ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มารู้อีกครั้งเมื่อเธอจากไป
  • แกจะอยู่ในความทรงจำเสมอไป....หลับให้สบายนะลูก
    เสียใจที่ไม่ได้อยู่ตอนลูกจากไป แต่ยังดีใจที่เคยได้เป็นเจ้าของ Pitbull ที่ซื่อสัตย์ตัวนี้
    ไฟล์แนบ
    Sandy.jpg 94K
  • เสียใจด้วยครับ ไม่ทราบไปเป็นอะไรครับถึงจากไป ครับ
    สู้ๆนะครับเป็นกำลังใจให้ครับ
  • กำลังใจในการต่อสู้
    คือมีเธออยู่เคียงข้างคอยประคอง
    แม้พรุ่งนี้ฝนจะตกฟ้าจะร้อง
    แต่ฉันก็พร้อมจะรอเธอ.... หลับฝันดี ......
  • เสียใจด้วยนะตี๋กับการจากไป

หลับให้สบายนะเจ้าเพื่อนที่ซื่อสัตย์

R.I.P.:039:
  • อย่างน้อยความสุขที่เคยได้รับก้อจากน้องหมาทำหั้ยชีวิตของเรา(เจ้าของ)ยืดยาวไปอีกหลายสิบปี มันยังคงหายใจในความความรู้สึกของเราคับ สู้ๆๆๆๆ นะคับ
  • เสียใจด้วยครับ
  • เสียใจด้วยน่ะถ้าเป็นลุุกหมาเราคงจะเสียไม่น้อยเลยน่ะ..สู้ๆๆจะเป็นกำลังใจให้น่ะค่ะ..แกไปสบายแล้ว..
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยคะ เป็นเรื่องที่เศร้ามาก

:m020: เป็นกำลังใจให้คะ สู้ๆนะคะ
  • ยิ้มๆนะคับ น้องหมาเค้าจะได้สบายจัย
    ไฟล์แนบ
    index[10]2.jpg 21K
  • เค้าจากไปเพราะ งู ครับ
    ไม่ว่าจะเก่งแค่ไหน แต่ก็อย่าไว้ใจอะไร100%ครับ
    เพราะคงไม่มีใครอยากให้เกิดเรื่องแบบนี้ครับ
  • ขอบคุณพี่จุนครับ และพี่พี่ที่ไม่รู้จัก
    ขอบคุณอย่างจริงใจครับ
  • ทุกครั้งที่สิ่งมีชีวิตที่ผม..รัก..จากไปอย่างไม่มีวันกลับ...ผมจะบอกครั้งสุดท้ายกับเค้าว่า..." แล้วเราจะได้พบกันอีก แต่มันยังไม่ใช่ตอนนี้ "..(เพราะว่าตอนนี้เรายังต้องทำหน้าที่ของเราต่อ หรือใครเสียใจมากๆก็ตายตามไปได้เลยนะแต่จะได้ไปเจอกันรึเปล่าไม่มีใครรู้ แต่ที่แน่ ๆเราก็ต้องตายเหมือนกันแต่ยังไม่ถึงเวลา)...หลับให้สบายนะแล้วไว้เจอกันนะเพื่อน...
  • ลายเสือ น่ารักมาก เสียใจด้วยนะคะ
  • เป็นกำลังใจให้สู้ ๆ ต่อไปนะคะ ลูกคุณน่ารักมาก
  • หลับให้สบายนะเจ้าตัวน้อย ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ R.I.P. :o030:
  • R.I.P เสียใจด้วยครับ.
  • เสียใจด้วยคับ สู้ๆๆๆๆ
  • เสียใจด้วยครับ ลูกใครใครก้รัก
  • :022:เสียใจด้วยครับ
  • *** อย่าเสียใจไปไอ้น้องๆๆๆๆๆๆ ดูแลที่เหลือให้สุดเท่าที่ชีวิตเราจะดูแลได้ๆๆ **
  • เป็นกำลังใจให้นะครับ เค้าใช้ชีวิตของเค้าอย่างเต็มที่และคุ้มค่าของความเป็นสุนัขแล้วเมืื่อตอนเค้าได้อยู่กับคุณ เหตุการณ์ ไม่คาดฝันไม่มีใครอยากให้เกิด สู้ๆนะครับ ยังไงชีวิตก็ยังต้องดำเนินต่อไป...
  • พิทกับงู เป็นคู่ปรับกัน
    มันอาจจะปกป้องเราหรือเสียสละ เพื่อคนที่มันจงรักภักดีก็ได้

เสียใจด้วย
    ไฟล์แนบ
    DSC06952.jpg 99K
    92029202.jpeg 70K
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ...
  • เสียใจด้วยคับ
  • ร่วมแสดงความเสียใจด้วย...ครับ
    :022:
  • ขอบคุณ พี่มาร์ค, ankin และความเป็นjaguarpits ขอบคุณจริงๆครับ
    และท่านอื่นๆด้วย บอกได้แค่ว่าเสียใจมากมากที่เค้าไม่ได้อยู่แล้ว แต่จะดูแลตัวที่เหลือให้ดีที่สุดครับ
    ส่วนตัวที่เหลือตอนนี้ก็หงอยๆอยู่บ้างหลังจากผ่านมาจากวันนั้นแต่คิดว่าน่าจะดีในเร็ววัน
    บอกได้เลยครับว่าเชื่อ เชื่อ และเชื่อว่าพิททุกตัวรักเจ้าของๆมันแน่นอนครับ
    รักและดูแลพิทของคุณให้ดีนะครับ เชื่อเถอะว่ามันไม่ทิ้งคุณ
  • :022:หลับให้สบายนะเจ้าเพื่อนที่ซื่อสัตย์

R.I.P.
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ผมเข้าใจดีว่า ลูกรักจากไป มันมีความรู้สึกยังไง
    มันเคยอยู่ตรงนั้น ตรงนี้ แล้ววันนี้ไม่มีมันอยู่ ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ
  • เปนกำลังใจให้นะคะ ขอแสดงความเสียใจด้วยคะ><;
  • เสียใจด้วยนะครับ
  • เสียใจด้วยนะคะ

ลูกสาวสายกัดที่บ้าน เวลาพาไปขี่รถเล่น ถ้าหมาในซอยไล่ขับ มันจะโต้ตอบทันที เหมือนระวังภัยให้เรา
    ตอนได้ดูคลิปฆ่าหมาที่ลงในพิทบูลโซน นั่งร้องไห้ค่ะ เพราะมันสุดทนจิงๆ
    เหมือนมันมีเซ้นท์อีกเหมือนกัน ออกมาจากใต้เตียง ด้วยความตกใจว่าเราเปนไร เค้าเลียแล้วเอาคางมาเกย มองตาเรา
    ความรู้สึกตอนนั้น เหมือนมันพูดออกมา ด้วยสายตาว่า แม่ไม่เปนไรนะ หนูอยู่นี่แล้ว
    แล้วแบบนี้จะไม่รักมันได้ยังไง หัวใจของพิตสุดยอดจิงๆค่ะ
    เปนเพื่อนแท้ที่จะอยู่ในใจเรา ตั้งแต่วันที่เราได้เจอเค้า จนถึงวันสุดท้ายของลมหายใจเค้า คือวันที่ชีวิตเรามีความสุขมากขึ้น

ฝากถึง จขกท นะคะ เค้าจะมีตัวตนเสมออยู่ในความทรงจำของเราตลอดไป สู้ๆนะคะ
  • เสีย ใจ ด้วย ครับ
  • เสียใจด้วยนะครับ

เค้าไปสบายแล้วครับ:039:
  • เสียใจด้วยน๊าพี่กราฟ ยังจำได้ว่าเคยเล่นกับมันอยู่เลยT^T

รูปที่ถ่ายไว้กับมันก็ยังอยู่
  • ถ้าเป็นไปได้อยากเก็บกระทู้นี้ไว้ตลอดไปเลยจริงๆครับ
    ขอบคุณทุกคนที่ร่วมเขียนกระทู้นี้ มันมีค่ามากมากครับ
    ขอบคุณครับ
  • เสียใจด้วยอย่างมากมายครับ
  • เสียใจด้วยครับ ที่บ้านก็มีงู สงสัยต้องระวังให้มาก
  • ผมชอบอยู่อย่างหนึ่งใน pitbullzone Community ไม่เข้าใจ -ไม่รู้เรื่อง-ทำอย่างไร-เสียใจ.... ก็จะมีพี่ๆน้องๆเพื่อนๆ คอยบอกกล่าว -
    ชี้แนะ-ปลอบใจและให้กำลังใจกัน ทั้งๆที่ไม่เคยเห็นหน้าตากันหรือไม่รู้จักกันมาก่อนก็ตาม....มันเป็นอะไรที่ทำให้เรารู้สึกอบอุ่น และตัวเราไม่ได้อยู่อย่างโดดเดี่ยว ถึงแม้นว่าคำบอกกล่าวนั้นจะเป็นเพียงแค่ตัวอักษร สั้นๆ ไม่กี่บรรทัดก็ตาม แต่ก็มีความสุขที่ได้รับ ....
    และผมก็เป็นอีกคนหนึ่งที่ ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับในการจากไปของน้องหมา ของคุณ ...เค้าและเราต่างทำหน้าที่ดีที่สุดแล้วครับที่ได้มาอยู่ร่วมโลกด้วยกันในเวลาสั้นๆ.... หลับให้สบายนะครับ ...เป็นกำลังใจให้นะครับ....:022:
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วย