ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หอมเอย…หอมดอกกระถิน เฮ้ย..."หอมแดง"
  • น้องชายผมชื่อ เรด หอมแดง หรือ หอมแดง ครับ ปัจจุบันอายุ 5 เดือนแล้วครับ ส่วนที่มาของชื่อ หอมแดง นั้น เรื่องมีอยู่ว่า....ระหว่างที่คิดชื่อนั้นกำลังทำกับข้าวเพื่อจะทานข้าวมือเย็นอยู่....(เพราะนึกชื่ออะไร ค้นหาดูก็มีเพื่อนๆใช้กันหมดแล้ว เช่น กาแฟ ยาอี บราวนี่ พอลล่า) ....ระหว่างนั้นเอง น้ำตาไหลพรากทั้งสองเป้าตา เหมือนกะแทงสองตัวบนผิด..!! ยังไงอย่างนั้น เพราะกำลังจะทำน้ำพริกกะปิทาน กำลังตำพริกกะหัวหอมอยู่ น้ำ มัน กระเด็นเข้าตา แสบมากๆ “แมร่ง...เฮ้อ แสบฉิบหาย ค ว า ย ..@#&%*..!!” (เป็นคำอุทานในใจนะครับ) ก็เลยคิดว่าระหว่างยังหาชื่อที่หล่อ เท่ส์ ตี๋ เข้ม ติดเทรนเกาหลีนิดๆไม่ได้ ก็ใช้ชื่อ หอมแดง (เรด หอมแดง) ไปก่อนละกัน ถ้าได้ชื่อที่เหมาะกับมันแล้ว จะเปลี่ยนที่หลัง....เอิ๊กๆๆ

ช่วงนี้แรกเกิดถึงสองเดือน อยู่กับครอบครัวของมัน (ตัวที่ 4 นับจากซ้าย)
    image
    image
    image

ตอนนี้เริ่มโตขึ้นมาหน่อยครับ
    imageimage
    ไฟล์แนบ
    1.1.jpg 97K
    1.2.jpg 89K
    1.4.jpg 86K
    2.1.jpg 72K
    2.2.jpg 92K
  • รับมาดูแลตอนประมาณ 2 เดือนครับ เสียดายตอนที่ไปรับที่คาโก้ สนามบินภูเก็ต ไปได้พากล้องถ่ายรูปไปด้วยทั้งๆที่เตรียมไว้แล้ว เลยไปมีภาพบรรยากาศของวันนั้นครับ
    image
    image

image
    image

ช่วงเกือบ 3 เดือน ใกล้จะเสริมหล่อ (ขลิบปลายหู)

เอ้ๆๆๆๆๆๆๆ เราจะหล่อเหมือนคุณพ่อฮีโร่ไหมหน๊อออ...งง
    image
    image
    image
    image
    image
    imageimage
    image
    image
    image

หลังแต่งหล่อแล้วครับ
    image
    ไฟล์แนบ
    1.jpg 205K
    2.jpg 191K
    3.jpg 211K
    4.jpg 204K
    5.jpg 203K
    1.jpg 186K
    3.jpg 200K
    4.jpg 189K
    6.jpg 203K
    7.jpg 204K
    8.jpg 210K
    9.jpg 202K
    91.jpg 202K
    92.jpg 211K
    93.jpg 198K
    DSCF2913.JPG 175K
  • พาหอมแดงอาบน้ำกันหน่อย เริ่มมีกลิ่นเน่าแล้ว
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    1.jpg 115K
    2.jpg 112K
    3.jpg 109K
    4.jpg 112K
    5.jpg 107K
    6.jpg 122K
    7.jpg 113K
    8.jpg 115K
  • รวมๆมาให้ชมครับ

โก้ไม่เล่น โก้จะดูหนัง เช่ามายังไม่ได้ดูเลย.........โก้เตือนน้องหอม แล้วนะ..!! ไม่ฟัง (จัดไปหน่อยล่ะกัน)

ผลของการออกกำลังกาย มันช่วยให้ท่านนั้น หลับ สบาย.....

ฟันแท้เริ่มงอกขึ้นมาแล้ว

• (4-5 ไว้ลงคลิปนะครับ) ผมไม่ค่อยมีรูปยืนโพสท่าบ้างเลย เห็นเพื่อนๆลงให้ชมสวยๆทั้งนั้น เลยอยากมีบ้างครับ

image
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    DSCF2912.JPG 114K
    DSCF2916.JPG 110K
    DSCF2918.JPG 109K
    DSCF2922.JPG 114K
    DSCF2946.JPG 118K
    DSCF2955.JPG 112K
    DSCF2956.JPG 115K
    DSCF2957.JPG 116K
    DSCF2962.JPG 109K
  • วันศุกร์เสาร์อาทิตย์พามันไปเที่ยว จ.สุราษ (อากาศร้อนมาก) เมื่อวานผ่านเหตุการณ์ "ฮีทสโรค" น่ากลัวมากๆ หอมแดงมีอาการ น้ำลายไหลหยอด ติ่งๆ ปากซีก ตัวชักกระตุ๊กนิดๆ ไม่มีแรง หายใจขัดๆ โชคดีได้คำแนะนำจากคุณ เก่ง สุราษ-exotic "หอมแดงจึงได้กลับมาสภาพปกติ" ขอบคุณมากครับ คุณเก่ง สุราษ

ภาพหลังจากได้ลงแช่น้ำเย็นและยาลดไข้
    image
    ไฟล์แนบ
    216427_162006167194456_100001552212214_358860_3286968_n.jpg 118K
  • หมาขี้กากตดกับคนเลี้ยงนิสัยเหี้ย
  • ทำไมผีตัวบนมันเกรียนจังฟ่ะ
  • สวยจังครับ น่าตาดูมึนมากๆๆ น่ารักดีครับ แต่ผมชอบตอนไม่ตัดหูมากกว่า อิอิ
    แล้วแต่ความชอบครับ
  • สุภาพหน่อยครับท่านเจ้าของกระทู้ คำว่าควยเก็บไว้ใช้ที่บ้านก็ได้
  • ท่าทางจะซนน่าดู
  • ขอโทษด้วยที่ใช้คำไม่สุภาพ (วางๆเสียบ้าง จะได้ไม่หนัก) นะผีๆ "แก้ไขแล้วนะ"
  • @คุณAonPathumThani ผมว่าถ้าไม่ตัดหูก็ต้องเท่ส์ไปอีกแบบแน่ครับ
    @คุณyingprt8 ซนไม่เท่าไหรหรอกครับ แต่มันกินซิครับยิ่งกว่าปล้นอีก (โจร500) 555
  • สวยครับลูกเต่าเหลาใครครับ
  • น่ารักจัง
    อยากได้ภาพยืนโพส์ทด้านข้างตรงๆสักหลายๆภาพหน่อยค่ะ
  • @คุณdaew ลูกของ "ฮีโร่ x บาเบล" คุณใหม่ๆๆๆๆครับ
    @คุณuniteen เดี๋ยวรอให้มือกล้อง (แฟน) กลับจาก ตจว. แล้วจะเก็บภาพมาให้ชมนะครับ
  • image
    พาหอมแดงมาเที่ยวบ่อยๆนะครับคุณนัท
    ไฟล์แนบ
    DSCF2156.jpg 94K
  • แหมอาบน้ำนึกว่าไปเที่ยว ยูโธเปียแน่ะ...มีแอบนู้ดเล็กๆนะครับ
    สวยครับพี่...
  • หมาสวยครับชอบพักนี้เห็นแดงๆบ่อยจนจะอดใจไม่ไหวแหละ
  • 5555+สวยจริงๆครับ หน้าตามันน่ารักดี อนาคตไกลๆๆเลี๊ยงดีๆๆอย่ารีบนะครับ แจ่มมากๆ
  • สวยมากครับ
  • งามมมมมม
  • สวยมากคับ คุณนัท
  • เวลาอาบน้ำให้หมา มันหงายท้องให้คุณนัทอาบเลยหรอครับ น่ารักดี :)
  • ยี่ห้อ28Kนี่โตมาเจ๋งจิงๆ
    หอมแดงน่ารักมากมายคับพี่นัท
  • สวยมากครับ ชอบหน้าตาได้ใจ
  • สวยคับ
  • ช่วงบ่ายแก่ๆ พาหอมแดงไปลงอ่างน้ำอีกรอบ ตอนนี้ร่าเริงขึ้นตามลำดับ
    ตอนนี้คาบลูกบอลมาที่เท้า มันจะชวนเล่นอยู่เรื่อยเลยนิ...!! ปากยังซีดอยู่นะไอ้น้อง
    -----------
    @คุณ nu_outlaw หอมแดงมันจะมีความสุขมากเวลาได้เล่นน้ำ
    @คุณkong26 ขอบคุณครับ หมาแดงมันมีเสน่ห์มากครับ
    @คุณAonPathumThani ขอบคุณครับ
    @คุณiron_pit ขอบคุณครับ
    @คุณtutie ขอบคุณครับ
    @คุณKriangsak ตอนนี้มันยอมนอนหงายครับ แต่ตอนโตไม่รู้จะยอมหรือเปล่าครับ อิอิ :-)
    @คุณvespapink ยี่ห้อเค้าดีจริงๆ / ขอบคุณครับ ว่าน
    @คุณMew_ArKa ขอบคุณครับ
    @คุณtree ขอบคุณครับ
  • ถึงว่า แกละชมให้ฟังตลอดเลยนัท สวยครับ
  • สวยดีหรือหล่อดีจะใช้คำไหนดีหรือดูดี สรุปว่าชอบๆครับ
  • @พี่ตี๋ครับ นัทว่านังซีก็ไม่น้อยนะ ตอนแรกจิ้มแล้ว นังซี ใหม่บอกว่าเก็บให้พี่ชายสุดเลิฟไว้แล้ว เอิ๊กๆๆ
    @คุณheng_seng ขอบคุณครับ
  • สวยว่ะ พี่นัท

พ่อก็หล่อ ลูกก็หล่อ หล่อกันทั้ง พ่อทั้งลูกเลย ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ

อากาศบ้านเรามันร้อนๆ ก็เปิดพัดลมให้มันเอาคับพี่

ที่บ้านเปิดทั้งวันทั้งคืนเลยคับ พี่นัท
  • เลี้ยงได้ดีจริงๆครับ ชอบๆ
  • imageimageimage

ของผมแฟนอาบให้ครับคุณนัท ผมทำหน้าที่พ่อครัวอย่างเดียวครับ ทำให้แล้วเค้ากินหมดเราก็มีความสุขกินเท่าไหร่ไม่ว่ากัน(เต็มที่ไปเลย) แต่ถ้ามื้อไหนเค้าไม่กินนี่เด่ะครับ เซ็งหน่อยๆ 55+
    ไฟล์แนบ
    216567_185380168175231_100001097467466_461142_7545996_n[1].jpg 95K
    216567_185380181508563_100001097467466_461146_738005_n[1].jpg 85K
    205032_185385158174732_100001097467466_461150_3635937_n[1].jpg 81K
  • ช่วงนี้มีหมาแดงๆสวยๆเยอะมากเลย น่ารักทั้งคู่เลยแต่ละภาพน่าเอ็นดูมาก
  • เจ้าหอมแดงนี่ได้มาในราคาเท่าไหร่เหรอพี่ หล่อมากๆๆๆ
  • Kriangsak แฟนใส่เสื้อพัฒยาด้วยหรอคับนี่ อิอิ
  • @ BOOMBOOM พี่ว่าชุด (ฮีโร่xซันนี่) ที่ลุ้นอยู่นี้ ไม่ต่างกับหอมแดงพี่แน่ครับ เพราะซันนี่เป็นพี่น้องกับบาเบลแม่ของหอมแดง ตอนนี้ดีขึ้นแล้ว แต่ช่วงกลางวันนี้สิ ไม่มีใครอยู่บ้านพี่กลับมาจากทำงาน เห็นมาล่องรอยอาเจียร

@ JACK_PITBULLPOWER สวัสดีครับพี่แจ๊ค ขอบคุณครับที่แวะเข้ามาชมเจ้าหอมแดงผม แต่ยังไงไอ้แสบก็ยังเป็นขวัญใจผมครับ เห็นทายาทมันออกมา "ตาลุกขึ้นมาเป็นไฟเลย" แต่ตอนนี้ขอดูแลหอมแดงให้ดีที่สุดก่อนครับ (รอให้โอกาสมันลงตัวเท่านั้นครับ)

@ Kriangsak แฟนคุณเอ็กซ์อาบน้ำให้น้องหมาเหมือนจับตุ๊กตาเลยนะครับ ฮ่าๆๆๆๆ สงสัยน้องหมากินข้าวหมดจานทุกวันแน่ๆเลย

@ samoorai ขอบคุรครับ ถ้าความน่ารักหอมแดงคงสู้ผมไม่ได้นะ แต่น่าเอ็นดูนะซิมันกินขาดเลยครับ ("_")

@ GHOST ทุกๆตัว ขอบคุณนะครับ
  • ขอบคุณพี่นัท ภูเก็ต ครับ ที่เลี้ยงเจ้าหอมแดงอย่างดี ผมว่ามันคงมีความสุขมากๆๆๆกับครอบครัวที่มันอยู่ด้วย
    ดีใจทุกครั้งที่ได้เห็นภาพพวกนี้ครับ

เจ้าบูมเอาให้ได้นะโว้ย อย่าให้เสีย วันนี้คุยกับป๋าเจี้ยบแล้วอย่าลืมที่บอกนะ เอาใจช่วยๆๆๆถึงเวลาจะไปหา

• สวยครับ ให้กินอะไรเสริมบ้างครับ
  • ครับคุณ cantona7 แฟนผมใส่เสื้อพัทยาครับ ไปซื้อตอนที่ไปดูพัทยาเตะครับ อยากได้เห็นสวยดี เลยสอยมาตัวนึง ผมซื้อมา 680 ครับ ไม่รู้ว่าโก่งราคาขายเปล่า 55+

ปล. คุณกับผมนี่แฟนคันโตน่าเหมือนกันแน่เลย ปกคอตั้ง ก็องโต !
  • อยู่ที่ไหนของภูเก็ตครับ
  • โอ๊ว วว หอมแดงมันหล่อนะนัท เลี้ยงได้ดีจิงๆ :-D
  • ขอบคุณครับแกละ ต้องยกให้พ่อกะแม่หอมแดงมันอ่ะ จ่ายลูกออกมาโดนมั๊กมาก...!!!

(ที่สำคัญยี่ห้อ 28K คับแก้ว) =D>
    image
    ไฟล์แนบ
    24.JPG 71K
  • น่ารักจัง ชอบมาก หมาขาไม่โก่งไม่ถูกใจผีเหี้ยๆหรอก คุณ nat95 ดูแล้วมันทำให้ครอบครัวมีความสุข
  • ไอ้ผีตัวบนคุ้นๆ อย่าคิดว่ากูไม่รู้นะว่ามึงเป็นใคร
  • มึงล็อคอินเข้ามาเลย แล้วกูจะล็อคอินคุยกับมึง ไอ่ตุ๊ด
  • เพิ่ม คลิปvdo แล้วนะครับ 28-4-54

ขอบคุณครับ
  • " หมาขี้กากตดกับคนเลี้ยงนิสัยเหี้ย " ไอ้ bestfatheryou ชัวร์ มันชอบว่าพิทบูลเราเป็นหมาขี้กาก
  • เจ้าหอมแดงนี่ มุมขาหลังมันดูดีนะ..