ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หาคนรับอุปการะพิทบูลค่ะ
  • joe_resort
    ค่ะมันก็จิงน่ะค่ะ ที่ประเทศอังกิด มีำการสั่งไม่ให้เลี้ยงพิทบูลในประเทศเลยอ่ะค่ะ ต่อไปจะวังให้มากว่านี้
    ขอบคุณน่ะค่ะสำหรับคำแนะนำ
  • lumpotorn19 ขอบคุณ น่ะค่ะ สำหรับข้อบัญญัติ
  • หมาบาดเจ็บก็คงไม่ต่างจากคนบาดเจ็บ เราก็ต้องรักษาไปตามอาการ อย่ากังวลมากจนเกินไป เพราะหากไม่หนักมากจนพิการเดี๋ยวก็คงดีขึ้นเองครับ ได้ยินคำยืนยันออกมาแบบนี้ก็ดีใจ และคงเป็นบุญของหมามัน อย่าลืมเราคือนายมัน เราต้องปกป้องมัน ไม่ใช่ทอดทิ้งมัน และขอให้มีความสุขกับการเลี้ยงหมาตลอดไปครับ :-D
  • ตัวมันช้ำหากได้รับการเยียวยาจากหมอแล้ว ไม่นานก็ดีขึ้นครับ
    image

แผลหมา หมามันเจ็บไม่เท่าใจเราหรอกครับ ใช่มั๊ยคุณกิ๊ฟ?

ทั้งเจ้บใจ ทั้งสงสารหมา .... มันทรมานที่สุดแล้ว

บอกข้างบ้านว่า ถ้ามันทะลึ่งปล่อยหมามาให้เจ้ากีกี้กัดอีก รอบหน้าตีหัวมันก่อนแยกหมานะครับ
    ไฟล์แนบ
    DSCF8161.JPG 83K
  • ที่รัฐฟลอริดาที่ผมเคยอยู่ ได้ยินข่าวแล้วใจหาย หลายเมืองห้ามเลี้ยงพิตบูลแล้ว =((
  • สู้ๆๆครับต้องใจสู้แบบนี้แหละ
  • โหว ฮิปโป ของputty ผ่านมาหลายสงคราม ฮ่าๆๆ
  • Mafia ขอบคุณค่ะ ที่ปลอบใจ
    ก็จารักษามันให้ดีที่สุดอ่ะค่ะ จะต้องบำรุงอะไรมันบ้างอ่ะค่ะ
  • joe_resort โดนอะไรมาหรอค่ะ เหมือนโดนกัดเลย

น่าสงสารจังมันคงเจ็บหน้าดูเลย ขอบคุณน่ะค่ะทีให้กำลังใจ
  • AonPathumThani ค่ะจะสู้ให้ถึงที่สุด

ขอบคุณน่ะค่ะทีให้กำลังใจ
  • Mafia ถึงพี่มาคค่ะ
    ถ้ามันหายดีแล้วจะมีวิธีฟื้นฟูให้มันกลับมาแข็งแรงจะต้องทำอย่างไรทั้งด้านร่างกายและด้านจิตใจ
    มันโดนตีที่หัว ขาข้างซ้าย หลัง แก้ม สโพก ตาแดงเหมือนมีเลือดค่างในตา ไปหาหมอหมอบอกว่าไม่เป็นไรกระดูกไม่หัก หมอฉีดยาให้และให้ยามากิน มีวิธี อย่างไรบ้าง แนะนำหน่อยค่ะ
  • โดนซะขนาดนี้ ยังจะทิ้งมัน หาคนเลี้ยงต่อ เทศบาลจับ พอมีแนวร่วมเข้าหน่อยจะมาถาม ถ้าเป็นลูกมึงๆจะเฉยจนถึงเดี๋ยวนี้เหรอ ผัวน้องว่าไงมั่งล่ะ
  • แล้วที่เอารูปตัวเองมาโพส เอามาทำไร กระแดะ หมาน่าสงสาร แต่ยังจะมาโพสรูปตอแหลทำไม ไม่สลดเลย
  • พอมีปัญหาก็จะทิ้งมัน บอกว่ารักมัน สงสารมัน แต่จะให้คนอื่น ใครทำให้มีปัญหา ถ้าเลี้ยงอย่างรับผิดชอบ จะไม่เกิดเหตุการณอย่างนี้ ตอแหลสร้างภาพ สงสารหมา
  • เหตุผลของคนที่เลี้ยงพิทบูลส่วนมาก คือหน้ามันดุ ลักษณะมันดี นิสัยมันสุดยอด เอาเท่ไว้ก่อน แต่ไม่เคยคิดจะรองรับผลของการเลี้ยง พอไม่ได้ดังใจก็แจก ให้ ทิ้ง และมีเหตุผลร้อยแปดที่จะปล่อยมันทิ้ง สุดท้ายก็คือ กุรับมึงไม่ไหว คิดให้ดีก่อนจะเลี้ยง ผลมันมีให้เราเจอให้เราเห็นตลอด อย่าไปเอาใจไอ้คนประเภทจะทิ้งมัน อย่าไปให้กำลังใจมัน มันคิดดีแล้วก่อนที่มันจะมาโพส มันไม่เหมาะกับสิ่งมีชีวิต ไม่เฉพาะพิทบูล เลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบ ยังห่างไกล ให้กำลังใจมันแค่ไหน มันแค่เอารูปตัวมันมาโพสตอแหล หมามันไม่สน
  • ขอบคุณ ป้ามากคับ
  • ผมเป็นผัวคนที่คุณด่าครับถ้าคุณไม่รู้เรื่องราวที่แท้จริงคุณอย่าด่าเพศเเม่คุณเลยครับลูกผู้ชายตัวจริงเขาไม่ด่าลับหลังหรอครับคุณเก่งจริงเหมือนที่ปากคุณพูดล็อกอินเข้ามาเลยครัยอย่าใส่กระโปรงเเล้วมาด่าเลยตรับคุณเก่งจริงล็อกอินเข้ามาเลยพูดกันตรงๆๆผมผิดหรือแฟนผมผิดผมยอมรับผิดเเต่ใส่กระโปรงมาด่าผมผมรับไม่ได้ครับ
  • ก่อนอื่นเลยต้องขอโทดเจ้าของเว็บ หรือพี่มาคที่ต้องพูดแรงและพิมคำไม่สุภาพลงไปแต่นู๋อ่ะอดใจไม่ไหวแล้วจิงๆ ให้คำแนะนำนู๋ไม่ว่าแต่นี่มันด่านู๋ ขอโทดด้วยน่ะค่ะ
  • นี่ไอ้ผี......เหี้ย!
    วันๆมึงไม่ทามไรเลยหรือไงหะ ดีแต่หาเรื่องถ้ามึงเจ๋งจิงแจ๋วจิงมึงมาเจอกันหน่อยมะหละ
    กุอยู่จรัญ28 อ่ะ วัดดงมูลเหล็กอ่ะ เขตบางกอกน้อย จ.กทม
    มีไรเจอกัลก็ได้ ที่ไหน เมื่อไหร่ก็ว่ามา อย่าเก่งแต่ปลอดดิ
    มาคุยกัลหน่อยดีกว่ามั้ง ขอโทดทีบังเอิญว่าไม่ได้มีแนวร่วมอ่ะน่ะ แต่ที่ทุกคนเค้าเข้ามาโพดอ่ะ เค้าเรียกว่าคำแนะนำ ไอควายเอ้ย ปันยาออ่นอ๋อมึงอ่ะ หรือไม่เต็ม ที่มึงด่าอ่ะ เมียมึงสวยตายอ่ะ เมียมึงถ่ายรูปลงเว็บก็คงจากระเเดะ ตอแหล น่าดู กูไม่อยากจาลดตัวลงมาด่ากะผีอย่างมึง สงสัยอยู่แต่ในนรกมั้ง ไม่ไปผุดไปเกิดสักที สงสัยยมฑูตเค้าคงรู้ว่ามึงทำเลวมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เค้าคงไม่ให้มึงเกิดสักที ชอบเสือกเรื่องชาวบ้าน
    อยากจะแนะนำก็แนะนำในทางที่เลว เลวเหมือนอะไรน้า...... คิดไม่ออกอ่ะ ช่วยมาตบปากกุทีดิ (กุอยากโดนตบปากอ่ะ) ขอถามหน่อยดิไอเลวเอ๋ย มึงอ่ะดีสักแค่ไหนหรอมาว่าคนอื่นเค้าอ่ะ ถ้ามึงดีจิงมึงคงไม่คิดจะมาด่าคนอื่นเค้าอย่างนี้หรอก อิควายๆๆๆควายจิงๆ เรื่องมันจบไปนานแล้วมึงมาตอนมันจบอ่ะเข้าใจป่ะ
    หมากูกูก็ยังไม่ได้ให้คัย มึงจะมาเสือกหาอะไร อย่าลืมน่ะถ้าคิดว่าแน่จิงอ่ะเผยตัวให้เห็นหน่อยเหอะ อยากเห็นแปนหน้าคนอย่างมึงอ่ะ ดูดิ้ว่ามันจะยิ่งกว่าผีหรือปล่าว หรือว่าลงแร้วแต่เป็นรูปหัวกระโหลก ว้าย! ตัวอะไรอ่ะ
    คนอะไรน่าสงสารจัง ไม่มีน่าตามีแต่กระโหลกคงจะกระโหลกสมชื่อthe GHOST หละมั้ง
    และที่กูเอารูปกูมาโพดอ่ะ กูก็ไม่ได้เอามาทำไรหรอกเพราะว่ากูไม่ปลอดกุชอบเปิดเผยตัวตนของกุมีไรป่ะ
    ยังดีกว่ามึงอ่ะไม่เปิดเผยตัวตน สงสััยจะไม่มีตัวตน อ๋อลืมไปก็มึงเป็นผีนี่หว่า อยากรู้อ่ะว่ามึงเป็นผู้หญิงหรือมึงเ็ป็นผู้ชายกัลแน่ เปิดเผยตัวหน่อยดิ กล้าๆๆหน่อยเหอะ

อย่า่ลืมน่ะเจอกัลหน่อย คันไม้คันมือและคนปาก กูชื่อกิ๊ฟน่ะอย่าลืม ไอผีกะโหลกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
  • tutie ขอบคุณ ป้ามากคับ คืออะไรอ่ะ งงค่ะ
  • เบื่อไอ้พวกกระโหลกจิงๆเลย กูไม่สนใจหมากูตรงไหนหะ

แค่นี้ปันหากูก็หนักพอแล้วยังจามาเจอปันหากระโหลกๆอีก มึงไม่เจอกับตัวมึงไม่รู้หรอกไอ้ควาย

คนอย่างกูจะมาสร้างภาพทำไมหรอ กูไม่ได้เป็นดารานี่แล้วกุก็ไม่ได้ต้องการอะไร

แต่ที่กุสร้างกระทู้ขึ้นมาก็แค่ขอคำแนะนำจากคนอื่นๆเค้า และก็หาคนเลี้ยงใหม่ให้กะหมากุ แต่ตอนนี้อ่ะกูก็เลี้ยง

มันต่อไปแล้ว กูไม่ให้ใครแล้วไอ้โง่ เข้าใจป่ะว่ามันจบแล้วอ่ะ

ก่อนจะด่าคนอื่นหัดตักนำ้ใส่กระโหลกแล้วฉโงกดูเงาตัวเองบ้างน่ะ
  • อย่าไปใส่ใจเลย โดนกันทุกคนแหละ
  • ถูกต้องนะครับ :067:
  • ใจเย็นๆครับ อย่าไปโต้กับผีเลย ไม่คุ้มหรอกครับ เราพลาดไปเราก็เริ่มต้นใหม่ได้ครับ ไม่มีใครไม่เคยทำผิดครับ
    เราผิดเราก็ยังปรับปรุงดีกว่าคนที่ทำผิดซ้ำซาก คนพวกนั้นน่าประณามมากกว่า

ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ
  • oyo999ค่ะกิ๊ฟจาไม่ใส่ใจและจาไม่เอาเก็บเอามาคิดให้มันปวดหัวค่ะ
  • Auun ค่ะขอบคุณน่ะค่ะ
  • Mafiaค่ะขอบคุณค่ะที่พี่มาคเข้าใจ

สงสัยพวกมันคงมีความสุขกัลน่ะดูที่ได้โพสด่าคนอื่น

555555+ ตลกสิ้นดี ขอบคุณอีกครั้งน่ะค่ะพี่
  • เจ้าฮิปโปผ่านสงครามมาค๊าบ อิอิ

สงครามจากความผิดพลาดของเจ้านายอย่างผมนี่แหละครับ อวดดีไม่เชื่อคำป๋ามาร์ค สุดท้ายตอนนี้ เวลาปล่อยแต่ละทีต้องวางแผนต้องสลับหมากันทั้งบ้าน อิอิ ....

ปัยหาผมเองไม่ต่างจากคุณกิฟหรอกครับ แต่ผมแค่ป้องกันไม่ให้มีตัวอะไรไปยุ่งกะมัน แล้วพอเรามีเวลาก็พาเค้าวิ่งเค้าเที่ยวเค้าเล่น

แต่หากใครปล่อยหมา หรือไม่ดูแลหมาตัวเองเกิดหลุดมาเข้าทางแล้วจะมาตีหมาผมเนี่ย งานนนี้มีตายกันไปข้างนึงคับ ไม่เจ้าของหมาตัวนู้นนนก้ผมหละ 55

อ้อ ทางที่ดี ซื้อไม้งัดปากเตรียมไว้จะดีเป็นอย่างยิ่งครับ เผื่อเหตุการผิดพลาด

เป็นกำลังใจให้คับ

บอกคุณแม่ไม่ต้องซีเรียสแล้วววว อิอิ
  • ค่ะขอบคุณมากค่ะ
  • ผมว่าคุณไม่ผิดนะครับ หมาของคุณอยู่ในสายจูงไม่ได้ปล่อยเพ่นพ่าน แต่หมาของคนข้างบ้านคุณมันเข้ามาเอง เอาเรื่องไมได้หรอกครับ หมาของเราอยู่ดีๆ