ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เปิดรับผสมพ่อพันธุ์พิทบูล "เคนย่า"
  • :062: สนใจติดต่อได้นะค่ะ 089-8304877, 087-1164676 หญิงค่ะ :062:
    ไฟล์แนบ
    12092010579_resize2.jpg 81K
    15092010604_resize_resize.jpg 65K
  • อีกละ................:o018::o018::o018:
  • ฝากให้ดูรายละเอียดกันนิดนะคับ

http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=17985&page=1
  • :005:สวัสดีค่ะพวกพี่ๆๆที่เข้ามาดูบอร์ดนี้ สุนัขตัวนี้ไม่เคยมีปัญหาอะไร ที่พี่ให้หนูเข้าไปดูมันก็เป็นเรื่องเข้าใจผิดกัน หนูไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับ

เรื่องนี้สักนิดเดียว อยากจะฝากบอกคนที่เข้ามาโพตท์ไว้ด้วยนะค่ะ คุณไม่รู้เรื่องอะไร คุณอย่าเข้ามาโพตท์สิ่งที่มันทำให้คนอื่นเสียหาย

เพราะเรื่องนี้เขาเคลียร์กันหมดแล้ว เรื่องมันจบแล้วค่ะ :005:
    ไฟล์แนบ
    15092010604_resize.jpg 77K
  • ไหนแล้วใบ สุนัข ละเอามาให้ดูสิ

แล้วเปิดผสมไม่เห็น มึง บอกว่าใบนอกใบในละ

จะลงผสมหมามันต้องลงรายละเอียด
  • คุนรู้ได้งัยว่าหมาตัวนี้ไม่มีปัญหา เพราะหมาไม่มี ใบเพด

เพราะใบเพดมันอยู่กับ เจ้าของเก่า ถ้าแน่จิงคุนเอา ใบเพด มาโชว์สิ

หมาตัวที่คุนเปิดผสมเจ้าของเก่าเขาจ่ายตังค์ครบแล้ว แต่ไปซื้อหมาเขาอีกตัวเสือกไม่ให้เงินเขา
    และที่นี้ ทางคอกหมาเขาก็ไม่ให้ ใบเพด มา เพราะมันยังไม่ได้จ่ายเงินตัวที่สอง

และทีนี้คุนว่าผมรู้จิงเปล่า
  • คุณไม่รู้เรื่องอะไร คุณอย่าเข้ามาโพตท์สิ่งที่มันทำให้คนอื่นเสียหาย เพราะเรื่องนี้เขาเคลียร์กันหมดแล้ว เรื่องมันจบแล้วค่ะ
    ............................................................................................................................

ใจเย็นๆๆคับ ใจร้อนจัง คอยๆๆพูดกันดีๆๆคับ น้องนี้ก็แรงได้ใจจิงๆเลยนะคับ คุณผู้หญิงต้องชี้แจงให้หมดนะคับ ที่คุณบอกว่าจบ จบอย่าไง
    ที่คุณบอกว่าไม่รู้เรื่องนะผมรู้แล้วก็รู้จิงด้วยคับ ที่คุณบอกว่าเคลียร์นะคุณผู้หญิงเคลียร์เขาตัวเดียวนิคับ คุณผู้หญิงซื้อหมาเขามา 2 ตัวแต่จ่ายตัวเดียวจึงไม่ได้ใบมา ในราคา 80,000 จ่ายไปหรือที่คุญผู้หญิงบอกว่าไปเคลียร์นะเคลียร์ตัวเดียว แล้วเห็นภรรยาท่านบัง บอกว่าคุณผู้หญิงจะเอาหมาไปงานที่ MEETING NAKORNPATHOM 2010 ผมแนะนำนะคับอย่าเอาไปเลยคับเดียวจะมีปัญหาคับ แต่ก็ไม่แน่นะคับอาจจะไม่มีก็ได้คับ
  • ขอโทดด้วยคับน้า ผี เดียวมันเสียชื่อคน พิษโลกคับ (เดือดคับ)

คนดีเราควรช่วยกันสนับสนุนคับ ถ้าคนไม่ดีน้า ผี จะปล่อยให้มันมาลอยหน้าลอยตาหรือคับ

ให้มันเอาไปงานเลยคับน้า ผี เดียวเจอกันแน่ที่งาน
  • รูปร่างเหมือนhotmanเลย พี่น้องคอกเดียวกันหรือเปล่า
  • ไม่รู้ใช่ครอกเดียวกับ ไจแอ้นรึป่าว ถ้าใช่ก็ สวยเด่นตั้งแต่ตอนเด็ก ทั้งครอกแหละ เชิญเจ้าของหมาชี้แจงด้วยขอรับ
  • ผมก็เห็นด้วยนะครับ หากจะช่วยชี้แจงในสิ่งที่คุณบังเขาพูดไว้
    คนที่จะเอาหมาไปผสมเขาก็คงสบายใจ เวลาขายลูกหมาก็ไม่ต้องกังวลด้วย
  • :m106::m106::m106::m106::m106::m106::m106::m106::m106::m106::m106:
  • เห้ย.-มึงคิดว่าเอาหมาเค้ามาทำแบบนี้แล้วมึงมีเงินดีหรออีดอกจิกไส้

คนรักพิทบูลจริงๆเขาไม่ทำแบบนี้กันหรอก"กูมีชื่อล็อกอินแต่กูหมั้นไส้มึงว่ะ"

มึงเจ้าของหมาจริงๆมึงมีใบไหม"จะมีได้ไงล่ะก็ใบโดนพี่บังฉีกทิ้งไปแล้ว"

อย่าบอกนะว่ามึงทำใบเพ็ดหายหรือว่าจะอ้างว่าหมาไม่มีพ่อและแม่ดีล่ะ

อยากได้แต่ไม่มีเงินซื้อมึงจะเอาทำไมว่ะ"ถ้าพี่บังเขาไม่โกหกเรื่องนี้เขาคงไม่ล็อกอินชื่อเขาเข้ามาหรอก"

กูรู้ว่าตัวเนี่ยมึงจ่ายเงินครบแล้ว...แต่ตัวที่สองมึงโกงเขา...เขาก็เลยไม่ส่งใบตัวนี้ให้มึงไง(อี-ไอ้ควย)

(.........มึงกลับไปนอนคิดแล้วเก็บเงินไปให้พี่บังเขาซะเรื่องจะได้จบ....."ธูปเทียนแพ" ด้วยนะ)
  • :o008:แรงเนอ....อย่างไงเขาก็เป็นผู้หญิงคับ เบา...นิส....หนึ่ง.....ก็ดีนะคับ:o008:
  • ขอโทษนะค่ะคนที่มันมีการศึกษาเขาคงไม่มาโพตท์ด่าคนอื่นเขาอย่างนี้หรอก ไร้การศึกษามากๆๆๆ คนที่มีการศึกษาเขาคงไม่มาโพตท์ด่า

ผู้หญิงหรอกไอ้ที่มันด่า เขาเรียกว่า :030:หน้าตัวเมีย :030: (เฮ้ย) จะเรียกว่าหน้าอะไรดี 555 แต่อย่างว่านะคนพวกเนี้ยการศึกษาคง

ไม่มีหรอก (:060:ไอ้พวกเศษดินปั้นหมาเหลือ:060:) เอาไปแดกนะไอ้พวกผี ให้3 อันเลยเผื่อไม่พอ :045::045::045: เดี๋ยวจะทำบุญไป

ให้นะ จะได้ไม่ต้องลงมาขอส่วนบุญอีก (อย่ามาอีกเลยยยยย กูกลัวแล้ว 555)จงเป็นสุขเป็นสุขเทิด :060::060:
  • :005:ใช้ค่ะ คอกเดียวกับไจแอ้น หนูซื้อต่อพี่โอ๋ ตาคลีมาค่ะ:005:
  • แทนที่คุนจะหาเหตุผลมาบอกรายละเอียด เอาอะไรที่มันคาใจหลายๆคนมาแจง ให้เขาทราบ

คุนกับมาปากดีอีก คุนเล่นอะไรไม่เล่นคุนมาเล่นกับ ผี อีก

คุนน่าจะทำให้คนในนี้ เห็นใจว่าคุนว่าไม่รู้เรื่อง แต่การที่คุนมาตอบกระทู้แรงๆแบบนี้ เดียวคุนก็รู้ว่า ผี มันโหด

และไม่ต้องกลัวนะว่าผมจะปลอมเป็น ผี มาด่าคุน ผมไม่เคยปลอม ผมจิงล้วนๆคับ

ที่ผมเข้ามายุ่งเรื่องของคุนเพราะว่า ไอ้สัด อาร์ต มันทำจัญไร ใว้ มันเสียชื่อ คน พิดโลก นะคับ (คุน หญิง คงเข้าใจนะ)
  • ผมขอชี้แจงสุนัขตัวนี้อีกสักครั้ง ......

เคนย่า(ตัวที่ลงรับผสมอยู่นี้) สเต๊ว x คูมูร่า ...... คือสุนัขที่คนชื่ออาร์ท ซื้อผมไปและได้จ่ายเงินครบเรียบร้อยแล้วถูกต้องตามจำนวน

ต่อมา อาร์ทอยากได้ตัวเมียสวยๆเพิ่มอีกหนึ่งตัว ผมเลยขาย เฟิสพิคเพศเมียอีกครอกให้ไป ในราคา 40000 บาท ในวันมารับลูกหมา อาร์ทบอกว่า จะเอาเงินมาจ่ายให้บางส่วนในวันลูกหมา แต่พอมารับจริง กลับบอกว่าเดี๋ยวกลับไปบ้านจะโอนเงินมาให้ แต่ในที่สุดก็ไม่โอนและไม่จ่าย อ้างสารพัด และจะขอคืนลูกหมาเมื่อผมโทรไปถามถึงเงินที่ค้างไว้ โดยอ้างว่าสุนัขมันแหลม ไม่สวย ผมก็ยินดีรับคืน .... แต่แล้วมันก็ไม่คืน อ้างนู่นอ้างนี่ พอผมโทรไปทวงถามอีกครั้ง กลับพูดจาเลวร้ายมาก เปลี่ยนเป็นอีกคน ทั้งๆที่ผมพูดจากับเค้าดีมากๆนะ และบอกว่า เค้าคืนหมาให้ก็ได้ แต่เค้าคิดค่าเลี้ยงดู (1เดือน) เป็นเงิน 10000 บาท ... เย็ดเป็ด นี่กูผิดหรือมึงผิดวะนี่ เอาหมากูไปไม่จ่ายเงิน พอจะคืนหมากับคิดค่าเลี้ยงดูกู เฮ้อ!.... ในที่สุดก็ไม่คืนหมา โทรไปก็ไม่รับสาย

ต่อมาคนที่ชื่ออาร์ทขายเคนย่าไปต่อนึง และเคนย่าก็ถูกขายออกมาอีกรอบ โดยคุณหญิงไปซื้อในต่อที่สาม
    และมาโพสลงรับผสม โดยตัวผมเอง ไม่รู้เลยว่า เคนย่าได้ถูกขายต่อมาสองทอดแล้ว แคะคิดว่าคุณหญิงคือแฟนของอาร์ท(เพราะตอนมาซื้ออาร์ทมากับแฟน) ผมก็เลยโพสลงไปในกระทู้ที่ผ่านมา และคุณหญิงก็ได้โทรมาเคลียร์ว่า ตัวเค้าเองไม่รู้จักคนชื่ออาร์ท และได้ซื้อเคนย่าต่อมาจากอีกคนนึง

ส่วนเรื่องใบเพดเคนย่า ... ผมคงให้ไม่ได้ เพราะว่า คนที่ซื้อเคนย่าคนแรกคืออาร์ท และอาร์ทได้ซื้อตัวเมียผมและโกงไม่จ่ายตังค์

ส่วนเรื่องรับผสม คุณหญิงทำได้ แต่ไม่สามารถทำใบเพด ukc ได้ และควรชี้แจงให้ผู้มาผสมรับทราบด้วยว่าสุนัขตัวนี้ ไม่มีใบเพด (เพราะคนส่วนมากเข้าใจว่าสุนัขออกจากเรา BB ต้องมีใบเพด ukc )

ส่วนเรื่องที่ผมต้องออกมาชี้แจงเพราะว่า สุนัขตัวนี้บรีดโดย BB และทำไมไม่มีใบเพด กันปัญหาที่จะเกิดขึ้นภายหน้า เผื่อมีคนมาผสมกับเคนย่า แล้วทำใบเพดไม่ได้ ผมเลยต้องออกมาชี้แจงก่อน

ส่วนเอาเคนย่าไปจูงที่งานได้หรือไม่ .. คุณหญิงคือคนที่สาม และไม่ได้รับรู้เหตุการณ์การคดโกงของอาร์ท สุนัขตัวนี้เป็นของคุณโดยชอบธรรม เอาไปจูงในงานได้

.............................................................................................................................................

ขอบคุณเพื่อนๆ พี่น้องทุกท่านที่ห่วงใย โทรมาสอบถามเหตุการณ์ต่างๆว่ามันเกิดขึ้นได้อย่างไร

และคนที่ต้องขอบคุณมากๆ คือน้องบูม และประธานบอย เราเข้าใจว่าคุณเป็นเดือดเป็นร้อน เมื่อรู้ว่าคนในจังหวัดคุณ มาโกงพี่น้องผองเพื่อนของคุณ ผมรู้สึกซาบซึ้งกับมิตรภาพที่คุณหยิบยื่นให้ในครั้งนี้ครับ .....

สุนัขในรูปคือสุนัขตัวที่อาร์ทได้โกงไปและได้ตั้งชื่อให้ "โคอี้'

ด้วยความเคารพ Bigbung Buffaloblue Kennel
    ไฟล์แนบ
    0232.jpg 66K
    0000.jpg 66K
  • ผมและทุกคนก็คงจะรู้จักและจำหมาตัวนี้ได้หมดแล้ว ที่นี่ก็แล้วแต่คนแล้วระจะเอาอย่างไง จะคบกันจะทับกันก็ไม่มีใครว่าหลอกนะคับ แต่ถ้ามีปันหาก็ไปเคลียงกันเอาเองนะคับ พี่บัง ใจนักเลงพอ ขอกันกินมากกว่านี้ แต่ขอบ่อยๆๆก็ไม่ไหวนะคับ
  • หุหุ ฉึกฉึกๆๆๆ

สังคมแห่งนี้เขาจะ เป็นสังคมแห่งคนจิง คนดี ผี คุ้ม คับ

ถ้าคนไม่ดี ผี เหยียบจมดินแน่นอน ก็ให้ คุนหญิง สู้ต่อไปละกัน
  • สรุป หมาตัวนี้เป็นหมาของคุณหญิงโดยชอบธรรมแล้วนะครับ
    หวังว่าน้าผีคงไม่ด่าอีกนะครับ หากจะด่าก็ไปด่าคนต้นเรื่องครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยให้ความกระจ่างครับ
  • ผมก็ต้องขอโทษ ที่อาจจะใช่วาจาพาดพิงคุณหญิงไปบ้าง แต่ความจิงก็ประกดแล้วนะคับ สรุปคุณหญิงอยู่ พิด,โลกรึปล่าวคับ ว่างๆๆเข้ามาเที่ยวที่ร้านได้นะคับ อยู่ข้างๆๆโรงพัก พิด,โลกคับ ร้านทำป้ายติดศานปู่ดำ
  • จบเลยอย่างนี้...ถ้าคนชื่ออาร์ต อยู่พิดโลก..
    ละเจือกมีตัวเมียชื่อโคอี้...
    ใช่เลยโป๊ะเช๊ะ...แมร่ง...ละมีกลุ่มอยู่ที่ตาคลี อีก....
    พี่บัง ผมรู้จัก บ้าน..มีเบอร์ใหม่ด้วย..หมาอยู่ที่บ้านไหน...จัดเลยมั้ยพี่......
    ถึงว่าละพี่ๆ ทุกท่าน ผมเคยชวนคุณอาร์ต มางานมิทติ้ง เขาเคยรับปากจะมา..
    แต่ไม่มาอาจจะเพราะกลัวเจอใครที่รู้จักแน่ๆเลย

ครังนึงผมเคยไปนั่งกินข้าวร้านแถวชานเมืง..แล้วเห็นบ้านหลังนึง
    เลี้ยงพิทไว้ 2 ตัว..ผมเลยเข้าไปถาม แบบว่า ชอบพิทเหมือนกัน
    เค้าเคยบอกว่า ซื้อหมามา ตัวละ 6 หมื่นบาท หมาจะขวบอยู่ละ ยังไม่ได้ใบเลย
    ละหมาตัวนี้ เขาเรียกมันว่าโคอี้ ด้วย..คนเดียวกันแน่ๆ..ชัวป้าบบบบบ.......
    .
  • :005:ขอบคุณนะค่ะที่พวกพี่ๆๆเข้าใจหนู หนูอยู่ลพบุรีค่ะ และขอบคุณพี่บังมากนะค่ะที่ออกมาชี้แจงให้คนอื่นเขาเข้าใจ

หนูจะได้ไม่ถูกโจมตีอีก:005:
  • พี่บัง มาด่วนเลยพี่เจอแล้ว

พี่บังเอาไงเอากันพี่ ว่ามาเลยคนแบบนี้ต้อง จัดเนียนๆซะหน่อย

ป๋า มาร์ค คงไม่ว่าอะไรนะคับถ้าจะสั่งสอน คนเลวๆแบบนี้คับ มันเสื่อมเสีย สถาบัน คนเลี้ยงพิทคับ

ยอมไม่ได้เจอตัวแล้ว วันนี้เรามี มิ้ตติ้ง จูงหมาที่ สวนชมน่านกัน เดียวมาคุยเรื่องนี้กัน
  • คุน หญิง สบายใจได้คับไม่มีใครว่าคุนแล้วละ

เลี้ยงพิทให้สนุกละกัน อะไรที่ผมว่าคุนไปก็ขออภัยมานะที่นี้คับ
  • จบแบบแฮปปี้เอนดิ้ง มีพิต มีเพื่อน มีความสุข