ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถึงก๊อฟบีบี หรือใครก็ได้ที่ข้องใจ
  • ให้ไอ่ผีจอมเสี้ยมตัวนี้มันได้ชดใช้กรรมไอ่ห่าลาก มันส์มือไปหน่อยมั้งคราวนี้ เหมือนเดิมนะเฮียเท่าไรเท่ากัน ลงขันสั่งสอนเหี้ย รับปี2011. ทำไม่ได้ไม่ใช่ยี่ห้อเรา. เสียเงินเท่าไร ไม่ต้องสน
  • มาร์ค มาเฟียคนเดิมกลับมาละ. คนแบบนี้หละ ที่ผมยกให้เป็นเหมือนพี่คนนึง #-O
  • พี่น้องครับผมเสียใจกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น ดังที่พี่น้อง ผี ได้กล่าวแค่สังคมเล็กๆในบอร์ดยังวุ่นวาย

จะไปนับอะไรกับปัญหาระดับชาติ ผมพยายามทำให้ทุกคนเย็นลงทั้งๆที่ผมไม่ได้ไปเกี่ยวอะไรกับเค้าเลย

แต่ก็ยังมีไอ้เศษ มนุษย์ ลากเข้ามาจนได้กลุ่ม Scubapitทุกคนไม่ได้นิ่งนอนใจเราเป็นยิ่งกว่าเพื่อนกินนอน

ด้วยกันมาหลายปี เรามีงานใหญ่รออยู่ข้างหน้าเป็นงานระดับชาติเป็นหน้าตาของทุกคนผมพยายามจบเรื่องนี้

เพื่อให้ทุกคนก้าวไปข้างหน้า มาเฟีย บิ๊กชิว กลุ่มBB และทุกคอกทุกฟาร์มล้วนเป็นแรงขับเคลื่อนยังมีอีกหลาย

อย่างที่ยังไม่ได้ทำไม่ว่า โปรโมท โฆษณา วางผังงาน ผมพยายามแยกทุกคนแต่ก็อย่างที่เห็น

วันที่6เดือนหน้าเราต้องโปรโมทงานที่พัทยา เหลือแค่อีกไม่กี่วันเรายังกัดกันเองอยู่เลยรู้มั้ยครับคนทำงาน

อึดอัด ไอ้ผีบ้างตัวก็ไม่ใช่ใครเจอหน้าแม่งก็ยกมือไหว้ ว่างมากแม่งก็มาเสี้ยมให้คนกัดกันเราทุกคนตอนนี้เหนื่อย

กันหมด เป็นว่ากลุ่มScubapit เราจะเดินหน้าเต็มตัวต่อไปคุณจะให้เวลา พวกเรา (Scubapit มาเฟีย กลุ่มBB)

สร้างสรรค์ทำงานต่อ หรือจะให้มานั่งเฝ้าบอร์ดว่าจะเลิกกัดกันยังก็สุดแล้วแต่แล้วครับ

ขอบคุณครับ

• สำหรับเรื่องผี ผมขอกลืนน้ำลายตัวเองลดแรงกดดันมาเฟียทุกอย่างจะได้เดินต่อได้ครับ

มาเฟียมีหน้าที่ติดต่อสื่อโฆษณาในงาน ประสานด้านต่างประเทศ ประธานที่ปรึกษา

กลุ่มBB บิ๊กชิว มีหน้าที่ดูแลเกี่ยวกับระบบ แสง สีเสียง เวทีความบรรเทิงในงาน

กลุ่มScubapit มีหน้าที่ดูแลทุกสิ่งทุกอย่าง

คอกฟาร์ม เป็นแรงขับเคลื่อน ทุกอย่างเราต้องเดินไปด้วยกัน ขาดใครแม้แต่คนเดียวไม่ได้

ถ้าอยากดูงานแบบ รวมกลุ่ม เจอกันตามสวนสาธารณะก็ลุยกันต่อครับ
  • ความวู่วามของเหลียงกำลังจะทำลายความน่าเชื่อถือมาร์ค เหลียงห่วงแต่หน้าตัวเอง ประเสริฐแค่ไหนแล้วที่คุณได้พี่ชายแบบนี้ มาร์ควู่วามปากเร็วแต่ก็ยังมีสติ แต่คุณวู่วามคุณเอาเครดิสเขามาต่อรอง ตอนมีปัญหาคุณลอยแพเขา แต่พอเรื่องของคุณคุณกดดันเขา ผมพูดแบบกลางๆ จะโกรธหรือเช็คไอพีผมก็ไม่ว่า แต่ผมอยากเตือนสติคุณ เป็นกระจกสะท้อนอะไรให้คุณบ้าง มาร์คสร้างสรรค์ คุณเอะอะโวยวายท้าต่อยท้าตีกับคนในบอร์ด แสดงความเห็นแต่ละครั้งก้าวร้าว คุณคิดว่ามาร์คอึดอัดไหม คนเขาเกรงใพราะคุณสนิทกับมาร์ค หากคุณไม่สนิทกับมาร์คผมว่าคุณโดนผีรุมถล่มเละไปแล้ว ที่เขาไม่กล้าเพราะมาร์คมีไอพีอยู่ในมือ คุณจะรักกันจะดีกันมันก็ไม่เกี่ยวกับผม แต่ผมเห็นใจมาร์คที่ตอนนี้กำลังกลืนไม่เข้าคายไม่ออก ป้าพรขอไอพี มาร์คไม่ให้ เหลียงขอไอพี มาร์คให้ ชีวิตมาร์คในวงการพิตบูลก็คงจบลงแค่นี้ละ ผมไม่ใช่ทหารแต่ผมเป็นหมอ บอกใบ้ให้แค่นี้คงพอครับ

จากผีคนละตัว แสดงความเห็นอย่างสุภาพด้วยครับ
  • กรุณากลับไปอ่านที่ผมเขียนข้างบนอีกครั้งนะครับผมยอมครั้งนี้ก็เพื่อส่วนร่วมครับ สุภาพพอมั้ย หมอ
  • อีกอย่างนะครับคำว่าลอยแพ ถ้าเป็นหมอผมว่าน่าจะเป็นหมอดูหรือหมอผี นั่งทางในรู้ว่าผมลอยแพ

คุณโทรไปถามมาเฟียสิครับ ผมคุยกันวันล่ะกี่รอบผมจบแค่ ม.3แต่ผมมั่นใจว่าผมมีความคิด มีสติ

รู้รับผิดชอบชั่วดี ครอบครัวผมเริ่มจากศูนย์ถ้าผมบ้าปัญญาอ่อน ผมไม่เดินมาได้ขนาดนี้หลอกครับ

ยังไงก็ขอบคุณที่เตือนสติผม ผมถือว่าธุรกิจผมคือชีวิตจริง ที่นี่คือสิ่งบรรเทิง ผมแยกออกจากกัน

ยังไงจบงาน พัทยา ผมคงต้องทบทวนบทบาทที่มีอยู่มันเริ่มเปลืองตัวครับ หมอ
  • ขออภัยมีตรวจคนไข้ ตั้งใจจะไม่โต้ตอบกับคุณแล้ว ผมกลัวคุณให้มาร์คเช็คไอพีผม ผมไม่อยากมีปัญหากับคุณ

ขออีกนิดเดียวคุณอาจจะลืมคิดไป คุณบังคับให้มาร์คเลือกระหว่างคุณกับผีโดยต้องเปิดไอพี ถ้ามาร์คไม่เปิดคุณขาดกันนี่หรือคือความรู้ผิดชอบชั่วดี คุณเอาแต่ตัวเองต่างหากคุณกลัวเสียหน้าแต่มาร์คตายสนิทเลย ถามหน่อยถ้าคุณเป็นมาร์ค ระหว่างผีกับน้อง และระหว่างเครดิสส่วนตัว คุณจะทำอย่างไร เปิดหรือไม่เปิด ช่วยตอบคำถามผมหน่อยครับ
  • อย่าลืมนะป้าพรขอไอพีมาร์คไม่ให้จนทะเลาะกันบอร์ดร้อนไปรอบแล้ว ตอนนี้เหลียงขอไอพีบ้างอยากรู้เหมือนกันมาร์คจะหลบออกมุมไหน เที่ยงคืนนี้รู้ผลครับ Fanaticpit ลงขัน ยุทธช่วยลงขันจับผี โชวพาวเว่อร์กันใหญ่ แต่ไม่มีใครคิดเลยว่ามาร์คกำลังโดนพวกคุณขึงพืดอยู่ และจากน้องรักมาร์คทั้งนั้น ...
  • สะบายใจได้หมอ ผมเป็นพี่น้องกันเรื่องแค่นี้ถ้าภาษาวัยรุ่นเรียกว่าเรื่องสิวๆหมอไม่ต้องห่วงหลอก

เปิดกางเกงดูของกันยังทำมาแล้วรู้สึกหมอจะห่วงมาเฟียเรื่องไอพีเหลือเกินนะ55 เอาเป็นว่า ไอ้ผี

มือซนคราวนี้ถือว่าผมยกให้หมอละกันผมไม่ดูก็ได้ รู้สึกโล่งใจยังครับหมอไปตรวจคนไข้หมอเหอะ

ผมนั่งทางในเห็นคนป่วยหมอ กวักมือเรียกแล้ว ตะโกนด้วยมาช่วยผมทางนี้ก่อนหมอไอ้นั้นอ่ะจะโดนตีน

แต่ผมอ่ะโดนรถชนมา 55 ขำๆนะหมอผมเป็นขี้เล่นอารมณ์ดี image
    ไฟล์แนบ
    IMG_2054-2.jpg 76K
  • ก็เฮียเหลียงเขาบอกไม่เอาเรื่องแล้วนี่คะ พี่ผีอ่านดูก่อน อย่าเพิ่งให้มันลุกลามมากไปกว่านี้เลยค่ะ ถ้าเห็นใจพี่มาร์คจริง
  • มาร์ค ทบทวนเรื่องการคบเพื่อนหน่อยก็ดี ผมเป็นห่วงไม่อยากให้คุณพังเพราะเพื่อน กลุ่มบิวเขายังเอาพวก เพื่อนผิดเพื่อนถูกเขาเอาเพื่อนเขาก่อน แต่เพื่อนมาร์คห่วงแต่หน้าของตัวเอง ปกติผมเข้ามาอ่านแต่ไม่ชอบตอบ แต่ครั้งนี้ผมคงไม่มาวุ่นวายถ้ามาร์คเขามีทางออก ผมไม่อยากให้เข้ารู้สึกเหมือนเดินคนเดียว ผีไม่สนิทเขายังช่วยมาร์ค แต่คุณเพื่อนกันกับวางเฉยเอาตัวรอด พูดแค่นี้คงพอเห็นภาพ ขอตัวเข้าเวรก่อนนะครับ
  • 55 ผมเริ่มสงสารคนไข้หมอแล้วดิเจอหมอมึน น้องมาริษาอ่านยังเข้าใจแต่คนที่เรียกตัวเองว่าหมอ

กลับไม่เข้าใจไม่ต้องเสียวหลอกครับ ยังไงก็ลองหายาบำรุงประสาทที่ ร.พ กินหน่อยนะครับ

นี่กะยุให้เลิกคบกันเลยเหรอ ท่าทางเป็นสัตว์แพทย์หมอเสี้ยมเขาให้ชนกันนี่หว่า
  • คุณ marisa ระหว่างผมกับคุณเหลียง คุณว่าใครที่กำลังช่วยมาร์คอยู่ตอนนี้ เหลียงไม่เอาเรื่องเพราะคงอ่านที่มาร์คเขียน คงเพิ่งคิดได้แต่กลัวเสียฟอร์มใช่ไหมจึงยอมกลืนน้ำลาย ถ้ามาร์คไม่เขียนแบบนั้นเหลียงจะหยุดไหม ยังกดดันตลอด กี่ความเห็นที่เหลียงระดมเข้ามา แต่ความกดดันพุ่งใส่มาร์คทั้งนั้น น้องอย่าอ่านแค่ผ่านๆครับ อ่านแล้วคิด ผมเดาที่มาร์คยังไม่กล้าโผล่ เพราะคงกำลังเครียด ภาวนาให้ผีออกมาขอโทษก่อนเที่ยงคืน เพราะมันคือทางเดียวที่มาร์คไม่เสียหาย ผมไม่คุยกับพวกคุณแล้วไม่มีเหตผล ขอตัวก่อน สวัสดีครับ
  • อ้าว.....นึกว่าจบกันไปแล้วยังมีต่อเด่ะ
    เดี๋ยวเค้าเข้ามาอ่านต่อนะ ตอนนี้กำลังดื่มอย่างมีอรรถรสอยู่หน้าบ้าน
    ขณะนี้กำลังดื่มไม่อยากพิมพ์อะไรลงไป สติมึนๆแบบนี้ พิมพ์ไปคงเหมือนคนไร้สติ.....กลึ๊บ
  • คุณเหลียง คุณอย่าเพิ่งด่าผม คุณถามมาร์คก่อนว่าตอนนี้เขาเป็นอย่างไร หนาวสันหลังแค่ไหน จะเลือกน้องหรือเลือกรักษาหน้าตัวเอง คิดออกหรือยัง ผมไปละครับ
  • ผมเก่งว่ะเดาไม่ผิดเลย ไม่หมอดูก็หมอผี มาร์คไม่ได้เคลียดหลอกครับตอนนี้มาร์คคุยเอ็มกับผมอยู่

แต่ผมว่าหมอต่างหากที่เคลียด 55 เสียวอะดิ ระวังคนที่บ้านจะรู้นะถึงกับโดนตบซ้ำนะผมละเป็นห่วง

บอกอะไรให้มั้ยหมอผมจบ ม.3แต่ผมชอบวิชาจิตรวิทยามากผมเนี่ยน่ะผีตัวพ่อเลยเชื่อดิคืนนี้หมอจะไม่หลับ

กระส่ายกระสับ หงุดหงิด ตุ๊มๆต่อมๆ ไม่น่าเลยกูมันมือแท้ๆไอ้เหลียงมันเอาจริงด้วย ซวยแน่กู 55
  • หมอครับไม่ต้องไปแล้ว พญาบาลมาบอกคนไข้ที่โดนรถชนเสียชีวิตไปแล้ว 55
  • ตกหลุมจนได้นะหมอ
  • 555 ขอยกให้เป็นผีเชิญยิ้มแห่งปีเลยละกัน.
    เชื่อผมเหอะหมอ ตี๋ล คนนี้บอกไม่ทำก็ไม่ทำละ
    นี่คนไข้ตายห่าไปละ มัวแต่จะไปก็ไม่ไปสักที มัวแต่มาเสียวอยู่ตรงนี้
    ระวังญาติเค้าเอาเรื่องนะหมอ กร๊ากๆๆๆๆ. อย่ามันมือมากนักวันหลังคนกันเองทั้งนั้น
  • ไอ้ผี อีคน ยังเลียกันไม่จบ เลียกันจนแทบจะเกิดเรื่องอีกแล้ว ดีนะที่เฮียเค้ายังไม่เอาเรื่องมึง
  • เค้าจบกันหมดแล้ว ไม่มีใครต่อแล้ว อย่าเสี้ยมต่อเลย เค้าก็จบกันแล้ว เสี้ยมอยู่ได้ เกรงใจเจ้าของพื้นที่บ้าง
  • คุณเหลียงเสื้อสวยครับ มีขายที่งานหรือเปล่า่ ผมขอ XXนะครับ อ้ออีกอย่าง สงสารผมเหาะ นั่งอ่านมาสองวันแล้วเมียด่าชิบหายเลย ว่าเอาแต่นั่งอ่าน นั้งลุ้นเขาเถียงกันอยู่ได้ ไม่ยอมทำงานทำการซักที ก็ขอเอาใจช่วยให้กลับมาเป็นเพื้อน เป็นพี่ เป็นน้องกันเหมือนเดิมนะครับ... เอาอีกแล้วมันเริ่มจะด่าอีกแล้วไปก่อนครับ เดียวจะแอบมาใหม่...ฮิ้ว...ฮี้ว.........
  • สวัสดียามเช้า

เมื่อวานผมรู้สึกเหนื่อยมากเพราะไปจัดออฟฟิตใหม่มา และหลังจากโพ๊สไปแล้ว ก็ตั้งใจว่าจะไปอาบน้ำแล้วมาเล่นบอร์ดต่อ แต่เผอิญเฮียเหลียงทักเข้ามาทางเอ็ม ก็เลยคุยกันยาว คุยจบอาบน้ำแล้วนอนเลยกลับมาไม่ไหว และก็พอทราบจากเฮียแล้วว่า เหตุการณ์ในเว็บยังมีลูกติดพันกันอยู่ หากผมเข้ามาคงไม่ได้นอนอีก มันอาจยาวเหมือนวันแรก เลยตัดใจไม่เข้า เพราะวันนี้ผมต้องตื่นเช้าด้วย

ขออภัยที่เที่ยงคืนไม่ได้เข้ามา
  • ในบอร์ดนี้ คำพูดของผมมันมัดตัวเองเต็มไปหมด ผมพูดได้ก็ต้องทำได้ เพราะผมรู้ดีว่ามันมีคนจ้องคอยจับผิดผมอยู่เสมอ แต่ผมมั่นใจว่าผมทำตามที่พูดไว้ได้เกือบทุกอย่าง เพราะถ้าทำไม่ได้ ป่านนี้คงโดนถล่มเละไปแล้ว

ผมเคยพูดว่าหมาบูลลี่ ให้ฟรีพร้อมแถมเงินให้ผมยังไม่เอา อันนี้ผมพูดจริงๆ ครับ และก็ยังรู้สึกแบบนั้นจริงๆ เพราะผมชอบหมาพิตบูล ผมชอบที่มันแตกต่างตรงคุณสมบัติพิเศษที่หมาพันธ์อื่นไม่มี ทุกวันนี้ผมจึงพยายามรักษาหมาแบบดั้งเดิมเอาไว้ ผมชอบพิตบูลแต่ไม่ได้รังเกียจคนที่เลี้ยงหมาพันธ์อื่น คนรักหมามันต้องรักทุกพันธ์ แต่จะเลี้ยงพันธ์อะไรมันก็ต้องเลือกเอาพันธ์ที่เหมาะกับตัวเอง ผมจึงรังเกียจคนที่เอาพิตบูลไปไล่กัดหมาพันธ์อื่น มีช่วงหนึ่งที่ลูกร้องจะเลี้ยง ชิวาว่า ผมก็เลยจะหาลูกบูลลี่มาให้เลี้ยงแทน เพราะผมไม่ต้องการให้มันเป็นภาระ หมาเล็กการดูแลเยอะ เลี้ยงนอกบ้านก็ไม่ได้ ต้องเลี้ยงในบ้านและลูกผมก็เป็นภูมิแพ้ด้วย ผมจึงดึงเกมส์ให้นานที่สุด เพราะเด็กเขาก็ร้องเลี้ยงนั่นเลี้ยงนี่เป็นประจำ แต่ตอนนี้เขาหายเห่อแล้ว มาร้องขอเลี้ยงกระต่ายแทน ผมยังเคยคิดจะมาลงประกาศขอเช่าในบอร์ดนี้ไปให้เลี้ยงเล่นๆสักเดือน ไม่ขอซื้อขาดเพราะมันคือภาระ

ผมบอกไปแล้วว่าผมจะไม่ขอเป็นผู้เพาะหมา เพราะไม่ต้องการเป็นคู่แข่งกับใคร ผมขอเป็นเพียงผู้เลี้ยงหมาเพื่อความบันเทิงในยามว่างเท่านั้น การไม่เพาะหมามันมีข้อดีอยู่อย่างก็คือเราไม่ต้องกลัวว่าเราจะเป็นคู่แข่งกับใคร เราจึงเข้าได้กับคนทุกกลุ่ม และทุกวันนี้หมามันให้ผมมากเกินพอแล้ว ทั้งชื่อเสียงและธุรกิจ ผมจึงไม่ต้องการอะไรจากมันอีกแล้ว นอกจากการพยายามปกป้องพวกมันเพื่อตอบแทนบุณคุณมัน ดังนั้นจากนี้ต่อไปขอให้เข้าใจบทบาทของผมด้วยครับ
  • หมาเป็นสื่อนำเรามาพบกัน ทำให้เกิดมิตรภาพ วันนี้ผมมีเพื่อนอยู่ทั่วประเทศก็เพราะหมา หมาสอนอะไรผมหลายๆอย่าง ให้ซื่อสัตย์เหมือนหมา ไม่ลอบกัดเหมือนหมา หมามันรู้คุณเจ้าของ ผมจึงไม่เคยลืมบุณคุณคน ใครที่เคยทำอะไรให้ผม หากตอบแทนได้ผมก็จะตอบแทน ผมเข้าใจคนเรายามรักกันอะไรก็ได้ แต่พอเริ่มไม่ชอบหน้ากัน ข้อบกพร่องของกันและก็ก็เริ่มออกมา ผมจึงไม่ค่อยสนใจกับคำนินทา ถ้ารู้ว่าเขาไม่ชอบหน้า เราก็แค่ถอยห่างออกมาก็จบแล้ว และหากไม่มีหมาก็ยากที่ผมจะมีเพื่อนจากต่างท้องที่เยอะขนาดนี้ได้ มันจึงเป็นแรงบันดาลใจหลายๆอย่างในงานเขียนของผม สโลแกนหลายอันหมาสอนผมทั้งนั้น ยกตัวอย่าง เช่น

ผมทำเว็บให้หมาตัวเอง จนวันนี้กลายเป็นเว็บยอดนิยมมีคนเล่นเยอะ ผมก็ได้คำขวัญมาหนึ่งคำ เรามารวมกันเพราะเราชอบในสิ่งเดียวกัน อเมริกัน พิตบูล และผมก็เอาเป็นสโลแกรติดหัวบอร์ดเพื่อเป็นคติเตือนใจ มาโดยตลอด

ต่อมา เกิดปัญหาหมากัดคนจนผมต้องไปออกแก้ต่างอยู่บ่อย ผมก็ได้คติเตือนใจอันใหม่ เลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบ ประโยคทองนี้มันครอบจักรวาลจริงๆ ใครทำได้ตามนี้รับรองไม่มีปัญหาจากการเลี้ยงหมาเลย

ต่อมาเกิดหมากัดเจ้าของหรืทอเจ้าของควบคุมไม่ได้โทรมาปรึกษากันบ่อยๆ ผมก็ได้คติเตือนใจอันใหม่ เจ้าของ พิตบูล ต้องเข็มแข็ง เด็ดขาด และมีวินัย เพื่อที่จะปราบหมาเทพพันธ์นี้ได้

ต่อมาสารพัดความทุกข์ที่ทำให้เจ้าของหมากลุ้มอกกลุ้มใจ กลัวหมาไม่สวยบ้าง กลัวหัวไม่ใหญ่บ้าง หมาไม่กินข้าวบ้าง เอาน้ำหนักตัวมาลงเทียบกับชาวน้านแล้วทุกข์ ผมก็ได้คำพูดใหม่ จงเลี้ยงด้วยความสุขสนุกสนาน เลี้ยงแล้วทุกข์อย่าเลี้ยงเลย

ยังมีอีกเยอะที่หมามันสอนผม และหลายอย่างที่หมามันสอนผม มันเป็นสัจธรรมที่ดีกว่าตำราหลายๆเล่ม ผมใจสู้เหมือนหมาพิบูล ไม่ยอมแพ้ต่ออุปสรรค์ มันจึงทำให้ผมประสบกับความสำเร็จในชีวิตอย่างทุกวันนี้ แต่หลายคนเลี้ยงหมาแล้วกลับโดนหมากินสมอง กลายเป็นขยะของสังคมแทน

แนวคิดดีๆ สำหรับเช้าวันหยุดอากาศเย็นสบายแบบนี้นะครับ
  • ผมเหนื่อยกับสิ่งไร้สาระ ผมเบื่อความขัดแย้ง เพราะมันเปลืองพลังสมองมากๆ ต่อไปผมจะทำในสิ่งที่ผมคิดว่าเหมาะสม ผมเชื่อว่าผมมีวุฒิภาวะมากพอที่จะตัดสินใจเอง ดังนั้นผมขอทำตามอุดมการเดิมที่ได้เคยวางไว้

การเลี้ยงหมาคือกิจกรรมเพื่อความบันเทิงในยามว่าง เพื่อสร้างเพื่อนสร้างมิตรภาพ ผมจะเลี้ยงมันด้วยความสุขสนุกสนาน ใครจะทำอะไรในบอร์ดนี้ผมก็ไม่ว่า เพราะมันคือพื้นที่เสรี ทั้งการแสดงความคิดเห็น การนำเสนอสิ่งที่สร้างสรรค์ แต่ผมขอให้ทำกันบนพื้นฐานของการรับผิดชอบต่อสังคม บ้านเมือง และมีจรรยาบรรณ แล้วผมจะไม่ไปยุ่งกับพวกคุณ ผมก็จะได้ไม่ต้องขัดแย้งกับใครอีก

........................... ชมรมคนว่างงานและสมาพันธ์ผู้เลี้ยงสุนัขเพื่อความบันเทิงแห่งประเทศไทย .................

--------------------- เลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบไม่สร้างปัญหาต่อสังคม -------------------

วันนี้คุณจะเลือกสังคมนี้เพื่อสร้างมิตรภาพ หรือสร้างศตูรก็ตามใจพวกคุณ คนเลี้ยงหมาในบอร์ดนี้ มีมาจากทุกสาขาอาชีพ มีครู มีหมอ มีทหาร ตำรวจ นักธุรกิจ นักเรียน นักศึกษา พ่อค้าและประชาชนทั่วไป มันคือ โซเชียล เน็ตเวิร์ค ที่ดีมากๆ มันสามารถนำไป สร้างอาชีพ สร้างธุรกิจคอนเนคชั่นให้แก่พวกคุณได้ หลายคนได้อาชีพใหม่ หลายคนได้ลูกค้า ทุกอย่างมันเกิดขึ้น ณ พื้นที่นี้ PITBULLZONE

ผมสร้างบ้านหลังนี้ขึ้นมา มีหลายคนเห็นด้วยเข้ามาช่วยสร้าง จนวันนี้บ้านเราหลังใหญ่ ทุกคนได้ใช้ประโยชน์ร่วมกัน แต่ขนะเดียวกันที่ก็มีบางคนกำลังทำลาย ทำลายบ้านผมทำลายบ้านของส่วนรวม หนักสุดลามมาที่ธุรกิจและครอบครัวผม ผมว่ามันมากเกินไปแล้วครับ
  • เพิ่งออกเวร ง่วงมากแต่อยากรู้ว่ามาร์คจะหาทางออกเรื่องนี้อย่างไร อ่านแล้วทึ่งมาก สมแล้วที่เป็นผู้บริหารองค์กรใหญ่ ผมไม่เสียแรงเลยที่ศรัทธาแนวความคิดคุณ หลายอย่างผมเอามาใช้ที่โรงพยาบาล ผมออกมาปกป้องคุณแต่เพื่อนคุณกลับมองว่าผมมาหาเรื่อง ผมงงมาก ผมเชื่อว่าหลายคนคิดเหมือนผมแต่ไม่มีใครอยากเปลืองตัว และต่อไปผมเองก็คงไม่เข้ามาวุ่นวายอีกโดยไม่จำเป็น เพื่อนมาร์คนอกจากไม่ช่วยแล้วยังทำลาย มาร์คทำเว็บ เพราะลูกค้ามาร์คคือคนซื้อเอฟวัน มาร์คจึงต้องเลือกลูกค้ามากกว่าเลือกพวกพ้อง มาร์คให้ความรู้ทำบอร์ดให้ฮิตมันคือการตลาด การสร้างความน่าเชื่อถือ เพื่อที่คนจะมั่นใจในสินค้าที่มาร์คทำ มาร์คือพรีเซนต์เตอร์เอฟวัน ดังนั้นมาร์คต้องทำให้ลูกค้าเอฟวันมั่นใจ เขาจึงซื้อสินค้า เหมือนเพื่อนผมเป็นหมอที่เก่งมาก ลูกค้าคนรวยแกนัดไปรักษาที่คลีนิคส่วนตัว คนไข้จนแกให้มาหาที่โรงพยาบาลแกก็รักษาให้อย่างดีไม่เลือกปฏิบัติ แต่หมอบางคนบอกไม่เหมาะสมเลือกปฏิบัติเอาใจคนรวย แกบอกโรงพยาบาลสำหรับคนจน ผมว่าหมอหลายคนหมั่นใส้แกคงอิจฉาแก แต่ผมว่ามันก็จริงคนรวยจะได้ไม่ต้องมาแย่งคิวคนจน ผมว่ามาร์คเหมาะเป็นนายกนะ ไม่ได้ยกยอจนเกินไปประเทศไทยต้องมีนายกแบบนี้เอาส่วนรวมมากกว่าพวกพ้อง เว็บนี้ถ้าไม่ใช่มาร์คทำมาไม่ได้ไกลขนาดนี้แน่

สำหรับคุณเหลียง ผมติดใจคำพูดที่ว่าจะทบทวนบทบาท แต่ผมก็ไม่เห็นบทบาทอะไนในสังคมพิตบูลที่คุณเหลียงทำแล้วสร้างสรรค์และเป็นประโยชน์ นอกจากการโชว์กร่างไปวันๆ โชว์หล่อไปวัน เผลอแอบหมั่นใส้มาร์คด้วยนิดๆ แต่คนเขาเกรงใจเพราะคุณสนิทกับมาร์ค เขากลัวความเป็นนักเลงของคุณ เขาจึงไม่อยากยุ่ง ผมเชื่อว่ามาร์คเป็นผู้ใหญ่พอที่จะแยกได้ว่าผมมาดีหรือมาร้าย ผมจึงกล้าวิจารณ์คุณเหลียง สวัสดีครับ
  • ชอบคุณอยู่นะคุณเหลียงที่มีมุขฮาๆชอบในความเป็นตัวตนที่แท้จริง โหด เถื่อน ดิบ
    นี่แหละนิสัยที่ไม่ต้องเสแสร้งไม่หน้าไหว้หลังหลอกไม่รู้จักคุณเป็นการส่วนตัว
    ไม่เคยเม้นท์คุณสักครั้งนี่ครั้งแรกไม่ได้เลียนะ ผมชอบที่คุณยังรู้จักถอยได้
    นี่แหละคนจริงความสะใจไม่เคยทำให้ใครมีความสุขหรอกนะการไม่จองเวรต่างหากคือนักเลงจริงที่ยิ่งใหญ่
    ขอนับถือยังติดตามผลงานคุณนะครับ
  • หมอ ตอแหลเก่งจังเจอหน้าในงานอย่าทักนะผมเป็นเทพมองตาคนออกเวลาสายตาประสานกัน

มันจะมีรังสีขี้อิจฉา ขี้เสี้ยมเล็ดลอดออกมาผมอยู่วงการนี้มาตั้งแต่คุณรับจ้างเป็นเด็กเก็บขี้หมา

ฉะนั้นไม่ต้องเสือกมาสอนผมเข้าใจป่ะ มาร์คอ่านหรือเด็กอ่านก็รู้ว่าคุณแม่งผีตอแหล เสือกอยากเป็นหมอ

บอกแล้วน่ะ เจอกูอย่าสบตากูตบกลางงานจริงๆ

ป.ล หมอมึงรีบเอาลูกชิ้นปลากรายมาให้ มาเฟียเลยนะไม่งั้นมึงโดนแน่
  • ยกยอผมเกินไปหรือเปล่าครับ ผมไม่อยากจะเดาว่าหมอเป็นใครไม่อยากให้หมอเดือดร้อน ขอบคุณสำหรับความเป็นห่วงและปราถนาดี เพราะหมอที่ผมสนิทและเล่นบอร์ดนี้มีไม่เกินห้าคน ก็หวังว่าคงไม่ใช่หนึ่งในนั้นนะครับ

ผมยอมรับว่าผมเป็นนักการตลาด ผมไม่อายที่ผมขายอาหารหมา ผมสร้างมันขึ้นมาเพื่อเป็นอนาคตของลูกเมียผม ส่วนการทำเว็บมันก็เป็นการตลาดอีกเช่นกัน มันมีค่าใช้จ่ายแต่มันก็ให้ธุรกิจกลับคืนมาโดยไม่ต้องไปรบกวนใคร และทุกธุรกิจวันนี้ก็มีเว็บกันทั้งนั้น อีกอย่างธุรกิจที่ผมทำก็ไม่ได้เป็นสิ่งหลอกลวงใคร ผมขายสินค้าคุณภาพจริงๆ ราคาก็เหมาะสม ไม่ได้ค่ากำไรเกินควร ผมจึงภูมิใจ อาหารผมยังดีกว่าอีกหลายยี่ห้อที่ทำออกมาเพื่อโกยเงิยเข้ากระเป๋าอย่างเดียว ไม่ได้คืนกำไรต่อลูกค้าเลย

ใครจะมองผมอย่างไรผมคงห้ามไม่ได้ แต่ผมอยากบอกว่าผมภูมิใจในสิ่งที่ผมกำลังทำ วันนี้คุณแม่ของเพื่อนๆ ลูกเรียกลูกสาวผมว่า น้องเจเจ ลูกสาวเจ้าของอาหารสุนัขเอฟวัน คงไม่มีความสุขใดจะสุขเท่ากับการได้ยินคำพูดนี้อีกแล้ว

ขอบคุณทุกความปราถนาดี
  • เรียนพี่น้องพิทบูลโซนครับ ที่ทำแบบนี้ไม่ได้กดดันมาเฟียนะครับแค่หมั่นไส้หมอกำมะลอ ผมกับมาเฟีย

สนิทกันมากไม่ต้องกดดันผ่านบอร์ดแค่ขับรถ พ.น3000ไปบ้านมาเฟียแล้วบอกป๋ายืนคอมพ์หน่อยเปิดดู

หน้าด้านๆผมก็รู้แล้ว แค่ขุดหลุมจะดักควายให้พี่น้องดูแก้เคลียดแต่ผิดคาดแทนที่จะได้ควายดันได้แรด

มาตัว55 แรดตัวนี้สันดาลมันเป็นแบบนี้ครับ หมออยู่เฉยๆดีกว่าผมว่าหมอรู้จักผมดีกวนตีนมากๆระวังเด้อ

โจทย์หมอเข้าคิวรอ สอยในความตอแหลของหมออยู่เป็นหางว่าว55
  • ขายเสื้อต่อเลยล่ะกันสำหรับพี่น้อง ที่ยังไม่ได้สั่งเสื้อรีบๆกันหน่อยนะครับเวลาใกล้เข้ามาทุกทีแล้ว

ยอดจองตอนนี้เข้ามาตลอดเราคงทำแค่ล็อตเดียวนะครับหมดแล้วหมดเลยใส่กันให้เต็มงาน พัทยา

งานครั้งนี้กลุ่ม Scubapit เป็นแค่ตัวแทนในการดำเนินงานความยิ่งใหญ่หน้าตาที่จะอวดชาวโลกอยู่

ในมือพวกเราทุกคนครับ

ป.ล หมอสั่งเสื้อด้วยนะเอาไปให้คนใน ร.พใส่ด้วย พอเลิกเถียงกับหมอแล้วน่ะเอาเวลามาช่วยผม

ทำงานดีกว่าดีกว่างานนี้เป็นงานของหมอด้วยนะ จุ๊บๆimage
    ไฟล์แนบ
    193613.jpg 218K
  • ใจเย็นๆ เอารูปใต้น้ำมาลงให้ดูจะได้ใจเย็นๆ
    image
    ไฟล์แนบ
    malapascua1rs.jpg 64K
  • image

เอามาอวด ใคร เหงา เบื่อ เซ็ง แวะมาได้เสมอ ออฟฟิตเล็กๆ ส่วนตัวที่แสนสงบ
    ไฟล์แนบ
    off3.jpg 54K
  • image
    ที่ๆ สงบเงียบ สบายใจ ใครเครียดใครเหงาก็แวะมา มีความสบายใจให้

image
    อาจจะไม่หรูหรา แต่ก็สะดวกสบาย ตามอัตภาพ เพราะงบน้อย

image
    เราไม่สามารถทำให้ถูกใจคนทั้งโลกได้ แต่เราเอาชนะคำดูหมิ่นทั้งปวงได้ด้วยผลงาน

image
    ห้องส่วนตัวที่ปราศจากการรบกวน ใครจะแวะมาปรับทุกข์ก็ยินดี มีกาแฟเลี้ยง แต่ชงเองนะจ๊ะ

ทำให้ดีขึ้น แต่อย่าทำให้ดีที่สุด เพราะมันเป็นไปไม่ได้
    ไฟล์แนบ
    off4.jpg 50K
    off5.jpg 53K
    off2.jpg 52K
    off1rs.jpg 53K
  • image

image

ทำสติกเกอร์หน้าออฟฟิตออกมาแบบนี้จะเสี่ยวไหมครับ ออกแบบเองสุดฝีมือได้แค่นี้ละครับ :-D
    ไฟล์แนบ
    Front-Pro-rs.jpg 26K
  • เฮียเหลียงเรื่องเสื้อที่คุยไว้เมื่อวานตกลงป่าว 4 ตัวนะ
  • ขอตามติดกระแสอาเหลียงด้วยครับ :D

ตอนนี้ลูกสุนัขของKusstarf x Kinky เหลือตัวเดียวเท่านั้น
    สำหรับผู้ที่ซื้อลูกสุนัขตัวนี้ รับฟรีเสื้องานพัทยาพร้อมลายเซ็นอาเหลียง

ปล.ท่านที่ซื้อลูกสุนัขตัวนี้ มารับเสื้อได้ที่งานเลยครับ มาคนเดียวรับตัวเดียว มาเป็นกลุ่มรับเป็นกลุ่มครับ

:-D :-D :-D :-D :-D :-D :-D :-D :-D :-D
    Photobucket
  • ฮาจริง ๆ เริ่มต้นที่หมา จบลงที่หมอ../0108
  • จากคำบอกใบ้ขอทำนายว่าหมอ คือคุณ ออน patriot -ปลากราย-เด็กเก็บขี้หมา-และมีโจทย์เป็นหางว่าว
  • วันหลังผมจะแวะไปเยี่ยม
    ปล.เอ็กซ์ที่โทรคุยกับพี่ครับ
  • หมอผมไม่รู้นะว่าคุณเป็นใคร ชื่อไร แต่ผมขอเรียกว่าหมอเสี้ยมก็แล้วกัน ผมว่าคุณพอเถอะการกระทำแบบนี้มันเป็นการกระทำที่หน้าระอายที่สุด ผมจะบอกให้หมอเสี้ยมอย่างคุณรู้นิดนะครับว่า คนที่เขาเป็นนักเลงจริง เขาไม่จำเป็นที่จะต้องออกตัวให้เพื่อนพรั้มเพรื้อไปทุกเรื่องหรอกครับ เขาเอาไว้เรื่องใหญ่ๆที่เพื่อนไม่สามารถรับไหวคนเดียวได้โน้นครับ ผมรับรองเพื่อนแท้ทุกคนเต็มที่แน่นอน ผมว่านะสมมุติหากคุณมาร์คเขามีเรื่องกับคนอื่นscubapitเต็มร้อยอยู่แล้ว หรือแม้แต่ BB เองก็ต้องโดดออกมา ที่เป็นกันแบบนี้ คนเพชร บ้า่นผมเขาไม่เรียกว่าทะเราะกันหรอก เขาเรียกว่าเครียในสิ่งที่ไม่เข้าใจกันมากกว่าเดียวมันก็จบทุกอย่าง HAPPY แต่หมอเสี้ยมควรที่จะหยุดพฤติกรรม ยุ+เสี้ยมให้เพื่อนเขาแตกกันได้แล้วมันดูแล้วแย้ แสดงความคิดเห็นเหมือนคนไม่มีวุฒิภาวะเลยแย่จริงๆ ผมถามจริงๆ คุณเป็นหมอ หรือ แค่คนขับรถรีเฟอร์กันแน่ ขอโทศที่ถามตรงๆ ผมก็แค่คนขา้งสนามไม่รู้จักใครเป็นการส่วนตัว ก็แค่ไม่ชอบพฤติกรรมเสี่ยมก็เท่านั้นเอง ผมอยู่เพชรบุรี เพื่อนพ้องก็พอมีบ้างไว้กินเหล้าเฮ ฮา อาศัยกัน แต่หากมีใครมาเสี้ยมให้แตกคอกันเมื่อไหร่ ผมรู้ว่าเป็นใคร ผมก็ทำอย่างคุณเหลียงนี่แหละ แต่แตกต่างที่วิธีทำเท่านั้นเอง
  • .......จากคำบอกใบ้ขอทำนายว่าหมอ คือคุณ ออน patriot-ปลากราย-เด็กเก็บขี้หมา-และมีโจทย์เป็นหางว่าว.......
    อ้าวออกไปข้างนอกเพิ่งกลับมาไอ้ผีเสี้ยมมาอีกตัวหนึ่ง แล้วมึงไปดึงตัวละครมาเพิ่มอีกตัว แล้ว patriot ไปเกี่ยวไรด้วยครับ คุณเอาแค่คำว่า-ปลากราย-เด็กเก็บขี้หมา-และมีโจทย์เป็นหางว่าว มาตีความหมายว่าเป็นออนpatriot มันเกี่ยวกันตรงไหนวะ พวกผีเสี้ยมทั้งหลายมึงไม่ดึงปอนด์ชลบุรี-เพชรบูลลี่3-โอSQUIRES_EMPIRE-ต้อมtnt-หนึงnewlineและอีกหลายๆคนเสี้ยมให้เค้ามาทะเลาะกันให้หมดเลยสิ พวกมึงไอ้ผีทั้งหลายที่เสี้ยมกันนักรวมทั้งไอ้ผีหมอด้วยมีแต่เป็นหมอเค้าช่วยรักษาคนรักษาสัตว์ไอ้นี่เป็นหมอเสี้ยมให้คนทะเลาะกันถ้ามึงอยากเตือนพี่มารค์แนะนำพี่มาร์คมึงก็โทรไปหาเค้าหรือไปหาเค้าด้วยตัวเองพี่มารค์เค้าจะได้ยินเสียงมึงเห็นหน้ามึงว่ามึงพอจะมีวุฒิภาวะแนะนำเค้าได้ไหม พอได้เเล้วไอ้พวกผีเสี้ยมทั้งหลายกูอยากเห็นงานดีๆเกิดขึ้นในเมืองไทย

ปล.ขอโทษทุกคนที่เอาชื่อมาเอ่ยถึง ขอบคุณครับด้วยความเคารพ
    จักรfanaticpits

• 55ยังเสี้ยมไม่เลิกไอ้ผีตัวนี้น่าจะเป็นพวกผีถอดรหัส เขียนจนมือจะหงิกขอทำงานได้มั้ยเสี้ยมอยู่ได้

ผมบอกให้หมอเอาปลากรายมาให้ ม.ฟ แล้วยังไง อร เค้าขายหมาไม่ได้ขายปลา

เด็กเก็บขี้หมา ผมเลี้ยงหมาก็ต้องเก็บขี้หมาหรือ คุณกองไว้แบบนั้นหือออสำคัญ อร เค้าเป็นคุณนายไม่ต้องเก็บ

โจทย์เป็นหางว่าว ก็พิมพ์ส่งๆไปแบบนั้นอ่ะจะรู้มั้ยใครทะเลาะกับใครก็หว่านแหไปอย่างนั้น อาจารย์เคยทำ

ลูกศิตย์ก็เลยก๊อปมาใช้บ้าง ผมอาจหมายถึงไอ้บิวก็ได้ ด่าโชว์เลย ไอ้บิวไอ้แบคทีเรีย มึงด่ากูทำมัย

เค้าด่าหมอไม่ได้ด่า อร มีชื่ออรเหรอหืออ
  • อ๊อฟฟิตใหม่สวยมากเลยค่ะ ดูแล้วสงบ เงียบดี
  • ล้มสรายจนใด้เว็ปโปรดกู แม้งเอ้ย เซง"""""TT"""TT""""TT"""""TT"""มาก
  • อันคนเราดีชั่วที่ตัวทำ สูงตำที่ทำตัว เป็นกำลังใจให้ครับ คุณมาเฟีย
  • หมาพิการ..ก็เพราะคนเราที่ทำให้พันธุกรรมมันเปลี่ยน...ก็เล่นเอาพิทบูล..ไปผสมบูลด๊อกกันเองแบบไทยๆ..จนกลายเป็นหมาพิการ...10ตัวดีตัวเดียว..อีก9ตัวพิการ...สงสารหมาดีกว่ามั๊ยครับ...ดีกว่ามาเถียงแบบกร่างๆโกงๆ.....คงพันธ์พิทบูลแบบมาตราฐานแบบสากลดีกว่ามั๊ยครับ....
  • ออฟฟิตใหม่สวยจัดเลยพี่ ว่างๆแวะไปปรับทุกข์ได้ไหมพี่ 5555