ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Meeting D-1 Training วันอาทิตย์ที่13นี้ ห้ามพลาด!!!
  • meeting d1 วันที่อาทิตย์ที่13 นี้ ขอเชิญพี่ๆทุกคน มาร่วมสังสรรค์ปาร์ตี้ จับเข่าคุยกัน และทำกิจกรรมร่วมกัน พี่ๆคนไหนอยากกินอาไรก็หิ้วกันมาเลย มาช่วยกันเหมือนอย่างเคย ทางd1จัดเตรียม อาหารและเครื่องดื่มไว้คอยบริการ รวมพลกันเวลาบ่าย2โมงนะคับ
  • งานนี้ผมทุ่มเทมาก อยากจาให้งานออกมาดี มีกิจกรรมดีดีให้คนรักพิทบูล ส่วนเรื่องกิจกรรมนั้นผมจามาอัพเดท เตรียมหมาและร่างกายของพี่ๆไว้ให้พร้อม แล้วเจอกัน
  • ตอนนี้สถานที่ทุกอย่างพร้อมแล้วนะคับ
    ทั้งสนามและกิจกรรม

images by free.in.th
  • กิจกรรมแข่งว่ายน้ำและกระโดดน้ำไกล พร้อม!!!!

• สถานที่พักผ่อนย่อนใจและบริการเครื่องดื่ม Pitbullcafe และยังให้บริการInternet wifi ฟรีอีกด้วย
  • สถานที่สบาย ฟังเพลงสไตล์ชิวๆ
  • ป้ายหน้าซอยจัดให้เห็นกันเต็มๆ
  • พรุ่งนี้แล้วนี่หว่า ไวจัง
  • มีกิจกรรมมันส์ๆท้าทาย ลากน้ำหนักและกิจกรรมใหม่ที่ไม่มีที่ไหนแข่งมาก่อน แล้วยังมีกระโดดน้ำไกลและแข่งว่ายน้ำ
  • แล้วงานนี้นะคับ ยังมีตำนานการลากน้ำหนักอย่าง คาร์บอมและBJ มาร่วมงานอีกด้วย
  • จากนั้นพอเส็จสิ้นกิจกรรม เราก็มาปาร์ตี้กันต่อเลย เตรียมตัวไว้ให้พร้อม งานนี้อาจถึงเช้า แล้วเจอกันวันที่13 ที่d1 นะค๊าบ
  • วันที่13นี้ กิจกรรมทุกอย่าง " ฟรี " แล้วยังได้คำแนะนำดีดีจากครูฝึกและกูรู แต่ถ้าพี่ๆอยากจาให้สินน้ำใจเล็กๆน้อยๆ กับครูฝึกเราก็ไม่ขัดศรัทธา
  • มากันเยอะๆนะคับ แล้วเจอกัน
  • อยู่เชียงใหม่ค่ะ อยากไปมั่ง ว่างๆมาเที่ยวเชียงใหม่กันบ้างนะคะ
  • อยากพาศิษย์เก่าไปสุดๆแต่ยังไม่กลับเลย เศร้า ฟิตซ้อมจนเป็นหมดแล้วด้วย อดๆๆๆ
  • อยากไปมากแต่ลูกผมมันสายเก่าไม่ได้อยู่ชมรม หมาบ้านบ้าน แฟนบอกว่าเค้าคงไม่สนใจเราเลยถอดใจ
  • เบื่อพวกดูถูกหมาตัวเอง ดูถูกตัวเอง คนประเภทนี้อย่ามาเลยครับ เกะกะพื้นที่
    น่าสงสารหมาคุณจัง มีเจ้านายใจไม่ได้เลย คุณสำคัญแค่ไหนที่คนต้องให้ความสำคัญครับ

ชมรมผม ไม่มีการแบ่งแยก ไม่มีการโอ๋ใครเป็นพิเศษ ทุกคนเท่าเทียม หมาสวยหรือไม่สวยไม่เกี่ยว
    หมาไม่สวยทำอย่างไรมันก็ไม่สวย แต่ก็ไม่ใช่ว่ามันจะไร้ค่า ผมจึงสนใจแต่พัฒนาจิตใจคนไม่พัฒนาหมาครับ

ทำความเข้าใจเสียใหม่นะครับ และอย่าพูดทำนองนี้อีก ผมสงสารหมาคุณครับ

• อุ๋ย!!!ใจเย็นๆก่อนคับ
  • ก็มาได้นะคับ มากันเยอะๆ จาได้มันส์ๆกัน
  • ตี๊ พี่ไม่ค่อยชอบคนที่ชอบดูถูกหมาตัวเองครับ ชมรมเราหากต้องตามง้อให้คนมาอย่าทำเลย มันเหนื่อย
    เราต้องการคนมาช่วยสร้าง มาช่วยกันสานต่อ แต่ไม่ใช่มาเป็นภาระ จัดงานก็เหนื่อยพอแล้ว หากต้องมาคอยตามง้อคนอีก พอดีไม่ต้องทำอะไรแล้ว

พิตบูล มันสุดยอดทุกตัวอยู่แล้ว เลี้ยงพิตบูล ต้องเชื่อมั่นในตัวเองครับ
  • ชอบคำนี้มากๆเลยครับ พิตบูล มันสุดยอดทุกตัว ผมน้องใหม่วันนี้ไปแน่ๆแต่นู้นครับ เกือบ 16.00
    แล้วเจอกันครับ พี่ๆ
  • อยากให้คนรักพิตบูลจริง มากันเยอะๆครับ แล้วคุณจะภูมิใจในหมาที่คุณมี
    หมาพิตบูล คุณค่ามันอยู่ข้างใน เราต้องค้นหา ยิ่งค้นก็ยิ่งเจอ ยิ่งเจอก็ยิ่งสนุก
    แล้วคุณจะเข้าใจว่า พิตบูล คืออะไร แต่ไม่ใช่ความสวยหรือราคาแพงแน่นอน

คนที่ไม่รู้จักการสร้างสัมพันธ์กับคนอื่น และคนที่ถือเนื้อถือตัว ไม่แนะนำให้มางานแบบนี้ครับ
    เพราะทุกคนต้องเปิดโอกาสให้คนอื่นรู้จักเรา ไม่ใช่เรารอให้คนอื่นมารู้จักครับ

ด้วยความเคารพฯ
  • เอารูปมาฝากด้วยเน้อ
  • เล่นทีต้องเทพไปเลย นกตัวละพันสองพันแมร่งเกะกะบ้านว่ะ ไหนจะสู้ อินทรีย์ทองมาตัวราคาสองแสนกว่าๆ นี้คือ สิ่งที่น้าผีโดนมา ไม่ใช้ถือตน เข้าสังคมของตนไม่เป็นแก่ป่านนี้แล้ว รู้ได้พอสมควร คิดดูถูกทาง... นี้ สิ...
    เคยเจอ
  • พูดงี้ก็ไม่ถูกนะครับ ผมว่าแนวใครแนวมัน แล้วแต่ชอบแล้วงานนี้วัดความสามารถหมาครับไม่ใช่ความสวย
    หมาแพงดิทำไรไม่ได้กินแล้วก็นอน ทำตัวอ้วนๆไปวันๆ หน้าทิ่มๆตูดโด่งๆแสดงถึงว่าไม่ค่อยได้ทำกิจกรรม
    ไปนั่งคุยก็คุ้มแล้ว สนุกๆอย่าคิดมาก ถือว่าไปดูสิ่งที่ชอบ
  • เรื่องนก มันเป็นการแซวกันในกลุ่มครับ ดูหัวข้อกระทู้ด้วยครับ

เรื่องของเรื่องก็คือ น้องในกลุ่มเขามีนกเลี้ยงกันหมดแล้ว เหลือแต่ผมที่ยังไม่มี เจอกันทีไรก็แซวผมตลอดว่าผมคงเลี้ยงได้แต่นกเอี้ยง เลี้ยงนกแฟชั่นแบบเขาไม่ได้ เพราะพวกเขาซื้อนกเข้าบ้านคนละหลายๆตัวแล้ว เริ่มจากตัวถูกๆก่อน แล้วแพงขึ้น จนเดี๋ยวนี้มีกันไม่ต่ำกว่าคนละสองสามตัว ผมก็เลยบลั๊ฟกลับ ก็แค่นั้นเองและผมก็ยืนยันด้วยว่าหากผมจะเลี้ยงนก ผมจะไม่เดินตามก้นใคร ถ้าจะซื้อก็ขอเทพๆแบบตัวเดียว แพงหน่อย แต่ว่ามันสวยจริง และตัวเดียวคงไม่เป็นภาระมากเท่าไร เพราะว่าบ้านผมไม่ใช่สวนนกครับ และก็บอกเลยว่าไม่เคยชอบเลยเรื่องนกนี่ ผมชอบนกที่บินอย่างอิสระบนท้องฟ้า ในป่า มากกว่านกที่เกาะคอนอยู่ในบ้าน ผมรู้สึกว่าเลี้ยงนกมันเป็นภาระ และมันก็ไม่เหมาะกับการดำเนินชีวิตประจำวันผมสักเท่าไร และที่จะหมาเลี้ยงก็เพื่อให้มันคุยกับเขาได้ เข้าสังคมกับเขาได้ แค่นี้เองครับ
  • คนเรา สิ่งที่เราไม่ชอบ แต่เพื่อนชอบ หากมันไม่หนักหนาสาหัสหรือฝืนใจมากจนเกินไป ผมก็พยายามทำให้ครับ
    คนเรามันต้องมีเพื่อน มันต้องมีสังคม บางครั้งการทำตัวกลมกลืนกับเขามันก็เป็นสิ่งที่ควรทำครับ ผมเลี้ยงหมา เลี้ยงนก เลี้ยงปลา เพราะผมอยากหาอะไรทำแก้เหงา อยากมีเพื่อนเยอะๆ เอาไว้ผ่อนคลายนอกเวลางาน

แต่คุณมาแบบผีแล้วมาตัดพ้อต่อว่า ทั้งที่คุณยังไม่คิดที่จะก้าวเข้ามาลองดูก่อนเลย ใช้การคิดเองเออเอง ผมรำคาญคนประเภทนี้มากครับ ผมเบื่อมากๆกับการตามง้อคน การเลี้ยงหมาเชิงกิจกรรม มันต้องทำด้วยความเต็มใจ และสมัครใจ มันถึงจะสนุก แต่ถ้าต้องคอยตามง้อตามเอาใจคนมันเหนื่อยครับ เพราะทุกคนต่างก็มีภาระ ทุกคนต่างก็มีปัญหา ดังนั้นคุณควรช่วยกันลดปัญหา มากกว่าเข้ามาแล้วสร้างปัญหา สร้างเงื่อนไขครับ

คนเตรียมงานเขาทั้งเหนื่อย ทั้งเครียด ทั้งกังวล สารพัดนะครับ ส่วนคุณถึงเวลาแค่หอบหิ้วหมามา แล้วก็ไปสนุกกับเขาได้เลย และหมาแนวกิจกรรม มันจะแนวไหนเขาไม่สนหรอก ชื่อก็บอกแล้ว มาเพื่อทำกิจกรรมร่วมกัน มาร่วมสังสรรค์กัน
  • งานเมื่อวาน ถึงคนจะไม่เยอะ แต่ก็สนุกครับ เราอยู่กันจนเที่ยงคืนเลย และทุกคนที่มางานหลายคนก็เพิ่งเจอกันครั้งแรก แต่ต่างก็รู้หน้าที่ว่ามาแล้วควรทำตัวอย่างไร มีอาหารวางเตรียมไว้ มีเครื่องดื่มเตรียมไว้ให้พร้อมสรรพ มาถึงก็ดูแลตัวเอง ตักอาหารแล้วก็มานั่งล้อมวงคุยกัน ทำตัวกันสบายๆ งานมันก็เลยสนุก เอาไว้รอดูภาพเองก็แล้วกันครับ

คนที่คิดจะมาร่วมกิจกรรมประเภทนี้ หากเป็นถือตน ต้องรอคนมาเชิญ มาเอาใจ นอกจากตนเองจะอึดอัดแล้ว เจ้าภาพก็พลอยอึดอัดไปด้วย ผมจึงไม่แนะนำให้คนที่สวมหัวโขนอยู่ตลอดเวลาอย่ามางานประเภทนี้เลย มันจะทำให้งานเขากร่อยเปล่าๆ แต่ถ้ามาแล้วทำตัวสบายๆ สร้างโอกาสให้ตัวเองในการที่จะทำความรู้จักกับคนอื่น มันก็จะทำให้คุยกันได้ง่าย มิตรภาพมันก็เกิด การจะให้เจ้าภาพเดินเข้าไปฉุดไปยื้อเข้ามาตลอด บางครั้งเจ้าภาพเองก็อายเป็นนะครับ

ขอโทษนะครับ ผมชอบพูดอะไรตรงๆแบบนี้ละครับ
  • ขออภัยเมื่อวานเข้าไปไม่ทัน จริง ๆ อยากเข้าไปคุย
    กับพี่มาร์คและพี่อู๊ดเรื่องการวางแผนจัดกิจกรรมกีฬา
    เอ๊กซ์ตรีมสำหรับพิทบูลสายใช้งานซะหน่อย ไว้โอกาส
    หน้าจะหาเวลาเข้าไปนั่งคุยกับพี่มาร์คและพี่อู๊ดที่ดีวัน
    นะครับ

ช่วยอัพรูปสวยๆ มันส์ๆ ให้ชมด้วยนะครับ
  • เรื่องหมาสวย ไม่สวยอย่าคิดมากค่ะ อย่างไรซะก็สวยในสายตาของเราคนเลี้ยงอยู่แล้ว เรารักของเราซะอย่างอย่าแคร์สื่อค่ะ ^_^