณดุในตัวอยู่แล้ว คุณไม่ต้องกลัวหรอกแมวก็แมวเถอะ ถ้าพิทมันโมโหขึ้นมามันก็เอาเรื่องเหมือนกัน ที่บ้านก็ไม่ดุแต่ใครอย่าไปกัดมันนะมันเอาตายแน่เลย
  • มันยังไม่ถึงเวลาครับ แต่เมื่อถึงเวลาสู้แล้วอะไรก็เอาไม่อยู่ (ยกเว้นไม้งัดปากกับความสามารถของเจ้าของ ขึ้นอยู่กับเหตุการณ์ ว่าจะหนักหรือเบา) ตัวของผมตัวนี้ตอนอายุ 1 ปี ยังไม่กัดอะไรเลย ยกเว้น ต้นไม้ รองเท้า ข้าวของเครื่องใช้ในบ้าน แต่ตอนนี้เลือกกัดเฉพาะหมากับแมวตายมาหลายตัวแล้ว(หมา7ตัว แมว4ตัว)เห็นเป็นไม่ได้เลย***thai_mk***081-9549220
    ไฟล์แนบ
    เลอร์196.JPG 19K
    k157.JPG 29K
    เลอร์313.JPG 36K
    k1112.JPG 39K