ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถึงก๊อฟบีบี หรือใครก็ได้ที่ข้องใจ
  • สุดท้าย บิ๊กชิวแห่งคาราบาวแดง ก็กลับกลายมาเป็นพวกมาเฟียอีกคนนึงแล้วครับ
    ทิ้งเพื่อน บีบ ที่น่าสงสารมาได้อย่างไร..
    แบบนี้เค้าเรียกโจรกลับใจ สมควรให้อภัย หรือฆ่าให้ตายดีกว่ากัน..มาเฟีย ถึงเรื่องมันจบ
    ต่างคนต่างแฮ๊บปี้ ก็อย่าเต็มร้อยนะกับคนพวกนี้ พร้อมแว้งกัดได้ทุกที่ จงยึดแนวทางการปฏิบัติแบบนี้ต่อไป
    เรื่องที่ถูกต้องก็คือถูก เรื่องที่ผิดก็คือผิด
    แก้วที่มันแตกไปแล้วเอากลับมาต่อยังไง ต่อให้ช่างฝีมือดียังไง ก็ต่อไม่สนิทหรือดีเท่าของเดิมหรอกนะ
  • weaponseaboy น้องเค้ายังเด็กไม่มีตังค์เข้าใจมั้ยหืออ

เอารูปหล่อๆ ม.ฟ ที่เกาะมาลาปัสกัว ดับร้อนไปสักภาพimage
    ไฟล์แนบ
    208577_194343137277177_100001044775597_558175_7731921_n.jpg 48K
  • ถ้าสนิทก็หล่อมันขึ้นมาใหม่ดิคับ เพราะเราก็รู้แล้วว่าใครเป็นอย่างไงต่อไปจะได้ประติบัทตัวต่อกันได้ถูกจะได้ไม่มีปันหากันอีก บทเรียนสอนให้เรารู้ซึ่งกันและกันคับ
  • สวัสดีครับพี่มาร์คและทุกท่าน
    ผมไม่ได้อยู่ในฐานะที่สามารถจะว่ากล่าวตักเตือนท่านใดได้ แต่ถึงอย่างไรก็ขอเอาใจช่วยให้จบลงด้วยดีนะครับ
    เช้านี้อากาศที่ กรุงเต๊บ สบายๆดีแท้ ไม่ร้อนเหมือนเมื่อวาน
  • ไอ..Gof BB มึงกำลังเป็นหมาหัวเน่าครับ...ขอบอก!
    สวดยอดแน่มึงงานนี้ เพราะตัวหนุนหลังมึงอ่อนปวกเปียกหมดเเล้ว
    ดูๆแล้วจะเข้าข้างมาเยอีกตั้งหาก มึงเตรียมตัวพบกับเรื่องสนตีนๆในชีวิตมึงได้แล้วหวะ
    พวกเสี้ยมแบบมึง อยู่ไม่มีความสุขหรอก
  • พี่น้องผี ครับผมรู้กัดกันอ่านแล้ว มันส์ผมก็ชอบพิทบูลโซนคือบ้านหลังใหญ่อีกหนึ่งหลังที่เรามี

กลับกันถ้าคนในครอบครัวคุณไม่ว่า พ่อหรือแม่ พี่หรือน้องมีปัญหากันคุณจะพยายามปรับให้คนในครอบครัว

คุณเข้าใจกันหรือคุณจะยุแยงให้เค้าเอากันให้ตายใครชนะอยู่ใครแพ้ออกไป เคารพในคำตอบนะครับ

ผมคิดว่าคนที่อยู่ในบ้านหลังนี้มีสมองเท่ากำมือ

รูปที่เกาะ มาลาปัสกัว ฟิลิปินส์ Scubapitเราไปดำน้ำกันมาตั้งใจจะแบ่งปันความสุขให้ทุกคนแต่ยังไม่มีโอกาศ

บอร์ดเย็นเมื่อไหร่จะเอาลงมาให้ชม มีภาพ ม.ฟ แอบเซ็กซี่ด้วยไม่ฮาขี้แตกให้ถ่ายรูปคู่1ใบครับ

image
    ไฟล์แนบ
    217307_194344600610364_100001044775597_558241_2354795_n.jpg 132K
  • กูจะคอยดูคนที่ด่าเขา จะเอาหมามาลงขายในนี้หรือป่าว
    .........................

แสดงว่าคุณไม่ได้รู้เรื่องอะไรเลย ว่าสถานะผม กับ มาเฟีย เป็นอย่างไร
    สิ่งที่คุณเห็นผมทะเลาะกับ มาเฟียในบอร์ดอ่ะ มันแค่เล็กน้อย นอกบอร์ดมันยิ่งกว่านี้
    อีกไม่นานผมจะเอามาลงขายให้ดู แล้วรีบๆซื้อกันด้วย THE LAST BREEDING OF WEEZY IN THAILAND.image
    ไฟล์แนบ
    3.jpg 77K
  • เฮ้อ เหนื่อยใจจัง อ่อนก็ว่าปอด กลัว ขี้ขลาด แข็งก็ว่าหาเรื่อง ดื้อ รั้น ไม่ฟังใคร มีจุดตรงกลางบ้างไหม
    อ่านดีๆอีกรอบได้ไหมครับน้าผี ว่าเหตุมันเกิดจากอะไร อย่าฉวยโอกาสตอกลิ่มขยายผลอีกเลย

กอฟเล่นผมในกระทู้ ก็ไม่ได้โทรมา ผมก็เล่นกอฟในกระทู้โดยไม่ได้โทรไป มันแปลกตรงไหน

แต่การทะเลาะครั้งนี้ มันสร้างความลำบากใจให้คนอีกหลายคน ผมรู้ว่าหากไม่ยอมจบ มันกระทบกับงานพัทยาแน่
    คุณมีทางเลือกทีดีกว่านี้ให้ผมไหม ผมว่าคุณไม่ใช่ทหาร ทหารจริงจะไม่ทำแบบนี้ ดังนั้นไม่ต้องสรวมรอยนะครับ
    คุณเป็นผี จะพูดอะไรก็พูดได้ครับ และคุณจะเป็นใครก็ได้อีกเช่นกัน ไม่แน่คุณอาจจะเป็นคู่แข่งทางการค้าผมก็ได้

ช่วยบอกเจตนาหน่อยว่าคุณต้องการอะไรกันแน่ครับ
  • เถียงกันไป ผมจะปล่อยของไปเรื่อยๆจัดรูปนี้ไปอีกใบใจจะได้ร่มๆimage
    ไฟล์แนบ
    206711_194344150610409_100001044775597_558218_4532794_n.jpg 52K
  • เหลียง....มึงไปอาบน้ำได้และเจอกันตอนเที่ยง ถ้าไม่เจอกูกลับมาด่ามึงในบอร์ดนะเห็บหมา..!!
  • ดีครับ กลับมารักกันเหมือนเดิมน่ะดีแล้ว

ส่วนไอ้ผีทหาร มรึงกลับกรมมรึงไปเลย อย่ามาเบ่งแถวนี้อย่ามาทำเป็นรู้มาก
  • กูจะคอยดูคนที่ด่าเขา จะเอาหมามาลงขายในนี้หรือป่าว
    .........................

แสดงว่าคุณไม่ได้รู้เรื่องอะไรเลย ว่าสถานะผม กับ มาเฟีย เป็นอย่างไร
    สิ่งที่คุณเห็นผมทะเลาะกับ มาเฟียในบอร์ดอ่ะ มันแค่เล็กน้อย นอกบอร์ดมันยิ่งกว่านี้
    อีกไม่นานผมจะเอามาลงขายให้ดู แล้วรีบๆซื้อกันด้วย THE LAST BREEDING OF WEEZY

...........................
    หมายถึงไอ้เขว่ะ บิ๊ก ช ลองดูดีๆ ผมเป็นผีมีรหัสนะ
    ไม่ชอบบูลลี่แต่ก็ติดตามผลงาน บิ๊ก ช บิ๊กบัง น้าเรก
    ดูแล้วมันเพลินดี แล้วสถานะบิ๊ก ช กับมาเฟียผมรู้ดี
    แต่เวลาด่าในบอร์ดเบาๆหน่อย ให้เกียรติกันหน่อยคนนับถือมาเฟียเยอะผมก็หนึ่งในนั้น
    คนที่ไม่รู้ว่าสนิทกันแค่ไหนเขาไม่เข้าใจหรอก พาลไปว่ามาเฟียแหยไปนู่น
    ขอให้ลูก WEEZY แจ่มดังใจ เชื่อฝีมือว่ะ จะคอยชม แต่ไม่ซื้อ
    ส่วนเพื่อนที่อยู่ปลายด้ามขวานสนิทมันมากช่วยบอกมันหยุดบรีดหมาทีเหอะ
    ถามจริงๆ เคยอายแทนมันมั่งป่าว บรีดบูลลี่ให้ย้อนกลับไปหาบรรพบุรุษสายกัด
    หรือไม่ก็สอนวิชามันหน่อย หรือว่ามันเซียนไม่ยอมฟังใคร

• หูย ๆ เฮีย ล ปล่อยของมาเรื่อยๆ เลยนะ ใครจะเถียงปล่อยให้เถียงกันไปก่อน
    ปล่อยของสวย ๆ งาม ๆ มาเรื่อย ๆ เลยเฮีย ล ชมวิวสวย ๆ แบบนี้ อะเชเลยคร๊าบบ
    จะได้ลดอุณหภูิมิบอร์ดลงหน่อย
  • วิวสวยมาก
  • 5555555555555 :021: :o027: กำคลิปหายไปไหนเเล้ว
  • ขอนะผีรุ่นน้อง ถ้าจะโชว์พาวน์แจ้งเกิด คุณมาผิดกระทู้ผิดกาลเทศะ เดี๋ยวตอจะเจอตอสะเปล่าๆ
    การเป็นผีในกระทู้นี้เป็นเรื่องที่โง่มาก และโง่จริงๆ เพราะคุณมาร์คมาเฟียสามารถเช็คได้ว่าใครเป็นผู้ลง
    ถามว่ากลัวมั้ย ไม่กลัว เพราะจริงๆอยากให้คุณคนเดียวเท่านั้นที่รู้ว่ากำลังคุยอยู่กับใคร
    เพื่อนพี่น้องที่เค้าไม่พอใจคุณ ใครคนไหนบ้างส่วนน้องๆที่ติดตามมากรุณาอ่านแล้วคิด
    และเก็บประโยชน์ไปใช้ อย่าเสี้ยม อย่าแหลม จุดยืนคนเรามันต้องมี เพื่อนพี่น้องต้องแยกแยะ
    ขอยุติบทบาทลงแค่ตรงนี้ เดี๋ยวไปนอกรอบกะตัวเป็นๆดีกว่า

ขออภัยท่านยุทธ ท่านเหลียง ที่มีส่วนทำให้ท่านไม่สบายใจอันเป็นผลทำให้ผิวพรรณใบหน้าของท่าน
    ลดความหล่อลงบ้างเล็กน้อย

ส่วนไอ้ อี คนไหนที่มันด่ากอล์ฟ BB.ในเรื่องความผิดปรกติของร่างกาย ขอให้คำด่าท่อเหล่านั้น
    ย้อนกลับไปยังตัวท่านหรือบุคคลใกล้ชิด เพื่อว่าท่านจะมีความสุขกับสิ่งที่ท่านเลือกเกิดไม่ได้
  • ผีรุ่นพี่ เป็นผีแจ้งเกิดได้เหรอ ผีก็ยังเป็นผีอยู่วันยังค่ำ รู้ดีว่าเช็คไอพีได้
    แล้วไอ้ที่มาหาแดกกะเวปเขา แล้วมารุมด่าเจ้าของบ้านมันน่าด่ามั้ย
    ส่วนที่ผิดเขาก็ยอมรับผิด เสือกไม่ยอมจบกัน โชว์เก๋า
    ขออีกนิดนะ จะได้หายโง่ ผีแจ้งเกิดในนี้ไม่ได้ เพราะยังไงก็เป็นผีวันยังค่ำ
    การที่ออกมาด่าไอ้พวกทรพีแล้วไง กรูนับถือมาเฟีย
  • ป่ะๆๆ บ้านใครฝนตกวิ่งไปเล่นน้ำหน้าบ้านกัน มันอาจจะดีขึ้นนะครับ ขอเล่นเหมือนเด็กๆๆซักครั้ง

• ในที่สุด บรรยากาศเริ่มดีขึ้นแล้ว.. หวังว่าคงไม่กลับมาร้อนแล้วนะครับ
  • :-)) เค้าจูบปากกันด๊วบๆๆแล้ว

พวกไอ้-อีขี้ข้าขี้ตีนทั้งหลายยังหลับหูหลับตาเลียอีก ไม่เมือยปากกันบ้างรึว่ะ
    พวกมึงเตรียมตัวไปหาปี๊บคลุมหัวกันได้แล้ว :-))
  • ทำลายสถิติออฟ กจ กะปอนคูลแคมป์จนได้
    11หน้าในไม่กี่ชั่วโมง
  • อ่านแล้วเหนื่อยชัวโมงกว่า กลุ่มพระประแดงไม่เข้าข้างใคร
  • ไอ้กลุ่มควาย(บัฟฟาโร่) ที่นี่ไม่ใช่ที่ของพวกมึง ที่นี่คือ พิทบูลโซน ไม่ใช่ บูลลี่โซน กลับที่ของพวกมึงไปได้แล้ว
    กลุ่มพวกมึงไม่มีเว็บนี้สิงสถิต กูถามสิ พวกมึงจะได้เกิดไหม ใช้หัวสมองอันน้อยนิดของพวกมึงคิดหน่อยเหอะ ยังคิดจะไปงัดกับมาเฟีย ถุ้ย ... มึงยังจำกันได้ไหม "หมาบูลลี่ ให้ฟรีก็ไม่เอา" คิดหน่อยนะ น้องๆ บีบี ทั้งหลาย
  • กะอีแค่เรื่องหมายังถอยให้กันไม่ได้ ดั้งนั้นอย่าแปลกใจทำไมไทยเหลืองไทยแดง ยังแบ่งข้างตีกันไม่เลิก

กรรมของประเทศไทย
  • "ไอ้กลุ่มควาย(บัฟฟาโร่) ที่นี่ไม่ใช่ที่ของพวกมึง ที่นี่คือ พิทบูลโซน ไม่ใช่ บูลลี่โซน กลับที่ของพวกมึงไปได้แล้ว
    กลุ่มพวกมึงไม่มีเว็บนี้สิงสถิต กูถามสิ พวกมึงจะได้เกิดไหม ใช้หัวสมองอันน้อยนิดของพวกมึงคิดหน่อยเหอะ ยังคิดจะไปงัดกับมาเฟีย ถุ้ย ... มึงยังจำกันได้ไหม "หมาบูลลี่ ให้ฟรีก็ไม่เอา" คิดหน่อยนะ น้องๆ บีบี ทั้งหลาย"

เก็บปากไว้แตกเถอะมึง เก่งฉิบหายเลยหลังคีย์บอร์ดอ่ะ พูดมาซะขนาดนี้ทำไมไม่ล็อคอินเข้ามาล่ะไอ้นู๋
  • คนไทย ยามศึกเรารบ ยามสงบเรากัดกันเอง
    คนไทย ดูถูกคนไทยยกหางฝรั่ง
    คนไทย ถนัดในการทำลายคนไทยด้วยกันเอง
    คนไทบ โดนเขมรรุกรานแย้ววววววว หมดมุขว่ะ
  • "ผีรุ่นพี่ เป็นผีแจ้งเกิดได้เหรอ ผีก็ยังเป็นผีอยู่วันยังค่ำ รู้ดีว่าเช็คไอพีได้
    แล้วไอ้ที่มาหาแดกกะเวปเขา แล้วมารุมด่าเจ้าของบ้านมันน่าด่ามั้ย
    ส่วนที่ผิดเขาก็ยอมรับผิด เสือกไม่ยอมจบกัน โชว์เก๋า
    ขออีกนิดนะ จะได้หายโง่ ผีแจ้งเกิดในนี้ไม่ได้ เพราะยังไงก็เป็นผีวันยังค่ำ
    การที่ออกมาด่าไอ้พวกทรพีแล้วไง กรูนับถือมาเฟีย "

ที่บ้านพอมีหิ้งพระไหม เชิญลูกพี่ขึ้นหิ้งเลยดี กราบเช้ากราบเย็น พกรูปติดตัว เวลารถชนจะได้ไม่ตาย เยสสเข้
    เค้าตั้งกระทู้เค้าก็รู้ว่าต้องเจออะไร และเค้าก็เคลียกันแล้ว คนที่ยังไม่เคลียก็คือพวกมึง

พวกกูชอบบลูลี่ ที่แห่งนี้เป็นพื้นที่เสรี ไม่ต้องเสือกมาไล่ถ้าไม่มีสิทธิ์ ควายอย่างพวกมึงนั่งแดกหญ้าอย่างเดียวไม่พอ ต้องแดกตีนด้วยถึงจะรู้ว่าอะไรเป็นไร เสือกฉิบหายเลย ว่างๆล็อคอินลงมานะจะได้รู้ส้นตีนเป็นไง
  • เขาจบกันแล้วเลียตูดกันแล้ว จะเถียงกันเอาโล่หรือพวกมรึง มันเป็นมวยล้มต้มคนดู ผิดหวัง มาเฟีย สาดดดดดด
  • มาเฟียคุณทำถูกแล้ว คุณเป็นพี่ ยอมน้องไม่เสียหลาย
  • จำไว้เป็นบทเรียนกลุ่มสกูบ้าพิทที่ว่ารักกันมากกินนอนเที่ยวมาด้วยกันแต่ยังไม่ได้เศษเสี้ยวของ BB ตอนนี้คนรอบตัวเป็นพิษแล้วอย่าให้ใครหลอกใช้อีก คุณมั่นใจในตัวเองเกินไปหน่อย จอนนี่น้องชายสุดที่เลิฟของคุณเก่งนักไม่ใช่หรือ งัยละจูบปากกับบิวเล่นข้างหลังคุณแล้วรู้ตัวไหม ... น่าสงสาร
  • โอ อีกคนที่กำลังหลอกใช้คุณ ตอนนี้เขาคุยโม้ไปทั่วเรื่องของคุณจนเละไปหมดแล้ว เป็นห่วงนะถึงบอก ยุทธปอนเพื่อนมันมันยังแทง บอกให้แค่นี้แหละ ไม่อยากเดือดร้อนไปแหล่ววววว
  • อ่านแล้วสรุปได้ว่า
    เซียนมาร์ค
    เกรียนออฟ
  • อ่านสองวันจบ
  • สู้ต่อไป พี่มาร์ค
  • เข้าใจพี่มาร์ค คนเป็นผู้นำจะทำอะไร มันมีเหตุผลหลายเรื่องที่ค้ำคออยู่ ยากที่จะตัดสินใจ หรือทำอะไรให้มันเด็ดขาดไปได้ พวกเราจะทำอะไรก็ได้ เพราะเราไม่ได้มีหน้าที่อะไร ในเมื่อทุกคนเชื่อมั่นในตัวพี่มาร์ค ก็ยอมรับในการตัดสินใจของพี่เค้าเถอะค่ะ ใครดีหรือไม่ดี เวลาก็จะพิสูจน์ได้เอง ซึ่งเราก็เห็นๆกันอยู่แล้ว ว่าอะไรเป็นอะไร
    เป็นกำลังใจให้ pitbullzone ต่อไปค่ะ
  • ไอ้ผีหน้าเหี้ยไอ้สัดไม่รู้จริงอย่า ซี้ซั้ว กูไม่ใช่เพื่อนเล่นมึงเด๋วกูจะไปบ้าน มาเฟีย ถกไอพีมึงออกมา

กูจะให้มาเฟียเลือกน้องเหี้ยๆแบบกู กับไอ้ผีจอมเสี้ยมอย่ามึงเค้าจะเลือกใครมึงเตรียมตัวไว้ล่ะกันไอ้เหี้ยเสี้ยมกันนัก
  • พวกกูชอบบลูลี่ ที่แห่งนี้เป็นพื้นที่เสรี ไม่ต้องเสือกมาไล่ถ้าไม่มีสิทธิ์ ควายอย่างพวกมึงนั่งแดกหญ้าอย่างเดียวไม่พอ ต้องแดกตีนด้วยถึงจะรู้ว่าอะไรเป็นไร เสือกฉิบหายเลย ว่างๆล็อคอินลงมานะจะได้รู้ส้นตีนเป็นไง

มึงก็ล็อคอินเข้ามาดิไอพวกหอก กลุ่มมึงนี่พิการซะทุกอย่างจิงๆ
  • อย่าเลิกนะกูจับได้ ไม่ว่าตัวผู้ตัวเมีย รุ่นไหนกูไม่สนมึงได้เดือดร้อนแน่

รูที่มึงมุดอยู่ กูจะดูว่าเงินในกระเป๋ากูจะงัดมึงออกมาได้มั้ยอย่าหนีนะ
  • กูประกาศไว้ตรงนี้เลยไอ้ผี ให้พี่น้องบอร์ดนี้เป็นพยานถ้า มาเฟียไม่เอาไอพีไอ้ผีจอมเสี้ยมตัวนี้มาให้กู

มาเฟียกับกูขาดกัน แล้วถ้ากูตามมึงได้ไม่ว่าจะใช้เงินเท่าไหร่มึงไม่จมตีนกูจะไม่มาเหยีบบอร์ดนี้อีก

พวกมึงจำคำกูไว้
  • เห็นกระทู้ทะเลาะกันมาหลายคู่ละ แต่พอตอนจบมักจะมีคู่ใหม่งอกออกมาทุกที ใจเย็นค่ะเฮียเหลียง เด๋วไม่หล่อนะ งานพัทยา หนูจะไปแอบดูว่าจริงๆแล้วหล่อกันจริง หรือโฟโต้ช็อบ อิอิ
  • กูให้โอกาศมึงมารับผิดชอบคำพูด ตัวหนังสือเหี้ยๆที่มึงเขียนเอาไว้พรุ่งนี้กูไปบ้านมาเฟีย

กูจะไม่รับคำขอโทษของมึง มึงไปลองไล่ของเก่าดูกูตามปากเหี้ยๆแบบมึงเจอทุกตัว หรือมึงจะลองก็ได้
  • มันเกินไป มาริษา พี่ทนไม่ได้รับไม่ไหวจริงๆ ต้องเอาเลือดปากมันออก
  • จะพิมพ์อะไรกันอย่า มันส์ในตัวอักษรกันนักทำอะไรอย่าคิดว่าไม่มีใครรู้กูบีบให้แคบลงมาเหลือไม่กี่ตัว

หลอกไอ้พวกสันดาลเสี้ยมรู้มากแบบนี้มึงไม่มาเคลียร์กูได้ไอพีเมื่อไหร่บอกก่อนถ้าเป็นผู้หญิงกูก็ไม่สนตอแหลนัก
  • อาจ๊ากกกกกกก พี่แก่โหดจิงนะบอกให้ คนจิงทำจิงเดอ ผู้น้อยขอคำนับ
    image :-j
    ไฟล์แนบ
    0.jpg 101K
  • กูขอหุ้นด้วยคนว่ะเหลียงสำหรับไอ้พวกผีที่มันช่างเสี้ยมเหลือเกิน.........ถ้ามึงทำไม่ได้นะขอให้มึงเป็น........หมันตลอดชีวิต5555
  • กูไม่อยากตามหลอกเสียเวลา เสียเงินแต่แม่งกวนตีนกันนักชอบจังเสี้ยมแทนที่เอาเวลาไปเลี้ยงลูก

ชอบนักเสือก....
  • เกือบสี่สิบความเห็นใหม่ ขออ่านก่อนนี้พี่น้อง กะว่าจะกลับมาลงรูปออฟฟิตใหม่โชว์เสียหน่อย
    เจอกระทู้เดือดแบบนี้ มึนตึบเลยว่ะไปไม่ถูก :/
  • ยืนยันตามคำพูดคำเขียนเดิมถ้าวันนี้ไอ้ผี ไม่มาขอโทษผมพรุ่งนี้ผมเข้าบ้านพี่ไปเอา ไอพี ได้มั้ย
  • เรียนน้าผี

สมาชิกกลุ่มสกูบ้าพิต กับกลุ่ม บีบี ล้วนสนิทกันเป็นการส่วนตัว ผมว่าพวกเขาวางตัวเหมาะสมแล้วที่ไม่ออกมา ไม่อย่างนั้นก็จะเป็นการแบ่งฝ่ายตีกันเปล่าๆ ผมเป็นคนก่อเหตุผมยินดีรับผิดชอบในสิ่งที่ผมทำ อย่าทำให้ผมต้องลำบากใจมากไปกว่านี้เลยครับ งานนี้ผมถอยจนหลังพิงกำแพงแล้วนะครับ ถ้าผมไม่มีที่ถอยผมคงต้องวิ่งชนเพื่อหาทางออกให้ตัวเอง

เหลียงเป็นคนเลือดร้อน ประกาศออกมาแบบนี้ เขามีเป้าหมายเดียวคือเอา ไอพีคุณให้ได้ หากคุณเป็นผมจะทำอย่างไรดี ผมให้ไอพีไปผมก็มีปัญหา เพราะถ้าให้ก็ต้องให้หมดเปิดหมดผมถึงจะคงความเป็นกลางได้ รอบที่แล้วหากใครจำได้มีคนขอไอพีแล้วผมไม่ให้ จนต้องมีการแจ้งความกันใหญ่โต เหตุการณ์นั้นมันยังค้ำคออยู่ และหากผมให้ไอพีใครง่ายๆ ผีดีๆที่เล่นอยู่ในบอร์ดก็หนาว ระบบผีที่ใช้ในการตรวจสอบก็พัง เพราะกลายเป็นว่าผมเลือกปฏิบัติ ให้ไอพีเฉพาะพวกพ้อง คราวหน้ามีอะไรก็ไม่กล้าออกกันมา เพราะเปิดฝั่งเดียวก็กลายเป็นผมไม่ยุติธรรมเลือกปฎิบัติ แต่ถ้าไม่ให้ผมก็มีปัญหากับเหลียง หากคุณหวังดีกับผมจริงๆ ก็ช่วยหาทางออกให้ด้วยนะครับ

ผมจะให้แง่คิดอะไรสักอย่าง ผมรู้ว่าใครเป็นคนอย่างไร และคนเราไม่มีใครไม่มีข้อเสีย หากข้อดีเขามีมากกว่าก็พยายามมองที่ส่วนดีของเขา หากคุณจะหาคนที่ดีเพียบพร้อมผมว่ารอบตัวคุณก็คงจะไม่เหลือใคร ผมเองก็ยังมีทั้งดีทั้งเลวอยู่ในตัว ผมจึงพยายามมองแต่ด้านดีของคนที่ผมคบมากกว่าจะมองหาส่วนแย่ๆของเขา ทุกคนมีเหตุผลส่วนตัวกันทั้งนั้น หากเขามีดีเยอะกว่าเสียผมก็ยังรับได้ครับ

มันมาถึงตรงนี้แล้ว ไม่เลี้ยวซ้ายก็ต้องเลี้ยงขวา ผมว่ามันไม่ง่ายที่คุณจะหาทางออก ผมก็ยังไม่บีบคั้น ผมให้เวลาคุณคิดจนเที่ยงคืนก็แล้วกัน ถ้าคุณหาทางออกไม่ได้ ผมก็จำเป็นต้องหาทางออกเอง ซึ่งผมก็ยังไม่รู้เหมือนว่าผมจะทำอย่างไร อยากรู้จังวงการพิตบูล หากผมหยุดไปแล้ว จะมีใครทำหน้าที่ตรงนี้แทนผมได้บ้าง

ฝากช่วยกันคิดนะครับ