ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขออนุญาติสอบถามผู้รู้ครับ
  • คือตอนนี้ลูกชายผมรู้สึกว่าจะเดินขาตึง ๆ เพราะเลี้ยงบนพื้นกระเบื่อง

แต่พยายามพาออกกำลังกายทุกวันแล้วก็ว่ายน้ำด้วย

ตอนนี้ก็ผูกไว้ที่พื้นดิน แต่มันร้องใหญ่เลย

ไม่ทราบว่ามีวิธีอย่างอื่นแนะนำไห้มั้ยครับ

เพราะพื้นบ้านส่วนใหญ่เป็นพื้นกระเบื้อง และหินอ่อน มีดินและปูนน้อยคับ

ขอบคุณครับ (ตอนนี้ลูกชายอายุ 2 เดือน 20 วันครับ)
    ไฟล์แนบ
    P10003903.JPG 64K
  • หากรงให้มันอยู่ได้แล้วครับฝึกมันหน่อย
    ปล่อยเช้าเย็นแล้วให้มันนอนในกรงสักพักก็ปรับตัวได้
    หรือหาอะไรให้มันแทะในกรงเวลาว่าง
  • ระวังขาเสียนะคะ พื้นมันลื่น ลองหาผ้ายางกันลื่นสำหรับสุนัขปูให้มันก็ได้ค่ะ ที่บ้านก็ใช้อยู่น่ะ
    ลองเข้าไปดูนะคะ จำไม่ได้แล้วว่าซื้อที่ไหน แต่มันเป็นแบบนี้อะค่ะ http://www.weloveshopping.com/template/a14/showproduct1.php?pid=14371037&shopid=142254
  • ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคับ
  • สวัสดีครับ
    โทรศัพท์เครื่องเก่าตก เลยไม่ได้โทรหาเลยครับ
    ระวังขาหน้าแบะด้วยละครับ