ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หาผู้อุปการะสุนัขพิทบูลเพศเมียฟรี
  • ภาพนี้ถ่ายจากสถานที่จริง...ซึ่งเจ้าของจะไปปล่อยวัด ท่านใดสนใจโทรคุยรายละเอียดได้ครับ ผมอยากให้มันมีเจ้าของที่รักมันเลี้ยงมันจริงๆ 086-3106904 085-3463698 083-5855848 กรุณาดูจากรูปแล้วท่านจะรู้ว่ามันแย่มาก
    ไฟล์แนบ
    251120104098.jpg 79K
    251120104097.jpg 80K
    251120104096.jpg 83K
  • เจ้าของเก่าแย่กว่า...
    ขอให้เจอเจ้าของใหม่ที่ดี ไวๆครับ
  • :022:หน้า สงสาร มาก อ่ะ ครับ
    ทำไมตอน เอาเขามา ไม่ คิด ดีๆๆ นะ เจ้าเขา อ่ะ :002:
  • สัส เอย ดู เเม้ง ทาม ไอ้ ห่า

ขอ โทร ที่ พูด คำ หยาบ น่ะ ครับ
  • สวยนะเนี่ย ขนาดสภาพ หยั่งนี้ ลองได้คนที่เลี๊ยงดีๆไปเล๊ยงน่าจะดุดีขึ้นกว่านี้เยอะเลย ทำได้ลงนะครับเจ้าเก่า น่าสงสารจริง
    จะเอาไปปล่อยวัดอีก เลว ครับเลว ไม่คิดว่ามันจะไป ผสมกันมั่วบาล้างหรอไง จิตใจมันทำด้วยอะไรวะ เจ้าของแบบนี้

พิทบลูมีค่า แตเจ้าของไร้ค่ากว่า พิทบลู ซะอีก
  • ดูเหมือนสายกัดเลย หมามีปัญหาอะไรหรือป่าวครับ หรือว่าตัวเจ้าของมีปัญหาอะไรหรือป่าวครับ อยากรับไว้แต่ว่าพื้นที่บ้านไม่เอื้ออำนวยกับการเลี้ยงหมามากกว่า 1 ตัว :003:
  • ทำไมถึงเอาเค้าไปปล่อยค่ะ ตอนที่รับเค้ามาทำไมไม่คิดก่อนที่จะเลี้ยงล่ะคะ
    จะเอาไปปล่อยให้เป็นภาระของวัดอีกแล้ว คุณเป็นคนที่แย่มากค่ะ
    ถ้าคุณโดนเอาไปปล่อยแบบเค้าบ้าง คุณจะรู้สึกยังไง
  • เขี้ยวโดนตัดทั้ง4ซี่ หมัดเยอะมาก หูแหว่งไม่เท่ากัน ส่วนอีกตัวคนแถวนั้นบอกโดนล่ามตากแดดตากฝนจนตายไปแล้ว
  • นี่หรือสิ่งที่เรารัก แค่เห็นก็น้ำตาไหลแล้ว
    ขอให้ได้เจ้าของที่ดี และต้องดีที่สุดในโลก
    ชดเชยกับชีวีตของมันที่ผ่านมา
  • ไอ้สาระเลว
  • เอาไปขุนดีๆอาบน้ำอาบท่าซะใหม่ หมาแดงนะน่ะ หาพ่อดีๆแจ่ม
  • หน้าสงสารมากเลย เอาเค้ามาเลี้ยงเเบบนี้ไม่ไหวเลย

ขอให้เจอเจ้าของใหม่ไวๆนะครับ
  • ยังไม่พออีกเสือกจะ .....เอาไปขุนดีๆอาบน้ำอาบท่าซะใหม่ หมาแดงนะน่ะ หาพ่อดีๆแจ่ม.....
    ที่กูบอกขอให้ได้เจ้าของที่ดีๆ ไม่ใช้แบบที่มึงคิด
    ถ้ามีแต่คนคิดแบบนี่คุณทำหมันก่อนนะผมหวังดีกับตัวหมา
  • ชีวิตมันก็แย่พอแล้ว ยังมีคนยังคิดจะเอามันไปหาปรัโยชน์อีกหรือ

ความเมตตากรุณามันอยู่ที่ไหน เลี้ยงมันด้วยความรักโดยไม่คิดจะขายลูกมันแดกมีบ้างไหม เซ็ง หงุดหงิด

คิดกันอยู่แค่นี้ ตัวผู้รับผสม ตัวเมียขายลูก ดูสภาพหมากันบ้างนะครับ
  • จามร พี่เพิ่งสงสติกเกอร์ให้วันนี้เองนะ โทดทีลืมสนิทเลยครับ 0299 ครับ
  • ฝากดูด้วยครับคุณมาร์ กับหมาตัวนี่ ให้มันไปในที่ๆดีที่สุด
    สงสารมัน คนทุกวันนี่ไมรู้เป็นอะไรกันไปหมดแล้ว
  • ขอบคุณครับพี่มาร์คสำหรับสติ๊กเกอร์ ฝากสุนัขตัวนี้ด้วยนะครับใครจะเอาผมทำหมันให้ด้วย
  • หมาตัวนี้อยู่ที่ไหนอะคะ
  • สับให้ไอ้เข้แดก ยังดีกว่า
  • มองสภาพแล้วเวทนาอย่างแรง...ทุกวันนี้มีข้าวปลา อาหารกินรึป่าววะเนี่ย..!!
  • ตอนนี้ผมเพิ่งเอาสุนัขออกมาจากที่นั่น สุนัขอยู่ชลบุรีครับ
    พี่บิวหมามันน่าเวทนามากครับผมเอามาอาบน้ำ ให้ข้าวให้น้ำเรียบร้อย
    ถ้ามีใครที่พร้อมและอยากเลี้ยงติดต่อมาได้ครับถ้าไม่ไกลมากผมยินดีไปส่งให้ครับ
  • ทำหมันก่อนก็ดีนะครับเพื่อความสบายใจทั้งหลายฝ่าย และมันจะได้เจ้าของที่รักมันจริงๆไม่แสวงหาผลประโยชน์
  • เจ้าของเก่าไปไหนครับ
  • นรกจริงๆ ที่รัก :o005::o005::o005:
  • ขอบคุณมากค่ะคุณจามร คุณทำให้โลกนี้สดใสขึ้นมากสำหรับเจ้าหมาผู้น่าสงสารตัวนี้ ขอชื่นชมจากใจจริง
  • ผมไม่เจอกับตัวเจ้าของครับพี่มาร์คแต่ผมให้ป้าที่อยู่บ้านใกล้ๆโทรบอกเจ้าของว่าผมจะเอาหมามาแล้วนะ
  • เดี๋ยวมันก็มาโวยวายหรอก ไอ้พวกนี้ พอมีคนจะเอามันก็งก เรียกร้องขอเงิน
  • ผมให้ป้าเค้าคุยให้แล้วครับไม่มีปัญหาครับพี่มาร์ค เค้าจะปล่อยวัดอยู่แล้วครับพี่ ถ้าไปปล่อยสงสารหมาที่วัดครับกระเจิงแน่ๆ 555
  • แมร่งคิดได้งัยว่ะ ปล่อยวัด
    มีตัดเขี้ยวด้วย แสดงว่าต้องรู้เยอะเกี่ยวกับพิตบูล
    ไม่รู้ว่าหมาตัวนี้เคยเป็นหมาซ้อมให้กับหมาที่จะลงสังเวียนหรือเปล่า

พวกกัดหมาบางคน แมร่งโหด ตัดเขี้ยวหมากระสอบทรายไว้ให้หมาแข่งกัดเล่น
  • สุดยอดครับคุณจามร พออ่านไปรู้ว่าหมาอยู่กับคุณอ่านแล้วรู้สึกสบายใจขึ้นเยอะเลย สงสารมัน
  • สู้ๆนะคะ ขอให้ได้เจ้าของใหม่เร็วๆ
  • เดี่ยวผมจะติดต่อไป แต่อยากรู้ว่ามันดุหรือเปล่า
  • ล่าสุดผมได้โทรไปติดต่อจะขอรับมาเลี้ยงแล้วครับ
  • Happy Ending สุดยอดครับ
  • :063:ขอให้โชคดีทุก ๆ ท่าน ทั้งผู้ให้และผู้รับครับ .......เหล่าพิทบูลแมน... :063::063::063:
  • ฝากบอกเจ้าของเก่ามันด้วยนะครับ ว่า ไอ้เหี้ย พ่องตาย
    ขอบคุณคนที่ช่วยดูแลมันเป็นอย่างดีนะครับ
  • เวง จริงๆ ไอ้เจ้าของเก่าคงไม่มีจะเเดกมั้งเลยเลี้ยงเเบบนี้..ล่ามอย่างเดียว ตัดเขี้ยวอีก..หมัดเห็บก็เยอะ..ไม่ได้สนใจเชี่ยอะไรเลย
    ส่วนอีกตัวโดนล่าม ตากเเดด ตากฝน ตาย...โหย.ฟังเเล้วอยากจะเป็นลมสงสารหมาว่ะ.. เลี้ยงเเบบนี้เเล้วจะเอามาเลี้ยงทำเชี่ยอะไรวะ..

ขอบคุณเจ้าของใหม่ด้วยนะครับที่เอาไปเลี้ยง เเละดีใจกับน้องหมาด้วยนะที่ได้เจ้าของใหม่..รับรองดีกว่าเจ้าของเก่าเเน่ๆ
    ถ้ามีความคืบหน้ายังไงช่วยบอกด้วยนะครับ เอารูปก่อนเลี้ยงกับหลังเลี้ยงมาให้ดูด้วยนะครับ..ให้เจ้าของเก่ามันเห็นไปเลยว่าเวลาเจ้าของใหม่เอาไปเลี้ยงเเล้วดีสมบูรณ์เเค่ใหน ให้เจ้าของเก่ามันเห็นเเล้วอิจฉาไปเลย...(ทำไมต้องมีคนเลี้ยงหมาเบบนี้ด้วยนะ):022::022:
  • ได้เลยครับ ตอนนี้ผมก็รอหมาเดินทางมาอยู่ถ้าได้ตัวแล้วจะถ่ายรูปหมากับสถานที่เลี้ยงใหม่ให้ดูครับ
  • สงสารมัน มันขาดความรัก รักมันเยอะๆนะคะ:022:
  • :063::063:dear_my_pit :063::063:
  • เข้าใจว่าเป็นหมาซ้อมครับหากมีการตัดเขี้ยว แต่ไม่ต้องกังวลครับเขาก็ยังดำรงชิวิตได้เหมือนปกติครับ ผมเคยรับดูแลหมาซ้อมจากสนามสายกัดที่บางแสนมาตัวหนึ่งเมื่อเกือบสิบกว่าปี(ประมาณปี2001) เจ้านี่ทั้งไม่มีเขี้ยวและถูกตอน และสภาพตอนรับมาดูแลก็คล้ายกับตัวนี้เลย แต่เมื่อเขาสมบูรณ์ก็จะดูดีขึ้น และเขาก็ยังสามารถดำรงชิวิตเหมือนพิทบูลทั่วไป คือแทะมะพร้าวได้ แข่งลากน้ำหนักได้ (แรงขับสายกัดได้เปรียบ) และเข้ากับสุนัขตัวอื่นที่เป็นมิตรได้ และพร้อมจัดการตัวอื่นที่เข้ามาทำร้ายได้ จัดการ งู แมว หขานู ที่เข้ารบกวนน้องนก(หัวจุก)ได้ และอยู่กับผมเกือบสิบปี โดยไม่มีข้อจำกัดใดๆเลย ขอแค่ให้ใจกับเขาครับ ไม่ต้องห่วงเรื่องอายุ ของผมเอามาตอนเกือบสามปี ก็ปรับตัวได้เยี่ยมเลย แล้วคุณจะพบว่าเสน่ห์ของพิมบูลที่จริงคืออะไร ขอให้มีความสุขและภูมิใจกับเขาครับ
    ไฟล์แนบ
    tony2.JPG 16K
  • ผมสนใจมากมากครับ อยู่ จว ไหน ครับ อยากไปรับมาดูแลที่บ้านมีบ้านสวนไม่มีหมาอยากได้มาก 0819989661

d_gudee@windowslive.com
  • ครับ !! ตอนนี้ทราบข่าวจากคุณ JAMOL ว่ามีผู้รับอุปการะเป็นที่เรียบร้อยแล้ว จึงแจ้งมาเพื่อทราบและขอขอบคุณทุก ๆ ที่มีเมตตาครับ
    ขอให้รวย ให้รวย ยิ่งๆ ขึ้นนะครับ (แค่คิดดีก็มีสุขแล้ว)
  • ขอให้คนที่รับไปอุปการะจงพบแต่สิ่งดีๆครับท่าน และขอบคุณๆ JAMAL ที่เป็นธุระจัดการเรื่องทุกอย่างครับ
  • ดีใจด้วยครับ

ผมกำลังจะยกตัวอย่างเคสของคุณ mj1960 แต่ค้นหาไม่เจอ ขอบคุณที่ช่วยมาแสดงตัวนะครับ

ขอบคุณน้องจามรและพื่อนๆที่เป็นกังวลทุกคนครับ
  • ที่ภูเก็ตก็มี3วันกินข้าวที
    แถมยังเป็นบุคคลที่มีชื่อเสียงใน
    ด้านนำเข้าหมาจากต่างประเทศ
    ให้คอกดังๆในเมืองไทยด้วย
  • * CommentAuthorGhost
    * CommentTime1 วันก่อน | November 27, 2010, 10:59 pm

ที่ภูเก็ตก็มี3วันกินข้าวที
    แถมยังเป็นบุคคลที่มีชื่อเสียงใน
    ด้านนำเข้าหมาจากต่างประเทศ
    ให้คอกดังๆในเมืองไทยด้วย

------------------------------------------
    โอ้โห้
  • ก็กล้าจะๆ ที่จะให้ข้อมูลกันหน่อย มาแบบนี้ จริงเท็จ ก็ไม่มีใครรู้