ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เรียนพี่น้องทุกท่านเพื่อทราบ
  • ฮ่าๆๆๆ เจอเทพเหลียงเข้าไปรับรองขี้ขึ้นสมอง

ไม่แน่จริงอย่าซ่าส์ นะน้องนะ
  • ถามจริง เขี่ยเทพเหลียง มรึงไม่กลัวหรือ ขานี้ไม่สนหน้าอินทร์หน้าพรหมนะโว๊ย
    ยิ่งด่ากับผี ยิ่งของชอบ ถ้ากลัวก็รีบหยุดซะ

กรูเตือนมรึงแล้ววววววววววววววว
  • อ้าวเปิดมา พี่กรูโดนสอยยับกันหมดเลย เอาๆๆๆ SCUBAPIT สู้ๆ

ระดับเรามอดมด เห็บหมาทำไรพวกเราไม่ได้หรอก ภูมิคุ้มกันเราเเข็งเเรงขั้นเทพเเล้วใช่มั้ยพี่ๆๆๆๆ

ดุๆเเล้วชักเบื่อพวกหมาๆที่ทำให้วงการหมา หมาขึ้นทุกวันจริงๆๆๆ สิ้นเดือนไปดำน้ำกันดีกว่า ๆๆๆๆ

จาก เก๋าๆๆ
    ไฟล์แนบ
    hummer@vigo 005.jpg 24K
  • ติดตามอยู่ แต่ดูมันยังเป็นเรื่องเด็กๆ

ไว้ต้องให้ช่วยเมื่อไร

แล้วจะมาหา

หากร้องขอแล้ว ต้องกล้ารับผลที่จะให้ดำเนินการ

ชัดเจน และจบสิ้น......

The Ghost
  • นึกว่า The Ghost จะไม่เข้ามาเสียแล้ว
  • เรื่องใช้ของล่อหรือไม่ล่อ

ถ้าเปิดฟรีโหว๊ต ให้ใครก็โหว๊ตได้ รับรองคะแนน คนที่ไม่ให้ใช้ของล่อชนะขาด
    เพราะแน่นอน เดี๋ยวนี้ การแข่งส่วนใหญ่เขาไม่ให้ใช้ของล่อกันแล้ว วงการมันพัฒนาขึ้น

แต่ถ้าเอาเฉพาะคนที่ลงแข่ง กับคนที่เกี่ยวข้อง ผมมั่นใจว่าคะแนนจะไปอีกอย่าง
    เพราะ ความรู้สึกผูกพันธ์ที่เริ่มมาด้วยกัน คงไม่มีใครใจร้ายทิ้งเพื่อน ยกเว้นพวกสนใจผลการแข่งขันมากกว่ามิตรภาพ
  • ฝากเรียนคุณคาวบอย

อีกอย่าง ผมเป็นนักธุรกิจ อาชีพผมคือรับจ้างบริหารองค์กร การพบปะเจรจากับคนเป็นเรื่องปกติ
    อาชีพของผมไม่ได้คดโกงใคร ถึงผมจะพูดน้ำไหลไฟดับ แต่ทุกคำพูดมันคือของจริง และไม่เคยไม่รักษาคำพูด
    นักธุรกิจ หากไม่รักษาคำพูด หรือพูดหมาให้เป็นลิงอย่างที่ท่านว่า รับรองไม่มีทางเจริญรุ่งเรืองในอาชีพได้ขนาดนี้
    นอกจากนี้ผมยังมีอาชีพพิเศษอีกอย่างคือการเป็น วิทยากรบรรยายฝึกอบรมให้กับหลายหน่วยงาน
    หากพูดจาไม่คล่องแคล่ว ฉะฉาน ใครจะจ้างผมครับ ฉะนั้น อย่าดูถูกอาชีพผมครับ

ผมเข้าใจว่า ผมคือคนธรรมดา ไม่มียศมีตำแหน่ง ไม่มีอำนาจในมือ คนจึงไม่ค่อยเกรงใจ การโดนท้าท้ายหรือโดนข่มขู่ จึงมีอยู่เสมอๆ
    แต่ก็อย่าลืมนะท่าน ผมอยู่ในวงการธุรกิจระดับพันล้าน เพื่อนพ้องน้องพี่ที่อยู่รอบตัวผม รับรองว่าไม่ธรรมดา เรื่องเหล่านี้จึงรู้สึกเฉยๆ ครับ
  • สำหรับผม เคยลงลากที่ ดีวัน ถ้าไม่ใช่ของล่อได้ก็ดี แต่คิดว่าไม่ควรปิดกั้นนะครับ เพราะที่ต่างประเทศในคลิปต่าง ๆ ที่เค้าแข่งกัน ก็มีนะครับ ของล่อ และส่วนใหญ่ที่ฝึกใช้ของล่อกันมา จะเปลี่ยนกันก็คงเป็นเรื่องยาก เพราะเป็นความเคยชินไปแล้วครับ เอามิตรภาพดีกว่าครับ เรื่องผลการแข่งขันเป็นเรื่องเล็กมาก ๆ สำหรับเราชาวพิทบูล เราต้องการเพื่อนมากกว่าครับ การแข่งขันชนะบ้างแพ้บ้างเรื่องธรรมดา เรายังไม่ชนะทุกเรื่องเลยครับพี่น้อง หมาก็คงเหมือนกัน ก็แพ้บ้างชนะบ้าง ก็มันดีครับ เอามิตรภาพให้กันดีกว่าครับ รางวัลเรื่องเล็กมากเลย www.rednose2008.co.cc
  • จริง ๆ แล้ว คำว่าทำให้วงการพัฒนา ไม่ทราบว่าเราจะพัฒนาไปไหนกันละครับ หากความแตกแยกมันเกิด ผมว่าไม่เห็นประโยชน์เลยครับ จริงแล้ว หากมองวัตถุประสงค์หลัก เราคิดว่าการทำให้เกิดกิจกรรม คนรักสุนัขพิทบูลมาเจอะเจอกัน แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันก็น่าจะพอ การแข่งขันที่จัด ก็เป็นสีสรรให้ความสนุกสนานการมีส่วนร่วม น่าจะเป็นวัตถุประสงค์ที่ถูกต้อง นะครับ ส่วนตัวเองอยากสนุกสนาน ไม่เครียด ฮา ๆ กินไป คุยไป ไม่เน้นผลการแข่งขันอะไรมากนัก ทำได้เท่าไหร่ก็เท่านั้น รางวัลเป็นแค่น้ำจิ้ม ของล่อ หรือไม่ล่อ ก็แล้วแต่
  • พี่น้องครับ
    การเคารพคน จงเคารพกันที่ความดี การปฏิบัติดี ไม่ใช่ ที่การพูดดี ความอาวุโส หรือตำแหน่งหน้าที่การงานครับ
    หากคุณไม่เคยกราบเท้าคุณพ่อคุณแม่ของคุณจนเป็นนิสัย ก็อย่าใช้คำว่ากราบพร่ำเพรื่อจนเกินไป
    เพราะพ่อแม่ยังไม่เคารพบูชา แต่ละปีกราบท่านนับครั้งได้ และจะกราบท่านแต่ละครั้งก็ยังเหนียมอาย
    ก็อย่าใช้คำว่ากราบกับคนทั่วไป เพียงเพื่อให้ใครพอใจ หรือเอาใจเรื่องหมาๆ มันทุเรศครับ

คนที่หนีจากที่นี่ไปอยู่ที่นั่น ท่านก็ระวังเอาเอง หลายคนไปก็เพราะโดนผมขัดใจ
    และหลายคนอยู่ที่นี่ไม่ได้เพราะพฤติกรรมมันสวนทางกับคำพูด เช่น โกงเขา หลอกลวงขายหมา เบี้ยวค่าน้ำเชื้อ
    และ ก็มีบางคนเบี้ยวเงินค่าอาหารหมา แล้วหลบไปฟอกตัวอยู่ในนั้นด้วย ฮ่าๆๆๆๆ

หวังว่าการเขี่ยผงบังตาให้ในครั้งนี้ สมาชิกในกลุ่มส่วนใหญ่ คงเข้าใจอะไรได้กระจ่างมากขึ้นนะครับ

"คนจัญไรที่นี่ จะไปดีที่นั่น คงเป็นไปไม่ได้ครับ"

ด้วยความเคารพ อิอิ
    ..........................................................โดย นายมาร์ค มาเฟีย

กราบสวัสดีพี่หมอ Midshipman ด้วยความเคารพอย่างสูงครับ...

สวัสดีตอนบ่าย ๆ ครับอาจารย์เพิ่ม พี่ทรงพล พี่เต่า ? พี่รัตน์ พี่คาวบอย พี่ดัม พี่ - น้องสิงห์นักลาก และเพื่อนสมาชิกฯ ที่เคารพรักทุก ๆ ท่าน...

?พูดแล้วได้อะไร??
    กราบขอบพระคุณพี่หมอ เป็นอย่างสูงครับ ที่ช่วยเตือนสติพวกเรา(อีกครั้ง)...แต่ในบางครั้ง...ไม่พูดเลย มันก็จะได้ใจ เอาแต่พูดดีเข้าตัว โยนความชั่วให้คนอื่น...
    ปิดหู ปิดตา ชาวบ้าน...ใช้คำพูดหว่านล้อม ดูน่าสงสาร ...(ปากหวาน ก้นเปรี้ยว)
    บางครั้งออกลูกนักเลงหน้าบอร์ด...เอาเข้าจริง ๆ หงอยังกะลูกหมาป่วย...ชวนมานั่งคุยกัน ก็ไม่กล้ารับปาก โทรไปด่ามัน แมร่งก็ ครับผม ๆ ...ทุเรศจริง ๆ

มาเฟีย และผี ทะเลาะ กับนายช้าง...แต่เบี่ยงประเด็นมาที่ไอ่แก่ 4 คน..555 (โครตขำเลย) ..นี่หรือ วิสันทัศน์ของท่านผู้นำ (หมา ๆ )
    ก่อนพูด ก่อนเขียนอะไร ทำไมไม่ดูให้ดีก่อน ว่ามันกระทบอะไร ถึงใครบ้าง? หรือคิดว่า..?กรูใหญ่คับบอร์ด?
    เห่าหอน อยู่ในนั้นได้ ไม่มีใครกล้าลงไป...หากใครกล้าลงมา เดี๋ยวกรูปลุกผี จัดการเองอีก

นายช้างเข้าไปแสดงสิทธิ ปกป้องตนเอง...เรื่องการที่เขาจะให้เกียรติใคร แสดงความเคารพต่อใคร เพราะเขาก็เป็นคนหนึ่งที่ใช้คำนั้น(แล้วมันผิดตรงไหน)...แต่สุดท้าย พวกคุณก็ไปเอาเรื่องส่วนตัวเขามาเขียน มาแสดงพฤติกรรมที่ต่ำช้า..
    คุณมาเฟีย เอง ในฐานะที่เป็นเจ้าของบอร์ด หรือเคยอุปโลกน์ตัวเองว่า เป็นผู้น้ำหมา ๆ เป็นตัวฮีโร่...แทนที่จะห้ามปราม..
    แต่กลับไปใช้เวทีเหล่านั้น..ที่คนกำลังสนใจ ดิสเครดิต ใส่เพื่อนเก่าทันที...
    ว่าจะต้องมีคนหนุนหลัง มีคนให้ท้าย แน่ ๆ ...นายช้าง ถึงได้กล้า ซ่าส์ ขนาดนี้..
    ขอถามหน่อย คุณว่าใครครับ..และคุณมีหลักฐานอะไร?? ..ผมเองกับนายช้างไม่เคยเห็นหน้ากัน ไม่เคยพูดกันด้วยซ้ำ..รู้จักกันก็แต่ในบอร์ดเท่านั้น..ถ้าคุณแน่จริง ก็ระบุมาให้มันชัด ๆ สิครับคุณมาเฟีย ว่าคุณต้องการกล่าวหาใคร?

ยังมีอีกหลายท่านในบอร์ดนี้ ยกตัวอย่างเช่นน้องบัว (ขออภัยที่ต้องเอ่ยนาม) ที่เมื่อก่อนเธอก็ใช้คำว่า ?กราบ? ต่อผม ต่ออาจารย์เพิ่ม แต่ผมกับอาจารย์ ก็ได้ขอร้องว่า ?อย่าใช้... ? น้องเขาก็น่ารัก ให้ความร่วมมือเป็นอย่างดี

และในบอร์ดแห่งนี้...ผมก็เป็นคนหนึ่งครับ ที่มักใช้คำว่า "กราบสวัสดี.." อยู่บ่อย ๆ
    ซึ่งจะมีอยู่ 2 ท่าน ที่ผมแสดงจิตคารวะ และกล่าวคำเคารพต่อท่าน คือ พี่หมอ Midshipman และ อดีต ท่านผู้ว่าราชการจังหวัดกาฬสินธุ์ (ท่านประชา จิตสุทธิผล)...

ซึ่งทั้ง 2 ท่าน เป็นผู้ที่มีคุณวุฒิ และวัยวุฒิ ...เพียบพร้อม เพียงพอ ที่ผมจะใช้คำ ๆ นี้ต่อท่าน..

แต่นั่นมิได้หมายความว่า...เจอหน้าท่านทั้ง 2 แล้ว...ผมจะต้องก้มไปกราบที่เท้า หรอกนะครับ
    เพียงแค่เราน้อมไหว้ท่าน ยกมือพนม ก้มศรีษะลงเล็กน้อย แต่พองาม พร้อมบอกกล่าวต่อท่าน...ด้วยความเคารพ และอ่อนน้อม...
    ซึ่งความรู้สึกเหล่านั้น ?ผู้รับ?ท่านย่อมจะรู้สึก และรับรู้ได้ด้วยตัวของท่านเอง ? ..(ขอให้ไอ่เห้ ที่มันเข้าใจอะไร ผิด ๆ เข้าใจซะใหม่ด้วย อย่ากวนตรีน ให้มันมากนัก..)

การให้เกียรติกัน...เป็นเรื่องเฉพาะบุคคล จะให้ใครมาก ใครน้อย...ก็เป็นเรื่องของความรู้สึกของคน ๆ นั้น...(คนอื่นไม่เกี่ยว... อย่าเสือก.. สร้างความกระสันให้มันมากนัก)

อย่าพยายามสร้างกระแส สร้างราคาให้ตัวเองเลย...ใครเป็นอย่างไร ใครตอแหล หรือไม่อย่างไร..เขารู้กันหมดแล้ว..(วงการนี้ มันแคบจะตาย)
    เป็นเจ้าของบอร์ด แต่เสือกเป็นผีซะเอง โดนเขาจับได้ มากี่ครั้ง??...มันก็ยังไม่เข็ดอีก ยังใช้พฤติกรรมเดิม ๆ โกหก ตอแหล ไม่เคยเปลี่ยน..(น่าเบื่อ จริง ๆ ...)

คนเรานะครับ..ถ้าดีจริง เพื่อนดี ๆ เพื่อนเก่า ๆ เขาไม่หนีคุณไปหรอก...แต่ที่เขาหนีออกมา เพราะเขาเบื่อ เขาเอือมระอา กับพฤติกรรมชั่ว ๆ เลว ๆ ต่างหาก...เกลือกกลั้ว ไปก็เท่านั้น..

อุปมา อุปไม ...?เอานิ้วจิ้มขี้ ขี้ก็เหม็นติดมือ? ไอ่ที่เขาเดินหลบ...ไม่ใช่เพราะกลัว(ขี้)หรอก สิ บอก ไห่...555

อ้อ...ผมเป็นใคร มีสิทธิไปว่า ไปด่า อะไรคุณนะหรือ?...แล้วมรึงเป็นใคร มีสิทธิ อะไรมาด่ากรู และคนอื่น ๆ ??

ฟังนะครับ... คนอย่างผม กล้าพูด กล้าเขียน ก็กล้ารับ...ไม่เคยตอแหล โยนความผิดให้คนอื่น เหมือนอย่างที่คุณกำลังทำ และเคยทำมา จนนับครั้งไม่ถ้วน...ซึ่งผมมีทั้งหลักฐาน และพยานบุคคล พร้อมมมม....

คุณกล้าออกมาพิสูจน์ กับผมหรือเปล่าครับ...คุณมาร์ค มาเฟีย

ผมกล้าพูดได้เต็มปากเต็มคำครับว่า...?ผมไม่เคยด่าใคร ในบอร์ดก่อน ? ผมมักจะพูดดี และให้เกียรติต่อทุก ๆ คน โดยเท่าเทียม และเสมอมา...
    อะไรที่ผม ไม่ชอบ หรือไม่เกี่ยวกับผม...ผมจะพยายามใช้วิธีหลีกเลี่ยง...เพราะผมไม่ต้องการปั่นบอร์ด หรือสร้างกระแส เหมือนกับที่คุณ(มรึง)นิยมทำอยู่บ่อย ๆ ...จริงไหมครับ?
    แต่ไอ่ที่ผมพูด แต่ละครั้งแต่ละประโยค มันย่อมมีที่มา ที่ไป และเป็นข้อเท็จจริง ที่เกิดขึ้นมาแล้วทั้งสิ้น...
    (ก็แค่เอาแสลด ที่มรึงเที่ยว คายไว้ ยัดปากมรึงคืน เท่านั้นเอง)

และที่สำคัญ...ก็มีอยู่คนเดียวเท่านั้น...ที่ผมต่อว่า และด่าไม่เลิก ก็คือ คนปากหมา อย่างคุณ(มรึง)ไง เพราะ ปากหมาอย่างเดียว ไม่พอ...พฤติกรรม แมร่งก็หมาอีก...(มีอะไรบ้าง ? ..โปรดติดตาม ตอนต่อไป)

พิมพ์ซะยืดยาว...มีใครหนุนหลัง ให้ท้าย หรือบงการตู วะเนี่ยยยย

ด้วยความเคารพ พี่ ? น้องทุกท่าน
    แต่ไม่เคารพ ?ไอ่ผีตอแหล?..555

ปล.บังเอิญเข้าไปเจอมาเลย copy มา ด่ากันไป ด่ากันนมา
  • นี่ๆ นาย เลิกทำตัวเป็นคนดีคนเก่ง ด้วยการ ทำให้คนอื่นดูแย่ ซะทีเหอะ อยากเป็นคนดี ก้อสร้างผลงานขึ้นมา เด๊ยวเค้าก้อเห้นว่าดีเองแหละ ไม่เห้นต้องมาทำูพูดเพราะ แล้วด่าคนอื่นเค้าหนิ ไม่งามเลยนะเนี่ย
  • แล้วกรูจะรู้มั๊ยเนี่ยว่าคุยอยู่กับคนหรือ ควาย ฮา................. :030::030::030:
  • พูดมาอย่างยืดยาว คนกำลังจะเชื่อเสียหน่อย แต่มาตกม้าตายตรงไม่กล้าลงชื่อนี่เอง กร๊ากกกกกกกกกกก

ฉะนั้นทุกสิ่งที่มรึงพูดมา มันจึงตรงกับพฤติกรรมของตัวมรึงเองทั้งหมดละ ฮ่า ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :005:
  • กรูกล้าพูด กล้าเขียน กล้าใส่ความคนอื่น แต่กรู .........

ไม่กล้าลงชื่อเว๊ยยยยยยยย
    แมนสุดๆ เลยนะมรึง ฮา .......................................... :003::003::003:

พอแล้วคืนนี้ หยอกเล่น ขำๆ แต่เจ็บ ไปนอนละนะตัวเอง :005:
  • :o016: ท่าทางจะสนุกกันจังเลยนะครับ
  • บูลวาไรตี้บอร์ดน่ะ ชื่อคนโพส กับข้อความอยู่กันคนละที่

กรุณาcopyมาให้ครบถ้วนด้วย คุณผีที่รัก
  • cowboy

Group: Members
    Member No.: 101

10 ม.ค. 52, 2:37:14 PM Reply #6

--------------------------------------------------------------------------------

กลับมาต่อครับ กับ " ความจริงวันนี้ "

และแล้ว " ลูกไม้เก่าๆ " " มุกเดิมๆ " ที่มาเฟียใช้อยู่เป็นประจำ ก็ถูกนำมาใช้อีกครั้ง.....

พฤติกรรม " เอาดีใส่ตัว เอาชั่วใส่คนอื่น " คงเป็น " สันดาน " ไปแล้ว

การใช้สื่อ ที่มีอยู่ในมือ เช่น หนังสือ เว็ป ฯ ที่คนอ่าน และติดตามกันทั้งประเทศ { ยกเว้นที่นี่.... }

การใช้ความรู้ ความสามารถ วิชามาร โน้มน้าว ชักนำ โดยอาศัย การพูดบ่อย พูดมีหลักการ ผ่านสื่อต่างๆ ที่ตัวเองมี

คนที่รับ ข้อมูล ข่าวสารด้านเดียว ก็เคลิ้มตาม คล้อยตาม ยกเว้น.....คนที่รู้จริง

เป็นจิตวิทยา ขั้นพื้นฐาน เอาไว้หลอกเด็กครับ......

" ตบหัวแล้วลูบหลัง " ก็เป็นอีกหนึ่งพฤติกรรม ที่น่าสะอิด สะเอียน เต็มที

อ้างว่าบอร์ดนี้ ต้องการแต่ " คนจริง " แต่....." ความจริง " จะเป็นอย่างไร " ช่างมันฉันไม่แคร์ " นี่คือ " สันดาน "

" หน้าไหว้ หลังหลอก " ก็เช่นกัน ขนาดอาจารย์ โทร.ไปด่า ชนิด " ไม่เหลือความเป็นคนเลย "

แล้วไง....พอรุ่งเช้า รีบเปิด กระทู้ " แสดงความเป็นความเป็นคนดี " ทันที

เขาเรียกว่า " เตะเข้าโกล์ ตัวเอง " แบบหน้าด้านๆ ครับท่าน

แต่....ขอโทษที งวดนี้ พยานตั้ง 5 คน ได้ยินกันทุกคน " เคลียร์ กันตอนไหน "

ด่าไม่เหลือซาก ซะขนาดนั้น คิดดูเอาครับ ไม่รู้จะเรียกว่า อะไรดี ถึงจะเหมาะกับ " คนพันธ์นี้ "

ขออนุญาต แค่นี้ก่อนครับ พอดีมีงานครับ ขอบอกว่า " ยังมีอีกเยอะ " ครับ

............นี่ก็ติดตามมานานนะ

ขอความกรุณาพี่ๆท่านๆทั้งหลายไม่มาอัดในบอร์ดนี้เลยครับ
    ผมต้องเปิดไปเปิดมา ข้ามบอร์ดอยู่เนี่ยครับ
    ช่วยมาอัดกันตรงนี้เลย เอาให้มาเฟียล่มไปเลย
    แล้วที่โพสลงมาช่วงท้ายของที่ผมก็อปปี้มาว่า ขอบอกว่า "ยังมีอีกเยอะ"นี่ มีอะไรบ้างครับครับ
    ช่วยมาให้ความกระจ่างที่นี่ด้วย ขออย่าให้มือใหม่ตกเป็นเหยื่อของมาเฟียเลย
    แต่ถ้าไม่มาบอกนี่ก็ ยังไง ยังไงอยู่นะครับกลุ่มสิงห์นักลาก ผมว่าพี่น้องที่นี่ก็รออยู่ ว่าเอ่ยมาเฉยๆรึเปล่า
    หากมีเรื่องราวประกอบมาก็น่าเอามาพิจารณาครับ
    แล้วที่มาเฟียมีอะไรที่เก็บๆไว้บ้างเอามาเผยต่อสาธารณะไปเลย
    มาขนาดนีไม่เผาผีกันแล้ว(ผมเห็นลงที่บอร์ดโน้นนะ) ก็เผามันกันเองซะก่อนตายไปเลย ว่าไงใจไม่ใจ ทั้งคู่อะ

จากผีหน้าใหม่ หัวใจบริสุทธ์
  • เอ้า เอาอีกครั้ง อ่านช้าๆ ชัดๆ อย่ารีบร้อน ก่อนพิมพ์อะไรลงมา คิดเยอะๆนะจ๊ะ เดี๋ยวจะทิ้งโง่ออกมาอีก

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

เมื่อคืนอาจารย์เพิ่ม ได้โทรศัพท์มาหาผม
    ยืนยันว่าไม่ได้เป็นคนหนุนหลังบุคคลที่ใช้ชื่อเวลาเล่นเว็บว่า Chang_Za

เมื่ออาจารย์ยืนยันเช่นนี้ ผมก็ขอยืนยันกลับไปเช่นกันว่า
    ไม่ว่าผมจะเขียนอะไรลงไปในบอร์ดและพูดถึงบุคคลลึกลับที่บงการอยู่บื้องหลังเหตุการณ์ทั้งหมดนั้น
    ผมก็ไม่ได้หมายถึงอาจารย์เพิ่มเช่นกันครับ

อาจารย์เพิ่มบอกว่าหากมีโอกาสมากรุงเทพเมื่อไรจะแวะมา
    ผมก็ยินดีเป็นอย่างมากที่อาจารย์ให้เกียรติจะแวะมาเยี่ยม
    แต่ปัจจุบันผมบริหารงานอยู่สองบริษัท พร้อมเป็นที่ปรึกษาอยู่อีกสามบริษัท จึงมีประชุมตลอด
    ก่อนอาจารย์จะเดินทางมา รบกวนอาจารย์แจ้งล่วงหน้าสัก สองสามวัน เพื่อผมจะได้ทำตัวให้ว่าง
    เราจะได้ไปทานอาหารเย็นด้วยกัน หากอาจารย์ยังไหว ผมก็อาจจะมีรายการแถมและพาไปทดสอบสมรรถภาพร่างกายและความฟิตด้วย

ผมกับอาจารย์เพิ่มได้เคลียร์กันเรียบร้อยแล้ว ต้องขอความกรุณาจากโจทย์เก่าที่ยังแค้นฝังหุ่นผมอยู่
    อย่าไปยุยงปลุกปั่นหรือลากอาจารย์เข้ามาเกี่ยวข้องกับการขัดแย้งต่างๆอีก

ขอขอบพระคุณอาจารย์เพิ่มเป็นอย่างมากสำหรับการสละเวลาโทรมาเมื่อคืนครับ

ด้วยความเคารพ
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

โปรด อ่านอีกรอบครับ เข้าใจชัดแจ้งหรือยังครับ เขาโทรมาเคลียร์ เรื่องช้างซ่าส์ครับ
    โทรมาด่าเรื่องช้าง ซ่าส์ ก็เคลียร์เรื่องช้างซ่าส์ ไม่ได้เคลียร์เรื่องอื่นเลย คิดเอาเองทั้งนั้น

เมื่อยืนยันว่าไม่ได้หนุนช้างซ่าส์ ผมก็ยืนยันว่าไม่ได้ด่า มันก็น่าจะจบแล้วใช่ไหม
    เมื่อรับปากว่าจะเขียนแก้ให้ ก็เขียนแก้แล้วงัย ทำผิดกติกาตรงไหน จ๊ะ

เห็นไหมครับพี่น้องว่า ตกลงเคลียร์แล้วมันจบไหม มันก็ไม่จบ และหลายครั้งแล้วด้วยที่เป็นแบบนี้ แล้วจะโทรมาฆะรวยอะไร
    ตอนทะเลาะกับพิทเดียร์ กรูก็โทรไปเคลียร์ แต่ก็ไม่ยอมจบ เรื่องเด็กเตะกระโถน เด็กมันยอมแล้วก็ไม่ยอมจบกับมันอีก
    ใครกันแน่ที่ผูกใจเจ็บ อาฆาต พยาบาท ที่เห็นหวานๆนะ สร้างภาพกันทั้งนั้น

กรูก็กะแล้วว่ามันจะมามุขนี้อีก ก็เลยเขียนดักไว้แบบนี้ ชาวบ้านจะได้รู้สันดานคน
    นี่ละคือเหตุผลว่า เรื่องเกิดในบอร์ดก็ควรเคลียร์ในบอร์ด เอาไว้เป็นหลักฐาน
    อย่าใช้การโทร มันไม่มีหลักฐาน คนมันตอแหล คำพูดมันดิ้นได้

ตอนเอามาเล่าให้คนนอกฟัง เรื่องเหี้ยของตัวเองไม่พูดถึง เอ่ยอ้างแต่ความดี ต้องให้แฉก่อนถึงค่อยยอมรับ แบบนี้มันใช้ได้หรือ

กรูไม่ตกหลุมพลาง แถมวางงานกลับ เกมส์พลิก เกือบโดนข้อหาทิ้งเพื่อน ก็เลยเต้นเป็นเจ้าเข้าแบบนี้ละพี่น้อง

ใครๆก็เดาออกว่าจะมาไม้ไหน ก็เล่นเมาแล้วโทรมา ทั้งที่เรื่องเกิดต้องหลายวันแล้วด้วย
    และคงไม่มีใครกินเหล้าคนเดียว ต้องมีลูกคู่ถึงได้เมาแบบนี้ (เรื่องนี้ไม่ต้องบอกกรูก็รู้)
    ยิ่งอ่อนให้ยิ่งด่าแรง คงเปิดสปีกเกอร์ ให้คนอื่นฟังด้วย โธ่ไอ่เฒ่า ลูกไม้ตื้นๆ กรูรู้ต้องแต่แรกแล้วเว๊ย

หากจะด่าจริงๆก็น่าจะโทรมาต้องนานแล้ว ไม่ใช่รอนานแบบนี้ ฉะนั้นต้องโดนยุ กลางวงเหล้าเลยของขึ้นแน่นอน จึงกล้าโทรมา
    และโทรมาเปิดเกมส์ก็ด่ารุนแรงแบบนั้น เด็กอมมือยังรู้เลย ว่าไม่ได้ตั้งใจโทรมาเคลียร์แน่ แค่ต้องการโชว์อ๊อฟ อวดหญิง เฉยๆ
    แผนก็คือต้องการให้มาร์คเขียนแก้ให้ แถมบังคับให้เขียนแต่เช้าด้วย คงกะเอาไว้อวดอ้างบารมี
    ว่ากรูโทรมาครั้งเดียวแมร่งรีบเขียนแก้เลย เห็นไหมว่ากรูเจ๋งแค่ไหน สมุนจะได้ซูฮก ยกให้เป็นพี่ใหญ่ต่อไป

แต่มรึงไม่ เฉลียวใจหรือสงสัยบ้างหรือว่าทำไมกรูยอมง่ายจัง

คงไม่นึกซิว่า จะโดนย้อนเกล็ด เสียมวยแบบนี้ ดีนะที่ไม่โดนพรรคพวกคิดว่าหักหลัง ยำเอา ฮ่าๆๆ

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ตกลงมาร์คเลวตรงไหนก็ว่ามา ??? ถ้ามีเยอะอย่างที่พูดจะรอช้าอยู่ใย กรูก็อยากฟัง
    ถ้าเรื่องจริงจะยอมรับ ถ้าไม่จริงระวังหงายท้องนะจ๊ะ และคราวนี้กรูเอาจริงแน่

สาดแค่เรื่องหมาๆ เสือกโทรมาท้ายิง โอ๊ย กรูกลัวจังเรยยยยยยยยยยย หัวดอ

กรูชื่อมาร์คนะโว๊ย ไม่ใช่ชื่อหมู พวกมรึงจะได้ต้อนตือกรูง่ายๆ ฮา............................................ :030:

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

วันที่ช้างโทรมา กรูประชุมสายอยู่หลายคน
    ทุกคำพูดไอ้ช้าง ที่ว่ามีใครอยู่เบื้องหลังบ้าง และพูดว่าอะไร จึงมีคนได้ยินมากกว่าหนึ่งคน
  • เกมส์พลิกไป พลิกมา :063:น่าติดตามครับ :063:
  • สวัสดีครับทุกท่าน

"วันที่ช้างโทรมา กรูประชุมสายอยู่หลายคน
    ทุกคำพูดไอ้ช้าง ที่ว่ามีใครอยู่เบื้องหลังบ้าง และพูดว่าอะไร จึงมีคนได้ยินมากกว่าหนึ่งคน"

คำๆนี้อยากให้คนที่ประชุมสายวันนั้นออกมาพูดบ้างยอมรับอย่างลูกผู้ชายถ้าพี่ๆเป็นของจริง

วันนั้นที่พี่เหลียงบอกว่าที่ประชุมสายมี พี่เหลียง พี่ยุทธ คุณมาร์ค และ ผม

ส่วนที่เหลือมีใครอีกมั้ยผมไม่ทราบ แต่พี่น่าจะรู้อยู่แก่ใจ

ไม่ทราบว่าตรงส่วนไหนที่ผมได้พูดคำว่ามีคนอยู่เบื้องหลัง

ผมมีแต่บอกว่า "อาจารย์เพิ่มเพิ่งรู้จักกัน ท่านรอง ไม่เคยคุยกันเลยหน้าไม่เคยเห็นด้วยซ้ำ

ส่วนพี่ดำเจอกันครั้งเดียว พี่ดำแกเคยเตือนผมด้วยว่าอย่าไปตอแยกลับบอร์ดนี้มาก

ส่วนปัญหาระหว่างสองกลุ่มผมรู้แค่ว่าเกิดจากการใช้ของล่อ"

นอกนั้นก็คุยกันแต่เรื่องที่เกิดขึ้นในบอร์ด

จริงไม่จริงยังไงรบกวน พี่เหลียงออกมาแสดงตัวด้วยครับ

ผมพอทราบว่าพี่ยุทธเพิ่งได้ลูกชายขอแสดงยินดีด้วยครับ (ถึงเราจะไม่รู้จักกันก็เถอะ) ผมคงไม่รบกวนพี่ยุทธครับ

ส่วนคุณมาร์ครอฟังคำตอบจากพี่เหลียงก็แล้วกันครับ

เท่าที่ผมคุยทางโทรศัพท์กับพี่เหลียงผมมั่นใจว่าพี่เหลียงเป็นของจริง คงจะไม่ช่วยเพื่อน โดยการกล่าวหาว่าผมพูดอย่างที่คุณมาร์คพูดแน่นอน ขอบคุณครับ

**ถ้าพี่เหลียงไม่แสดงตัวในวันนี้ วันที่ 15/01/2552 ผมขออนุญาตเอาลิ้งกระทู้นี้ไปข้างบนหน้าหนึ่งใหม่นะครับ**

(จากช้างครับ ว่าจะไม่ออกมาอีกเลยแล้ว) แต่แบบนี้โยนขี้ใส่ผมนี่ครับ คุณโดนผู้ใหญ่หลายๆท่านเขาเกรียดแล้ว อย่าทำให้ผู้ใหญ่หลายๆท่านหาว่าผมตอแหลเลยครับ
  • สวัสดีครับ คุณช้างซ่าส์
    กระผมผีขาเสือกครับ ผมได้อ่านกระทู้นี้แล้วได้เห็นความคิดเห็นของพี่แล้ว เลยได้ทำการเสือกทันที โทรศัพท์ไปหาเฮียเหลียงเกี่ยวกับการที่คุณช้างได้ให้เฮียเหลียงออกมาแสดงความจริงในวันนี้ หากไม่ใช่ภายในวันนี้จะขอลากไปไว้ที่หน้าหนึ่งใหม่ เฮียเหลียงบอกว่าให้คุณช้างรีบๆไปเปิดใหม่ตอนนี้เลย เพราะว่าวันนี้ติดงานอยู่ข้างนอก ไม่แน่ว่าจะได้ตอบรึเปล่า จึงให้ไปเปิดใหม่รอได้เลย เหตุผลเพราะว่ากระทู้ตกหน้าแล้ว เฮียเค้าไม่เล่น เพราะเล่นแล้วมันไม่เกิด ไม่ดัง จะเล่นทั้งทีต้องมีอนาคต จะไดไม่เสียเวลาทำมาหากิน เฮียเค้าฝากบอกมาครับ
    ส่วนพี่ยุทธเค้าถูกแล้วครับ พี่เค้าเพิ่งได้ลูกชาย เห็นเฮียเหลียงเปิดกระทู้ยินดีให้พี่เค้าอยู่
    เพื่อเป็นการยืนยันว่าเป็นคำพูดของเฮียเหลียงจริง เค้าฝากถามมาว่า คืนนั้นที่คุยกันตอนเที่ยงคืนกว่า กินเบียร์สนุกมั้ย เค้าว่าเป็นโค๊ตลับ คุณช้างจะรู้เองว่า เป็นเฮียเหลียงจิงๆ
  • :028:วันนี้ได้คุยกับ ช้าง แล้วรู้สึกสงสารครับ อย่างที่พี่บอกเรามาผิดที่ ผิดเวลา ช้างสารชนกัน หญ้าแพรกแหลกราญ ไปๆมาๆ จาก พญาคชสาร ซ่า กลายเป็น นกพิราบ สื่อสารซ่ะฉิบ บอกได้คำเดียว ของเค้าแรงอย่าไปยุ่งกับเค้า ให้คนแก่ทะเลาะกันเดี๋ยวหมดแรง มันก็เลิกเองอ่ะ กร๊ากกกก:002:
    ไฟล์แนบ
    a4096512.jpg 68K
  • ช้างน้อยเอ๋ย

ตอนคุณเป็นผี ป่วนบอร์ด เขาจับได้ เว็บมาสเตอร์ก็มายืนยัน คุณก็ยังไม่ยอมรับ
    ตอนนี้คำพูดคุณมันไม่มีน้ำหนักอีกแล้ว ไม่ว่าคุณอยู่ฝั่งไหน เขาก็ระแวงคุณทั้งนั้นแล้ว

เมื่อคนทางบอร์ดนี้ไม่มีใครเขาเอากับคุณแล้ว คุณต้องออกมาแบบนี้เพราะว่าอย่างน้อย
    หากบอร์ดนั้นเชื่อสิ่งที่คุณพูด ถึงเล่นบอร์ดนี้ไม่ได้คุณก็ยังพอมีที่ยืนในบอร์ดนั้นบ้าง

เรื่องที่คุณบอกว่าอาจารย์เพิ่มเล่าให้ฟังว่า ผมเป็นคนเอาขี้ป้ายใส่ร้ายอาจารย์เพิ่ม และก็เรื่อง .... ผมจัดงานลากโกง เล่นพรรคเล่นพวก
    ผมเลยพูดว่า " โธ่ไอ้เหี้ย ถ้ามันพูดแบบนั้นก็ ฝากให้ คะรวยมันด้วย" อันนี้ยอมรับว่าพูดจริง
    และก็คงเป็นคำพูดนี้นี่ละ ที่อาจารย์เพิ่มโทรมาถามผมว่า มรึงด่ากรูใช่ไหม ถ้าจะด่าอย่าอย่าฝากเด็กมา

และที่ผมยอมรับว่าพูดอีก ก็คือฝากถามมันให้หน่อย ว่ากรูเอาขี้ไปป้ายมันตอนไหน มีแต่พวกมันเอาขี้มาป้ายกรูทุกวัน แต่ว่าฝั่งมันมีใครเคนคิดจะแก้ตัวแทนบ้างหรือเปล่า
    เวลาฝ่ายตัวเองด่ากรูทำเฉย พอกรูด่ากลับ ทำจะเป็นจะตาย กรูบอกว่า พวกกรูจัดงานเอามัน เอามิตรภาพ
    กรูไม่ได้จัดงานเอาเป็นเอาตาย กรูเลี้ยงหมาหาเพื่อน ไม่ได้เลี้ยงเพื่อจะทะเลาะกับใคร

และเรื่องของล่อกรูบอกว่า กรูยอมหักกับเพื่อนใหม่เพื่อรักษาเพื่อนเก่า กรูผิดมากไหม และไม่ทราบว่ากรูโกงตรงไหน
    เหล่านี้ใช่คำพูดผมไหมครับ

หากจะพูดควรพูดให้หมด อย่าพูดเพียงเฉพาะแค่ ความเลวของมาร์คซิครับ ใครอ่านแค่ข้างเดียว เขาก็ต้องเข้าใจผิด พูดแบบนี้มันเอาแต่ตัวเองรอดนี่หว่า
    เห็นหรือยังพี่น้อง การเคลียร์ทางโทรศัพท์ คำพูดแมร่งดิ้นได้ อะไรที่ได้เปรียบเอามาอ้างหมด อะไรที่เสียเปรียบไม่เคยพูดถึง

แน่จริงเอาแบบผมซิครับ คิดอะไรก็พิมพ์ลงมาเลย เอาแมร่งทั้งด้านดีด้านเลวของตัวเอง ไม่จำเป็นต้องรักษาภาพพจน์อะไรด้วย
    อยากด่าก็ด่า คุยสุภาพก็คุยได้ ส่วนไอ้ประเภทผ่านบอร์ด สุภาพ เรียบร้อย แต่ลับหลังถ่อยสถุล ผมทำไม่เป็นครับ

และใครเขาก็เข้าใจว่า ที่คุณออกมาตอนนี้ ก็เพื่อดิ้นเอาตัวรอดเท่านั้น แต่ว่ามันช้าไปแล้วครับ

กรูเสียเวลากลับเรื่องนี้มากเกินไปแล้ว

หมายเหตุ
    อย่าลืมดูการถ่ายทอดมวย เวลา 15.00-17.00 ช่อง 7 วันนี้ กันด้วยนะ
    ให้กำลังใจนักมวยไทยกันหน่อยนะพี่น้อง ฮ่าๆๆ
  • ผมชอบเวปนี้ โหลดเร็วดี ไม่มีตุ๊ด จบ
  • ...:021:...:067:...:067:
    ไฟล์แนบ
    ATT317902.jpg 21K