ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอแจ้งให้ทราบถึงอาหาร เอกซ์ตรีม บูลลี่ สูตรเนื้อแกะ โปรตีน 45%
  • เรียน ท่านผู้สั่งจองทุกท่าน

ความจริงทุกอย่างพร้อมหมดแล้ว อาหารน่าจะออกได้ตั้งแต่วันที่ 15 มกราคม ตามกำหนดการเดิม ตอนนี้วัตถุดิบทุกตัวนำเข้ามารอไว้หมดแล้วด้วย แต่ติดอยู่เรื่องเดียวคือถุงบรรจุที่เขาทำผิดพลาด ต้องเริ่มกระบวนการใหม่ทั้งหมด ตั้งแต่การทำบล๊อคพิมพ์ใหม่ไปจนถึงการตัดเย็บออกมาเป็นถุงสำเร็จ

การทำบล๊อคพิมพ์ใช้เวลาหนึ่งเดือน จากนั้นนำบล๊อคมาพิมพ์ภาพลงกระดาษ นำกระดาษไปเคลือบทับถุงกราเวียร์ แล้วนำถุงกราเวียร์ไปเคลือบทับด้วยฟิมล์ใสอีกหนึ่งชั้น เพื่อความสวยงามและทนทาน ขั้นตอนหลังจากพิมพ์จนผลิตเป็นถุงออกมาใช้เวลาอีกหนึ่งเดือน รวมกระบวนการผลิตทั้งหมดสองเดือน เราจะได้ถุงตัวจริงปลายมีนาคมครับ จะย้ายโรงงานก็ไม่ทันแล้วเพราะเวลาที่เสียไปมันก็เอาคืนมาไม่ได้ ยิ่งจะทำให้ช้าออกไปอีก ต้องทนกลืนเลือด เพราะเทคโนโลยี่นี้เป็นเทคโนโลยี่ใหม่ มีโรงงานเพียงหนึ่งหรือสองแห่งที่ทำได้ ตอนนี้คิวยาวเหยียดเลยครับ

ขั้นตอนดังกล่าวผ่านมาหมดแล้ว ผมถึงกล้าเปิดตัว เพราะเราเตรียมการมาตั้งแต่ปลายปีที่แล้ว แต่มาตกม้าตายเพราะว่าถุงผิดขนาด ข้อความบนฉลากผิดพลาด ต้องเริ่มต้นทำใหม่ทั้งหมดอีกรอบ ตอนนี้เครียดมากเลยครับ ผิดคำพูดไปไม่รู้กี่คน ร้านค้าโทรมาทวงของทุกวัน

การแก้ปัญหาตอนนี้ก็คือ ยอมเสียเงินอีกหนึ่งก้อน ต้องทำถุงรุ่นเฉพาะกิจออกมาก่อน เพราะว่าทุกอย่างมันล่าช้ามากเกินไปแล้ว มีการโปรโมทลงหนังสือออกไปแล้วด้วย มีลูกค้าโทรมาทุกวัน วันที่ 19 นี้ก็ต้องไปออกบู๊ตที่พันทิพย์ ถุงรุ่นเฉพาะกิจจะมาถึงโรงงานวันที่ 15 นี้ ถ้าผลิตเสร็จ คงออกบู๊ตได้ทัน และพร้อมส่งมอบแก่ผู้ที่สั่งจองทุกคน และต้องขออภัยเป็นอย่างสูงสำหรับผู้สั่งจองทุกท่าน ผมขอถือโอกาสนี้ยกระดับท่านว่าเป็นแฟนพันธ์แท้ ระดับ VIP และเพื่อเป็นการไถ่โทษ จะให้สิทธิพิเศษท่านในออเดอร์ต่อๆไปด้วยครับ

ผมขอเวลาอีกหนึ่งหรือสองอาทิตย์นะครับ
  • ปีนี้งานเข้าตั้งแต่ต้นปี ประกวดพิตบูลก็โดนแบน ประกวดหมากล้ามก็มีอุปสรรค เว็บใหม่ก็ยังไม่เสร็จ อาหารตัวใหม่ก็ล่าช้า ออฟฟิตใหม่ก็ย้ายเข้ายังไม่ได้ เครื่องคอมก็โดนมือไม่ดียกเค้า ข้อมูลที่เตรียมไว้หายเกลี้ยงเลย ส่งผลให้ ABC ก็ยังไปไม่ถึงไหน

จะมีใครเจออังเปาต้อนรับปีกระต่ายทองหนักเท่าผมบ้างไหมหนอ เศร้าว่ะ
  • พี่มาร์คจู้ๆๆ
  • ตอนนี้อยู่ในอารมณ์เซ็งสุดๆเลยน้องสาว
  • คนบางคนอยากพูดอะไรก็พูดไปได้เรื่อยๆ แต่สำหรับพี่มันเรื่องใหญ่ รับปากใครไว้แล้วทำไม่ได้มันทุกข์ครับ
  • เราไม่ได้แกล้งนิ ก็มันสุดวิสัยจริงๆอะ อารมณ์หมองมัวนำมาซึ่งฟ้าฝนนะพี่ (เกี่ยวไหมเนี่ย???)
    เด๋ววันงานไปช่วยขายเอ๊กซ์ตรีมบูลลี่ให้ ไม่คิดค่าคอมด้วยฮ่าๆๆๆ
  • เข้าใจอารมณ์ครับพี่ พูดไปแล้วแต่ทำไม่ได้ แต่นี่สุดวิสัยไม่ใช่นิสัยของพี่นี่ครับ แถมพี่ยังให้สิทธิพิเศษกับผู้ที่จองไว้

หาไม่ได้แล้วพี่ เป็นเจ้าอื่นคงช่างแม่ง สู้ๆครับพี่ แต่ผมโทรไปจองก่อนใคร ขอเป็นโปรโมชั่นกินฟรี 1 ปีนะครับ555
  • ไม่เคยทำอะไรแล้วพลาดขนาดนี้เลยครับ

เรื่องการรักษาคำพูดในวงการหมานี่ต่ำกว่ามาตรฐานจริงๆ หากเป็นธุรกิจเจ๊งแน่ๆ
  • คิดซะว่าถุงรุ่นนี้เป็นรุ่น limited edition แล้วกันครับพี่มาร์ค ตอนนี้ยังอาจไม่มีค่า แต่ถ้าต่อไปอาหารยี่ห้อนี้ดังขึ้นมา อีก ๒๐ ปี คนอาจเอามาคุยกันว่าใช้มาตั้งแต่สมัย "ถุงรุ่นพิเศษ" ไงครับ :D
  • เฮียเป็นกำลังใจให้ครับสู้ๆ ไปไหว้พระไหว้เจ้าบ้างนะเฮียเผื่ออะไร อะไรมันจะดีขึ้นคร๊าบ
  • หมากล้ามอดกินเพื่อสู้สึก วันงานเลยครับ
  • ผมยังรักเดียวใจเดียวกับเอฟวันอยู่นะ ของผมเลี้ยงสายใช้งานมันไม่ค่อยมีกล้ามเพราะโครงสร้างกรรมพันธุ์มันเล็กแต่แรงมันเยอะ เพิ่งซื้อเครื่องวิ่งให้มันเมื่อวานนี้ สอนให้ลองขึ้นวิ่งแป๊บเดียวเป็นงาน วิ่งฉิวเลย ยิ่งเชียร์ยิ่งวิ่งคนข้างบ้านมาดูกันใหญ่ไม่เคยเห็นหมาวิ่งบนเครื่องวิ่ง หมาของผมมันบ้ายอคนยิ่งเชียร์ยิ่งวิ่ง สุดท้ายต้องรีบหยุดกลัวมันฮีตสโตรค ลงจากเครื่องได้ลิ้นห้อยวิ่งซดน้ำใหญ่เลย แต่ยังซ่าได้อีกเล็กน้อยก่อนนอนแผ่หรา รอ15นาทีให้เอฟวัน2ถ้วยมื้อเย็นก่อนนอน หลับสบายนะพูม่า นายมันก็ง่วงนอนเหมือนกัน แล้วพบกันใหม่ยามตะวันโผล่ขึ้นจากขอบฟ้า
    ยินดีด้วยที่มีทางเลือกดีๆสำหรับคนรักสุนัขเพิ่มขึ้น น่าจะเรียกว่าซุปเปอร์พรีเมี่ยม ขออวยพรให้ขายดีๆเหมือนเอฟวันนะครับ
  • คิดซะว่าถุงรุ่นนี้เป็นรุ่น limited edition แล้วกันครับพี่มาร์ค ตอนนี้ยังอาจไม่มีค่า แต่ถ้าต่อไปอาหารยี่ห้อนี้ดังขึ้นมา อีก ๒๐ ปี คนอาจเอามาคุยกันว่าใช้มาตั้งแต่สมัย "ถุงรุ่นพิเศษ" ไงครับ

คอมส์เม้นท์นล สุดยอดครับท่าน สู้ๆครับ บอส .... มาร์ค มาเฟีย ชื่อนี้เชื่อถือได้เสมอ

นลสบายดีนะครับ ตอนนี้อยู่ต่างประเทศหรือไม่ครับ
  • กำลังใจจากพวกท่านนี้สุดยอดจริงๆครับ มันทำให้สงบลงได้เยอะเลย
  • "คิดซะว่าถุงรุ่นนี้เป็นรุ่น limited edition แล้วกันครับพี่มาร์ค ตอนนี้ยังอาจไม่มีค่า แต่ถ้าต่อไปอาหารยี่ห้อนี้ดังขึ้นมา อีก ๒๐ ปี คนอาจเอามาคุยกันว่าใช้มาตั้งแต่สมัย "ถุงรุ่นพิเศษ" ไงครับ

คอมส์เม้นท์นล สุดยอดครับท่าน สู้ๆครับ บอส .... มาร์ค มาเฟีย ชื่อนี้เชื่อถือได้เสมอ

นลสบายดีนะครับ ตอนนี้อยู่ต่างประเทศหรือไม่ครับ"

หวัดดีครับคุณบัง (จริงๆ เดี๋ยวนี้คงต้องเรียกว่าเสี่ยบิ้กบังมากกว่า) ผมกลับมาเมืองไทยนานแล้วครับ แต่ค่อนข้างยุ่งก็เลยไม่ค่อยได้เข้ามา นานๆ จะได้เข้ามาอ่านสักที แต่อาทิตย์นี้ถ้าไม่ติดอะไร อาจจะแวะเข้าไปดูที่พันทิพย์ครับ เพราะไม่ไกลจากบ้านแฟนผมเท่าไร :D

ปล. เรื่องอาหารนี่ แม้ยี่ห้อใหม่จะไม่เคยลอง และคงลองไม่ไหวเพราะหมาที่บ้านแก่แล้ว แต่สำหรับยี่ห้อ F.1 ที่ผมใช้มาตั้งแต่รุ่นบุกเบิก จนปัจจุบัน เจ้าแท้งค์ของผมก็ยังมีสุขภาพที่ดี ในวัยใกล้จะ ๑๐ ปี (อีก ๒-๓ เดือน) ได้ด้วยอาหาร F.1 ครับ (ใช้มากว่า ๕ ปีแล้ว ผลตรวจสุขภาพก็ไม่มีปัญหาใดๆ เลย) :D
  • เดี่ยวนี้น้องชายเราเป็นใหญ่เป็นโตเจริญก้าวหน้าในหน้าที่การงาน
    พี่จะเรียกข้าราชการจนๆไม่ได้แล้ว ต้องเรียกท่าน ถึงจะถูก ฮ่าๆๆๆ
  • เกินไป๊ครับป๋า ยังไส้แห้งเหมือนเดิมครับ 55555 (แต่เติมน้ำมัน ๑ ร้อยบาทไม่ได้แล้ว เดี๋ยวนี้น้ำมันมันแพง ต้องเปลี่ยนกลยุทธเป็นเติมทีละเต็มถัง)
  • กร๊ากกกกๆๆๆๆๆ ยังจำได้ ขอเผาหน่อยนะพี่น้อง

วันนั้นผมขออาศัยติดรถวอลโว่ไปกับข้าราชการจนๆนายหนึ่ง
    แวะเข้าปั๊มเติมน้ำมัน เสียงดังฟังชัด น้อง ร้อยหนึ่ง

เด็กปั๊มทำหน้างง เออ มอไซต์วอลโว๋ ทำไมคันมันใหญ่จังว่ะ ฮ่าๆๆๆ
  • ติดแก๊สเลยค่า ประหยัดได้อีกเยอะ ว่าแต่คุณนลจะไม่จูงพี่แท๊งค์มาเที่ยวงานบ้างเหรอคะ
  • ถุง เอฟวันโคตรทนเลยครับ ใส่ขวดได้เต็มเลย ไม่มีขาด อยากทราบราคา สูตรใหม่ด้วยครับท่าน
  • @ พี่มาร์ค - วันนั้นมันไม่ได้กดเงินเอาไว้ครับ ก็เลยต้องแก้ไขสถานการณ์ ผมพลาดเพียงอย่างเดียวคือ พลาดให้พี่มาร์คเห็นนั่นเอง 55555

@ คุณ Angie เจ้าแท้งค์อายุปีนี้ก็ ๑๐ ขวบแล้วครับ ก็เลยไม่ค่อยได้พาเขาไปไหนเท่าไร (อ้วนมากๆ หนักประมาณ ๔๐ กิโลกรัมแล้ว) นอกจากไปตามบ้านเพื่อนที่เงียบๆ หน่อย เพราะว่าเวลาเขาไปด้วยเขาก็ยังทำตัวเป็นเด็กตลอด ผมก็เลยกลัวว่าเขาจะเล่นไม่รู้ตัวแล้วเกิดอุบัติเหตุไปแล้วจะแย่ครับ :D
  • คิดถึงเจ้าแท๊ง เจอมันครั้งแรกที่งานเดอะมอล์ บางกะปิ จำได้ว่าไอ้หมูอ้วนตัวขาว แม่งลากน้ำหนักบ้าพลังชิบ อยากเห็นมันล่าสุด ขอดูรูปมันหน่อยซิครับ นล

แฟนยังถามเลย ไอ้นี่ ชาติที่แล้ว มันเป็นป็อบอาย หรือปล่าว ฮ่ะๆๆๆๆ

วันงานเจอกันนะครับท่าน อยากจะสนทนาด้วยครับ

และที่เรียกผมว่าเสี่ย อย่าเรียกอย่างนั้นเลยครับ คุณนล อายฟ้าดิน ทุกวันนี้ ข้าวสารจะกรอกหม้อยังไม่มี ฮ่ะๆๆๆๆ

ส่วนท่านนล ผมว่าไม่เหมาะกับรับราชการวะ น่าจะเป็นดารา มากกว่า(พูดจริงนา ไม่ได้แกล้งชม แม่ง หล่อจัด)

ส่วนพี่มาร์ค ผมว่า เรื่องถุง อย่าไปซีเรียสเลยบอส เพราะความเป็นจริง เราใช้อาหาร ถุงเป็นเพียงภายนอก คนพิทบูล รับได้อยู่แล้ว ใช้ถุงแบบเอฟวัน ก็โอเค แล้วบอส

และไอ้เรื่องเติมน้ำมันร้อยนึง ถ้าผมเป็นเด็กปั๊ม คงต้องหยุด มองหน้ากันหน่อยละ วอลโว่ อย่างหรู เติมร้อยนึง แม่เจ้า ฮ่ะๆๆๆๆ

• ไม่รู้จะเสร็จทันวันงานหรือเปล่า เหนื่อยใจจัง
  • ไม่ทันก็ประชดแบ่งใส่ถุงชั่งกิโลขายเลยพี่มาร์คโรงงานเล่นตัวดีนัก ปล.เสียดายจังคุณนลได้ยินกิติศัพท์พี่แท้งค์มานานอยากเห็นตัวจริงค่ะ
  • ไม่อยากเปลืองพื้นที่หัวข้อนี้ของพี่มาร์คมากไปครับ เอาเป็นว่าวันที่ ๑๙ ผมจะเคลียคิวและไปเจอทุกท่านให้ได้ครับ :D

ส่วนเจ้าแท้งค์ ใครอยากเห็นก็เข้าไปดูตามลิงค์เลยครับ (ถ้าดูได้นะ ไม่แน่ใจว่าต้องเป็นสมาชิกหรือเปล่า) นี่แหละครับลูกค้า F.1 ตัวจริง ที่น่าจะเป็น ๑ ในไม่กี่ตัวที่ใช้มาตั้งแต่เริ่มแรก ที่ยังอยู่
    http://www.bullterrierthai.com/viewtopic.php?f=15&t=23
  • ถ้าต้องการสั่งจองติดต่อทางไหนคะ และอยากทราบราคาด้วยคะ
  • ติดต่อตัวแทนจำหน่าย ของ จ.ราชบุรี จากเบอร์ที่ให้ไว้ละกันคะ
  • ครับ ซื้อที่ตัวแทนก็ได้ครับ ขอบคุณมากๆครับ
    วันนี้ 20 นี้น่าจะเสร็จเรียบร้อย วันจันทร์จัดส่งตามออเดอร์ที่ค้างอยู่
    ถึงร้านวันไหนก็วางจำหน่ายได้ทันที
  • ดูรูปได้ค่า ชอบจังหมาตาตี่จมูกโด่ง^_^ ปล.พี่มาร์คจู้ๆ สู้เว้ยเฮ้ยยย
  • งานทุกอย่างมีอุปสรรค ขอเป็นกำลังใจครับ คุณมาร์ค
  • เจ้าแท้งค์ของคุนนลที่เคยออกรายการตีสิบเมื่อหลายปีก่อนมั้ยคับ
    ถ้าไม่ใช่ก็ขอโทดทีคับตอนนั้นรู้สึกว่าจะไปโชว์ลากน้ำหนักนะคับ
  • คำเดียวพี่ ผมรอได้ 55สู้ๆพี่ แค่สดุดนิดหน่อยอย่าถอยหลังละกัน
  • "เจ้าแท้งค์ของคุนนลที่เคยออกรายการตีสิบเมื่อหลายปีก่อนมั้ยคับ
    ถ้าไม่ใช่ก็ขอโทดทีคับตอนนั้นรู้สึกว่าจะไปโชว์ลากน้ำหนักนะคับ"

ใช่ครับ :D
  • เจ้าแท้งค์นี่ ใช่ตัวที่เป็นแชมป์ลากน้ำหนักมาหลายสมัยเลยใช่มั้ยครับ.....
    แต่แพ้พิทบูลอยู่ตัวนึง ชื่ออะไรน้าาาา ^_^
  • เพราะเจ้าแท้งตัวนี้แหละคับตอนนั้นที่ผมเห็นในทีวีแล้วทำให้ผมอยากเลี้ยงบูลเทอเรียขึ้นมาทันที
    และก็ได้เลี้ยงในที่สุดแต่มันก็ตายไปนานแล้วคับ55555555
  • image
    image
    image

มาแล้วตัวอย่างถุงแรก Limited Edition
  • ใครที่จองมาแล้ววันจันทร์จะเริ่มทะยอยจัดส่งให้แล้วครับ ขอบคุณที่ให้การสนับสนุนด้วยดีตลอดมา
  • ของเค้าดีจริง
  • รุ่นถุงเฉพาะกิจ Limited Edition กว่าจะคลอดออกมาได้ เล่นเอาเครียดมาเป็นเดือน
    ขนาด 15 กก (5x3) ภายในบรรจุถุงเล็กขนาด 5 กก จำนวน 3 ถุง เพื่อความ ใหม่ สด เสมอ

image

เสร็จสดๆร้อนๆ เมื่อคืนนี้เอง เช้านี้รับของตัวอย่างมาหนึ่งถุง พรุ่งนี้ขนเข้าคลังสินค้า เตรียมจัดส่งให้ท่านที่จองไว้วันจันทร์
    วันเสาร์ออกบู๊ต เอาไปแค่ 50 ถุง ราคาปกติ 2,100 บาท พิเศษในงานนี้ เพียง 1,800 บาท

รุ่นถุงจริงเป็นกระดาษเคลือบ ราคาปกจำหน่าย 2,100 บาท
  • รถสวยนะครับ เย้ย...ย ถุงสวยดีนะครับ ^^
  • แค่นี้ก็สวยแล้วครับพี่ ถุงเคลือบจะขนาดไหน แต่ที่สำคัญวันงาน ผม 3 ถุงนะครับพี่ ขอบคุณครับ
  • เพื่อความรวดเร็วในการจัดส่ง ใครที่จองไว้รบกวน หากได้อ่านกระทู้นี้
    โทรมาทวงด้วยก็จะขอบพระคุณมาก มันจะได้เร็วขึ้น หาสมุดที่รับออเดอร์ไว้ไม่เจอครับ
  • เช้านี้ทดสอบกับสมุนที่บ้านแล้ว ทั้งสองตัว เรดแมคชีน กับ บีเจ แค่เปิดถุงกลิ่นก็กระตุ้นความอยากแล้ว
    ใช้ถ้วยตวงตักให้กินในปริมาณ 70% ของที่มันเคยกิน วางลงไม่ถึงสามนาทีก็เกลี้ยงในพริบตา

ตอนนี้ก็รอดูมันขี้วันพรุ่งนี้อีกครั้งครับพี่น้อง
  • แล้วนายแบบได้ค่าตัวป่าวคะเนี่ย....
  • ให้มันทำงานบ้างซิ อย่างน้อยก็ช่วยทดสอบอาหาร ฮ่าๆๆ
  • วันงานเอานายแบบไปด้วยป่าวอะคะ จะขอลายเซ็นต์อะ
  • เย้ย ผีมาแว๊ววววว
  • ทดสอบมั่ง
  • ผม fax ไปให้แล้วนะครับพี่ สำเนาการโอน พร้อมที่อยู่