ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พิทบลูก็อยู่ร่วมกับสัตว์สายพันธุ์อื่นได้อย่างสงบนะ!!!!
  • ใครว่าหมาหน้าโหดๆนิสัยห่ามๆแบบนี้จะอยู่กับสัตว์ตัวอื่นไม่ได้ เจ้าเลอร์กับลูกแมวตัวเล็กๆมันยังอยู่กันได้เลยครับ (มาดูภาพหลักฐานกัน)ภาพอาจไม่ชัดไปหน่อยนะครับเพราะถ่ายจากมือถืออ่ะครับเห็นมันน่ารักดีก็เลยรีบถ่ายมาให้เพื่อนๆดู
    ไฟล์แนบ
    lor3.jpg 20K
    lor2.jpg 26K
    lor1.jpg 20K
    lor6.jpg 22K
    lor10.jpg 22K
  • เป็นเพื่อนกับแมวทุกตัวในบ้าน
    ไฟล์แนบ
    lor4.jpg 18K
  • อยากจะช่วยแม่แมวเลี้ยงเด็กๆซะเหลือเกิน
    ไฟล์แนบ
    lor9.jpg 29K
  • กี่ขวบครับ
    สตาร์ดยังเอ่ย
  • แต่หน้าตาไม่บ่งบอกว่าเป็นหมาใจดีตรงไหนเรย อิอิอิ
    ไฟล์แนบ
    lor7.jpg 23K
  • สตาร์ดมานานครับเจ้านี่ห้าวสุดๆนักเลงที่หนึ่งเลยเจอหมาตัวอื่นนอกบ้านไม่ได้เลยพี่แกขย้ำอย่างเดียวตอนนี้ก้อขวบ6เดือนอ่ะครับ
    ไฟล์แนบ
    6y5t.JPG 92K
  • พิตบูล หากตอนเล็กๆเลี้ยงมาด้วยกันกับอะไรก็มักจะไม่มีปัญหา
    แต่กับหมาไม่ได้เลยครับ
  • ใช่เลยครับป๋ามาร์คเค้าอยู่ด้วยกันมาแต่เล็กๆก็จะรู้ว่าเป็นสัตว์ในบ้านคุ้นเคยกันอ่ะคับแต่กับหมาไม่ได้เลยคับซัดก่อนแล้วค่อยเคลียร์ตลอดไปไหนต้องเข้าสายจูงตลอดเวลาคับแม้แต่หมาด้วยกันในบ้านเวลากินยังต้องแยกเลยคับไม่งั้นมีปัญหาแน่5555
  • ที่ บ้านก็ไม่กัดแมวเหมือนกัน
    แต่กับ ไก่กับเป็ด ไม่ได้เลย
    เมื่อวาน มันเกือบตาย
    เพราะ ไปกัด ไก่เหลืองหางขาว ตัวโปรด ของ แฟน เข้าให้
    ( ตัวแพง ) อิอิ
    เราก็ได้แต่ห้าม อยู่ตัวเดียวก็ไม่กัดนะ แต่พอ มีพวกเข้าหน่อยรุมกันกัดเลย
    ตีไปไม่กีที หนีเข้าป่าเลย ฉลาด
    เย็น ๆ มันก็กลับมา ก็ หายโกธ แล้ว แต่ถ้ามันไม่หนี คงตายแน่ ๆ
  • น่าร๊ากกกก:005:
  • 555พิทมันชอบงอนอย่างนี้แหละครับคุณกุ้งผมเคยให้มันกินโปรตีนไปทีนึงงอนไม่ออกมาจากป่าหลังบ้านเลย5555
  • พิทบูล กับ แมว:063:
  • สงสัยไอ้เล่อร์มันจะซ่าเหมือนเจ้าของ ชอบหนีเที่ยว พอเมียจับได้ก็หนีไปกบดานในป่า พอเมียหายโกรธถึงจะกลับบ้าน...ก๊ากๆๆๆๆ
  • อิอิอิ ตาวิทรู้ดีจิงๆยังงัยก้ออย่ารับประทานเด็กจนท้องเสียนอนโรงพยาบาลอีกนะเพื่อน5555
  • เจ้าฮิปโปผม อายุเพิ่งจะห้าเดือน มันก็เริ่มอยู่คนละฝั่งกับแมวแล้วหละครับ แต่ยังดีที่บางจังหวะหากจะปะทะเราห้ามด้วยเสียงได้(บ้าง)

เรื่องของเรื่องคือ เมื่อวัย สามเดือนใหม่ๆ แมวแม่ลูกอ่อน ชอบลงมาตบหน้าเจ้าฮิปโป จนมันกลัวหนีเข้าใต้ตู้อยู่ตลอด (สี่ห้าครั้งเห็นจะได้)

แม่ผมเห้นสงสารเลยวิ่งมาไล่แมวไป

อยู่ได้ไม่นาน ซักสองสัปดาห์ได้มั๊ง แม่ได้ยินเสียงอีก เลยรีบไปดูนึกว่าเจ้าฮิปโปต้องอยู่ใต้ตู้... แต่ที่ไหนได้

"เจ้าฮิปโปคาบแม่แมวตัวนั้นทั้งตัวอยู่ในปาก แม่แมวตบก้ไม่ปล่อย สุดท้ายเลือดไหลซิบหนีไปเพราะแม่ผมช่วยห้ามไว้"

ผมได้ยินข่าวยังงงๆ เพราะหมาแค่สี่เดือน จากกลัวๆ ไม่น่าจะกล้ากลับลำมาสู้ได้เร็วขนาดนั้น

จากนั้น ก็ตั้งตัวเป็นอริกับแมวเสมอมาเลยครับ

ตอนนี้กำลังหัดใหม่แล้ว คือเบรกด้วยเสียง ซึ่งก้มักจะได้ผล เว้นเสียแต่ว่า หากแมวตัวไหนเสือกใจกล้าวิ่งมาลุยเองก็ซวยไป

พรุ่งนี้จะครบรอบห้าเดือนเต็มพอดีครับ วันที่ 19 .... (ปล่อยที แมวต้องอพยพกันแบบนี้แล)
    จะมีหวังมั๊ยที่เจ้าฮิปโปจะอยู่ร่วมกับแมวได้โดยปกติสุข :024:
    ไฟล์แนบ
    DSCF5948_resize.JPG 112K
    DSCF5944_resize.JPG 69K
    DSCF5935_resize2.JPG 99K
  • แล้วแต่ตัวน่ะสิครับบบบบบบบบบบ

ของผมนอกจากหมาในบ้าน มีกัน3-4 ตัว ก็ไม่เอาสัตว์ สักอย่าง เซ็งเป็ด
  • เด็กผมแต่ก่อนปล่อยอยู่กะหมูป่าและวัว ไม่กัด(สตาร์ทแล้ว) แต่พอโดนแม่วัวลูกอ่อนเตะที่เดี่ยวเป็นเรื่องเลย
    เห็นวัวเป็นไม่ได้กัด แต่หมูป่าไม่เป็นไร ระวังไว้ครับ
    อย่าให้แมวเริ่มก่อน รึสัตว์อื่น... ผลลัพท์อาจเหมือนผมครับ
    จากประสบการณ์ผมนะครับ
  • ถ้าจะฝึกให้คุ้นกับแมวนะครับคุณโจ ใส่สายจูง ใช้ปลอกคอฝึก (โช๊คเชน) แล้วพาเดินเข้าไปหาแมวถ้าทำท่าจะพุ่งเข้าใส่ให้กระตุกแรงๆแล้วปล่อยพร้อมส่งเสียง ไม่ หรือ ชู่ว ทำอีกกระตุกอีก จนกว่าจะไม่วิ่งเข้าใส่ แต่ต้องทำบ่อยๆนะครับ คั้งเดียว วันเดียวยังมีโอกาสพลาดได้
  • 555 พิทมันเป็นหมาจอมอาฆาตอ่ะครับของผมถ้าได้ลองโดนตัวไหนแฮ่ใส่มันจะจำจนวันตายเรยล่ะเห็นไม่ได้มันจะใส่อย่างเดียวเรยเป็นเหมือนกันทุกตัวที่บ้าน โดยเฉพาะไอ้ตัวนี้มันขี้แค้นมากๆตัวไหนแฮ่ใส่ก่อนเป็นอาฆาตตลอด อิอิ
    ไฟล์แนบ
    rambo1.JPG 87K
  • ตัวบนนี้แจ่มดีว่ะตาอ๊อด แน่นดีจิงๆ เปิดรับผสมหรือป่าวเนี่ย(เจ้าของหมาน๊ะ)....555
  • เจ้าของรับผสมเฉพาะเด็กอายุไม่เกิน19เท่านั้นถ้าแก่กว่านี้เด๋วท้องเสีย5555(เอาไปอีกเทห์โคตร)แรมโบ้หมาเถื่อน!!!
    ไฟล์แนบ
    erw.JPG 86K