ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ใช่ RED NOSE ป่าวครับ
  • เพิ่งได้มาจะมาผสมครับ ขอบคุณ
    ไฟล์แนบ
    kkk333.jpg 99K
    kkk222.jpg 94K
    kkk11.jpg 91K
  • รบกวนด้วยครับ ไม่แน่ใจจริง ขอบคุณครับ
  • ลองไปดูที่rednosefanclub ดูครับมีคำจำกัดความอยู่
  • ตัวแรกเป็นแฟนซีเรดโนส ส่วนตัวที่สองเป็นเรียกว่าช็อกโกเลตเรดโนดครับ
  • ใช่ครับตามที่คุณJoe88แจ้งใว้ตามนั้นเลยครับ
    ไฟล์แนบ
    Resize of Resize of Resize of DSC00878.JPG 76K
  • คุณ Ottoนี่ชอบมอไซร์เหมือนผมเลยครับแต่ผมชอบสปอร์ทมากกว่า
    พวกซู1000หรือ R1อะไรประมาณนั้นนะครับแต่อายุเริ่มมากขึ้นก็เริ่มจะถอดๆใจ
    เหมือนกัน(ใจมันไม่เหมือนเดิมครับ)ก็เลยหันมาเล่นรถยนต์กับเครื่องเสียงแทนครับ
    ที่บ้านมาเรดเนดโนสอยู่เหมือนกันแต่แก่แล้วแต่ไม่มีรูปครับเอารูปไอ้หมูอ้วนจมูกดำไปดู
    ก่อนก็แล้วกัน
    ไฟล์แนบ
    136.jpg 20K
  • สวยไหมครับ ราคา 6 พัน แปดเดือน สูงเหมือนกัน บอกหน่อยนะ ครับ
    ไฟล์แนบ
    P8250499-23.jpg 72K
    P8250499-32.jpg 71K
    P8250499-42.jpg 60K
  • ดูโดยรวมราคานี้ถือว่าไม่แพงครับ แต่จะให้สวยเหมือนหมาที่ขายแพงๆก็คงไม่ได้
    และลูกหมาที่ขายแพงๆพ่อแม่สวยแต่ลูกโตขึ้นกลับไม่สวยเหมือนพ่อแม่ก็มีเยอะ
    ถ้าคุณชอบเรดเรดโนสผมอยากให้คุณคาดหวังในความสามารถของมันมากกว่าความสวย
    เพราะเรดเรดโนสจะมีความสามารถในการทำกิจกรรมมากกว่าและมากที่สุดในบรรดาพิทบูลด้วยกัน

แต่ถ้าจะให้ผมตอบแบบตรงๆ ก็ขอตอบว่าสุนัขตัวนี้มีกระบอกปากเล็กไปหน่อยครับ
    ความสวยงามของสุนับของพิทกระบอกปากจะมีความสำคัญมาก สุนัขที่มองดูสวย
    ก็จะเป็นสุนัขที่มีกระบอกใหญ่และสั้นครับ และสุนัขที่มีกระบอกปากใหญ่ก็จะมีกระดูกที่
    ใหญ่ตามไปด้วยครับ ส่วนเรื่องความสูงก็ต้องดูที่ความสมส่วนของลำตัวและความกว้างของ
    หน้าอกประกอบด้วยครับ ถ้าสูงแล้วมีหน้าอกแคบก็ไม่สวย ถ้าสูงแล้วมีหน้าอกกว้างมองดูมีพลัง
    มีกล้ามเนื้อสมส่วน(ถ้าเป็นคนก็เหมือนนักกีฬาครับ) ก็สวยครับ

แต่ความกว้างของหน้าอกเราสามารถที่จะช้วยได้โดยการออกกำลังครับ แต่จะให้เหมือนหมาที่
    มีโครงสร้างดีอยู่แล้วและออกกำลังเสริมเข้าไปอีกก็คงจะไม่ได้ ผมซื้อพิทตัวแรกผมก็เลือกไม่เป็นครับ
    แต่ตอนนี้เลี้ยงพิทมาแล้วทั้งหมดประมาณ 6 ตัว ก็เลยพอที่จะเข้าใจว่าต้องเลือกอย่างไรบ้าง
    เป็นพื้นฐานในการตัดสินใจ

ตอบด้วยความจริงใจไม่โกรธกันนะครับ มีอะไรก็ตั้งกระทู้ถามได้ครับยินดีที่จะแนะนำ

สวัสดีครับ shokul99@gmail.com