ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

โธ่ ไอ้มาร์ค ปัญญาอ่อน
  • เช้านี้ดูข่าว เห็นของขวัญ 9 อย่าง ที่รัฐบวมของประเทศสารขัณฑ์จะมอบให้ประชนชนแล้วอึ้ง แมร่งคิดได้เท่านี้จริงๆหรือ

แค่อันแรก เรื่องให้ประชาชนใช้ไฟฟ้า ฟรี ไม่รู้ว่าใช้อะไรคิด เพราะทุกอย่างในโลกนี้ล้วนมีต้นทุน มีคนใช้ฟรีก็ต้องมีคนช่วยจ่ายแทน
    แค่ต้องการหาเสียงแต่ก็เตรียมสร้างปัญหาก้อนใหญ่ทิ้งไว้แล้ว ท้ายสุดประชาชนก็ต้องกลายมาเปนผู้รับภาระนี้ทั้งทางตรงและทางอ้อม

คนแรกที่โดนก็คือ ประชาชนที่ใช้ไฟเกินกว่า 90 หน่วย และผู้ประกอบการทั้งหลาย เพราะพวกนี้ใช้ไฟฟ้าเกินและโดนจ่ายในอัตราก้าวหน้าด้วย เมื่อต้นทุนค่าไฟฟ้าเพิ่ม มันก็ต้องเอาไปบวกเป็นต้นทุน ท้ายสุดสินค้าก็ขึ้นราคา ประชาชนก็ต้องจ่ายค่าสินค้าแพงขึ้น สรุป มันฟรีตรงไหนว่ะ

ต่อมาอีกเรื่องที่ ทุเรศปนสมเพศ กับนักการเมืองไทย แทนที่จะมองเรื่องการพัฒนาประเทศ สร้างระบบไว้ให้ลูกหลาน แมร่งมันมองกันแค่การได้เปรียบเสียเปรียบตอนเลือกตั้งที่กำลังจะถึงนี่เท่านั้นเองหรือ สส พวกมรึงจะอยู่ค้ำฟ้าหรือ ไอ้สาดดดด บางคยแก่ใกล้ตายควรเลี้ยงหลานอยู่บ้านแล้วยังกระสันต์ที่จะอยากเล่นการเมือง ให้คนรุ่นใหม่เขาเข้ามาบ้างเถอะ ไอ้พวกแก่กระโหลกกะลา ไอ้แก่นรกทั้งหลาย กรูอยากให้มรึงเป็นตัวแทนประชาชนทั้งประเทศ ไม่ใช่เป็นตัวแทนแต่ท้องถิ่นบ้านมรึง หัดรักษาสัญญาที่ให้ไว้แก่ประชาชนหน่อยเถอะ อะไรก็อ้างประชาชน กรูไม่เคยเลือกเพื่อให้พวกมรึงเข้าไปโกง ไอ้ฟายยยยยยยยยยย

ขอระบายแก้เครียดหน่อยนะพี่น้อง ไปทำงานแระ ฮ่าๆๆๆ
  • :m001: แรงแต่เช้าเลยป๋า 5555+
  • จะถูก จะแพง แดงแดงแดง ไว้ก่อน ว่างั้น
  • โดนใจมาก
    บุหรี่แพง เหล้าแพง เซงๆๆ
  • ขอโทษครับ ไอ้พวกแดงป่วนเมืองที่ไปประท้วงที่ราชประสงค์ ผมก็เกลียดครับ ไม่รู้จะประท้วงหาบุพการีฝ่ายไหนของมัน
    สงสารคนทำธุรกิจกันบ้างเถอะ หากจะประท้วงไม่จำเป็นต้องไปที่เดิม เลือกที่ที่ประเทศชาติเสียหายน้อยที่สุดได้ไหม
    ย่านนั้น มันย่านธุรกิจ หัดใช้สมองคิดบ้าง อย่าเล่นเกมส์แย่งกันมีอำนาจนักเลย พวกมรึงสนุก แต่กรูต้องทำมาหากิน
    พอใจหรือยัง ผี สมองควาย กรูเกลียดแมร่งทั้งสองสีนั่นละ โอเคไหม กรูอยู่สีดำ กรูชอบสีดำ และกรูเกลียดผีตุ๊ดด้วย ฮ่าๆๆๆ

อย่าผลักกรูไปอยู่สีแดง กรูคิดเองเป็น ฉลาดมากด้วย ฮิ้วๆๆๆๆๆ
  • แหะแหะ เอ็กซ์ปอร์ต คาร์โก้ช่วงนี้ก็เงียบๆค่า แย่จังทะเลาะแก่งแย่งชิงดีกันอยู่ได้ :022:
  • ผมแม่งก็รำคาญทั้ง 2 สี ทั้งแดง ทั้งเหลือง แม่งก็พอๆกัน
    ทุกวันนี้ไม่ดูข่าวเลย ดูแล้วโครตรำคาญ ถ้าเอาตีนถีบหน้าคนในทีวีได้ก็จะเปิดดูแม่งทุกวัน
  • กูเกลียดแม่งทั้งสองสีนั่นแหละแต่กูเกลียดแดงมากกว่าเหลืองนิดนึง 555555555555
  • ในเมื่อเลือกคนดีไม่ได้....?
    ก็ขอให้เลือกคนที่เลวน้อยที่สุด แล้วกาน !!!!
    :005::005:
  • ขายไข่เป็นกิโล สุดยอดไอเดียนักเรียนนอก
    คนเลือกไข่ใบใหญ่ไปหมด ลูกเล็กเหลือไว้ ท้ายสุดก็ต้องลดราคาอยู่ดี

เฮ้ออออออ กรรมของกรูจริง แมร่งคิดออกมาแต่ละเรื่อง
  • โดนใจครับ
  • ผมเชื่อว่าผมและประชาชนส่วนใหญ่ไม่คิดที่จะเลือกไอ่มาร์คมาเป็นผู้นำประเทศ แต่ด้วยกระบวนการอันแสนทุเรศที่ไม่ทราบว่าใคร วางแผนและสร้างมันขึ้นมา โดนการเหยียบย่ำจิตใจและเหยียบย่ำศพของผู้พลีชีพเพื่อประชาธิปไต ไปเป็นผู้นำหุนเชิดของ....ที่จุด ๆ คือไม่ทราบว่าใคร และไอ่พวกที่เชิดอยู่ก็งี่เงาเหลือเกินที่ไปเอาไอ่เด็ก มีการศึกษาแต่ไร้ความคิด อย่างไอ่มาร์ค มาเป็นนายกเค้ายกให้เป็นถึงนายกแต่ดูความคิดแต่ละอย่าง คนจบป.4 บางคนยังรับไม่ได้เลย ทำอะไรก็ไม่เป็นขนาดแจกเงินก็ยังทำไม่เป็น กู้ตังค์มาแจกประชาชนที่ไม่รู้อีโหน่อีเหน่เห็นว่ารัฐดีแจกตังแจกโน่นแจกนี่ ประชาชนก็เอามากินแล้วก็ขี้ทิ้ง ถ้ามันได้เป็นรัฐบาลต่อแล้วใครหละต้องใช้หนี้ที่มันกู้มา ก็ประชาชนนี่แหละ พอจะใช้หนี้เดี๋ยวก็ขึ้นราคาน้ำมัน ขึ้นภาษี ราคาสิ้นค้าก็ขึ้นไปตามระบบ ประชาชนก็ใช้ของแพงขึ้นของที่แพงขึ้นก็คือที่มันเอาเงินเราคืนไปใช้หนี้นั้นแหละ สงสารก็แต่ประชาชนบางพวกที่ยังหูตาไม่สว่างไม่รู้ใครผิดใครถูเสพแต่สื่อรัฐบาล เฮ้ยคิดแล้วเหนื่อยใจ
  • เบื่อมาก หนีเสือปะจระเข้
    หนีแม้วเจอมาร์ค ..........*
    ในเมื่อเป็นอย่างนี้ งวดหน้ากุเลือกพี่ห้อยบ้านกุดีก่า
    บุรีรัมย์พีอีเอจะได้ไปบอลโลกกกก ...*
    5555+
  • ไอ้ห่านั่นก็ไม่รู้จะโทรมาทำไรหนักหนา ตอนมีวาสนาก็ดันหลงระเริงกับอำนาจบารมี กินไม่แบ่งใคร
    ทุจริตเชิงนโยบาย แก้กฏหมายเพื่อตัวเอง วันหนึ่งกรรมตามทัน ไม่มีแผ่นดินอยู่ต้องร่อนเรอย่างในตอนนี้

พอใจหรือยัง ด่าแมร่งสองฝั่งเลย เดียวหาว่ากรูสีแดงอีก ฮิ้วๆๆๆ
  • ถ้าไอ้ห้อยมา ประเทศไทยคงโดนลบออกจากแผนที่โลก
    กรรมของลูกหลานจริงๆ บ้านนี้เมืองนี้ คนชั่วได้ปกครองบ้านเมือง

ยิ่งตอนนี้ ประชาชนเริ่มรับได้กับคำพูดที่ มันโกงแต่มันยังทำงานแล้วด้วย
    อีกหน่อย จริยธรรมนักการเมืองบ้านเราคงไม่ต้องมี เพราะมันคงอ้างว่า กรูโกงแต่กรูก็ทำงานนะเว๊ย

ประเทศไทย มีคนต้องหกสิบกว่าล้านคน ทำไมจะหาคนดี คนเก่ง และไม่โกง ไม่ได้ว่ะ
    เลิกความคิดแบบนั้นกันดีกว่าไหม ใครโกงด่าแมร่งทั้งหมดนั่นละ คนดีๆ จะได้มีโอกาสมาบริหารประเทศ
  • tata5656 สงสัยกะโปกข้างขวาไอ้ทัก..
  • จัดหนักไปเลยพี่ จั่วหัวโดนใจมากๆ :030:
  • สงสัยต้องให้ท่าน ว. วชิรเมธี มาเป็นนายกอะครับ >,
  • พ่อแม่อุตส่าห์ส่งเสียให้ลูกเล่าเรียนมา ให้มีการศึกษา มีสมองคิดเองได้ แต่ท้ายสุดมาบูชาคนชั่ว
    เราไม่ละอายใจตัวเองกันบ้างหรือ ไม่สงสารพ่อแม่บ้างหรือ หากบรรพบุรุษของเรารู้ว่าคนไทยจะคิดแบบนี้
    คงไม่เสียสละชีวิต สู้กับพม่าข้าศึก ปกบ้านป้องเมืองให้ ไอ้พวกลูกหลานจัญไรเหล่านี้โกงกินแน่ๆ
  • สงสัยต้องอ้างคำพูดหลวงพ่อสิงโต "ใหญ่ค้ำฟ้า ก็เล็กกว่าโลง" ฮ่าๆๆๆ ไม่ได้ติดละครนะคะแต่เท่าทีดูจากทุกช่องไม่เกี่ยว เคเบิ้ลทีวี เรื่องนี้น่าดูสุด
  • กูเกลียดเหลืองมากกว่าแดง เหมือนกัน
  • ในเมื่อเป็นคนดีไม่ได้แล้ว เอา ทักษิณ กลับมา โจรใต้ จงเจริญ
  • คุณ zaaakit ที่ผมพูดแบบนี้ไม่ได้ว่าผมชอบ ทัก.. แต่อย่างใด เมื่อก่อนเป็นคนไม่ค่อยสนใจกับการเมื่องเท่าไหร่ครับ ใครจะทำอะไร โกงกินอย่างผมไม่สนก็แค่ทำมาหากินไปวัน ๆ ครับ แต่พอนานเข้า ๆ การเมืองมันมายุ่งกับผมเองครับก็คือ ข้างของเครื่องใช้ ของกินจากที่เคยซื้อในราคาที่มนุษย์เงินเดือนพอจะซื้อหาใด้ แต่ต้องจ่ายเพิ่มขึ้น ทั้งที่เงินเดือนเท่าเดิม ผมก็แค่ศึกษาหาที่มาว่ามันเกิดอะไรขึ้นก็แค่นั้น โดยศึกษาแบบเป็นกลางไม่เสพสื่อฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งครับ ผมไม่ได้ชอบใครเป็นการส่วนตัวและไม่ได้เกรียดใครเป็นรายบุคคลครับ แต่ผมชอบคนที่ต่อสู้ครับต่อสู้เพื่อเพื่อส่วนรวม ส่วน ทัก... เมื่อเที่ยบกับกับนักต่อสู้ท่านอื่น ๆ ยังหางไกลกันนักครับ เช่นอองซายซูจี เค้าไม่เคยทิ้งประชาชนของเค้า เค้าไม่เคยหนีไปอยู่ประเทศอื่นทิ้งให้ประชาชนของเค้าต้องต่อสู้กันโดยลำพังครับ ส่วยมาร์คก็เหลือเกิน ลงทุนเผาบ้านทั้งหลังเพื่อที่จะฆ่าหนูตัวเดียว คนที่มีความคิดแบบนี้ไม่สามารถจะเป็นผู้นำได้หลอกครับ
  • ก็ดูเอาแล้วกันครับ บริหารประเทศดีมากเลยเป็นไง ขายไข่เป็นกิโล ใช้ไฟไม่เกิน50หน่วย เยสสสเข้

ไม่มีเหี้ยอะไรสู้ทักกี้ได้เลย เอามาวัดกันช๊อตต่อช๊อตเลยดีไหม แต่ที่รู้ๆกูเป็นหนี้ IMF แล้วสาดดดดดดดดด
  • 90 หน่วย
  • เบื่อเหลือง รำคาญแดง แม่งสลับสีกันมาแดก ประชาชนคนธรรมดาอยู่กันอย่างไม่มีอนาคต ร่ำรวยกันแค่ไม่กี่โคตรตระกูลนับหนังหน้าดูแม่งนัก
    การเมืองแทบทั้งนั้น ถามสักหน่อยว่านักการเมืองทำมาหาแดกอะไรแม่งถึงรวยล้นฟ้ากันขนาดนั้น:067:
  • เพลงวิญญาณปู่

หัวใจถูกแทงกี่ขั้ว ตามตัวถูกแทงกี่แผล ปู่ไทยตายไปกี่คนแน่ ไทยจึงได้แผ่มาถึงแหลมทอง
    กระดูกไทยกระเด็นไปกี่ท่อน เชิงตะกอนเผาไปกี่หน คอขาดกันไปกี่คน ไทยทุกคนจึงได้ไทยครอบครอง
    เสียเลือดไปเท่าไหร่ เสียใจกันไปกี่ครั้ง น้ำตาคนไทยไหลหลั่ง
    ทุกๆครั้งที่ถูกเฉือนขวานทอง จะเข่นฆ่ากันทำไม เราคนไทยด้วยกันทั้งผอง ไทยฆ่าไทยให้ชาติอื่นครอง
    วิญญาณปู่จะร้องไอ้ลูกหลานจัญไร ๆๆ ซ้ำอีก 2 ครั้ง
  • วันนี้เฮียมาเฟีย หัวหมุนแต่เช้าเลย เห็นกระทู้แล้วตกใจหมดเลยตู....
  • แรง ๆๆ แต่เช้าเลย
  • ในความ คิดของผม น่ะ ตอนนี้ ในสายตา ก็ไม่มีใครเหมาะมาเป็น นายยก แล้ว ครับ ถึงผมจะเรียนน้อย ก็น่ะ ไม่รู้ ไม่ชอบ ทุกสี แต่บอกได้เลยว่า การเมืองไทย น่าเบื่อมาก !!! ปัญหา เหล่านี้ มันไม่จบง่ายๆ ตัวเองหมดวาระ ก็ เอา ลูก หลาน เมีย มาเป็นแทน -*- จะวนเวียนอะไรมากมาย มีเพลง 1 เค้าร้องว่า" คนจนจะหมดจากพื้นดินไทย เมื่อคนจนอดตายแล้วมันก็หมดไปเอง " เพลง น้า จ๊อบ บรรจบ ซึ้งมากมาย คับ คนทำงานแบบผมเงินเดือนน้อยๆๆ ต้อง คอย รับ อารม จากหัวหน้า เด๋ว ก็ บ้า สีนั้น เด๋วก็ บ้า สีนี้ ทั้งๆ ทีเวลาผมดู ข่าวผมดู เนชั่น คับ 555+ ไม่รู้เกี่ยวกับหัวข้อกระทู้ป่าว น่ะ ขออภัยไว้ด้วยคับ
  • บอกได้คำเดียวว่า ควายยยยยมาก ผมว่าแม่ยิ่งกว่าทักษิตอีก
  • ก็พวกมรึงไม่ใช่เหรอ ที่เลือกพวกมันเข้าไปแล้วจะมาบ่นหาส้นตรีนอะไร เที่ยวหน้าจะเลือกใครก็ใช้สมองให้เยอะๆ หน่อยก็แล้วกัน ไม่ต้องไปหาหรอกคนดี เอาไอ้ที่เลวน้อยที่สุดก็พอ
  • สนับสนุนมาเฟียลงเป็นนายกเลยดีกว่า เจ้าไอเดียขนาดนี้ วิ๊วววววววววว!!!!!!!!
  • โอ้ย โอ้ย หล่อกินไม่ได้
  • :o010:อัตตา หิ อัตตโน นาโถ:o010:
    ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน หรือการพัฒนาตัวเองด้วยตัวเอง
    ตั่งแต่ผมมีสิทธิในการเลือกตั่งผู้แทนราษฏร ผมกาช่องเดียวครับ
    ไม่เลือกใครเลย ท่าน ๆ ลองทำแบบผมบ้างสิ
    จะได้มีคนหน้าใหม่ ๆ ให้เราเลือก
    :o028::o028::o028:
  • ทุกวันนี้ไม่อยากจะดูข่าวเรื่องการเมืองเลยครับเบื่อมากๆ พอหันมาหาความสุขจากบอร์ดแห่งนี้ก็มีเรื่องการเมืองเข้ามาแทรกอีกแล้ว ไม่อยากจะเกลียดใคร รักใครมากไปกว่านี้อีกแล้ว อยากให้บอร์ดแห่งนี้มีแต่เรื่องหมาๆ กับเรื่องเพื่อนก็พอแล้วครับ (ด้วยความเคารพนะครับ)
  • จะอยู่กับเหลืองแม่งก็พากันไปปิดสนามบิน จะอยู่กับแดงแม่งก็เผาเมือง ประเทศชาติเสียหายทั้งนั้น สงสารประเทศไทย:016::016::016:
  • ..ทนไป
  • เชื่อไม๊ ไอ้ที่ ใช้ไฟฟรีแบบเดิมๆ ที่ผ่านมา บางครัวเรือนได้บ้าง ไม่ได้บ้าง ตามนโยบายหวานแว๊ว ประชานิยมโคตร
    การไฟฟ้าเอง ก๊ ต้องมารับภาระสำรองจ่ายเงินเบื้องต้นไปก่อน เกิดหนี้เน่าก้อนใหญ่ เพราะรัฐจะออกให้ประชาชน
    และจะจ่ายให้การไฟฟ้า ทวงไปรัฐเองก็ยังไม่ยอมจ่าย แต่ไฟฟ้าต้องจ่ายเงินรายได้เข้ารัฐทุกเดือน ห้ามหักหนี้กัน
    พอการไฟฟ้า บอกไม่มีเงินจะจ่ายแล้ว ก็บอกให้ไปกู้เอาเอง หมุนเวียนใช้รัฐไปก่อน ดอกเบี้ยบาน
    ส่วนหนี้เน่าที่ทิ้งให้การไฟฟ้าตามนโยบายเดิมตกเดือนละประมาณ 1,000 ล้าน ล่อไปกี่เดือนแล้วล่ะ
    ตอนนี้รวมๆแล้ว 16,000 ล้าน จะตกกะใคร ถ้าไม่ใช่ประชาชน เฮ้อ กู ละเบื่อ

ความคิดใหม่ ที่จะเกิดขึ้นไม่สร้างสรรค์เลย สร้างปัญหาไม่รู้จบ
    นโยบายใหม่ ที่จะออกมา น่าจะเริ่มค่าไฟเดือน มีค.54 กลับ กลายเป็นไปผลักภาระให้คนใช้ไฟ เกิน 90 หน่วย
    ไปช่วย คนที่ ใช้ไฟไม่ถึง 90 หน่วย หรือ พูดง่ายๆ คิดอัตราค่าไฟใหม่ ให้คนใช้เกิน ออกให้คนใช้น้อย

ผมเองก็ประชาชน นโยบายแบบนี้ ผมว่ารัฐทำไม่ถุก ไม่สร้างสรรค์
    ไม่ใช่ไม่เห็นใจคนจน กะไอ้แค่ค่าไฟฟ้า 90 หน่วย เป็นเงินแค่ร้อยกว่าสองร้อย ของเดิมเค้าก็มีปัญญาจ่ายอยู่แล้ว
    ทั้งๆ ที่การคิดเรท ค่าไฟฟ้า มันเป็นขั้นกระได เหมือนการเสียภาษี คือใช้น้อยเสียต่อหน่วยน้อย ใช้มากก็แพงมาก
    ซึ่งมันทำให้คน หรือ ระบบ ผิดเพี้ยนไปหมด เกิดการลักลอบไช้้ไฟ สลับสายออกจากมิเตอร์ เพื่อให้หน่วยน้อยลง
    อันตราย จะมาเยือน ตอนหน้าฝน ตอนเปียกชื้น หรือแอบต่อสายพ่วงกัน เพราะบ้านนี้ใช้น้อย
    หรือไม่มีคนอยู่เกิดการลักลอบใช้ไฟข้ามบ้าน

จะบอให้อีกอย่าง ตามบ้านนอก ไฟฟ้าเองก๊คิดเรทค่าไฟเหมือน กทม.
    ค่าปักเสาพาดสายไฟยาวเป็น 10 กิโลเมตร 7-8ล้าน ค่าไฟฟ้าทั้งหมู่บ้าน ตกเดือนละสองหมื่นบาท อีกกี่ชาติจะได้กำไร
    แต่การไฟฟ้าก็ต้อง จัดหาไฟฟ้าบริการให้ประช่าชนมีสิทธิเท่าเทียมกัน ทั้งคนกรุง และคนชนบท
    การไฟฟ้าเอง จะได้กำไรส่วนมาก มาจากผู้ประกอบธุรกิจต่างๆ และ สังคมเมือง เท่านั้นและ ครับ

ผลสุดท้าย ผมว่ารัฐก็คงหาทางออกไปปรับค่า Ft และ การไฟฟ้าก็โดนด่าเหมือนเดิม
    น่าจะไปช่วยคนจน ให้เค้าอยู่ดีมีสุขด้วยวิธี อื่นดีกว่า
    มีความคิดกันแค่นี้ หร๋อ
  • Thailand only!!!
  • รัฐบาลใจหมา
    http://www.youtube.com/watch?v=B3M8aH0iO2c
  • ใครฆ่าเสื้อแดง
    http://www.youtube.com/watch?v=yzX_bU62Ua4&feature=related
  • ป๋า.. ว่าตัวเองทามมาย
  • เลือกตั้งครั้งหน้า...............ผลออกมา คงเข้าใจ
    ปวงชนไม่สงสัย...............ว่าพวกใครใด้เลือกตั้ง
    แก๊งค์เก่าเตรียมตัวไว้..........ไปให้ไวหนีให้ทัน
    แผ่นดินในวันนั้น...............จะสูบท่านตกลงไป
    เวรกรรมนั้นมีจริง..............จำทุกสิ่งที่ระยำ
    ปวงชนเขานั้นจำ...............ที่ท่านทำพ้องเขาตาย
    แผ่นดินไม่มีอยู่................หมดทางสู้ แตกสลาย
    เเดง เหลืองร่วมกันใด้..........ประชาธิปไตยกลับคืนมา
  • เรื่องค่าไฟฟ้านี้เห็นด้วยกับคุณ Mafia สุดๆครับ
    โลกนี้ไม่มีอะไรฟรี คนนึงไม่จ่ายอีกคนก็ต้องจ่าย คนทำธุรกิจก็ชิบหายแน่นอน พวกมันลืมรึเปล่าว่าภาษีหลักๆก็มาจากพวกนักธุรกิจทั้งนั้น
    ทุกวันนี้ประเทศเราอยู่ได้เพราะภาคเอกชนแข็งแกร่ง (ก็พวกนักธุรกิจอย่างเราๆนี้แหละที่ช่วยกัน) ถ้าทำแบบนี้ ภาคเอกชนจะอ่อนแอลงประเทศเราก็จบกัน เพราะภาครัฐไม่มีความสามารถ วันๆเอาแต่หาทางโกงกินหวังพึ่งอะไรไม่ได้อยู่แล้ว
  • :o019::o019::o019:กรูเกลียด รัฐบาล........ไอ้..ๆ.ๆ.ๆ....เหี้ยยยยยยย.เหี้ยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ:m109::m109::m109::m025::m025::m025::m025:

นโยบาย โคตร ปัญญาอ่อน.............ไอ้เด็กเล่นขายของ :m117::m117:
  • อยากให้รัฐบาล ให้ความสำคัญเรื่องการศึกษา เรื่องจริยธรรม เพราะมันคือหนทางที่จะทำให้ประเทศอยู่รอดและเจริญรุ่งเรือง
    แต่ก็คงยาก เพราะนักการเมืองบ้านเรา จรรยาบรรณต่ำ ห่วงแต่ตนเอง เรื่องที่จะพัฒนาประเทศจึงมาทีหลังเรื่องส่วนตัวเสมอ
    ทุกอย่างที่ทำ ตอนนี้ก็เพียงเพราะต้องการหาเสียง ชิงไหวชิงพริบเพื่ออำนาจ ไม่ได้ทำเพราะต้องการให้ประเทศเจริญ

ก็บ่นไป แต่ก็คงไม่มีอะไรดีขึ้น เพียงแค่อยากให้รับรู้ว่าประชาชนที่คิดเองเป็นก็มี ไม่ได้โง่เชื่อตามรัฐบาลทุกเรื่องหรอกครับ
  • การเมืองไม่ยุ่ง มุ่งแต่ปาร์ตี้
  • เซ้งวุ้ย..พวกมากินเหล้าบ้านเยอะจัดปฏิทิน F1 หาย!!!!!!!! ...กล้วยเอ้ย....
  • ตอนนี้ผมว่าคุณอภิสิทธิ์ ก็เป็นคนที่มีคุณสมบัติดีที่สุด ความรู้ดี และมีความตั้งใจดีครับ

คนไทยต้องการคนแบบนี้ครับ

ผมคงไม่หวังให้ประเทศดีขึ้นในตอนนี้หรอกครับ

อีกซัก 10 ปีค่อยว่ากันครับ

วันที่คนไทยมีการศึกษาทีดีกว่านี้

วันที่คนไทยเข้าถึงข้อมูล รับรู้ข่าวสารและวิเคราะห์อย่างเป็นเหตุผล
  • ท่าน JoE_JoE ไม่ปล่อยเลยนะครับ ไม่ยอมเลยท่านเนี้ย โต้ตอบทุกกระทู้ ใครจะว่าไปด่า พี่มาร์คพี่เทพ ใด้ที่ไหนละ ท่าน JoE_JoE แกออกตัวตลอดเลย ดีครับ ท่านเป็นตัวของตัวเองดี ผมชอบ ไม่มีหมกเม็ด ส่วนมาก ป๋าผม ชอบใคร พี่น้องผมในนี้ชอบด้วย แต่ท่านแหวกแนวดีครับ เดี๋ยวรอให้พวกผม ฉลาด มีการศึกษา เมื่อไหล่ พวกผมอาจจะชอบ แบบแนวท่าน ก็ใด้นะครับ เหอะๆๆ สู้สู้