ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

จิวยี่ จากไป แล้วคับ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

เรื่องแบบนี้ ยากที่จะบรรยายเป็นตัวอักษร ของแบบนี้ไม่เจอไม่รู้

ยิ่งพิทบูทตัวโปรดด้วย นะ เสียดายมากๆ
  • สู้ต่อนะครับคุณตี๋ผมจะคอยเป็นกำลังใจให้
  • คับ พี่มาร์ค กลับมาเลี้ยงแน่นอน คับ และ คับเฮียใหญ่
    ผม เลี้ยงหมาตัว เดียว ด้วย และ ความรู้ผม มัน เป็น เพื่อน สหาย คู่ กาย จิงๆๆ
    ทำให้เรารู้ สึก ผูกพัน มาก ถ้าหากมันจากไป
    .......................
    ตอนนี้ผม กำลังศึกษา กับสาย นึงอยู่ พยายาม คุยกับ กูรู สายนี้ หลายๆท่าน
    ว่าถ้า เอามาฝึก จะคอนโทน นิ่งอ่ะป่าว
  • รักษาลำไส้อักเสบด้วย HIS โดยการส่งขึ้นเครื่องบินจาก กทม-อุดร
    http://www.udclick.com/home1/index.php?option=com_content&task=view&id=77826&Itemid=134021

สวัสดีค่ะคุณ tutie จากการเข้ามากระทู้ของคุณ และเคยมีพิทบูลที่ต้องเจอโรคคล้ายๆ พิทบูลของคุณ
    ดิฉันเคยศึกษาหาข้อมูล อยากแชร์ข้อมูลค่ะ (กรุณาช่วยอ่าน และบอกต่อด้วยนะค่ะ เผื่อเป็นประโยชน์)
    และขอแสดงความเสียวใจมา ณ ที่นี้ด้วย และขอเป็นกำลังใจให้นะค่ะ
    สู้สู้
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยค่ะ

พอจะเคยได้อ่านเรื่องของจิวยี่มาก็หลายครั้งอยู่ค่ะ

...มีพี่ผู้หญิงคนนึงเล่าให้ฟังว่า
    ตอนที่ลูกสาวพุดเดิ้ลของพี่เค้าเป็นมะเร็งระยะสุดท้าย
    ความรู้สึกตอนนั้น เหมือนโลกกำลังจะแตกสลาย

ฟังแล้วก็ใจสั่น
    แล้วก็มาเจอเรื่องราวของจิวยี่อีก...
    จากบอร์ดนี้
    ..............

หลับให้สบายนะจิวยี่

และก็เป็นกำลังใจให้เจ้าของจิวยี่สู้ๆต่อไปนะคะ
  • เสียใจด้วยคับเข้าใจความรู้สึกเพราะเคยเจอกับตัวเวลามันจะทำให้ท่านดีขึ้นคับสู้ๆคับผมอยากจะบอกว่าถ้าใครได้เลี้ยงพิตบูลแล้วจะหลงรักมันคับมันเจ๋งมากคับ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับท่านพี่ เวลาจะช้วยเยียวยาจิตรใจของพี่ใด้ดีที่สุดครับ :011:
  • ไปสู่สุคตินะเพื่อนยาก...........พวกเราชาวพิทบูลจะสวดส่งดวงวิญญาณเจ้าไปสู่ภพภูมิที่ดี........หลับให้สบายนะ........ไม่ต้องห่วงนายเจ้า.....ยังมีพวกเราชาวพิทบูลเป็นกำลังใจให้อยู่
  • เสียใจด้วยนะครับคุณตี้

คุณเองเป็นคนที่ทุ่มเทเพื่อพิทบูลมาก และสร้างสรรค์เรื่องดีๆให้เวปนี้มาตลอด

สองครั้งแล้วที่คุณตี้ต้องสูญเสียสิ่งที่รักไป ในช่วงเวลาห่างกันไม่นาน

ขอแสดงความเสียใจจากใจจริงเลยครับ
  • ขอบคุณคับ พี่ โจ

ทำใจและ หาใหม่ คับ
  • ไม่ได้เข้าบอร์ดหลายวัน แต่ได้เห็นหัวข้อแล้วก็ตกใจ

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับตี้...
  • ขอบคุณมากคับพี่เต็ก

และทุกๆๆท่าน
  • เสียใจด้วยครับ
  • เพิ่งได้เปิดเข้ามาดู เสียใจด้วยครับ คุณตี้
    ผมเห็นกะทู้ว่ามีคู่หูใหม่แล้ว จึงค้นหาดูและได้รู้ถึงการจากไปของ จิวยี่ (หลับให้สบายนะ)
    จะติดตามผลงานครับ
  • ขอบคุณคับคุณนัท 95