ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขับรถผ่านไปเจอพอดี
  • เจออยู่แถวๆตลาดคลองเตยริมนน
    หน้าร้านขายมอไซค์เลยถ่ายมาให้ดู
    กันครับ
    ไฟล์แนบ
    22012009352.jpg 116K
    22012009351.jpg 107K
    22012009349.jpg 71K
  • เอ้า ไหงงี้วะเนี่ย แต่เหมือนมันไม่ผอมเลยนะครับ แสดงว่ามีคนคอยให้ข้าวหรือป่าว

แต่ว่าเลี้ยงอย่างนี้เสี่ยงจังเลยนะ
  • เมื่อวานเห็นป้ากวาดถนน ของ กทม เขาถือ ถุงใส่เศษอาหาร
    มาให้เขาบอกว่า จะถือมาเลี้ยงทุกวัน
    ยิ่งเจ้าตัวผู้ ขาวดำ ยิ่งตัวใหญ่เลย
  • ท่าน APITBULL ไปเอามาเลี้ยงเลยครับ ไม่ขี้เหร่นะนั่นน่ะ

ใครที่อยากได้ไปเอามาทั้งฝูงคู่เล้ย มันอยู่ได้ขนาดนั้น รับรอง

เอามามันไม่กัดกันแน่ๆครับ

แต่ว่าใครมันช่างทิ้งกันอีกแล้ว น้ออออ
  • บ้านมันคือ ร้านมอไซค์ครับ ผมเห็นประจำ ไม่ดุเลย งง
  • ไม่ดุหรอก ถ้าปล่อยอย่างนี้อ่ะครับ แต่ก่อนเลี้ยงก็ปล่อยแบบนี้ ตอนนั้นอยู่มัธยม เลี้ยงที่บ้าน ที่ลพบุรี

ไม่ดุกับหมาเดิม แต่ดุกับหมาแปลกถิ่น กับคนก็ไม่ดุเลย แต่กลางคืนก็พอเฝ้ายามได้ครับ
  • หมาเขามีเจ้าของครับ เขาปล่อยแบบนี้มานานแล้ว มันมีความสุขกับอิสระเสรีของมัน อย่าเอามันไปขังหรือล่ามเลยครับ
  • **** ถ้าจำไม่ผิดผมเคยเห็นแทบทุกวันเลยนะ อยู่แถวตลาดปีนังคลองเตย

หมามีเจ้าของคร๊าบๆๆ อยู่ข้างๆๆร้านมอเตอร์ไซต์ เห็นตอนแรกก็ตกใจเหมือนกันนะมาเป็นฝูง

แต่พอผ่านเห็นแทบทุกวันเลยชินนะ555.+++
  • อ้อ เราก็นึกว่าโดนทิ้ง แต่ว่าปล่อยอย่างนี้น่ากลัว หมาแปลกวิ่งผ่านมันจะข้ามฝั่งไม่สนใจรถ ชนเอ้าอ่ะดิ

ความจริงไม่ต้องถึงกับล่ามหรอกครับ ปล่อยเอาไว้ในรั้วก็พอแล้ว กลัวมันจะอันตรายอ่ะดิครับ
  • :o001: พิทบูลผสมหรือเปล่าครับถึงเลี้ยงแบบนี้ วันดีคืนดีมันหมันไส้ใครกัดเค้า กระเทือนทั้งวงการแน่ๆ เอาอีกแล้วหมาพันธ์นรก แต่ก็อ่ะนะ สุดวิสัยจะพูดคุยกับเจ้าของหมาล่ะ
  • ได้เรื่องมาแล้วคุณหยก จริงอย่างที่ คุณ Kanoon บอก
    เจ้าของคือ คนที่ร้านมอไซคครับ
    เขาปล่อยไว้อย่างนี้มานานแล้ว
    เขาบอกไม่เคยกัดคนเลยครับ
    บางทีลูกออกมาก็ขายด้วย
  • เขาอยู่อย่างนี้มานานแล้ว ไม่ใช่เพิ่งอยู่ครับ ไม่เคยมีปัญหากับคน ผมเดินผ่านเอามือจับหัวมันเล่นบ่อยๆ มันค่อนข้างเป็นมิตรกับคนเหมือนโกลเด้นบ้านผม ประเภทว่าถ้าขโมยเข้าบ้านมันก็คงไม่เห่า ดีไม่ดีมันจะไปเล่นด้วย
  • ผมว่ามันก็คงไม่กัดหรอกครับพี่ APITBULL พี่tutan เพราะว่าของผม ตัวที่ปล่อยอย่างนี้ที่บ้านนอกก็ไม่กัดเลยเป็นมิตรมากๆ

แต่มันก็รู้เรื่องนะ กลางคืน คนแปลกหน้านี่มันเห่าคำราม เราก็รู้เลยว่าคนมา เรื่องคนมันก็คงไม่กัดหรอกผมว่า แต่เสียวรถชน

พี่ท่านtutan นี่เล่น travian ด้วยรึเปล่าอ่ะครับ
  • ใครทราบช่วยบอกให้ฟังหน่อยสิคะว่ามันต่างกับน้องหมาวัดยังไง

คือดูเท่าไหร่ก็แยกไม่ออก

อันนี้อยากทราบจิงๆ ว่าดูความแตกต่างกันตรงไหน

อย่าง 3 ตัวข้างบนนี่ ถ้าไปเจอเองก็คงคิดว่าเป็นน้องหมาวัดอะคะ

จากมือใหม่อยากเลี้ยงคะ

ขอบคุณค่ะ
  • บ้านเรามันประเภท งัวหายล้อมคอก
    ต้องรอให้เกิดก่อนหรือไง ใครอยู่ใกล้ๆ ก็ช่วยเตือนเจ้าของด้วยละกัน
    ไม่ค่อยกลัวกัดคนหลอก กลัวอย่างอื่นมากกว่า
    จะอ้างว่าเลี้ยงแบบนี้มานานแล้วไม่ได้หลอก
    จะ pitbull แท้ หรือ pitbull ผสมก็แล้วแต่
    ยังไงมันขึ้นชื่อว่า pitbull จอมพลัง นักสู้ผู้ซื้อสัตย์ มันกัดยัดตัวมันตาย
    ไม่งั้นพวกคุณๆ คงไม่หลงไหลมันจนหัว ปักหัวปำแบบนี้หรอกจิงม้ะ
    ช่วยๆกันน้า ไหว้ว้ว้ว้ว้ว้ว้ว้ว้ว้ว้ว้ว้
  • น่ารักดีตรับ เป็นแก็งค์เลย...
    ไฟล์แนบ
    SP_A0092.jpg 110K
  • ...
    ไฟล์แนบ
    ATT317904.jpg 21K
  • ฝากถึงเจ้าของหมาหรือท่านที่พอรู้จักครับ อยากให้ระวังเรื่องการผสม ข้ามสายพันธ์ นะครับ
    การให้อิสระกับหมามันก็ดีอยู่หรอกครับ แต่ท่านจะต้องดูแลมันเวลาตัวเมีย มีฮีท ไม่ว่าพิทหรือ
    หมาไทยก็แล้วแต่ ไม่ใช่ปล่อยแล้วแต่จะผสมนะครับ เพราะผมเคยเห็นมาบ้างแล้ว และก็มีในกระทู้
    ให้ก็เคยมีให้เห็น พิท+บางแก้วกัดเจ้าของ พิท+ล๊อตกัดเด็ก พิท+โดเบอร์แมนกัดคน อันตรายมาก
    เราไม่มีความรู้เรื่องการบรีดหมาก็เลี้ยงสายเดิมๆดีกว่านะครับ ขอฝากด้วยนะครับไว้ผมหาบทความ
    หรือข้อมูลอะไรเพิ่มเติมได้จะเอามาฝากทีหลังนะครับ..ขอบคุณ bullmaster
  • มันไม่ก้าวร้าวเลย ผมเคยเห็นหมาเดินมาจาก ริมทางรถไฟ พวกนี้ก็ไม่สนใจ

แต่ผมว่ามันก็ไม่ค่อยโอเคนะ ถ้าวันดีคืนดีเกิดตื่นอะไรซักอย่าง กัดมาละยุ่งแน่