ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

แสบสนิทศิษย์....ใครวะ.?
  • หมาเห่าใบตองแห้ง
  • ใจเย็นผีพวกมึงก็รอเหี้ยไรไม่เป็นเลยเร๊อะไง
    ไปนอนก่อน อย่าเพิ่งรีบร้อน เฮ้อ...เสือกมาอยากรู้อะไรด้วยเนี่ย
    กูจะได้จับถูกตัว ด่าถูกคน เอ้อ....พวกมึงนิ

แปปเดียว...ใจเย็น
  • แสบสนิทศิษย์ มาเฟีย รู้ไว้ไอ้ควาย
  • ผีตัวหลังๆก็เพื่อนกูทั้งน้านนน..ใจเย็น

ถึงคู่กรณี ถ้ายังคิดว่าการปิดเครื่องโทรศัพย์คือวิธีที่ถูกก็ตามใจ เพราะภายในวันนี้ยังไม่ติดต่อกลับนั่นผมจะถือว่า คุณคือคนพูดจนทำให้ผม และคนที่คุณอ้างว่าเค้าพูดเสียหาย
    และวิธีที่ดีที่สุดของผมคือ โพสคำต่อคำที่คุณพูดในนี้ให้ผีเป็นผู้ตัดสิน..!!

และผีตัวไหนที่สงสัยโทรมาเดี๋ยวจะเล่าให้ฟัง เพราะตอนนี้ผมยังพูดในนี้ไม่ได้ ถือว่าให้โอกาศน้องเค้าอีกซักหน่อย(หน่อยเดียว)
  • ก็มึงเสือกออกมาพล่ามซ่ะขนาดนี้แล้วเสือกเงียบอีก กูอยากเสือกเต็มแก่
  • รอก่อนดิ ไอ้เพื่อนผี เค้าบอกให้รอก่อน มรึงอ่านไม่ออกเหรอ จวย
  • เออ..ใจเย็นเดียวได้เสือกแน่ นะพ่อปลัด
  • เอาเถอะ เช็ดเข้ ไอ้ผีปากเสีย ศิษย์ใครก็ช่างแมร่ง รออ่านเดี๋ยวก็รู้เองแหละ อย่ากระดี้กระด้าให้มากนัก
    ขอโทษนะพี่น้อง ผีเชียร์ผมก็ดีใจ ผีด่าผมก็ไม่ชอบ ผีเสี้ยมผมก็รำคาญ ขอด่าหน่อยก็แล้วนะ :-D
  • รออยู่ ๆ ๆ เช่นกันครับ

ขอบคุณครับ
  • จะรุมกัดใครดีครับวันนี้

ขอบคุณครับ
  • กรูว่าไม่แน่จริงหรอกว่ะ ทำเป็นเก่งโชว์พาวด์ ไปเก็บขี้หมาเถอะว้าา
  • ทำเป็นเสียชื่อเสียง กูเห็นมึงมีแต่ชื่อเสีย ไม่เห็นใครว่ามึงดี นักเลงคีย์บอร์ดเหมือนกูเลยว่ะ555
  • ถ้าบอร์ดนี้ไม่มีระบบผี ความเห็นและประเด็นต่างๆที่เยอะแยะและมีเกือบทุกกระทู้ ความเห็นคงไม่เยอะแบบนี้แน่ๆ ฮ่า ๆ ๆ
  • วันนี้เมาแร๊ะ...เดี๋ยวพรุ่งนี้ค่อยว่ากันเน๊อะพี่น้อง พ้องผีทั้งหลาย
    สิ่งที่จะบอกรับรองซี๊ดแน่นอนเตรียมใจไว้ได้เลย ไม่เชื่อใครสนิทกับ บิ๊กเหลียงโทรถามได้เลย 555+

แล้วคุณจะรู้ว่า เรยา มีจริง เน่ามากกกกก
  • อืมม จะบอกว่าไงเอาเป็นว่าได้ยินเต็ม2รูหู บิ๊ก.ช อัดเสียงไว้ขณะพูดทางโทรศัพท์

เหมือน ละครหลังข่าวช่อง3 น้องไม่ได้เสียทางธุรกิจรับแทนพี่หน่อยนะพี่คอกใหญ่เสียไม่ได้

แต่ก็ยังเป็นฟังความข้างเดียวนะครับคงต้องรออีกข้างก่อน สมัยนี้ไปไม่เป็นสาบานไว้ก่อน 55
  • แรง!......เรื่องไรกันวะพี่น้อง ตกข่าวอีกและ
  • มีอัดสียง มีเรยา เห๊ย! ... กูปูเสื่อรอเลยแล้วกัน
  • สำคัญตัวเองผิดหรือเปล่าในนี้ไม่มีใครสนใจพวกคุณแล้วมันน่ารำคาญมากกว่าหาเรื่องเขาไปทั่วหัดปลงๆบ้างเถอะ
  • เสียเวลาจริงๆ ไม่มีอะไรสร้างสรรค์ กลุ่ม BBเข้าสู่ยุคเสื่อมแล้วไม่เหลือ FC เลย ทำตัวเองแท้ๆ
  • พวกมึงเทวดามากน่ะใครแตะไม่ได้เลยเหล่าทวยเทพทั้งหลาย
  • BB ?? ขาลง ใคร ขาขึ้น วอนช่วยตอบที ผู้รู้ ( จิงป่ะ ) ??
  • จากประสพการณ์ ที่ได้รู้ได้สัมผัส ไอ้กอฟ ไอ้บิว ทำ BB หมดความหมาย ไม่รู้จักยับยั้งชั่งใจ อวดฉลาด ถือว่ารู้จักคนวงในทำกร่าง สรุป แค่สิวๆขาใหญ่ แต่ลืมตัว กร่าง จนทำให้ BB เสียภาพพจน์
  • หมดความหน้านับถือไปแล้วบีบีทุกวันนี้
    ทำตัวเป็นพวกเทพที่ใครก็แตะไม่ได้หน้าจะพิจรณาตัวเองได้แล้วนะ
    ว่าทำไมถึงมีคนนินทาลับหลังสงสัยจริงๆนะที่บอร์ดนี้ตกลงมันบอร์ดคนจริงหรือบอร์ดหมาหมู่กันแน่คับ
    คุณบิวทำตัวกรางเกินไปมั้ยเอะอะอะไรก็จะกระทืบจะรุมคนอื่นเค้าอย่างเดียว
  • ระดับเทพเขาทำตัวกันอย่างนี้หรา กุ๊ยข้างทางอายเลยพวกมึง
  • ถาม แล้วเวลาพวกมึงผิดพวกมึงทำไงกันว่ะหรือไม่เคยเลยชาตินี้?

ตอบ กูก็พาพวกไปรุมกัดเหมือนเดิมนั่นและ
  • อุ๊ย..มีคลิปเสียงด้วย
    อุ๊ย...ผีตัวเดียวเล่นซะ5-6 กระทู้ไม่เหนื่อยหรา..?

"ระดับเทพเขาทำตัวกันอย่างนี้หรา กุ๊ยข้างทางอายเลยพวกมึง" เทพเหลียงมันว่ามึงอ่ะ กร๊ากกกกก..

• อย่าลากเฮียเขามามีเอี่ยวด้วย อีกอย่างกูเมนท์อันเดียวเฟ้ย
  • หวัดดีครับ คดีนี่ 18+ ควรติดตามแบบมีวิจารน์ญานผมเป็นแค่คนได้ยินครับจะไปร่วมด้วยคงไม่อ่ะ

ปล่อยให้ BB และสังคมเป็นผู้ตัดสินครับ แต่ถ้าเป็นเรื่องจริงนะพี่น้อง เรยา+หวานๆ ยังอาย

คุณบิวครับ กรุณาอย่าลากร่างกายอันขาวสะอาดของผมไปร่วมด้วย Fcผมไม่ชอบครับ55
  • ลุง ทำไมช้านัก
  • ไอ้บิวกะล่อนตามฟอร์ม ตลกคาเฟ่มึงอ่ะ
  • โปรโมทกันเสียใหญ่โตนึกว่าจะอลังการณ์งานสร้างสมราคาคุยเป็นมหากาพฟอร์มยักษ์ที่ทุ่มทุนสร้างโดยขาใหญ่
    ขนาดลงทุนเทหมดหน้าตักขนทั้งผู้กำกับการแสดงผู้อำนวยการสร้างดารานำตัวประกอบกองเชียร์ลงมาหมด
    แต่ไม่มีใครให้ความสนใจเลย เพราะตอนจบท้ายสุดก็เป็นได้แค่ละครน้ำเน่าไร้สาระเรื่องหนึ่งเท่านั้น คริ คริ ...
  • ติดตามดูอยู่ห่างๆ อย่างห่วงๆ (ขอยืมมาใช้หน่อยนะ) :-D

รู้สึกมันยืดยาวเกินไปแล้ว ยังไม่เห็นวี่แววมันจะจบลงอย่างไร ใครผิดใครถูกผมคงไม่ขอก้าวก่าย แค่เข้ามาให้สติว่า หมานำเรามาเจอกัน ได้มีเพื่อนมีมิตรภาพ ได้มีเสียงหัวเราะ ได้มีงานสังสรรค์เฮฮากันอย่างทุกวันนี้ พวกเราลืมกันไปแล้วหรือ ผมไม่ได้ติดตาม ไม่ได้สอบถามจากใคร เพราะรู้สึกเหนื่อยหน่ายจากเหตุการณ์ที่เพิ่งผ่านไป

แต่แค่อ่านเอาตามที่เห็น ก็พอจะเดาได้ว่า ปัญหาคงเกิดจากมีคนคาบข่าวจากอีกฝั่ง ไปเล่ากับอีกฝั่งจนทำให้มันกลายเป็นเรื่อง สำหรับผมแล้วเรื่องแบบนี้มันปกติธรรมดามาก เพราะการตั้งวงกินเหล้าแล้วพูดถึงคนอื่นมันแทบจะเป็นเรื่องปกติธรรมดาอยู่แล้วในทุกสังคม แต่ปัญหามันจะไม่เกิด หากไม่มีคนในวงทำตัวเป็นกาคาบข่าวแล้วไปพูดให้เกิดการเข้าใจผิด ไปพูดให้เกิดความแตกแยก ไปพูดเพื่อเอาหน้า หรืออะไรก็ตามแต่ แถมบางคนชอบเสี้ยมให้คนตีกันแทนที่จะห้ามปราม นี่ยังไม่รวมพวกพูดเอาดีเข้าตัว เอาชั่วให้คนอื่นอีกนะครับ

สิ่งหนึ่งที่ไม่อยากให้มองข้าม ความสนุกความสะใจมันเกิดขึ้นได้เพียงครั้งเดียว แต่ผลของมันยาวนานมาก มันอาจจะกลายเป็นรอยร้าวจนยากที่จะประสาน หรือกลายเป็นการทำลายมิตรภาพระหว่างกันอย่างถาวร ผมจึงจำเป็นต้องออกมาให้สติ ใจจริงก็ตั้งใจไว้แล้วว่าจะไม่เข้ามายุ่ง ปล่อยให้ทุกอย่างดำเนินไปตามธรรมชาติของมัน แต่ผมไม่เห็นวี่แววว่ามันจะจบลงที่ตรงไหน ก็ขออนุญาติแสดงความเห็น

หากต้องการจะถล่มกันให้จมดินหรือเอากันให้หมดอนาคตกันไปข้างเลย ผมก็ไม่ห้าม แต่ไม่อยากให้ยืดเยื้อหรืออึมครึมอย่างตอนนี้ เพราะมันทำให้บรรยากาศโดยรวมเสีย ตอนนี้ผมรู้สึกห่วงงานที่พัทยามากๆ หากบรรยากาศยังเป็นเช่นนี้ จึงจำเป็นต้องออกมาให้สติ และต้องขอโทษหากโดนแปลเจตนาว่าไปก้าวก่ายใครหรือปกป้องใคร

ด้วยความเป็นห่วงและปราถนาดีต่อทุกคนครับ
  • ผมว่าสิ่งที่ bigchill กำลังทำเป็นสิ่งที่หลายคนไม่กล้าที่จะทำ
    บางคนโดนให้ร้ายนินทาลับหลังก็เออช่างมัน ปล่อยๆมันไป ไม่อยากทนแรงกดดัน
    การนินทราให้บุคลที่3ฟัง โดยการให้ร้ายป้ายสีทำให้เสื่อมเสียเป็นผมก็คงไม่ยอม
    คุณยอมคุณก็ต้องยอมตลอดชีวิต ตอนนี้พวกคุณหลายๆคนก็คงโดนด่าลับหลังแต่พวกคณไม่รู้ และ ไม่กล้าที่จะงัด เพราะมองรูปเหตุการ์ณแล้วคนที่แอบด่านี้คงเป็นคอกใหญ่ หรือ เป็นบุคลทีมีชื่อแน่นอน ไม่อย่างนั้น bigchill คงสับเละไปตั้งแต่ต้นแล้ว
    แต่สิ่งที่ผมอากจะเตือนคือ เรื่องของคุณมันมาถี่ไปหน่อยจนคนหมั่นไส้เนื่องด้วยเรื่องที่ผ่านมาคุณงัดกับผู้มีอิทธิพลในเวปเเห่งนี้ และอีกอย่างครั้งนี้คุณไม่ทันใจไวรุ่น คงเริ่มแก่ ฮา ๆ (ล้อเล่นนะครับ)

ตอนนี้ผมว่าคงรอเคลียร์อะไรบางอย่าง เพื่อนผีทั้งหลายรอชมไปเรื่อยๆครับผมก็อยากรู้เหมือนคุณทุกคน

• ร่วมกับไอ้กอฟลุมมาเฟีย มึงบอกมึงปกป้องเพื่อนมึง แปลว่ามึไม่ได้คิดว่ามาเฟียเป็นเพื่อน แต่พอมึงโดนคนอื่นว่านิดว่าหน่อย กลับมาใช้เวปของมาเฟียเป็นสื่อจัดการ ไอ้ตอแหล ไปไม่พ้นบารมีป๋ากูเลย
  • อืมจะบอกยังไง ผมว่าการนินทาใจวงสนทนามันเป็นเรื่องปรกติไม่มีการคุยอะไรที่จะมันส์เท่าคุยเรื่องใต้ สะดือ และนินทาชาวบ้านมันมีทุกวงอ่ะ ประเด็นการนินทาถ้าออกแนวขำๆก็โอนะ

กรณีนินทาคนอื่นให้เสียหาย แล้วข่าวรั่วอันนี้ต้องโทษคนนินทาจิงๆ นินทาไม่ไตร่ตรองไม่ดูตาม้าตาเรือ ส่วนพิราบส่งข่าวก็เหลือเกินซ่ะจริงๆ คนมีเป็นล้านคนไม่เล่า ดันไปเล่าให้คนในกลุ่มเค้าฟัง

ถ้าให้ผมคิดนะแค่นี้ก็หอมปากหอมคอล่ะ อย่าเอากันให้ถึงมุดแผ่นดินหนีเลย บิวแค่มึงรู้ว่าใครเสี้ยมมึง ไม่จริงใจกับมึงก็น่าจะพอล่ะ กูว่าตอนนี้เจ้าของวลีเด็ด "น้องรับแทนพี่ที่นะ" และ พิราบสื่อสาร น่าจะไม่มีความสุขแล้ว กูรู้กลุ่มมึงใจกว้างทุกคนแค่นี้เรื่อง จิ๊บๆ ว่ามั้ย

• ผมว่าสิ่งที่ bigchill กำลังทำเป็นสิ่งที่หลายคนไม่กล้าที่จะทำ

ไม่กล้าทำอยู่แล้ว แต่ละเรื่องพี่แกทำแต่เรื่องปัญญาอ่อน เป็นลูกผู้ชาย ใจคอต้องหนักแน่น การนินทาเป็นเรื่องธรรมดาของมนุษย์ มันห้ามกันไม่ได้ มัวแต่คอยไปหาเรื่อง ไปถาม จนตายก็ไม่จบ แล้วเรื่องมันก็ไม่ได้ใหญ่โตอะไรเลย เรื่องแค่อิจฉาไม่อิจฉาแค่นั้น กินปูนร้อนท้องล่ะมั้ง
  • หลักฐานชิ้นสำคัญ ได้ถูกส่งไปถึงมือกรรมการกลางแล้ว ถ้าต้นเหตุยังไม่ออกมารับสารภาพ งานนี้มีคนเจ็บหลายคนแน่ๆ น้องๆผีทั้งหลาย อย่าบีบคั้นนักเลย ตอนนี้อยู่ในช่วงโจรกลับใจ อย่าใจร้อนกันนัก การให้โอกาสคนเป็นกุศลแรง

งานนี้ใครอยากหล่อ ตีปีกปกป้อง ออกตัวแรง ระวังจะต้องกลืนเลือดอีกรอบนะ ถ้าคิดว่าการนินทาในวงเหล้าเป็นเรื่องขำ สะทุกเรื่อง ก็ระวังเรื่องของคุณ จะเป็นประเด็นร้อนบ้างละกัน
  • ถ้าหลักฐานมีจริงดังว่า ควรจะกำหนดเส้นตาย กันไปเลย รู้ว่าการให้โอกาศคน คือ กุศลที่แรง
    แต่ถ้าเจ้าของกระทู้ ไม่จัดการให้ มันจบๆไป ก็ไม่ควร มาเปิดประเด็น เพราะคนที่จะต้องจบ
    คือตัวคุณเอง แล้วงานนี้จบไม่สวยแน่ เพราะช่วงนี้ ทุกคนจับตาดูคุณอยู่ จากหลายๆ เหตุการณ์
    ที่ผ่านๆมา มันถึงโอกาศ ที่จะบอกให้คนรู้ว่าคุณคือคนจริงมั๊ย แล้ววงนอกก็ควรที่ จะดูด้วยความสงบ
    วิพาก วิจาร อย่างมีจรรยาบรรณ อย่าใด้บั่นทอน กำลังใจกัน มันเป็นเรื่องที่ดี ไม่ใช่หรือ กับการกระชาก หน้ากาก
    คนตอแหล ไม่อย่างนั้นสังคม ก็จะไม่ใด้ระมัดระวังคน เหล่านี้ อย่างน้อย เราก็จะใด้รู้ว่า ควรเว้นระยะห่าง
    จากคน คนนี้เท่าไหร่ ให้ใจใด้แค่ใหน ขอบคุณครับ
  • ตอนนี้มีเฮียเหลียงกูคนล่ะกำลังหล่อมาก
  • หมอดู......ขอฟันธงว่า แสบสนิทคนนี้อยู่ที่เมืองโม...... L-) 8-X ถั่วต้มครับ
  • fc เฮียเหลียงด้วยคน
  • 5555 เฮียเหลียงครับ ผมว่าเฮียมี FC กะเขาแล้วครับ ยินดีด้วยนะเฮีย
    สำหรับผม ลายเซ็นเฮียไม่เอาครับ ไม่อยากได้ แต่ขอเป็นเบอร์เด็กๆในสังกัดเฮียจะดีกว่า (555 ขำๆครับ )

แต๊กครับ
  • สำหรับผมแล้วเรื่องแบบนี้มันปกติธรรมดามาก เพราะการตั้งวงกินเหล้าแล้วพูดถึงคนอื่นมันแทบจะเป็นเรื่องปกติธรรมดาอยู่แล้วในทุกสังคม
    ...................................................................................................................................
    ถ้ามีคนกล่าวหาคุณว่า ทุกวันนี้แอบหลับนอนกับผู้หญิงที่มีสามีแล้วอยู่ทุกวัน คุณโกรธมั๊ยครับ
  • โถพ่อคุณ โดนนินทาใครก็โกรธทั้งนั้นละครับ ใครไม่โกรธแมร่งก็เสแสร้งดัดจริตโคตรๆละพี่น้อง แต่มันก็ต้องดูก่อนว่าเรื่องอะไร ร้ายแรงแค่ไหน ผมเองก็เคยเสียใจที่โดนน้องๆเอาไปนินทาในวงเหล้า ได้ฟังตอนแรกก็โกรธ แต่พอเห็นว่ามันไม่ใช่เรื่องร้ายแรงมากก็ไม่สนใจ แต่ถ้าเล่นกันถึงขนาดลามปามมาถึงครอบครัว ทำลายชื่อเสียงขนาดนั้น จะปล่อยมันเอาไว้ทำพ่อหรือครับ ถามโง่ๆ

ที่ผมยกตัวอย่าง ก็เพียงเพื่อให้เย็นๆลงกันบ้าง ดูว่าเรื่องที่เขาเอาไปพูดมันร้ายแรงแค่ไหน อะไรที่มองข้ามได้ก็ให้มองข้าม อะไรที่จำเป็นต้องเคลียร์หรือจะเอากันให้ตายก็ไม่ได้ห้ามนี่ครับ

ผมสอนน้องๆผมให้มีสติ มันหนักกะบาลอะไรคุณครับ และตอนนี้ก็ไม่ได้เอาเอียงเข้าข้างใคร แค่รอฟังอยู่ว่ามันจะจบลงอย่างไร
  • เบื่อไอ้พวกตัดต่อบางคำบางข้อความมาพูด มึงอ่านที่เขาเขียนให้หมดสิวะ ต้องเสี้ยม ต้องเหยียบอีกฝ่ายให้จมดินไปเลยใช่มั้ย มึงถึงจะสะใจ เจ้าของกระทู้เค้าดำเนินการอยู่ เด๋วก็รู้ว่าเรื่องมันเป็นยังไง จริงหรือเท็จ ไม่ต้องรีบมากัดคนอื่นหรอก ไอ้ฟาย
  • งานนี้ใครอยากหล่อ ตีปีกปกป้อง ออกตัวแรง ระวังจะต้องกลืนเลือดอีกรอบนะ ถ้าคิดว่าการนินทาในวงเหล้าเป็นเรื่องขำ สะทุกเรื่อง ก็ระวังเรื่องของคุณ จะเป็นประเด็นร้อนบ้างละกัน

ใครกลืนเลือดครั้งที่แล้วเหรอจ๊ะ..555 วีรกรรมคราวที่แล้วก็เห็นๆกันอยู่ หน้าแตกหมอไม่รับเย็บ เปิดประเด็นใหม่ก็ดูจะหน้าแตกอีก จะกัดใครก็กัดเป็นคนๆไป อย่ามาหาเรื่องแขวะเป็นตุ๊ดเป็นแต๋วหน่อยเลย ไม่หล่อแล้วยังปากแต๋วอีก
  • รมณ์เสียใครมาชมผมอ่ะบอกตรงๆไม่ชอบเลย :"> อย่าให้เจอในงาน พัทยานะจะลงโทษให้ไป

เฝ้าในห้องแต่งตัว พริตตี้ คอยปลดสายเสื้อในเอาให้แข็งตายอย่างทรมาน X(
  • อะไรแข็งหรือครับเฮียเหลียงสุดหล่อ เท่ น่ารัก ถ่ายรูปก็โปร รอยสักก็งามมาก หมาเฮียก็สุดยอดเลย