ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอแจ้งให้ทราบถึงอาหาร เอกซ์ตรีม บูลลี่ สูตรเนื้อแกะ โปรตีน 45%
  • ครับได้รับแล้ว ขอบคุณมากๆครับ
    วันจันทร์จัดส่งให้พร้อมของสมนาคุณนะครับ
  • ขอบคุณครับพี่ ^^
  • พี่มาร์ค
    บอร์ดใหม่จัดทำสวยมากเลยพี่ ชัดเจนดี อ่านง่าย สบายสายตา

อาหารรุ่น 2,100 ( เอกซ์ตรีม บูลลี่ ) รุ่นนี้ น่าจะเรียกว่า รุ่นทรหดนะพี่
    เพราะกว่าจะได้วางจำหน่าย นานนนนนนน นนนนนน นานนนน คอด ๆ

รักษาสุขภาพด้วยนะพี่
    ปาหนัน
  • เจ้าตัวเล็กผมอายุได้เดือนนิดๆเองครับ เอ็กซ์ตรีมบูลลี่ มันมีโปรตีนตั้ง45% กลัวกินเข้าไปจะถ่ายเหลวอะครับ เพราะยังไม่ได้ให้มันออกกำลังกายอะไรมากเลยครับ กลัวโปรตีนที่มันกินจะเอาไปใช้ไม่หมดทำให้ถ่ายเหลว วันนึงฝึกให้วิ่งขึ้น-ลงบันได วันละหลายๆรอบอยู่ครับ
    ถ้าไม่เหมาะกับเอ็กซ์ตรีมยังไง ก็เดี๋ยวจะโทรไปสั่งF1 นะครับพี่มาร์ค
  • บางร้านเค้าบอกว่า โปรตีนมากเกินความจำเป็นที่สุนัขต้องการ กินมากไม่ดี เราก็ไม่มีความรู้จริงรึเปล่าพี่มาร์คสุดหล่อ ฮิ้วๆๆ
  • ขอลองตอบแทนพี่มาร์คดูนะครับในเรื่องของโปรตีน (คงไม่ว่ากัน)

โปรตีนถ้ามากไป ก็ไม่มีประโยชน์ครับ เพราะร่างกายนำไปใช้ไม่ได้ บางส่วนร่างกายก็ไปกักเก็บในรูปของไขมัน (อ้วนเผละดูเหมือนหมูมากกว่าหมา) ขณะที่บางส่วนก็ถูกขับออกไปจากร่างกาย แต่โปรตีนจะขนาดไหนถึงจะเหมาะสม อันนี้ขึ้นอยู่กับแต่ละตัวครับ สุนัขแต่ละตัวต้องการไม่เท่ากัน ถ้าพวกสุนัขใช้แรงงานมาก (พาวิ่งทุกวันวันละ ๕-๖ กิโลเมตร หรือลากน้ำหนักนานๆ หรือออกกำลังกายวันละหลายชั่วโมง) ก็ต้องการปริมาณโปรตีนมากกว่าพวกที่เลี้ยงอยู่กับบ้านเฉยๆ ครับ

ส่วนที่อาจะเป็นอันตรายต่อสุขภาพ น่าจะเป็นกรณีที่สุนัขของเรามีค่าไตที่ผิดปกติอยู่แล้ว (อันนี้ผมอยากจะแนะนำให้เจ้าของตรวจค่าไตของสุนัขของท่านทั้งทางปัสสาวะ และทางเลือดเพื่อจะได้ทราบค่าที่แน่นอนว่าไตสุนัขเราปกติหรือไม่ เพราะผมเชื่อว่าเจ้าของพิทบูลไม่ค่อยสนใจเรื่องพวกนี้เท่าไร) แล้วให้ทานอาหารโปรตีนสูง อันนี้ไตที่ผิดปกติอยู่แล้วก็ยิ่งโดนทำงานให้หนักขึ้น ก็จะเสี่ยงต่อภาวะไตวายได้ครับ แต่ถ้าค่าไตเป็นปกติแล้วให้ทาน อันนี้ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ สุนัขที่มีไตปกติสามารถขับของเสียออกจากร่างกายได้โดยไตไม่มีปัญหาอะไร ยกตัวอย่างเหมือนเวลาเตะฟุตบอล ถ้าคุณมีอาการเจ็บเข่าอยู่ก่อนแล้วลงไปเตะ ก็จะยิ่งทำให้เข่าคุณเจ็บมากขึ้นแม้จะวิ่งธรรมดา และอาจถึงขั้นเอ็นหัวเข่าขาดได้ถ้าไม่หยุดพักการเคลื่อนไหวของเข่า แต่ถ้าคุณเข่าปกติ จะเตะอย่างไรก็ไม่เจ็บเข่า (ถ้าไม่เคลื่อนไหวผิดปกติ) ทำนองนี้แหละครับ

น่าจะพอทำให้เข้าใจได้นะครับ :D
  • :o027: ผมเอ ครับพี่Mark เปนกำลังใจให้ครับพี่ สู้ๆๆๆ
  • เรื่องการกินอาหารที่มีโปรตีนสูง ถ้ามีเวลาเอาแบบผมได้คับ ผมแบ่งเป็น4มื้อคับ
    มื้อละน้อยๆคับ แบบนี้จะทำให้เค้าไม่อ้วน เพราะกินเป็นเวลา
    หมาแต่ละตัวความต้องการโปรตีนไม่เท่ากันคับ ถ้าหมาทำกิจกรรมเยอะการใช้โปรตีนก็เยอะตามไปด้วย
    แต่ต้องคำนึงด้วยว่า มันสามารถ รับโปรตีนได้มากน้อยเท่าไหร่
    คุณให้เค้ากินเข้าไป100แต่ร่างกายเค้ารับได้เต็มที่50ที่เหลือก็ทึ้งคับ
    ให้200ก็รับได้แค่50ที่้เหลื่อก็ทิ้งอยู่ นี่ในส่วนของโปรตีนนะคับ
  • อาหารตัวนี้เหมาะกับสุนัขที่สุขภาพดี ไม่มีปัญหาเกี่ยวกับโรคไตครับ
    อาหารในกลุ่มนี้ เขาเรียกว่า Super Booster ครับ มันไม่ใช่อาหารแบบปกติธรรมดาทั่วๆไป
    อาหารกลุ่มนี้จะราคาสูงมาก มีหลายท่านสั่งนำเข้ามาเองคิดเป็นเงินไทย ราคาเกือบหกพันบาทต่อขนาด 30 ปอนด์

สุนัขอายุเยอะ นั่งๆนอนๆ ไม่แนะนำให้ใช้ เพราะสิ้นเปลืองโดยใช่เหตุ มันเหมาะสำหรับสุนัขที่ต้องการคุณค่าการบำรุงอย่างสูงสุด
    เช่นสุนัขเพาะกาย สุนัขประกวด ลูกสุนัข แม่สุนัขตั้งท้อง แม่สุนัขหลังคลอด มันจะเห็นผลได้อย่างชัดเจนกว่า
    โปรตีนที่ผสมอยู่ในอาหาร เป็นโปรตีนที่ย่อยได้จริงทุกตัว จึงไม่ผลเกี่ยวกับไตและระบบกำจัดของเสีย
    หากได้รับในปริมาณที่เกินความต้องการ ร่างกายสามารถกำจัดทิ้งได้โดยง่าย

ประโยชน์ของการให้อาหารประเภท ซุเปอร์บูสเตอร์ ก็คือเราต้องการเห็นผลในระยะเวลาอันสั้น
    เช่นการนำไปใช้เป็นอาหารเพื่อเร่งความเจริญเติบโตในลูกสุนัข เพราะในลูกสุนัขเป็นช่วงที่ต้องการสารอาหารสูงสุด เพื่อให้การเจริญเติบโตได้อย่างเต็มที่
    ลูกสุนัขบางตัว กินยาก เลือกกิน การใช้อาหารตัวนี้จึงเป็นทางเลือกที่ดี เนื่องจากกินในปริมาณที่น้อยลง แต่ปริมาณสารอาหารเหลือเฟือจึงไม่ต้องกังวลว่าลูกสุนัขได้สารอาหารที่เป็นไม่เพียงพอ หรือแม่สุนัขที่เบื่ออาหาร แม่สุนัขที่มีสุขภาพทรุดโทรมหลังการคลอด และปริมาณมูลก็ออกมาน้อยลงด้วย

เราผ่านการทดสอบ วิเคราะห์ วิจัย จากหน่วยงานของรัฐบาลแล้วว่า เป็นอาหารที่มีคุณค่าตามสรรพคุณ และปลอดภัยต่อการใช้จริงๆ
    บนฉลากอาหารเราระบุเลขทะเบียนอาหาร ปริมาณสารอาหาร และคำแนะนำอย่างชัดเจน

ผมมั่นใจว่า ผู้ที่ได้สั่งและนำไปทดลองใช้ จะกลับมาให้ความเห็นในกระทู้นี้เร็วๆนี้ ผมยังไม่บอกดีกว่าว่าผมใช้แล้วเป็นอย่างไร
    แต่จะให้ผู้ใช้เป็นคนจะดีกว่า ผมเองก็อยากทราบผลการตอบรับ และ ความรู้สึกจากผู้ใช้จริงๆ เช่นกัน
  • ดีใจครับที่ได้ใช้อาหารสุนัขดีๆฝีมือคนไทย จองไว้แล้วผมรอล็อตนี้หมดจะเอามาลอง ตอนนี้ให้ผสมแดงม่วงอยู่
  • ใช้แล้วเป็นอย่างไร ยินดีรับคำแนะนำติชมนะครับ
  • กินง่ายครับ วางแล้วกินเลย
  • เมื่อเช้าเบียดคิวเอฟวัน แทรกส่งไปได้ ห้าร้านตัวแทนนะครับ รายชื่อด้านล่างนี้เลยครับ

1. ร้านรติฟาร์ม นครฯ
    2. ร้านเพทเทค สนามหลวงสอง
    3. ร้านเอเชียเพ็ทชอป นครสวรรค์
    4. ร้านศรีราชาหมาสวย
    5. ศูนย์ฝึกนานาชาติภูเก็ต
  • สอยมาเรียบร้อยวันงานที่พันทิพย์แล้วป๋า แตยังไม่ได้ลองรอของเก่าเอฟวันแดงหมดก่อน
  • ลองเลย สักห้าโลก่อน แล้วรายงานผลด้วย
  • รายงานผลให้ทราบครับ
    ลูกค้ามาซื้อที่ Extreem Bully ที่พาร์ค ซื้อปุ๊บเปิดถุงให้หมาลองกินเลย
    อย่างแรกเลยคือ แยกเป็นถุงย่อย ๆ 3 ถุงเล็ก (ถุงล่ะ 5กิโลฯ) สะดวกใน
    การเก็บและให้อาหาร พอเปิดถุงออกกลิ่นครับ หอมฉุย หมาเดินเล่นอยู่
    ในห้องต้อนรับ ถึงกับหันหาที่มาของกลิ่น อาหารเม็ดเป็นรูปสี่เหลี่ยมสีออก
    น้ำตาลเข้มเม็ดเล็ก (สงสัยออกแบบมาเผื่อให้ลูกหมากินด้วย) ที่นี้เอาให้กิน
    ก็เรียบร้อยกินดีครับ แต่ไม่รู้ว่าเป็นอาหารใหม่ กลิ่นใหม่หรือเปล่า หมาถึง
    กินจนหมด ปริมาณที่ให้ก็ประมารครึ่งชามอาหารขนาด 12นิ้ว (พอดีเป็นหมา
    สายกัด) เลยไม่ได้ให้กินมากมายนัก

ส่วนอึ ไม่ทราบเพราะว่าเจ้าของเอากลับไปอึที่บ้าน 555
  • ที่พิดโลกมีขายไหมคับ
    ขายตรงไหนครับ
    พอดีเพิ่งย้ายมาคับ
    จะลองเอามาให้ตัวที่บ้านกินคับ
    แต่ตอนนี้อยากรู้ว่าของผมแท้หรือป่าว
    เพราะพี่เอามาให้ผมจากนครสวรรค์คับ
    ดูยังไงบอกผมทีนะครับ
  • จะพยายามวางตามร้านตัวแทนเอฟวันทุกร้านครับ

แต่หมาแท้หรือไม่แท้ จนปัญญาที่จะบอกครับ ทางทีดีสอบถามจากคนที่เอามาดีที่สุดครับ
  • พี่อาหารพี่มีปัญหาครับ
  • กินกระจาย ชิมิ ฮ่าๆๆๆ
  • หมาผมเลิกกินผสมเลย กินอาหารเม็ดอย่างเดียวหมดเลย งงเลยครับพี่ ปกติไม่ยอมกิน

แถมขี้เป็นก้อนอีก เดี๋ยวจะเป็นริดสีดวงเอา555 ขอค่าชดเชยอีก 2 ถุงครับ :o016:
  • วันนี้มีแต่คนโทรมาชม หน้าบานเป็นกระด้งแล้วครับ ต่างจังหวัดเพิ่งได้ลองใช้กันวันนี้
    กลิ่นมันค่อนข้างแรงจึงไม่ต้องผสม พรุ่งนี้ผลิตล๊อตใหม่อีก สิบตัน เพราะล๊อตแรกหมดแล้ว
    ไม่ต้องหม้กินเยอะนะครับ ประมาณ 70% ของๆเดิม รับรองไม่โทรมครับ อึออกมาน้อย เก็บง่ายด้วย

ทุกแรงเชียร์ ขอบคุณจริงๆครับ
  • ของดีจริงนี่พี่ ไม่ใช่แค่คำโฆษณา
  • หมวดอย่าไปอัดมันเยอะนะ ถ้าหมานั่งๆนอนๆไม่ค่อยได้ออกกำลังกาย มันถ่ายเหลวแน่ๆ เพราะไขมันสูงมาก ให้ประมาณ 70% ของที่เคยให้ก็เกินพอ หรือถ้าเห็นว่าอึเริ่มเหลวไม่จับตัวเป็นก้อนก็ลดปริมาณลงอีก หรือใช้ผสมกับอาหารธรรมดา แต่ถ้าออกกำลังกายถึงก็อัดได้เต็มที่ครับ

ขอแนะนำสุนัขที่จะใช้อาหารตัวนี้ ไม่ควรเป็นสุนัขที่อายุมากเกินไป และควรมีสุขภาพโดยรวมแข็งแรง ไม่มีปัญหาเรื่องโรคไตอยู่ก่อนแล้วนะครับ เนื่องจากมีปริมาณโปรตีนอยู่เยอะมาก หากร่างกายใช้ไม่หมดก็ต้องมีการขับออก มันจึงเหมาะมากสำหรับการบำรุงในช่วงเวลาสั้นๆ หรือใช้เพื่อกระตุ้นลูกสุนัขให้โต แม่สุนัขหลังคลอด และสุนัขกิจกรรมหนักทุกประเภท หรือหมาที่เตรียมตัวสำหรับการประกวดเท่านั้น หมาบ้านๆ ไม่ควรใช้ครับ

และควรใช้สลับกับอาหารปกติ หรือใช้ผสมบ้าง แต่ไม่แนะนำให้ใช้ต่อเนื่องนานจนเกินไป
    เป้าหมายเราออกแบบสูตรมาเพื่อใช้มันเป็นบูสเตอร์ครับ ไม่ใช้อาหารธรรมดา เหมาะสำหรับการอัดเป็นช่วงๆครับ
  • กินด้วยๆๆๆๆ ฮ่าๆๆ
  • เยี่ยมครับพี่ ไม่มีผู้ผลิตอาหารรายใดบอกให้ลดปริมาณการกินลง เนื่องจากกลัวว่าจะขายได้น้อยลง
    พึ่งเห็นพี่มาร์คของเรานั่นแหละที่บอกให้ปริมาณลง 30% ของที่เคยให้ นั่นหมายถึงว่า 1 ถุงเราจะ
    สามารถกินได้นานกว่าเดิม 30% สมมุติว่าหมาเรา 1 ตัวกินอาหารเดิม 1ถุง/เดือน ถ้ามาใช้ Extreem
    Bully มันสามารถกินได้ 1 เดือนกับอีก 9 วัน

อีกนิดยังมีการมาแนะนำอีกว่าไม่ควรใช่ต่อเนื่อง ควรให้สลับ ให้กินเป็นช่วง ๆ ไม่งกที่จะขายจริง ๆ
    กลัวรวยเร่อพี่
  • ทำเพื่อหมาครับ มิได้ทำมาเพื่อคนนะ ฮิฮิฮิ

เห็นคนอัดอาหารหมาแล้วสงสาร หมามันเป็นสัตว์กินเนื้อ ขนาดกระเพาะมันนิดเดียว
    ให้มันกินพอประมาณ แต่เน้นที่คุณค่าจะเกิดประโยชน์กว่า หมาก็ไม่ต้องทุกข์ด้วย
    มันจะได้วิ่งเล่น เคลื่อนไหวได้ตาม ธรรมชาติของมัน หมานะครับ
    มันเป็นสัตว์นักล่า กินเนื้อ กินแล้วต้องวิ่ง มิใช่หมู กินพืชผัก ที่กินแล้วก็นอน

ยกตัวอย่างนะครับ เห็นมาจริงๆแบบนี้
    กล้ายน้ำหว้าสี่ลูก ไข่ต้มสอง โครงไก่หนึ่ง อาหารเม็ดอีกหนึ่งถ้วยใหญ่
    เขาเลี้ยงกันแบบนี้จริงๆครับ ไม่รู้ว่ากระเพาะมันบรรจุเข้าไปได้อย่างไรไหว
    พอมันอิ่มมากก็ไม่อยากเคลื่อนไหว กลายเป็นอ้วน หลังแอ่น ไม่มีกล้ามเนื้อ
  • จัดไปครับพี่ สงสัยกลัวรวยจริงๆครับพี่มุ555
  • พึ่งฟื้นจากการไปงานพันธ์ทิพ(แฮะๆๆแวะตลอตทางเลยป๋า)ก็ได้ยินข่าวดีเลยสุดยอดอาหารถึงภูเก็ตแล้ววววววววววเดี๋ยวจะไปอุดหนุนคับ
  • ข่าวไวใช้ได้ อย่าตุนนะครับ ของยังออกไม่ทันเดี๋ยวขาดตลาดอีก
    ขอบคุณนะทั่น
  • คำถามครับพี่ คือผมให้อาหารเอฟวัน แล้วหมาถ่ายเหลวนี่แสดงว่าออกกำลังกายน้อยไป หรือให้อาหารเยอะไปใช่เปล่าครับ ผมใช้1ถุงครึ่ง ต่อเดือนโดยเฉลี่ย
  • พี่ค่อนข้างมั่นใจว่า ในบ้านเราน้อยมากที่พาหมาออกกำลังกายได้เต็มที่

วิธีตรวจสอบ ลองลดปริมาณลงดูสักครึ่งหนึ่งในมื้อวันพรุ่งนี้นะครับ
    หากอาการถ่ายเหลวหายไปแสดงว่าเราให้เยอะเกินไปครับ
  • แล้วอาหารตัวใหม่นี้ มีสารอะไรพิเศษเหมือนตัวสีแดงหรือเปล่าที่ช่วยให้นำโปรตีนไปใช้
    ผมอยากใช้ให้เต็มประสิทธิภาพครับ ขอบคุณครับ
  • การออกกำลังกายให้เพียงพอ คือสารกระตุ้นจากธรรมชาติ ให้การดูดซึมอาหารไปใช้ที่ดีที่สุดครับ
  • ขอแสดงความคิดเห็นกับอาหารหน่อยนะคะ พอดีพึ่งให้ลูกสาวและลูกชายลอง

ลูกสาวทานเยอะมาก ซึ่งเป็นปกติคะ อิอิ

แต่ลูกชายเป็น ไซบีเลียน ไม่ค่อยทานอาหารเม็ด ทานยากมาก พอเทลงไปสักพัก วิ่งเข้ามาทานเกลี้ยงเลยคะ

ปลื้มใจมากที่เห็นเค้าทานได้คะ ประโยชน์จากอาหารได้แน่นอนถ้าเค้ายอมทานอาหารคะ ^^
  • อีกเรื่องนะคะตัวแทนจำหน่ายอาหารที่ จ.ราชบุรี ที่มีเบอร์ลงไว้โทรไปสั่งเค้าบอกว่าร้านเค้าปิดเลิกขายแล้ว

ถ้าไงแก้ไขข้อมูลด้วยนะคะ อาหารชุดนี้สั่งมาจาก ราชบุรีสัตวแพทย์ คะ ^^
  • ขอบคุณสำหรับคำแนะนำติชมนะครับ ฟังแล้วปลื้มจริงๆครับ
  • มีจำหน่ายที่ ด๊อกฟันพาร์ค แล้วนะครับ

ไฟล์แนบ
    IMG_5465.jpg 104K
  • ชอบวิธีการจับแยกถุงข้างในมากค่ะ แบ่งเป็นถุงๆ เอามาใช้ที่ล่ะถุง สะดวก และ
    ก้อเก็บกลิ่นดีค่ะ ถุงใหญ่เปิดใช้กว่าจะหมดกลิ่นของอาหารก้อหมดไปด้วยค่ะ
    แต่ลูกสาวยังไม่กินเลยค่ะ สงสัยเบื่อเพราะตอนนี้ให้เนื้อแกะเค้ากินอยู่ เนื้อแกะ
    หมดเมื่อไหร่คงได้ลองกันล่ะที่นี้
  • ผมทดสอบโดยการให้สุนัขกินในปริมาณ 70% ของอาหารเดิม (F1 สีแดง)
    และหมาไม่มีการออกกำลังอะไร ช่วงให้กินวันแรก ยังไม่ได้ให้ขึ้นเครื่องวิ่ง
    ปล่อยออกมาเฉพาะตอนเช้าและตอนเย็น กลางวันอยู่ในซอง

รูปอึ หลังจากให้กินวันแรก
    image

วันที่สอง
    image

วันที่สาม เริ่มไม่จับตัวเป็นก้อน
    image

ผมจับขึ้นเครื่องวิ่งในวันต่อมาประมาณ 30 นาที ปรากฏว่า อึกลับมาเป็นก้อนแข็งเหมือนเดิมครับ
    แสดงว่า การออกกำลังกายมีผลเป็นอย่างมากสำหรับอึที่ออกมา ใครได้ผลต่างจากนี้ ขอข้อมูลหน่อยครับ
    ไฟล์แนบ
    rs 1.jpg 113K
    rs 2.jpg 111K
    rs 3.jpg 99K
  • พี่มาร์คอะ @~@
  • ใครเปิดตอนกินข้าวจะช่วยลดความอยากอาหารได้ เย้ๆๆๆ
  • อยากบอกว่าผมเลย5555 แอบตกใจใครเล่นอะไรว่ะ ชัดเจนเลยครับพี่
  • ที่กำแพงแสนมีจำหน่ายแล้ว ร้านคุณเพทายนะครับ โทร 086 368 7606

ที่ลำพูนร้านรินนี่ ที่พัทยาร้านสนูปด๊อก ส่วนมากเราจะวางตามร้านตัวแทนเอฟวันนะครับ ลองสอบถามดูว่าของไปถึงหรือยัง
  • ที่เชียงใหม่ซื้อได้ที่ใหนคะ อยากได้มากมาย ขอบคุณมากคะ
  • ไม่เห็นได้เสื้อตามกระทู้ที่สั่งจองเลยเลยอ่ะพี่
    ตอนรับของไม่ได้อยู่รับเองคนรับก็เลยไม่ได้ถามคนส่ง
  • แล้วเอฟวันโปรตีน 32 เพียงพอหรือยังครับผมใช้แต่เอฟวันมาตลอด
  • เนื่องจากคนจองมามีเสื้อหลากหลายไซส์มาก ผมจึงเปลี่ยนเป็นลด 20% สำหรับผู้สั่งจองไปแล้วครับ

ใช้เอฟวันความจริงสารอาหารก็เพียงพอแล้วครับ แต่อาหารเอกซ์ตรีมบูลลี่ เราใช้เป็นบูสเตอร์ครับ เพราะบางครั้งอากาศร้อน หมากินอาหารยากหรือไม่ค่อยกิน เราลองมาใช้อาหารเกรดนี้ ให้กินเพียงครึ่งเดียวของที่เคยกิน ก็ได้สารอาหารเท่าๆกันครับ
  • ขอเปลี่ยน สโลแกนอาหารในสังกัดใหม่ตั้งแต่วันนี้เป็นดังนี้ครับ

อาหารเอกซ์ตรีมบูลลี่ คุณภาพดีกว่า ในราคาที่เท่ากัน
    อาหารเอฟวัน คุณภาพเท่ากัน ในราคาที่ถูกกกว่า

เป้าหมายเพื่อการเปรียบเทียบกับอาหารนอกนำเข้าเท่านั้น ขอความกรุณาอย่าลอกเลียนแบบโดยเด็ดขาด
    โปรดเคารพใน ทรัพย์สินทางปัญญา อาหารของเราทุกตัว มีเป้าหมายเพื่อให้คนไทยได้ใช้อาหารคุณภาพดี ในราคายุติธรรม
  • เมื่อสองสามวันก่อน ยี่ปั้วใหญ่รายหนึ่ง ต้องการเป็นตัวแทนอาหารเอกซ์ตรีมบูลลี่ แต่บอกว่าอาหารเราเป็นของผลิตในไทย แต่ขายราคาสูงเกินไป

ผมเลยด่าสวนไป อาหารเกรดเดียวกลับเอฟวัน ผลิตจากเมกซิโก ขายสองพันกว่าบาท ทำไมไม่บ่นว่าแพงบ้าง แต่อาหารตัวนี้เกรดสูงกว่าต้องเยอะ ขายเพียง 2,100 บาท ทำไมถึงบอกว่าแพง อย่าดูถูกอาหารไทยนักเลย ไม่อยากขายก็ไม่ว่า แต่อย่ามากดขี่กัน จะบูชากราบไหว้ฝรั่งก็ไม่ว่า แต่อย่ามาดูถูกคนไทย

นี่คือที่มาของโลแกนใหม่ ของเราครับ