ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

คำแนะนำ..ที่ได้ยินจากปากของลูกค้ากับกลุ่ม Buffalo Bone เรื่องใบเพ็ด UKC
  • ลูกค้า : เลือกซื้อสุนัขจากกลุ่ม Buffalo Bone ควรขอดูใบเพ็ดดิกรีจาก UKC ว่ามีจริงหรือเปล่า เพราะเค้าบอกว่า ซื้อหมาจากกลุ่มนี้ไม่ ค่อยได้ใบเพ็ด UKC นะ ถ้าเกิดใบลูกสุนัขยังไม่ได้ทำ ก็ขอดูใบพ่อและแม่ก่อนว่ามีจริงหรือเปล่า(เป็นคำแนะนำที่ดีและถูกต้องในการเลือกซื้อลูกสุนัข) แต่ในคำพูดนี้มันแอบแฝงไปด้วยอะไรบางอย่าง เพราะสุนัขที่ผมลงขาย ผมก็โพสต์ใบเพ็ดดิกรีของลูกสุนัขตัวนั้น ๆ ไปให้ดูแล้ว และเวลาแนะนำลูกค้าก็ควรจะแนะนำให้เค้าเข้าใจเรื่องใบเพ็ดดิกรี UKC ซะด้วยครับ

ตัวอย่าง : แบบนี้เค้าเรียกว่า ใบ Application for Permanent Registration ครับ หรือเรียกง่าย ๆ ว่า เป็นใบแจ้งเกิดลูกสุนัข (ไม่ใช่ใบเพ็ดดิกรีของสุนัข) เข้าใจซะใหม่ด้วยนะครับ เพราะในใบนี้ จะมีแค่ชื่อพ่อแม่ของลูกสุนัขที่เกิด ซึ่งลูกสุนัขนั้นยังไม่ได้ตั้งชื่อ และ ยังไม่ได้ระบุสี มีความสำคัญแค่ระดับหนึ่งเท่านั้น

แบบที่ 1 (ใบสีเขียว) : เป็นรุ่นเก่า
    แบบที่ 2 (ใบสีฟ้า) : เป็นรุ่นใหม่

และความสำคัญเหมือนกันครับ
    ไฟล์แนบ
    Picture 027.jpg 109K
  • *** ว้าวๆๆๆ น้าจักรมาแนะนำเองเลยนะคร๊าบๆๆงานนี้ๆๆๆๆๆๆ

ปัญหา UKC กลายเป็นปัญหาระดับชาติเลยที่นี้ ต้องเอาเข้าที่ประชุม 5555 ***
  • แบบนี้ที่เค้าเรียกว่า ใบเพ็ดดิกรี UKC ครับ

รูปที่ 1 ใบเพ็ดดิกรีรุ่นเก่า แต่คลาสสิค (สีทอง)

รูปที่ 2 ใบเพ็ดดิกรีรุ่นใหม่ มาพร้อมกับใบ Easy Entry Card (บัตรประชาชนของสุนัข) เวลาพาสุนัขออกนอกสถานที่ ไม่ต้องพกพาใบเพ็ดดิกรีใบใหญ่ เวลาเจ้าหน้าที่เรียกตรวจสอบ

รูปที่ 3 ใบเพ็ดรุ่นใหม่กว่า สด ๆๆ ร้อน ๆๆ หมึกพึ่งแห้ง

รูปที่ 4 เป็นเพ็ดดิกรีเหมือนกัน ออกจาก UKC แต่ไม่เต็มใบ
    ไฟล์แนบ
    Picture 029.jpg 82K
    Picture 030.jpg 73K
    Picture 032.jpg 43K
    Picture 031.jpg 77K
    Picture 028.jpg 69K
  • และนี่คือใบเพ็ดดิกรีจาก UKC ที่ถูกต้อง (4 แบบด้านบน)

หมายเหตุ : เดี๊ยวนี้มีคนเอาหมาจากเมืองไทย ไปขอขึ้นทะเบียนกับ UKC เพื่อที่ต้องการจะมาบอกกับลูกค้าว่า ลูกสุนัขที่ละงจะขายนั้น มีใบเพ็ดดิกรีจาก UKC เพื่ออะไรนั้น .. ผมไม่ขอพูดถึงนะครับ !! ใบเพ็ดดิกรีจะคล้าย ๆๆ กับรูปที่ 4 แต่ไม่ต้องเป็นห่วงแล้วครับ ตั้งแต่เมื่อเดือนเมษายนที่ผ่านมานั้น ทาง UKC ได้แจ้งมาว่า "จะไม่รับทำการจดทะเบียนให้กับสุนัขที่เป็น no record แล้ว ที่ทำได้ก็จะมีก่อนหน้าเดือนเมษายนนี้เท่านั้น"

สำหรับผู้ที่ต้องการข้อมูลเกี่ยวกับใบเพ็ด UKC สามารถโทรมาสอบถามพูดคุยกันได้ครับ 086-020755 หรือ Email มาก็ได้ครับ fanaticpitskennel@hotmail.com

เบื่อ !!! ที่ต้องเอามาอธิบายให้ข้อมูล..ให้ทุกคนพอทราบคร่าว ๆๆ เพราะเบื่อคำแนะนำดี ๆ แต่ประสงค์ที่จะโจมตีให้ร้ายคอกอื่น ๆ และให้คำแนะนำที่ผิด ๆๆ เหมือนโกหกลูกค้า

แค่นี้ก่อนนะครับ

ขอบคุณครับ
    จักร fanaticpitskennel bb.crew
  • ที่บ้านก็มี ใส่ชุดไทยแปะมาด้วย เห็นหน้ายาวป็นศอก ไม่ใส่แว่นดำ ยังจับไม่ได้เลย ขอโทษน่ะ อ่านไม่ออก ก็ที่นี้มันมันบางกอกน่ะ ท่าน
  • คุณผีครับ ถ้าคุณไม่เห็นความสำคัญของใบเพ็ด UKC กับสุนัข มันก็เหมือนกับบัตรประชาชนของสุนัข ถ้าเป็นตัวคุณได้เกิดมาเป็นคน คุณก้ไม่ต้องไปทำบัตรประชาชนละกันครับ แต่ตอนนี้คุณเป็นผีไม่จำเป็นต้องใช้หรอกครับ !!!! :013::013:

ส่วนเรื่องใบเพ็ดนี้ผมมาอธิบายให้ความเข้าใจกับผู้ต้องการรู้ข้อมูลเกี่ยวกับใบเพ็ดดิกรีของ UKC ดีกว่าคนที่รู้แบบผิด ๆ ผมก็เอามาอธิบายในส่วนที่ผมพอจะรู้บ้าง ก้เท่านั้นเองครับ :020::020:
  • http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=17707&page=1#Item_19

สำหรับเจ้าของสุนัขของคอก Bullrock Kennel BB.Crew Shorty Boy x Latoya หมึกแห้งแล้ว ให้รีบติดต่อมารับด้วย !!!!! ไม่ฉะนั้นสีหมึกมันจะตกหมด เพราะช่วงนี้ฝนตกหนักมาก ขออภัยช้าไป 2 วัน เพราะ 2 วันที่ผ่านมา แดดไม่ออกเลย หมึกเลยไม่แห้งซะที :013::013:

โดยเฉพาะไอ้ตัวเนี้ย กระดาษมันก้หมด สีมันเลยไม่ค่อยติด ใบเพ็ดมันเลยไม่เหมือนชาวบ้านเค้า ให้รีบติดต่อมาก่อนเลย ไม่งั้นเดี๊ยวมันจะชำรุดก่อนเพื่อนนะครับ
    ไฟล์แนบ
    aka4[1].jpg 101K
    Picture 033.jpg 97K
    Picture 034.jpg 96K
    Picture 0352.jpg 84K
  • :006:พี่ จักร อนาคตผมอาจต้องขอคำแนะนำจากพี่บ้างนะครับ :063:
  • เคลมเร็ว . ซ่อมเร็ว .ทำเร็ว ต้อง อาจารย์จักร ( เร็วซะนึกว่าแกทำขึ้นเอง ) ฮ่าๆๆ ....:063::063::063:
  • :032:สำหรับพี่tee_mustangยินดีเสมอครับบ:065:
  • น้าจักร หรือจอมโจรไอเลิฟยู ออกโรงเอง สุดติ่งครับพี่น้อง
  • Thx all for compliment na krub :020::020:
  • ตาจักรเก็บกดมากเรยจิงๆนะเนี่ยยย อิอิ
  • 55555 โดยเฉพาะไอ้ตัวนี้ ว๊ากกกกกก แบบนี้ต้องรีบจัดการด่วนแล้วนะพี่บิว เดี๋ยวหมึกจางหมด 55555
  • ..สวัสดีครับ หากผมมีใบแบบนี้อย่างเดียวควรจะทำยังไงต่อครับถึงจะได้เป็นใบ UKC ..
    ..รบกวนหน่อยครับเพื่อเป็นความรู้เพราะผมคิดว่าไช่ผมคนเดียวที่ยังไม่รู้
    (จริงไม..ให้เอาใบนี้ไปขึ้นที่สมาคม เป็นคำพูดของเจ้าของคอกคนดังในอดีตตอนนี้ไปอยู่ต่างประเทศ)

...ขอบคุณครับ
    ขออนุญาติใช่ภาพอ้างอิงครับ
    ไฟล์แนบ
    Picture%20027.jpg 109K
  • โทรมาคุยดีกว่าครับเพราะว่าต้องทราบรายละเอียดส่วนอื่นด้วยถึงจะเเนะนำได้ถูกต้อง
    เบอร์ 0863020755
  • :006::006::006: อนาคตต้องรบกวนไปปรึกษาหน่อยครับ
  • ความรู้ ขอบคุณมากครับ:063::063:
  • น้า ไม่มีค่าเทอมโทรไปปรึกษาได้เป่า
  • ขอบคุณมากครับ
  • พรุ่งนี้เข้าไปเอานะท่าน...แม่งแฮงค์สัดๆ วันนี้..อ๊วกกกกกกก..!!!
  • :013:ท่านMafiaเรื่องค่าเทอมผมแนะนำให้ติดต่อที่เบอร์นี้นะ081-4994xxxแล้วท่านจะมีค่าเทอม55555:013::013::013: