ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากได้Jockค่ะ..พลีส!!
  • ใครอยู่แถวๆตลิ่งชัน จะกรุณาเผื่อแผ่ jock ได้ไม๊คะ อยากดูค่ะ^^" หรือจะบริเวณใกล้เคียงก็ได้ค่ะ เดี๋ยวจะไปรับถึงที่ ขอบคุณมากนะคะ
  • ติดต่อคุณหยกเลยคุณโม

ผมอยู่บางบอนครับกำลังหาเพื่อนฝึกหมาลากนน้ำหนักอยู่

ขอโทษน่ะคุณโมไม่ทราบว่าหมาที่บ้านฟิตเอง หรือฝีมือแฟนครับ
    ไฟล์แนบ
    1152.JPG 32K
  • วู้ววว...ฝีมือโม70เปอร์เซน 55+..แฟนโมทำงานค่ะ จะว่างเสาอาทิต ส่วนโมจะฝึกเค้าแทบทุกวัน อย่างละนิดหน่อย
    แต่โอเค เสาอาทิตก้เต็มสูบ เพราะฝึกเองหมด4ตัวก็ตายแหง๋ๆ ก็ช่วยๆกันแหละ(แต่แอบเข้าข้างตัวเองไง:018::018::018::018:)
    แล้วที่ว่าหาเพื่อนลากเนี่ย โมอยากฝึกค่ะต้องทำไงบ้างล่ะ เอาซิจะได้ช่วยๆกัน โมก็ไม่ค่อยรุ้เรื่องลากเลยอ่ะ
    ***ทำไมต้องให้ดูบั้นท้ายตลอดเลยอ่ะ***
  • คุณโมนี้เยี่ยมจริงๆ:063::063:

ที่ให้ดูบั้นท้ายเพราะมันหันหน้าเข้ากำแพงไงถ่ายไม่ได้

อีกอย่างหน้ามันขี้เหร่ไม่อยากให้เห็นกลัวจะนอนฝันร้าย อิๆๆ

ฝึกลากไม่ยากแต่ก็ไม่ง่ายของผมก็เริ่มจากความไม่เป็นนี่แหละครับ

ถ้าใจรักอย่างคุณโมก็ยิ่งง่ายเลย

ขอให้หมากับเจ้าของเข้าใจซึ่งกันและกันสื่อสารกันรู้เรื่องก็ใช้ได้แล้ว

เริ่มต้นก็นี่เลย ซื้อชุดลาก ปุ๊ Pit Equipment Tel : 081-2091623

หลังจากนั้นก็เอามาให้หมาใส่ลองดูว่ามันเข้ากับชุดได้หรือเปล่า

ถ้ามันไม่แอนตี้ก็แล่นกับมันตามปกติสัก5-10นาที

แล้วก็หาอะไรก็ได้ที่พอจะหาได้หนักประมาณ 10-15 กก.ให้มันลากอันนี้ต้องจูงให้มันเดินตามเราก่อน

เอาแค่ 4-5 เที่ยว ระยะทาง 6-10 เมตร ก็พอ
    ไฟล์แนบ
    q38850.jpg 62K
    untitled999.JPG 51K
  • คุณweerapongค๊า....ชุดลาก หนังกับขนแกะ แตกต่างกันรึป่าวอ่ะคะ หรือว่าเหมือนกัน จะได้ถอยมาให้ลองใส่เลย
    แล้วชุดรัดอกอ่ะ มันมีไว้ทำอะไรอ่ะคะ ม่ายรู้จิงๆ:003::003::003:
    ไฟล์แนบ
    76.JPG 70K
  • ชุดรัดอก เอาไว้ใส่จูง ครับ มันจะมีพื้นที่รับแรงกระชากจากตัวหมา มากกว่าปลอกคอ:o001:

สังเกตุเวลาหมาจูงด้วยปลอกคอจะไอ แฮ่กๆๆ เพราะเวลามันดึงปลอกคอไปรัดคอมัน:o025:

แต่ถ้ารัดอกก็จะช่วยลดปัญหาเรื่องนี้ไปได้เยอะครับ แถม เท่ห์ อีกต่างหาก 5555+:o028::o028:
  • อ่าคุณหยกมาพอดี...โมอยากได้หนังอ่ะ ต้องทำยังไงบ้างคะ ขอบคุณมากค๊า...(สงสัยต้องเสียตังค์ค่าออฟชั่นให้เด็กทีบ้านอีกแล้วซิเนี่ย)
    สนใจชุดรัดอก อิอิ
  • หยก เอาหนังด้วยดิ ส่งมาให้ด้วยนะ อยากดูจิงๆ

เอาที่อยู่มา เด๋วส่งซองกะแสตมป์ไปให้ ok ป่ะ :022::022:
  • ใช่ๆค่ะ อยากด้ายยยยย...
    http://www.youtube.com/watch?v=jZFrpjKGpkA
  • พี่โบ กะ เจ๊โม ส่ง ที่อยู่มาที่ jannoy@hotmail.com
  • ไม่ต้องแล้วครับ น้องหยก พี่พึ่งได้เมื่อตะกี้นี้เองครับ

ไปรษณีย์มาส่งพอดี ขอบคุณมากครับ :005::005:
  • ชุดขนแกะน่าใช้มากกว่าชุดหนังทนทาน ดูแลรักษาก็ง่าย ชุดหนังโดนน้ำแล้วจะแข็ง

ส่วนชุดรัดอกที่คุณโมใช้อยู่ก็ใช่ เพราะมีหลายแบบให้เลือก

ส่วนของผมยังไม่ได้ซื้อเลย อิอิ

เรดโนดของคุณโมหน่วยก้านใช้ได้เลยครับ อายุเท่าไหร่แล้วครับ

ของผมชื่อทอง อายุ 13 เดือน
    ไฟล์แนบ
    untitled2.JPG 25K
    A23521.jpg 65K
    untitled98.jpg 36K
  • โอ้ว..คุณweerapongค๊า... หนุ่มทองของคุณฟิตมากเลยอ่า... ลากด้วย เท่ห์เลยๆๆ
    ของโม จอร์ชค่ะ 1ปี8เดือน
    ไฟล์แนบ
    SP_A3063.jpg 33K
  • พี่ weerapong อยู่บางบอนช่วงใหนคับเผื่อว่างๆผมจะได้แวะเข้าไปชมสักหน่อย
    ผมอยู่แถวๆบางบอน 4 ใก้ลๆวัดหลัก 3
    ไฟล์แนบ
    IMG_0371_resize_resize.JPG 69K
  • ผมอยู่ เส้นตัดใหม่กัลปพฤกษ์ครับ ก็ถือว่าใกล้ๆกัน เพราะแถวนี้วิ่งรอบนอกสะดวกอยู่
    ว่างนัดเจอกันที่สวนสาธารณะตรงวงแหวนก็ได้สถานที่กว้างขวาง
    ผมเคยเอาไอ้ทองไปลากรถเล่นอยู่ไม่ค่อยมีหมาจอนจัด

ของคุณโมให้ทานอะไรบ้างครับ
  • ก็ เอฟ1 ข้าว และก็ทำน้ำซุปเองอ่ะค่ะ บางทีก้จะเนื้อ หมู สลับกันไป แต่ต้องมีผักหลายๆอย่าง ปรุงรสด้วยเกลืออย่างเดียวค่ะ:019::019::019:
    ไม่รู้จะถูกผิดอ่ะค่ะ แต่อยากให้อะไรที่แบบเป็ยอาหารสดบ้างไม่ค่อยอยากให้อาหารเม็ดอย่างเดียว ที่สำคัญ หลายตัวมันรายจ่ายเยอะอ่ะค่ะ ช่วงนี้อะไรประหยัดได้ก็พยายามค่ะ แหะๆ
  • อย่างที่กินอยู่ก็ดีแล้ว ใส่เกลือน้อยๆหน่อย ก็ดีแล้ว เค็มมากไม่ดี
  • ไม่ค่อยใส่เกลือมากหรอกค่ะ แค่เอามือคนๆๆๆ เดี๋ยวก็เค็มเองงงงงง...555 :032::032::032:
  • เจ๊โม หยก ส่งไปให้แล้วนะ รอรับได้เลย ไม่เคยบิดพลิ้ว เย้!!.... ฮู้ววว ... ฮ้าาาา...
  • 5555 ขอบตุณมากๆน๊า หยกจ๋า....แหะๆ พ่อคุณน้ำใจงามเหลือล้น:013::013::013:
  • http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=3234&page=1#Item_33