ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ร่วมแสดงความเห็นเพื่อการปรับปรุง
  • กระทู้ กลุ่ม ชมรม คอก จังหวัด พื่นที่ ผมจะเอามารวมอยู่ตรงนี้นะครับ มันโชว์ได้เยอะดี ตรงด้านข้างมันจะมีการตกหน้า แต่ตรงนี้ไม่มีครับ
  • " ตะพานหิน " ครับป๋า.....

ขอบคุณครับ..
  • "พิดโลก" รายงานตัวครับบบบบบบบ หายเหมือนกัน
  • ไปดูตรง กระทู้ชมรมครับ น่าจะเอาคืนมาได้แล้ว
    แต่มีข่าวว่ามีบางคน น้อยใจ แอบไปสมัครบอร์ดอื่นเรียบร้อยแล้ว
    สายรายงานมา ฮ่าๆๆ
  • หูย โตๆกันแล้วน้อยใจแบบนี้ พวกเดียวกะพี่ป้าง นครินทร์แน่ๆ 555
  • น้องปุ๊ ช่างหัวเขาเถอะ คนพวกนี้พี่ไม่ให้ความสำคัญหรอก ไม่หนักแน่นพอ พวกนี้ไม่ใช่แฟนพันธ์แท้
    มีปัญหาแทนที่จะช่วยกันแก้ไข มีสุขร่วมเสพ มีทุกข์ร่วมต้าน แต่กลับใช้การหนีปัญหา อยู่ไปก็เกะกะบอร์ด ทำตัวเป็นภาระอีกต่างหาก

เลี้ยง พิตบูล ใจมันต้องแบบพิตบูล การปรับปรุง เป้าหมายเพื่อให้มันดีขึ้น ไม่มีใครต้องการทำให้แย่ลงหรอกครับ
    พี่เองก็เครียด ไม่ใช่ไม่เครียด แต่มันทำอะไรไม่ได นอกจากการให้กำลังใจกัน การประท้วง ไม่ได้ช่วยให้อะไรดีขึ้นมาครับ

อย่าลืม บอร์ดนี้มันชื่อ พิตบูลโซน ไม่ใช่บอร์ดเลียครับผม
  • ชัดเจน....รับทราบ
    ^_^

• แม้ๆๆๆๆๆๆ สายรายงานตรงเป๊ะเลยนะป๋า ไม่ใช่ไรผมเล่นไม่ได้มันจะลงแดงคับ อย่างไงผมก็ต้อง พิตบูลโซน เท่านั้นคับผมเกิดจากที่นี้โตทีนี้ไม่ยอมไปใหนแน่ๆๆคับ ป๋า ถ้าป๋าไม่ไล่ผมซะก่อนจะอยู่จนตายกันไปข้างหนึ่งเลย เรื่องหมากล้าม คงจะไม่เอาไปแล้วคับ อุดมการแรงกล้าจิงๆๆ ป๋า เราเอาไว้ซุ่มไปงานพานหินดีกว่า ต้อนแลกก็กะจะฟิตไปโชร์หมวดกับป๋าซะหน่อยอดโชร์เลยเซ็งเป็ด เบอร์ดโน้นเอาไว้ขำๆๆคับ
  • พี่มาร์คถามนอกประเด็นนิดส์ มะวานฟัง 93.5 พี่อ๊อดแกอ่านชื่อsmsสมาชิกเยสเรดิโอ มีชื่อคุณณัชพลด้วย ไม่รู้ใช่พีมาร์คป่าวคะ เอิ๊กๆๆ
  • ปักหมุดของ Spirit Of Pits Sisaket หายครับ ขุดให้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
  • น้องปุ๊ ไม่ใช่พี่แน่นอนครับ

กระทู้ปักหมุดของเก่า ตอนนี้ไปอยุ่ที่กระทู้ชมรมครับ
  • พี่ของผมอยู่ในกระทู้ชมรมด้วยป่ะ คลิกไปดูไม่เห็น
    ฝากดูให้ด้วยนะคร๊าบ :)
  • Spirit Of Pits Sisaket เห็นแล้วครับ ขอบคุณครับ
  • ขอบคุณครับ
  • โคราชครับพี่มาค รบกวนด้วยนะครับผม ขอบคุณครับ
  • โคราชอยู่ที่หน้าชมรมครับ คอก ฟาร์ม เราย้ายไปตรงนี้หมดเลย
  • ตกลงของผมไปอยู่ตรงหน้า Product&Service เร่อ :(
  • เว็บมาสเตอร์ครับ พี่อาจจะต้องขอให้เร่งมืออีกสักนิดแล้วนะครับ
    เมื่อคืนที่งานเลี้ยง มีแต่คนบ่นตลอดเลย เขาอยากให้บอร์ดเรากลับมามีบรรยากาศเหมือนเดิมโดยเร็วที่สุดครับ
    หลายท่านยังปรับตัวไม่ได้จริงๆ พี่ขอฝากเรื่องนี้ด้วยครับ

และเดือนหน้าพี่คงจะเริ่มเปิดรับสมัครสมาชิกสมาคม ABC แล้ว จะมีการรับขึ้นทะเบียนลูกสุนัขด้วย
    ดังนั้นเรายังมีงานรออีกเพียบเลยครับ
  • อีกอย่างตอนนี้ตั้งชื่อกระทู้ยาวๆไม่ได้เลยครับ
  • เพิ่งจะลองตั้งกระทู้ครั้งแรก ก็หาวิธีการตามที่บอกลองทดสอบดูแล้ว
    - ลงรูปง่ายขึ้นเพราะไม่ต้องกังวลเรื่องขนาดภาพที่จำกัด125
    - สามารถโพสข้อความต่อได้ทุกรูป
    - ส่วนเรื่องตั้งชื่อกระทู้ยาวๆไม่ได้ก็ขอให้มีการแก้ไขต่อไป แต่ก็ไม่เป็นปัญหาถ้าไม่ได้
    ใหม่ๆก็มีงงบ้าง แต่ถ้าเข้าใจแล้วอันนี้ดีกว่าเยอะ มีUpด้วยแบบนี้ดี จะได้ไม่ต้องตั้งกระทู้บ่อยๆ
  • ชื่อนั้นสำคัญ ลองให้ชื่อผู้ โพส ข้อความ เเละผู้โพสตอบ เป็นสี ต่างกันจะดูมีสีสันดีนะครับ
  • ผมว่าเอาแบบมีสีเหมือนตอนเปิดตัวด้วยก็ดีนะคับมีสีสันดี
  • แบบนี้ก็เล่นง่ายดีนะ

แต่ตอนนี้ไม่มี..น้าผี..แล้วหราา
  • ผีมาแล้ว ใครอยากออกความเห็นแบบไม่ลงชื่อ สมัครเป็นผีเองเลย ไม่มีใครซ้ำเราด้วย
  • เออ แบบนี้ก็เข้าท่าดี ใครอยากเป็นผีอะไรก็เลือกชื่อส่วนตัวเองเลย
  • ตอนนี้ยังไม่มีอะไรแนะนำค่ะถือว่าโอ อ่อ...เล่นทางมือถือนี่เวลาดูหัวข้อกระทู้เค้ามีโลโก้โชว์ด้วยนะพี่มาร์ค
  • ทุกอย่างเริ่มเข้าที่เข้าทางแล้วครับ ถ้าลงรูปแบบเก่าได้เยี่ยมเลย
  • ลูกน้ำกว๊านพะเยาเปงกำลังจัยให้ครับเพ้มาร์คสู้ๆเพื่อเวปของเรา
  • เห็นด้วยกับบิ๊กบัง ลงรูปทีปวดหัวจี๊ดเลย หรือว่าเราโง่หว่า
  • เว็บใหม่ เร็วดีนะคะ
  • บ้านเราเหงาๆนะครับเดี๋ยวนี้ ไม่รู้ว่าจะกลับมาเป็นอย่างเดิมเมื่อไหล่ มีปัญหาตรงลงรูปยากนี้แหละ พอไม่มีรูปให้ดูคนก็หายไปหมด เซงเลยผม ป๋าทำอะไรซักอย่างสิครับ คิดถึงบ้านเก่ามากกว่า ไม่อยากจะหลอกตัวเองอีกต่อไป บ้านเก่ามันชินตามากกว่าครับ สาธุตื่นขึ้นมาเปิดดูขอให้เป็นฉากแดงอย่างเก่าเถอะ เพี้ยงๆๆ แล้วคนเล่นเว็บนี้ส่วนมากเป็นผู้ใหญ่พวกเขาเลยไม่มีความรู้เรื่องลงภาพเท่าไหล่ แล้วพวกเขากว่าจะปรับตัวเข้ากับเว็บใหม่ก็เอาพวกเขาท้อแท้ใจไปบ้าง กรายเป็นนานๆจะเข้ามาบ้านหลังนี้ที เหมือนขาดอะไรไปอย่างนึงเลย แบบใหม่ดีกว่าแน่นอนครับ แต่ต้องคำนึงถึงแฟนๆในเว็บนี้ด้วย ว่าของเดิมก็ดีมากเพียงพออยู่แล้ว
  • พี่ก็รู้สึกว่ามันนานไปแล้วจริงๆ เข้าใจความรู้สึกของทุกคนครับ
    ไม่คิดว่ามันจะยากเย็นแบบนี้ ขออภัยสำหรับความไม่สะดวกครับ
  • ปกติผมเป็นคนใจร้อนมาก ทำอะไรแล้วต้องรวดเร็วทันใจ แต่ยอมรับว่าครั้งนี้เป็นอีกครั้งที่ทำอะไรไม่ได้จริงๆครับ สงสัยราหูเข้า ปลายปีที่แล้วจนต้นปีนี้ ผมตัดสินใจผิดพลาดหลายเรื่อง ยอมรับว่าเสียศูนย์และความเชื่อมั่นในตัวเองหายไปเยอะ จากชีวิตประจำวันที่มีแต่ความสนุก เริ่มกลายเป็นความรู้สึกเบื่อ ไม่อยากคิด ไม่อยากทำอะไรไปแล้วครับ อาหารเอกซ์ตรีมบูลลี่ ที่หมายมั่นปั้นมือว่าจะเป็นอาหารที่ดีที่สุดในประเทศไทย ก็ล่าช้า การปรับปรุงเว็บก็ยังไม่เสร็จ การจัดตั้งสมาคมรับจดทะเบียนหมาก็ยังไปไม่ถึงไหน มีงานค้างเยอะมากจนไม่รู้จะเริ่มตรงไหนก่อน สิ่งที่ทำได้ดีที่สุดในตอนนี้ก็คือ อดทน ครับ

ผมท่องไว้เป็นคาถาประจำตัวตั้งแต่กลับมาจากเมืองนอกว่า ผมจะใช้เวลาทุกวินาทีให้มีค่ามากที่สุด จะไม่นั่งหายใจทิ้งไปวันๆอย่างเด็ดขาด เพราะต้นทุนด้านเวลาเป็นสิ่งที่มีค่ามากที่สุด เพราะว่ามันเสียไปแล้วเอาคืนไม่ได้ มันเป็นการเสียไปอย่างถาวร ดังนั้นใครบริหารต้นทุนด้านเวลาได้ดีที่สุดคนนั้นก็คือสุดยอดจอมยุทธทางการบริหาร เราทำการค้าขาดทุนวันนี้ พรุ่งนี้เราก็อาจจะสามารถปรับปรุงวิธีการ และทำกำไรเอาเงินที่เสียไปคืนมาได้ แต่ทว่าเวลา เป็นสิ่งที่ไม่มีใครเอาคืนได้ เสียไปแล้วก็เสียไปเลย มีเงินมากแค่ไหนก็ซื้อเวลากลับคืนมาไม่ได้ ผมอยากให้ทุกคนเก็บเอาไปคิด อย่างน้อยท่ามกลางความอึดอัด เราก็ได้เรียนรู้อะไรจากมันบ้าง

ผมคือคนที่ทุกข์หนักกว่าใครในเวลานี้ครับ พิตบูลโซน มันคือส่วนหนึ่งของชีวิตประจำวันของผม หากใครเป็นผมคิดว่าคงจะเข้าใจดีถึงความรู้สึกในตอนนี้นะครับ

ด้วยความเคารพฯ
  • อยากได้สีจางๆ ไฮไลท์ระบุหัวข้อสําหรับกระทู้ที่เคยเปิดดูแล้วครับ...
  • อยากเห็นรูปเก่าๆ กลับมาครับ เพราะเวลา search ดูย้อนหลังไม่มีรูปเลย
  • ชอบ รูปแบบใหม่
  • อยากให้กดดูกระทู้แล้วมันเด้งไป Tab ใหม่อ่ะคับ ขี้เกรียจกด Back อ่ะคับเหมือนอันเก่าอ่ะคับ
  • ผมพึ่งจะเข้ามางงนึกว่าเว๊บมีปัญหาเล่นไม่ได้เเล้ว มาเจอเว๊บรูปแบบใหม่ ไงก็ได้ครับขอให้ได้ติดต่อกับคนแนวเดียวกัน จะเว๊บไหนแบบไหนไม่ใช่ปัญหา
  • ดูอันเก่าน่าจะเล่นง่ายกว่าน่ะครับ หรือว่ายังไม่ชิน ยังไงอันใหม่ต้องดีกว่าซิครับ อันใหม่ๆเพิ่มมา แต่สื่งดีๆอันเก่าก็ต้องคงอยู่ เอาใจช่วยครับ
  • รูปเก่าๆ ถ้าเอากลับมาไม่ได้ก็ลบทิ้งเลยแล้วเริ่มต้นใหม่ก็ได้ครับ
    พี่ว่ามันคงไม่ง่ายแน่เลยกับการย้ายรูปเป็นหมื่นๆรูปให้กลับมาโชว์ได้อีกครั้ง
  • ผีมาแล้ว สมัครเป็นผีเลยง่ายดี
  • ทำไมหน้าแรก ของเว็บมันถึงไม่มีแล้วล่ะค้าาาาาาาาา
    แงๆๆ.....หนูอยากได้ไดอารี่คืนอ้ะค่ะ
    เคยอ่านเรื่องบันทึกของไทเกอร์ หมาในหอพักของพี่มาร์ค
    ชอบอ้ะ
    ย้ายมาไว้ที่บอร์ดใหม่หรือเปล่าคะ
    ไม่เห็นเลย เสียดายความรู้ในหน้าเว็บเก่า
    หรือไม่ก็......ทำเป็นหนังสือก็ได้...ประมาณว่า การเลี้ยงพิทบูลในแบบของพี่มาร์ค...
    ......สะอึกสะอื้น.....งอแง....
  • หน้าแรกของเวป โชว์ apache อยู่ครับ
  • ไม่หมื่นอ่ะครับพี่ เกือบสองแสนรูป O_O
  • เอาจนได้สุโค่ย เป็นพี่ถอดใจไปนานแล้ว
  • 171,810 รูป ระยะเวลาสามปี 08/07-11/01 (~880 วัน) เฉลี่ย

วันละเกือบสองร้อยรูป

>..<!
  • ไร้ทใส่แผ่นให้หน่อยครับ จะเอาไปขาย ฮ่าๆๆ

ตอนนี้มีคนโวยวาย เข้าเว็บไม่ได้ โทรมาตลอด
    พวกนี้น่ารักจริงๆ เข้าที่หน้าแรกตลอด
  • วันที่มันไม่ตรงนะพี่มาร์ค ความเห็นล่าสุดพี่มาร์คโพสเมื่อวานวันพุธแต่มันโชว์เป็น 15กพ.ซึ่งเป็นวันอังคารอะ :026:
  • เออว่ะ โพสเมื่อคืนวันที่ 17 แล้วทำไมมันโชว์ 15 ว่ะ