ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

---------------THAILAND PITBULL SHOW 2011 - PANTIP PLAZA - BY ANAJAK MAGAZINE -----------------
  • เริ่มนับถอยหลังแล้วครับพี่น้องเหลือเวลาอีกไม่ถึงเดือน ตอนนี้มีเริ่มสมัครเข้ามาพอสมควรแล้วครับ อันนี้ไม่ได้โหมนะครับแต่เป็นเรื่องจริง ต้องยอมรับว่ากระแสพิตบูลบ้านเราเวลานี้ร้อนแรงมากๆ เราดีใจที่มีส่วนร่วมในการจุดประกายให้กับคนที่มีใจรักสุนัขสายพันธุ์นี้มีเวทีโชว์กับเขาบ้าง พบกันให้ได้นะครับเสาร์ที่ 19 กุมภาพันธ์ 54 ที่ชั้น 8 พันธุ์ทิพย์ สาขางามวงศ์วาน เพื่อความสะดวกในเรื่องการจอดรถ กรุณาเดินทางไปตั้งแต่เช้านะครับ คาดว่าในวันนั้นลานจอดรถที่ว่ากว้างๆ อาจจะคับแคบไปถนัดตาก็เป็นได้ ย้ำนะครับ เพื่อความเป็นระเบียบ สะดวก และง่ายต่อการเรียกสุนัขลงสนาม กรุณาสมัครล่วงหน้าเป็นดีที่สุดทางเราจะได้จัดทำสูจิบัตรไปแจกในงานด้วยครับ (สุนัขทุกตัวที่เข้าร่วมประกวดมีของที่ระลึกให้ด้วยครับ)
  • ขอย้ำและห่วงมากก็คือเรื่องการตรงต่อเวลาครับ ใจผมต้องการให้สมัครล่วงหน้า น่าจะง่ายกว่า สมัยนี้มันยุคไฮเทดแล้ว
    สมัครผ่านอินเตอร์เน็ต แล้วโอนเงินก็ไม่ใช่เรื่องใหญ่ หรือจำเป็นจริงๆส่งใบสมัครมาก่อนแล้วชำระเงินหน้างานก็ยังดี
    ผมไม่เชื่อว่าหากทุกคนไปสมัครที่หน้างาน เวลาหนึ่งชั่วโมงจะ สมัครได้ทัน ผมเสนอว่าไม่จำเป็นอย่าสมัครหน้างานเลยครับ
    จะเห็นว่าโปรแกรมมันแน่นมาก หากเราไม่รักษาเวลา มันก็จะยากที่จะจบการประกวดได้ตามกำหนด รุ่นท้ายๆก็จะมีปัญหา

งานนี้ เริ่มตรงเวลา ท่านที่มาไม่ทัน เรียกแล้วไม่ลงสนามในเวลาที่กำหนด หากไม่ได้รับอนุญาติให้ลงประกวดก็คงไม่โกรธกันนะครับ
  • ตกลงมีประกวดพิทบูลด้วยหรือเปล่้า

ในใบสมัครไม่เห็นมีรายการนี้อยู่ด้วย
  • ขอสอบถาม..เรื่องสุนัขที่จะลงประกวดในโควต้าของแต่ละบู๊ต

ที่กำหนดบู๊ตละ 3 ตัว นี่ต้องส่งใบสมัครล่วงหน้าหรือไม่

หรือไปลงทะเบียนที่หน้างานครับ...

ขอบคุณครับ...
  • เพื่อความรวดเร็วและสะดวกในการเรียกสุนัขลงสนาม ควรสมัครล่วงหน้าเป็นดีที่สุดครับ อย่าลืมแฟ็กซ์ใบสมัครมาด้วยนะครับ ทางผู้จัดจะได้รวบรวมข้อมูลลงในแฟ้มของแต่ละรุ่นถึงวันประกวดให้ถือใบสมัครไปรับอาร์มเบอร์ที่โต๊ะลงทะเบียนจะได้ง่ายขึ้นครับ ขอบคุณครับผม
  • อะไรที่ทำได้ล่วงหน้าก่อนงาน ก็จะช่วยประหยัดเวลาได้เยอะครับ

ผมมั่นใจว่างานนี้จะเป็นงานแรกของปี ที่เริ่มงานได้ตรงเวลา และเราจะรักษาวัฒนธรรมอันดีนี้ไว้
    กำหนดการมีไว้เพื่อให้งานออกมา ดี และเรียบร้อย หากเราไม่ทำตามกำหนดการ ก็ไม่ร้จะมีกำหนดการไว้ทำไม

ผมไปร่วมงานมาแล้วหลายงาน ร้อยละร้อย ไม่ค่อยมีใครเริ่มงานได้ตรงเวลา
    ดังนั้นเรามาสร้างประวัติศาสตร์กันดีกว่า งานพิตบูลของเรา เป็นงานที่เริ่มตามเวลา
    หากราทำได้แบบนี้ ผมร่วมงานก็จะสามารถเตรียมตัว และวางแผนการเดินทางได้ง่าย
  • สรุปเรื่องการสมัครประกวดงาน Thailand Pitbull Show 2011 ต้องสมัครล่วงหน้าเท่านั้นครับ ไม่รับสมัครหน้างานเป็นอันขาด เพื่อการประกวดจะได้ดำเนินการไปอย่างตรงเวลา และทางผู้จัดจะได้จัดทำสูจิบัตรในการประกวดด้วย ยังไงงานนี้เป็นงานแรกที่เราจะทำนำร่องและเพื่อเป็นบรรทัดฐานในการจัดครั้งต่อๆ ไปก็ต้องขอความร่วมมือกับแฟนๆ ที่จะส่งสุนัขเข้าประกวดด้วยนะครับ เราจะปิดรับสมัครวันสุดท้ายคือวันจันทร์ที่ 14 กพ.54 สนุกสนานแน่นอนครับผม
  • รบกวนขอรายละเอียดเพิ่มเติมเกี่ยวกับเรื่องอายุ ให้นับถึงวันไหนครับ เพราะมันก้ำกึ่งมากๆ เช่นวันนี้หมา 9 เดือนอีก 2 สัปดาห์ครบ 1 ปีแล้วควรจะให้จำกัดการประกวดรุ่นไหนครับ รบกวนพี่ AnajakMagazine ชี้แจงด้วยครับ
  • ....................................................พี่บังรบกวนสมัคร หมาหน่อยคับ...................................... .....
    .................................................1 คอเล็ก 6-9 เมีย ใน 1 ตัว........................................

.................................................2 X ตรีม 6-9 ผู้ ใน 1 ตัว.........................................

.................................................3 หมากล้าม 1.9 ผู้ ใน 1 ตัว.........................................
    .............................................:o030:เดียวโอนเงินแล้วจะโทรบอกนะคับ:o030:................................
  • เรียนคุณ mae ถ้าหมาครบ 1 ปี ก็น่าจะสมัครลงที่รุ่นอายุ 12-18 เดือนครับ
  • AnajakMagazine CommentTime3 ชั่วโมงก่อน | January 24, 2011, 11:29 am
    เรียนคุณ mae ถ้าหมาครบ 1 ปี ก็น่าจะสมัครลงที่รุ่นอายุ 12-18 เดือนครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ
  • แจ้งความคืบหน้างานครับ ขณะนี้เราได้เตรียมความพร้อมและประสานงานกับเจ้าของสถานที่อย่างห้างพันธุ์ทิพย์ตลอดครับ สำหรับท่านเจ้าของสุนัขก็ขอให้เตรียมความพร้อมของสุนัขของท่านรวมทั้งตัวท่านเองก็ให้พร้อมด้วยนะครับ เมื่อดูแล้วว่าจะส่งลงรุ่นไหนท่านสามารถโหลดใบสมัครเอาไปกรอกได้เลย เสร็จแล้วอย่าลืมแฟ็กซ์ใบสมัครพร้อมเปย์อินมาที่ 02-9073658 เราจะจัดทำสูจิบัตรไปแจกที่งานเพื่อง่ายต่อการเรียกสุนัขลงประกวด และเราจะเตรียมเขียนเบอร์ไว้ที่สติ๊กเกอร์ เมื่อไปถึงโต๊ะลงทะเบียนก็สามารถเอาใบสมัครไปรับเบอร์ได้เลยครับ ใกล้เข้ามาทุกทีแล้วครับ ตอนนี้เราได้สั่งพรมและเหล็กกั้นอย่างดีเพื่องานนี้โดยเฉพาะ มุมมองที่ออกมาน่าจะดูดี มิติใหม่ของงานเรามาสร้างร่วมกันนะครับ
  • ถ้วยรางวัลหุ่นขี้ผึ้ง  งานพันธ์ทิพย์ พลาซ่า  ตอนนี้เข้าบล็อด หล่อ หัว แล้วนะครับ

ที่     1    หัวสีทอง

ที่      2    หัวสีเงิน

ที่      3    หัวสีทองแดง

BEST IN SHOW   หัวเป็น คริสตัล ด้านใน ใส่เกร็ดทองระบิบ สวยหรู  เซ็ต สุนัขท่านให้พ้อม แล้มาล่า หัวรางวัล กลับไปตั้งโชว์ที่บ้านกันนะครับ

http://www.ipitbulldog.com/webboard/viewtopic.php?f=1&t=581

ขออณุญาติโพสไว้ในเวป  IPITBULLDOG  นะครับ เพราะ เวปใหม่ เอารูปลง ไม่ได้ หรือ ผมทำไม่เป็นก็ไม่รู้ครับ ฮ่ะๆๆๆ

• ....................................................พี่บังรบกวนสมัคร หมาหน่อยคับ...................................... .....
    .................................................1 คอเล็ก 6-9 เมีย ใน 1 ตัว........................................

.................................................2 X ตรีม 6-9 ผู้ ใน 1 ตัว.........................................

..................................................3Xตรีม  2  ป๊ ผู้ นอก 1 ตัว...........................

.................................................3 หมากล้าม 1.9 ผู้ ใน 1 ตัว.........................................

• นับถอยหลัง กันได้แล้วนะครับ ใกล้วันงานเต็มที ใครยังไม่ได้ลงชื่อสุนัขของท่านไว้ ลงชื่อด่วน!

image

• ขอส่งไบซัน ลงประกวด 24up ในประเทศ
    ขอโทษนะครับโหลดใบสมัครที่ไหนหรอครับ พอดีคอมพังไม่ได้เข้ามาอ่านเลยอ่ะครับ
    ขอความกรุณาด้วยครับ
  • ขอถามครั้งสุดท้าย สำหรับท่านที่ต้องการประกวดหมากล้าม

จากกรณีที่งานนี้ไม่มีการประกวดพิตบูล มีแต่เพียงการประกวดเรดโน๊ส
    ทำให้หลายท่านที่ประสงค์จะลงประกวดหมากล้าม ได้ประกาศถอนตัวออกไป
    แต่ทางผู้จัดก็ยืนยันว่าอยากจะให้มีการประกวดหมากล้ามต่อไป
    และทุกวันนี้ก็ยังไม่มีเสียงตอบรับใดๆ จากผู้ที่ฟิตซ้อมหมาเอาไว้
    ผมมั่นใจว่าหมากล้ามหากไปฟิตซ้อม ก็ไม่มีทางที่จะกล้ามสวยพอที่จะโชว์ใครได้
    หากเงียบสงบแบบนี้ก็แสดงว่า ไม่กลับมาลงแข่งขันแน่ๆ

ผมในฐานะผู้ ริเริ่ม และรับผิดชอบการแข่งขันประเภทนี้ ขอเรียนให้ทราบว่า ตอนนี้อึดอัดมาก ทำตัวไม่ถูก
    เพราะมันใกล้วันงานเต็มทีแล้ว ผมไม่ต้องการรอลุ้นจำนวนนักกีฬาที่หน้างานครับ ผมให้เวลาวันพรุ่งนี้เป็นวันสุดท้าย
    หากไม่มีใครแสดงความจำนงค์ที่จะลงทำการแข่งขัน ผมจะขอยกเลิกการประกวดไปเลยก็แล้วกันครับ

ขออภัยที่หายไปหลายวันครับ พาครอบครัวไปเที่ยวฉลองตรุษจีนท่องทะเลกระบี่และภูเก็ต เพิ่งกลับมา
  • ฝากถึง คุณบังด้วยคน อย่าลืม ด้าก้อนบอย อุบลนะครับ
  • ..................................บอย พิด,โลก สมัครหมาคับ..................................
    .................................. 1 คอเล็ก 6-9 เมีย ใน 1 ตัว ซาล้า 3/6/53
    .................................. 2 Xตรีม 6-9 เมีย ใน 1 ตัว ซาล้า 3/6/53
    .................................. 3 คอเล็ก 3-6 ผู้ ใน 1 ตัว เฮวบอย 22/1/53
    .................................. 4 Xตรีม 18 - ผู้ นอก 1 ตัว คาซีโน 28/1/50
    .................................. 5 Xตรีม 3-6 เมีย ใน 1 ตัว
    .................................. 6 คอเล็ก 3-6 เมีย ใน 1 ตัว
    ..................................ส่วนเกินค่าสมัครหมาเดียวโอนไปให้แล้วจะโทรบอกนะคับพี่..........................................
    ...................................................ชัวแน่นอกไม่เปลี่ยนแปลงแล้วคับ..............................................
  • ขออภัยด้วยครับพี่ mafia ขอถอนตัวหนึ่งคนครับ (ไว้เจอกันงานแถวระยองครับ)
    ปล,เเผ่นซีซามิลานไม่ทราบดูเบือเหรอยยังครับเดียววันหลังจะส่งชุดใหม่ไปให้ชม
  • image

งานพร้อม คนพร้อม เตรียมนับถอยหลังกันได้เลยครับ คุณ สอง ท่าน เอก จัดการให้เรียร้อยแล้วครับ

• มีหลายท่านโทรมาสอบถามค่อนข้างมากว่ากฎกติที่ใช้ในการตัดสิน สุนัขแต่ละสไตล์ เค้าตัดสินกันอย่างไร

การประกวดสุนัข จะเริ่มไม่ได้เลย ถ้าทุกคนยังไม่เข้าใจ มารยาทในสนามประกวด มาเริ่มกันเลยนะครับ

- สิ่งที่ควรกระทำอย่างยิ่งคือ แต่งกายสุภาพ ใส่ขาสั้นได้(สามส่วน) แต่ควรดูดี

- รองเท้าที่สวม ควรเป็นรองเท้าหุ้มส้น ห้ามใส่รองเท้าแตะ คุณคงไม่ชอบใจเช่นกัน ถ้ากรรมการ ใส่รองเท้าแตะ มาตัดสินสุนัขของคุณ

-ไม่ควรนำสุนัขที่เป็นสัดเข้าประกวด

- การยืนเว้นที่ ห่างพอระยะ ไม่ควร จูงสุนัขให้ชิดติดกันมากจนเกินไป

- โซ่ที่ใส่จูงสุนัข ห้ามใช้ปลอกคอ สายรัดอก ควรใช้สายจูงโช๊คเชน หรือ โซ่รูด โซ่ฝึกสุนัข นั่นเอง

- การจูงสุข ควรใช้มือซ้าย และ ให้สุนัขอยู่ตำแหน่งซ้าย เสมอ

-กรรมการมีสิทธ์ชี้ ให้สุนัขตัวนั้นๆ ออกจากสนามแข่งขันได้ ถ้าสุนัขตัวนั้นๆ ก้าวร้าว ต่อกรรมการ หรือสุนัขที่ร่วมประกวดด้วยกันเอง

-การมีน้ำใจนักกีฬา จับมือแสดงความยินดี กับผู้ชนะ ถือเป็นมารยาท ที่ดีที่สุด

- ผลการตัดสินทุกอย่างที่เกิดขึ้นในสนามประกวด ผู้มีสิทธ์ชี้ขาด คือกรรมการผู้ตัดสิน แต่เพียงผู้เดียว
    ถือเป็นมารยาทของผู้ลงประกวด ที่จะต้องยอมรับผลการตัดสิน ไม่ว่าจะเห็นด้วยหรือไม่ก็ตาม

-แต่ผู้เข้าแข่งขันลงประกวด สามารถ สอบถามกรรมการได้(หลังประกวดรุ่นนั้นๆเสร็จ) ว่าสุนัขของท่านแพ้ หรือด้อยกว่า ตรงจุดไหน
    เพื่อที่จะได้ปรับปรุง ในสนามหน้า แต่ผู้เข้าประกวด ไม่มีสิทธ์ประท้วง ขอเปลี่ยนคำตัดสิน ของกรรมการ

-การตัดสินใช้เกณฑ์โดยรวม ทุกส่วนของร่างกายสุนัข ไม่ใช่ส่วนใดส่วนหนึ่งดีกว่า เช่นสุนัขหัวใหญ่กว่าทำไมแพ้สุนัขหัวเล็กกว่า
    (เค้าไม่ได้ประกวดสุนัขหัวใหญ่กันนะครับ)เพราะฉะนั้นก่อนถามคำชี้แจงจาก กรรมการ ตรวจสอบสุนัขเราให้ดีเสียก่อน

-กรรมการตัดสิน เป็นผู้มีสิทธิ ชี้ขาดแต่เพียงผู้เดียว ในสนามประกวด

********************การตัดสิน เราใช้กรรมการสองคน กรรมการชี้ขาดหนึ่งคน ริงสจ๊วต(ผู้ช่วยกรรมการ หนึ่งคน)**************************

• 1 สุนัขบลูลี่ รุ่น สแตนดาร์ดบลูลี่ Standard bullies (bullies correct)

รุ่นนี้พูดง่ายๆคือ รุ่นมาตฐาน ถ้านึกภาพไม่ออก ให้นึกถึง หนุ่มหล่ออย่างสไตล์ แบรดพิท นั่นละครับ สุนัขสไตล์ Standard bullies (bullies correct)

- สุนัขรุ่นนี้ ควรเป็นสุนัข ที่ถูกต้องมากหน่อย เช่น ขาต้องไม่โก่งมาก มุมขาหลังควรมี หลังต้องไม่แอ่น การเดินการวิ่ง ตัวที่ทำได้ดีกว่า คะแนนถูกตัดน้อยที่สุดเป็นผูชนะไป

-สุนัขที่หางคด สามารถ ลงประกวดรุ่นี้ได้ แต่โดนหักคะแนนนิดหน่อย แต่ก็ลงประกวดได้เช่นกันครับ

-สุนัขไม่เดิน ไม่วิ่ง เป็นโรคผิวหนัง คะแนนจะถูกหักค่อนข้างมาก

-ข้อผิดพลาดร้ายแรงที่ทำให้แพ้ตัวอื่นได้ในรุ่นนี้ทันที เมื่อกรรมการตรวจพบคือ สุนัขที่มีลูกอัณฑะใบเดียว หรือ ไม่มี และ สุนัขที่มีฟัน อันเดอร์ช๊อต หรือ โอเวอร์ช๊อต(มาก)

• 2 สุนัขบลูลี่รุ่น เอ๊กตรีม หรือมอนสเตอร์ extreme bullies

สุนัขที่ลงประกวดรุ่นนี้ ไม่ต้องเน้นอะไรมาก ขอความมันส์ความสะใจ เห็นแล้วบ้าระห่ำ หมาคุณมีสิทธ์ชนะ

-ข้อผิดพลาดที่ถูกหักคะแนน สุนัข ไม่เดิน ไม่วิ่ง หรือ เป็นโรคผิวหนัง จะถูกตัดคะแนนค่อนข้างเยอะ

-ข้อผิดพลาดร้ายแรง สุนัขคุณจะถูกปรับแพ้ในทันที ถ้ากรรมการ ตรวจพบ คือ สุนัขมีลูกอัณฑะใบเดียว หรือ ไม่มี

3 สุนัขเรดโนส

ให้เป็นสิทธ์ขาด ของกรรมการ ทั้งสามท่าน ที่ลงตัดสิน คือ เฮียย้ง- คุณโจ้-และพิทเดีย

4 สุนัขกล้ามเนื้อสวย

การประกวดหมากล้าม ทางผู้จัดขออณุญาติให้มีการประกวดนะครับ เพราะว่าถ้วยสุนัข ได้ทำออกมาเรียบร้อยแล้วคือ ที่ 1-2-3-และขณะนี้มีสุนัขลงทะเบียนประกวดไว้ที่อณาจักรสัตว์เลี้ยงออนไลน์แล้วถึง 7 ตัว

ขอบคุณทุกท่าน ทุกบู๊ต ทุกค่าย ที่ให้ความร่วมมือ ส่งรายชื่อสุนัข เข้าประกวด ขณะนี้ รายชื่อสุนัขถูกส่งมาเกือบครบแล้ว มีเพียงไม่เกินสามค่าย ที่ยังซุ่มอยู่ ปิดรับลงทะเบียนรายชื่อ วันที่ 14 กุมภาพันธ์ เราไม่รับสมัครสุนัขหน้างานนะครับ รายชื่อสุนัขที่ลงทะเบียน เราจะไม่เปิดเผย เพื่อจะได้ไม่เป็นการได้เปรียบเสียเปรียบ แต่ท่านใด ต้องการเปิดเผย ก็ลงสมัครไว้ที่หน้าเวปเลยก็ได้ครับ ท่านที่ไม่เปิดเผย เราก็จะเก็บรายชื่อสุนัขของท่านไว้เป็นความลับ ขอบคุณทุกๆท่าน ขอให้สนุกและมีความสุข กับการประกวดสุนัขนะครับ
  • ใกล้เข้ามาแล้ว
  • โทษคับพี่บังเลื่อนเป็นพรุ้งนี้เลยได้ใหม่คับ ใจร้อนอะคับบบบ
  • เรียนท่านบิ๊กบัง แบบนี้ประกวดได้ไหมครับ
  • เรียนเจ้าของสุนัข/ฟาร์มสุนัขทุกท่านที่ส่งประกวดงาน Thailand Pitbull Show 2011 ขณะนี้ทุกอย่างพร้อมเรียบร้อย
  • ท่านสามารถนำรถไปจอดที่ชั้น 7A โซนต้นเสาที่ F4-F5-F6 เราจะกั้นที่ไว้ให้ท่านโดยเฉพาะ เมื่อถึงห้างให้โทรมาที่ 089-1707615 เพื่อรับสติกเกอร์ และนำบัตรจอดรถมาสแต้มป์ที่โต๊ะลงทะเบียนเพื่อจะได้ไม่ต้องเสียค่าจอดรถ ท่านสามารถเข้ามายังบริเวณงานได้ตั้งแต่เวลา 06.00 น.(หกโมงเช้า) เป็นต้นไป ส่วนที่นใสดที่ยังไม่ได้ลงทะเบียนประกวดให้รีบหน่อยนะครับ เพราะขณะนี้ใกล้หมดเขตรับสมัครแล้ว สุนัขทุกรุ่นถึงวันนี้ได้สมัครเข้ามาเป็นจำนวนมาก (ทุกประเภท) เราจะไม่รับสมัครหน้างานโดยเด็ดขาดไม่ว่ากรณีใดๆ ทั้งสิ้นเพื่องานจะได้ลงประกวดตามเวลาที่กำหนด สำหรับท่านที่สมัครแล้วให้ไปติดต่อขอรับสติ๊กเกอร์เบอร์สุนัขที่โต๊ะลงทะเบียน เราจะเขียนไว้ให้ท่านอย่างเรียบร้อยเพียงท่านบอกชื่อสุนัข รุ่นที่ลงประกวด และเจ้าของเท่านั้นพอ ในส่วนของการประกวด Miss Extreme Bullies ให้ไปขอใบสมัครที่โต๊ะลงทะเบียนเช่นกัน เราจะมีใบสมัครให้กรอกรายละอียดของผู้ที่จะลงประกวด (ให้สิทธิ์บู้ตละ 1 ท่านเท่านั้น) หากต้องการทราบรายละเอียดเพิ่มเติมสามารถสอบถามได้โดยตรงที่ 089-1707615 มิติใหม่ของการประวกดสุนัขสายพันธุ์นี้จะเริ่มต้นขึ้นในวันเสาร์ที่ 19 กพ.54 ณ ห้างพันธุ์ทิพย์ งามวงศ์วาน เตรียมตัวสนุกสนานตั้งแต่ต้นจนจบ (สูจิบัตรของสุนัขประกวดทั้งหมดแจกในงานงาน)
  • เพิ่มเติมอีกนิด ในส่วนของเจ้าของสุนัขที่ไม่มีบู๊ต เราจะมีบริเวณที่พักสุนัขให้กับท่านโดยตรง ไม่ต้องกังวลเรื่องนี้นะครับ แต่เพื่อความสะดวกกรุณาเดินทางไปถึงที่บริเวณงานก่อนเวลา 9.00 น.เป็นดีที่สุด ตารางงานประกวดเราจะติดไว้ในบอร์ดหน้างาน กฏกติกามารยาทการประกวดมีไว้ในสูจิบัตร ขอบคุณล่วงหน้าทุกท่านมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
  • ดีๆๆๆหมาจะได้พักเหนื่อย จะไปตั้งแต่วันที่ 18 เลยอิๆๆๆๆ
  • ขอบคุณมากครับพี่บิ๊กบัง
  • อ่านมาตราฐานแล้วงง จะประกวดให้ดีขึ้นหรือทำให้แย่ลงกันแน่ สงสารคนตั้งใจมาประกวดหน่อยได้ไหมครับจ้าวนาย อย่ามั่วนักเลย
  • งง หรือไม่เข้าใจตรงไหน ถามได้จะตอบให้

แล้วที่มั่ว อะไร หรือที่มั่ว และ อะไรที่ไม่เข้าใจ

ถ้าคิดว่ามาตฐานที่ร่างในงานนี้ชึ้นมารับไม่ได้ ก็ไม่เป็นไร ไม่ต้องเอาหมาของคุณมาประกวด จบ

เจ้าของงาน เค้าโอเค กับกฎกติกาอย่างนี้ อะไรที่ค้านสายตาในกฎที่ร่างขึ้น ก็ถามได้

รอให้คุณจัดงานก่อน แล้วเอาให้เต็มที่ จัดกฎกติกา อย่าให้ตกหล่นแม้แต่ข้อเดียว แล้วจ้าง ron ramos มาตัดสินเลย

สงสารคนจัดงานบ้างเถอะ เค้าเพิ่งจัดครั้งแรก ถ้าไม่สร้างสรรค์ ก็อย่ามากวนน้ำให้ขุ่นเลย .....
  • http://www.americanbullyworld.com/UnitedRednoseWorld/showthread.php?t=15107

แต่ถ้าอ้างถึงกฎข้อบน ผู้จัดชี้แจงไว้ที่เวปนี้แล้ว

http://www.ipitbulldog.com/webboard/viewtopic.php?f=1&t=627
  • ก็ไม่เข้าใจกติกาถึงได้ถาม อยากให้อธิบายให้ละเอียด มันผิดด้วยหรือครับ หมาแบบไหนที่มันหล่อแบบแบรดพิด ช่วยยกตัวอย่างมาให้ดูสักตัวได้ไหม มันนึกภาพไม่ออกจริงๆครับ คุณพูดอะไรมันดูง่ายไปหมด แต่ผมไม่เข้าใจ จะว่าโง่ก็ยอมครับ ที่คุณเลี่ยงบาลีไม่ยอมตอบเพราะคุณก็ไม่รู้เช่นกันใช่ไหมครับ
  • คุณบังผมถามดีๆอย่าตอบด้วยอารมณ์คุณเองจะเสียหาย ผมเชื่อว่ามีอีกเยาะที่ไม่รู้เหมือนกันกับผมครับ
  • แล้วตรงไหนที่คุณไม่เข้าใจบ้างละครับ คุณก็ถามมาซิครับ

หมาที่หล่อแบบ แบรดพิทในความคิดผม ถ้าคุณไม่รู้ หรือนึกภาพไม่ออก ก็อยู่ในคลิปวีดีโอ ที่อยู่บนหัว คอมเม้นท์ ของรุ่นนั้นๆที่ผมโพสไว้ เข้าไปดูได้ครับ นั่นละครับ ก็หมาหล่อๆ ในสไตล์แบรดพิท แบบที่ความคิดผมจินตนาการ เปรียบเหมือนถ้าเป็นคน มันคงคงหล่อเหมือนแบรดพิท

ถ้าคุณอยากรู้ คุณก็ถามตรงๆ อย่างคอมเม้นท์ล่าสุดของคุณ มันก็ได้คำตอบแน่นอน แต่คุณเขียนคอมเม้นท์แรกมาว่า "จะประกวดให้ดีขึ้นหรือทำให้แย่ลงกันแน่ สงสารคนตั้งใจมาประกวดหน่อยได้ไหม" ในความเป็นจริง ถ้าคุณเป็นผู้จัดงาน คุณว่าคอมส์เม้นท์คุณ มันขัดหูมั๊ยละครับท่าน

และที่เลี่ยงบาลี ผมไม่ตอบคืออะไรหรือครับ ผมเองก็ยอมรับ ว่าไม่รู้หมดของกฎกติกาสากล abkc หรอกครับ อะไรที่มันไม่หนักมากจนเกินไป กฎที่มันไม่รัดจนเกิน ผมก็ว่ากำลังดี แต่ถ้าคุณอยากให้การจัดงานในครั้งนี้ กฎกติกามันต้องเป๊ะ ทุกอย่างจริงๆ ผมก็พร้อมเสนอให้ได้ ไม่มีปัญหาครับ แต่ ก็ต้องดูความคิดเห็นส่วนรวมอีกทีนึงด้วย ผมเองเป็นผู้ประสานงาน ผู้ใหญ่ไหว้วานให้ช่วย ผมก็พร้อมที่จะทำ ถ้ามันไม่หนักหนาจนเกินไป และสิ่งที่ผมกำลังทำ มันก็ช่วยพัฒนาวงการเราไม่ใช่หรือ

และก็ต้องขอโทษคุณ xxxxx อีกครั้ง ที่ตอบคำถามคุณแบบขัดๆหู กับกัน คอมส์เม้นท์ของคุณมันก็อ่านขัดๆเช่นกันครับ

• เยี่ยมมากบิ๊กบัง ตอบคำถามแบบใจเย็นๆ มันจะช่วยลดอุณหภูมิความร้อนได้เยอะเลย
    พี่เข้าใจครับ ยามเครียดๆ บางทีมันก็หลุดเอาง่ายๆได้เช่นกัน ช่วงนี้พี่ก็หลุดบ่อยๆ แต่พออารมณ์ดีแล้วก็รู้สึกเสียใจ
    ทนอีกนิด อีกไม่กี่วันแล้วครับ
  • เห็นใจทุกคนนะ หลุดก็จับเสียบใหม่เด๋วก็เข้ากันเองล่ะใช่มั้ยป๋า
  • อ่านมาหลายกระทู้และ ประทับใจพี่เหลียงมาก ไม่พ้นเรื่องไข่กับเรื่องหลุดๆใส่ๆเลย พี่แน่วแน่จริงๆ ข้าน้อยยอมรับ555
  • ครับบอส บางครั้งอารมณ์มันก็หลุดบ้าง ธรรมดาครับ เรายังมี รัก โลภ โกรธ หลง แต่ที่สุดแล้ว เหตุผลสำคัญมากที่สุดครับ ยึดบอสเป็นตัวอย่างนี่ละ!

อะไรหลุดวะน้าเหลียง รึที่เราเจอกันครั้งแรก ณ.สยาม คนบ้าไร เจอกันครั้ง พาตูไปเที่ยวสยามพาราก้อนซะ ...... เต็มข้อ ฮ่ะๆๆๆๆๆ

จริงวะ สงสัยน้าเหลียง บิ๊กชิว เจอกันวันงานปาร์ตี้บิ๊กชิว ต้องคลำไข่ซะหน่อยแล้ว ฮ่ะๆๆๆๆๆ แต่ที่แน่ๆไอ้บิว แม่งไข่ใบเดียวชัวร์ แถม แม่งดำปิดปี๋ อีกต่างหาก ตูดแม่งก็เป็นผดอีก ผู้หญิงไปหลงอะไรมันตรงไหนนักหนาวะ ไม่เข้าใจจริงๆๆๆๆๆๆ

image
  • เหลืออีกไม่กี่วันแล้ว คึกคักกันหน่อย
  • ใจจดใจจ่อ อย่ากให้ถึงเร็วๆๆจัง
  • อีกไม่ถึงอาทิตย์แล้วครับพี่น้อง ใครที่ยังไม่ได้ลงทะเบียนสมัครประกวดต้องรีบหน่อย เราจะเปิดรับสมัครถึงวันวาเลนไทน์จันทร์ที่ 14 กพ.54 นี้เท่านั้น ไม่รับสมัครหน้างานไม่ว่ากรณีใดๆ ทั้งสิ้น (ยกเว้นตกสำรวจจากความผิดพลาดของทีมงาน) ตอนนี้เราเตรียมความพร้อมไว้รองรับคนรักสุนัขพันธุ์นี้ไว้เรียบร้อย ท่านจะได้พบกับมิติใหม่ของการจัดงานประกวดที่ไม่เหมือนครั้งที่ผ่านๆ มา ด้วยทีมงานมืออาชีพจากเรา อาณาจักรสัตว์เลี้ยง แล้วมาร่วมสนุกด้วยกันครับ
  • โย๊ยยยยย อยากให้ถึงไว้จัง
  • พี่เดียวโทรหาเรื่องสมัครหมาอีกทีคับพี่ต๊ะ
  • เมื่อคืนที่งานเลี้ยง ได้มีโอกาสพูดคุยกับคุณต๊ะผู้จัดงานครั้งนี้ และก็ได้คุยกับท่านอื่นๆอีกหลายท่าน
    ผมได้เรียนถึงเรื่องที่พวกท่านๆ ที่ชื่นชอบหมาแนวใช้งานยังจุดเล็กๆคาใจอย่ ผมก็แจ้งให้คุณต๊ะได้รับทราบแล้วครับ
    ก็หวังว่าตอนนี้บรรยากาศมันผ่อนคลายลงไปเยอะแล้ว งานก็ใกล้เข้ามาทุกทีแล้ว ผมเองก็เห็นงานออกมาดีที่สุด
    เพราะท้ายสุดแล้ว คนที่ได้รับผลกระทบจากงานนี้เต็มๆก็คือพวกเราทุกคน ขอให้ถอยหลังคนละก้าว แล้วเดินหน้าเข้าไปใหม่ก็แล้วกันครับ

วันนี้คุณต๊ะคงจะมาเรียนเชิญพวกท่านด้วยตัวเองอีกครั้ง ก็หวังว่าท้ายสุด พวกเราจะได้ข้อสรุปที่ดีขึ้นนะครับ

ขอบคุณทุกท่านที่เกี่ยวข้องครับ