ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เรียน หมอพิทบูล "กินลูกตัวเอง"
  • :002:เรียน หมอพิทบูลและผู้รู้ "กินลูกตัวเอง"

คือพิทบูลของอายุ 1 ปี คลอดลูกออกมา 5 ตัว เหลือ 1 ตัว
    4 ตัวตัวตาย ตัวที่ตายแม่ของมัน กินเรียบเลยครับ
    ทำไม่มันต้องกินลูกตัวเองด้วยครับ

ขอคุณครับ
  • เป็น สัญชาติญาณบางอย่างหรือปล่าวอ่ะครับ

แต่ว่ารอหมอ มาตอบก็ดี
  • หมาพันธ์อื่นๆก็กินเหมือนกัน
  • ของผมแม่สุนัขทับลูกตาย แต่มันก็ไม่กินลูก
  • :o001::o008:เป็นปกติครับ ไม่ว่าพิทบลู หรือสายพันธ์ อื่น แม้ แต่ หนูแฮมเตอร์ ก็กิน ในกรณี ลูกของมัน ตัวนั้นมันเห็นว่าไม่รอดหรืออ่อนแอ้มากหรือ ตาย มันเป็นวิธีกำจัดของมัน ยังไง ก็คุณหมอ ช่วยมาชี้แจง ลายละเอี่ยด จะดีกว่า ผิดถูกประการใด ขออภัยไว้ด้วยนะ ครับ
  • ขอบคุณ คุณหยกComEn คุณGhost คุณampitbulls คุณWindesel มากครับ
  • ยินดีครับ
  • ยินดีเสมอ ครับ
  • ธรรมชาติของหมาที่อยู่ในป่า เมื่อลูกของมันบาดเจ็บ หรือ ตาย...!!! มันจะต้องกินเพื่อไม่ให้เหลือซากเอาไว้ค่ะ เพราะว่าหมาเป็นสัตว์กินซากอยู่แล้ว และ ที่สำคัญคือเพื่อป้องกันไม่ให้ศัตรูได้กลิ่น หรือ รู้ว่าตรงบริเวณนั้นมีลูกหมาอยู่(เพื่อรักษาชีวิตพวกที่เหลืออยู่ด้วยค่ะ)