ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

น่าสงสาร shepherd ตัวนี้ครับ(คลิป) มันไม่ได้เกิดมาเพื่อสิ่งนี้
  • http://www.yeniceobaa.com/filmler-goster-4459-pitbull_akita_kopek_dovusu_izle.html
  • ดูแล้วมันพยายามจะปกป้องตัวเองมากกว่า
  • สงสารทั้ง 2 ตัวเลยค่ะ ใจร้ายจัง
  • เหอ หมาสวยซะด้วย มันไม่ได้เกิด หมา เพื่อ สิ่งนี้ น่าสงสารมาก
  • น่าสงสารทั้งสองตัวครับคนเราก็ใจร้ายจริงน้องหมาน่ารักและซื่อยังเอามันมากัดเพื่อนสนอง...?
  • อ่านความเห็นแล้วไม่กล้าเปิดดูเลย ขี้สงสารอยู่ด้วย
  • ผมไม่รู้จะสรรหาคำไหนมาด่า คนพวกนี้เลยครับ

จิตใจทำด้วยอะไรกันนี่ หมาก็มีหัวใจนะ :016:
  • มันไม่ได้มาเพื่อสิ่งนี้จริงๆ

แชพเพิด เปนหมาที่ อ่อนโยน มาก จากที่ เคยได้ สัมพัศ มาด้วยตัวเอง

แล้วก็เปน หมาที่ไม่ก้าวร้าว ไม่กัดมั่วซั่ว เป็นหมาที่ ดีที่สุดพันธ์นึง ในโลกนี้เลย

อย่าว่าแต่ให้ไปสู้ พิทบูล เลย ให้ ไป กัดกับ หมาไทย หลังอาน บ้านเรา เผลอๆ ยังสู้ไม่ได เลยด้วยซ้ำ
  • น่าสงสาร
  • ไอ้พวกเหี้ยจับหมากัดกันเนี่ย จับได้ยิงแม่งทั้งครอบครัวให้หมดบ้านเรยไอ้สัด

สนุกตรงหนายวะหมากัดกันเนี่ย

ขอโทดพี่มาร์คด้วยสำหรับคำหยาบไม่ไหวจิงๆพี่
  • น่าสงสาร พ่อ-แม่ พวกมันจริงๆที่สั่งสอนลูกให้เป็น เดรฉานได้ขนาดนี้
    ไอ้เหรี้ยขอให้กรรมตามพวกมึงเร็วๆนี้ เพี้ยง..!!
  • ดูไม่ได้ง่ะ
    (ดูไม่เปนอ่ะคับ)
    คลิกเข้าไปกะว่างเปล่า
  • น่าสงสารมากครับ วางยาให้มันตายยังเลวน้อยกว่า..
  • เคยเลี้ยง เชพเพิด มา สิบกว่าปี
    เป็นหมาที่น่ารักมาก
    เอามันไปกัดกันทำไม พวกชั่ว
  • เหี้ยจริงๆไอ้พวกแขกจันไร
  • รับไม่ได้หว่ะ
  • กรรมของหมาที่มีเจ้าของแบบนี้:002:
  • อนาถว่ะ ตอบได้คำเดียว ยิ่งเจ้าของ เหรี้ยสุด
  • ใช่เลวสุด ๆ พวกนี้ต้องให้มันเป็นแบบนี้บ้าง จิตใจต่ำจริง ๆ เลวมาก.....กกกกก
  • อนาถใจจริง ๆ
  • กัดกันแบบอบต.เลยคนดูเพียบเวทีไม่มีและเห็นมีเด็กมาดูด้วย แสดงว่า น่าจะขาดความเข้าใจเรื่องสายพันธุ์ แต่ละสายพันธุ์ถูกคัดเลือกและพัฒนาโดยมีเป้าหมายในการทำงานต่างกัน ซึ่งได้พัฒนาต่อกันมาแล้วรุ่นสู่รุ่นจนมีความแน่นอนและลักษณะเฉพาะของสายพันธุ์

กรณีเอา shepherd มาต่อสู้กับพิทบูลโอกาสที่พิทบูลชนะมีสูงกว่ากันเยอะมาก (อาจมี shepherd ตัวที่ชนะพิทบูลบ้าง แต่ยังไงค่าเฉลี่ยก็มาทางพิทบูล)

และถ้าเอาพิทบูลแท้ๆไปฝึกด้านวินัย ความสงบ สมาธิ และความพร้อมที่จะรับคำสั่งแบบ shepherd อาจจะทำได้ไม่ดีเท่า shepherd (พิทบูลอาจจะมีตัวที่ทำได้และทำได้ดี แต่ยังไงค่าเฉลี่ยก็มาทาง shepherd อยู่ดี)

ที่จะบอกคือเลือกกิจกรรมให้เหมาะกับสุนัขแต่ละสายพันธุ์ สุนัขจะทำออกมาได้ดีและง่ายที่สุด
  • เห็นด้วยกะน้าผีอย่างเเรง
    หมาดีไม่ได้มีแค่เอาไว้กัด...................
  • พิทบลูตัวนี้ ล๊อกมุดมัดกัดกระจายจริง ๆ อย่างกะก๋อยเลย... อ่าว
  • ชั่วร้าย เลวมาก
  • ผมไม่เปิดดูครับ แค่อ่านก็เศร้า
  • คู่กัดไม่สมกันอะ
  • :016:เลวมาก ใจร้ายที่สุด ไม่รู้จะทำไปเพื่ออะไร