ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถามเรื่องอาหารหน่อย
  • คือพอดีว่า f1 ที่ร้านแถวบ้านหมดครับเค้าบอกว่าน่าจะมากลางเดือนพฤษภาคม

ตอนนี้ลูกหมาอายุ2เดือน ให้กินเพ็ดดีกรีลูกสุนัขกับนมแพะแทน อยากทราบว่าเค้าจะได้รับสารอาหารเพียงพอมั๊ยครับ
  • อย่ากินเลยครับเพ็ดดีกรีมันเค็มเดี๋ยวไตพังเตือนด้วยความหวังดีน่ะหมาผมโดนทุกตัวให้อาหารอื่นไปก่อนก็ได้ครับ
  • ขอบคุณน้าผีมากครับ
  • ร้านไหนว่ะพูดแบบนั้น พรุ่งนี้ก็น่าจะเริ่มทะยอยส่งของได้ตามปกติแล้ว
    ช่วงนี้พนักงานขนส่งเขาหยุดสงกรานต์จึงส่งของไม่ได้ครับ
  • พี่มาร์คครับ ร้านที่คลองรั้งครับ เค้าบอกว่า ถุงสีเหลืองยังเหลือเยอะอยู่ แล้วถุ่งสีม่วงก้เอามาทีละ2-3กระสอบ

เค้าบอกว่ารอหน่อย
  • แล้วจะกินยี่ห้อไหนรอ f1 ดีครับ
  • ไปซื้อยี่ห้ออะไรก็ได้ เกรดพีเมี่ยมนะครับ มาให้มันกินไปก่อน เกรดธรรมดาเดี๋ยวหมาไม่โตครับ แป้งเยอะไปหน่อย
  • ขอบคุณครับ
  • เพ็ดดีกรียังไตพัง ผมคิดว่าTescoกับAlpoหมาคงไส้แตก คิดแล้วเสียวเคยให้กินตอนไม่มีอะไรกิน :O
  • อาหารยี่ห้อ Royal Canin ดีมั๊ยครับ
  • ถ้าไม่เกี่ยงเรื่องราคาก็ลุยเลยครับ
  • ขอบคุณครับ พี่มาร์ค สัตว์แพทย์ประจำตัวเค้าแนะนำมานะครับ ว่าจะกินรอ f1
  • Royal Canin ราคาค่อนข้างสูง
    กระสอบนึง ซื้อ F1 ได้สองกระสอบกว่าแน่ะ
    เมื่อก่อนก็ให้ที่บ้านกิน แต่ปัญหาคือ พอกินไปแล้ว ชีไม่ยอมลดตัวมากินยี่ห้ออื่นเลย
    แม่หมาก็เลยเลิกให้กิน...หัวสูงไปนิ้ด....นะลูกสาว
    พักไปพักใหญ่ แล้วก็ทดลองให้เค้ากิน F1 มั่ง
    ก็กินนินา.....ฟาดเรียบ ราบไม่เหลือซากให้ดูต่างหน้า...

ส่วนเรื่อง คุณภาพ
    เคยอ่านเจอกระทู้นึง
    ที่เปรียบเทียบคุณภาพอาหารหมา
    ลองค้นดูสิจ๊ะ
    เผื่อได้แนวคิดดีๆเพิ่ม