ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

"GET ALONG BULLIES PATHUMTHANI " กลุ่มปทุม..จ๊ะ
  • พี่กอฟครับฝนจะตกหนะสิพี่ ตอนนี้อ้นรออุปกรมาส่งอยู่ครับสั่งแล้วแต่ยังไม่ได้ อิอิ ถ้าไม่ตกวันนี้คงได้สนุกกันแน่นอน

พี่เอก อ้นว่าจุดเทียนจะร้อนกว่าเดิมป่าวพี่ ฮ่าๆๆๆ อิอิ จะเอาไปประกวดหรอครับพี่เอก ลองดูๆๆครับผม
  • น้าอ๊อดไปไหนหว่า ไทยเดนมาร์กกับหนองโพ 555+image
    ไฟล์แนบ
    tov3.jpg 209K
  • น่าฟิตชิบเลยไอโต้
  • ถ้าไม่จุดก็ต้องเดินคลำทางกัน ที่บ้านไม่ได้เตรียมไฟฉายไว้ด้วย ..ส่วนเจ้าขิงไม่ไดไปประกวดอะไรหรอก แค่อยากพาเขาไปด้วยเท่านั้น แต่ว่า..พี่ไม่มีรถ ไม่มี box รถตู้ก็คงไม่ให้ขึ้น งั้นอยู่บ้านก็แล้วกัน ไม่ต้องเหนื่อย...
  • ใช่ครับพี่เรื่องบล๊อกรอเอาเล่นที่ ดีวันดีกว่าพี่ ทำวัคซีนให้ครบแล้วพาไปเล่นในงาน เล่นฟรีนะครับ ในวันที่เค้าทำกิจกรรมกัน
  • แล้วพี่ลองถามใครยังครับ บล๊อกเล็กพี่อ๊อดมีลองโทรถามทุกๆคนก่อนพี่
    งานพัทยาคนไปเยอะแยะที่รู้ในกลุ่มเราก็ไปกันทุกคนลองถามดูก่อนพี่
  • งานเน้ค่าน้อย ขอไปดูหมาเทพเฉยๆก้พอ เห็นแต่ละตัวสุดยอด ถือว่าไปเที่ยวพี่กันเพ้เอก
  • ของมาส่งแล้วได้เวลาฟิตต่อ ฮ่าๆๆๆๆอากาศหลังฝนตกนี่แมร่งร้อนกว่าเดิมอีก ฮ่าๆๆอยู่ห้องแอร์จนไม่อยากออกไปไหนแว้วว
  • อ้นจัดอารายมาอีกคราวเน้ ฟิตจิงๆ เอาจัยช่วยนะน้องนะ กล้ามๆๆๆๆๆๆๆ ช่วงเน้ไอ้2ที่บ้านเก็บแต่บอลกันทุกวัน....
  • เป็นอุปกรเพิ่มความเเข็งแกร่งของกล้ามเนื้อครับพี่กอฟ ตอนนี้เน้นกิจกรรมมากกว่ากล้ามไปแล้ว ฮ่าๆๆเพราะทำกิจกรรมมันก็ได้กล้ามแน่นอน เรื่อยๆๆครับ ไม่รีบ ฮ่าๆๆๆ

พี่กอฟลองเอามาฝึกลากยางเล่นๆๆดูมั๊ยๆๆๆ
  • เดี๋ยวร้อนเดี๋ยวฝนตก อะไรกันหนอ

เห็นแต่ละคนแล้วฟิตดีจริงๆเลยครับ
  • หวัดดียามเย็น....ฟิตซ้อมกันน่าดูเชียว...สงสัยต้องเอาชิ๊ฟปิ้งฟิตบ้างเเละ...
    ....พี่เอก..หาboxอยู่หรือพี่...ผมมีให้ยืมเอาเปล่า!...
    .
    ....ปล.ช่วงนี้งานยุ่งมากคับไม่ค่อยมีเวลาเท่าทีควร เเต่ยังเข้ามาดูเกือบทุกวันคับ....bye
  • งานงอกหมาหลุด 5555+ tiggerไม่เท่าไหร่ อีตัวไซบีเรียนสผมบางแก้วนี่ดิ บ้าไป้ลยวิ่งออกไปถนน tiggerดั้นตามไปอีก หมาไม่ยุ่ง คนไม่ยุ่ง คือวิ่งตามออกไปซะงั้น ดีนะเรียกยังฟังบ้างส่วนไอตัวนั้น มันแก่เกินเยียวยาแล้ว ฮ่าๆๆ แต่เรื่องก็จบลงด้วยดี แล้วก็กลับมาฟิตหมาต่อ วิ่งไป4รอบ ลากยากถ่วงน้ำหนัก ใส่คลอกคอถ่วงทั้งตอนวิ่งและลาก จากนั้นถอดปลอกคอฝึกสปริงโพลอีกนิดหน่อยพอมันแล้วเลิก 555+

สรุปคนที่เหนื่อยคือ ผม 5555555555+
  • กลางคืนอากาศแม่งยังร้อนเลย
    ขวัญใจตลอดกาล G2 SAVAGEimageimage
    ไฟล์แนบ
    THEREALDEAL1.jpg 54K
    sasa.jpg 99K
  • พี่มุกไม่เห็นเอารูปลูกหมูลงบ้างเลยคิดถึง
  • ลูกหมูimageimage
    ไฟล์แนบ
    jan1.jpg 211K
    jan2.jpg 258K
  • ฮ่าๆๆๆ แสงมันโอเวอไปนิดพี่ ปรับไปทางลบหน่อยนึง มีโลโก้ด้วยหมานอกชัดๆๆ
  • ขออนุญาตตามมาขอบคุณน้องอ้นที่เอาความรู้ ภาพกิจกรรมสวยๆมาฝากพวกพี่นะ
  • ถ่ายเวลาเดียวแต่คนละมุม555+ตอนแรกไม่ได่ปรับเลย
    เอารูปงานกาชาดไปชมimageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    a1.jpg 209K
    a2.jpg 137K
    a3.jpg 191K
    a4.jpg 193K
    a5.jpg 166K
  • ไวจริงคนๆนี้
  • พี่มุกผมว่าเอาป้ายแบนเนอร์เดิมคับพี่

เพราะว่าช่วงนี้งบน้อยนะคับพี่

• เอาอันเดิมเลยไม่ทำใหม่แล้วของงานนครปฐมเลย

พี่ชอบเร็วๆวะต้นไม่ไหว้ครูนานชกอย่างเดียว สู้ไม่ได้ต่อยกรรมการแม่งเลย
    image
    ไฟล์แนบ
    kim6.jpg 188K
  • ฮ่าๆๆๆ ต่อยกรรมการมันก่อนเลยนะท่านมุก

ว่าแต่งานกาชาดครั้งหน้าเอารถมาฝากพี่ไว้ได้เลย
    แล้วนั่งรถแท็กซี่ไป ไวแน่นอน ฮ่าๆๆ
  • พี่vr_chinaยินดีมากครับพี่
    งานกาชาติน่าไปเดิน ฮ่าๆๆ
  • สวัสดีครับพี่น้อง คิดถึงทุกๆท่านเสมอ ช่วงนี้ยุ่งๆหาเงินตัวเป็นเกลียวหนี้สินบานนเลย มีปัญาก็ทำงานใช้หนี้ไป ช่วงนี้ดวงตกว่ะ เมื่ออาทิตย์ก่อนเดินอยู่ดีๆเจอบางแก้วข้างบ้านเค้าพามาเดินเล่นอยู่ในสายจูงด้วย พอมันเห็นเราเดินเข้ามาใกล้ๆมันพุ่งเข้าใส่เลย เจอเข้าไป3เขี้ยว สบายตัวไป ต้องไปฉีดยากันพิษสุนัขบ้า กับบาดทะยัก อยู่ดีๆก็ต้องมาเสียตังค์กับเจ็บตัวฟรีๆอีก ไอ้ที่สำคัญมันเสียหน้าอย่างแรง มีแต่คนเค้าถามหมาพี่มันดุไม่เห็นมันช่วยพี่เลย เสียชื่อพิทบูลหมด งานนี้บางแก้วในหมู่บ้านเลยดังเลย
  • บางแก้วมันนิสัยเสียแบบนี้จริงๆนะพี่ แถวบ้านผมก็มี
    แต่ดีที่ซี้กะมันตั้งแต่มันเด็กๆ อีกอย่างอายุมันห่างกับ
    หมาผมเกือบ 2 ปี มันก็เลยไม่มาซ่ากับหมาผม แต่ก็
    ไม่ปล่อยเล่นกันครับ เสียวเหมือนกัน

งานกาชาดครั้งหน้าไม่มีที่จอดบอกได้อ้น ไม่มีปัญหาฮ่าๆๆ
  • จัดไปครับพี่ตั้ม ตอนนี้อ้นกำลังหาทริปถ่ายรูปอยู่ครับงานนี้หมาไม่เกี่ยวคนขอโชวบ้าง 555+
    พี่ยุ่น ต้องระวังหมาบางแก้วแมร่งดุ แสดงว่าเจ้าของนี้เลี๊ยงหมาดุแต่ เสือกควบคุมไม่ได้ ยังไงต้องระวังๆๆไว้แล้วครับพี่ อ้นว่าไม่เสียหน้าหรอพี อย่าให้มันช่วยเลย ถ้ามันช่วยทีสงสัยพี่ต้องเอาไม้มาง้างออก บางแก้วตัวนั้นคงเหลือแต่ชื่อแล้วกระมัง 5555+ คิดถึงพี่ยุ่นเช่นกันครับ ว่างๆเจอกันหน่อยเดะ รอจนอ้นแก่ตามพี่ละเนี่ย 55555555+
  • เสียใจด้วยนะครับที่โดนบางแก้วกัด เป็นผมๆคงรู้สึกเหมือนคุณนะ พิทบูลน่าจะปกป้องเรา
    น้องอ้นสบายดีนะครับ มีรูปดีๆก็มาเผื่อแผร่หน้อยนะ แถวอำนาจฯเริ่มจะชอบขึ้นมาแล้วหละ สไตล์กิจกรรม
  • วันนั้นถ้าพี่จูงไอ้ซูโม่ออกไปด้วยเราตกใจปล่อยเชือกมันโดนแน่แมร่งกัดโคตรเจ็บเลยมันออกมาจุกเลย เวลาพาออกไปเดินเล่นเหมือนหมามันจะรู้กันน่ะมัน2ตัวไปทางไหนวงแตกหมดมันข่มหมาทั้งหมู่บ้านอยู่หมดไปทางไหนหมาวิ่งหนีกันกระจาย ได้เลยน้องรักว่างตรงกันเมื่อไหร่ไม่พลาดอยู่แล้ว ช่วงนี้ทำงานอาทิตย์ละ6วัน วันหยุดก็เข้ามาทำโอทีอีก หาเงินเข้าบ้านภาระเยอะ พี่กำลังจะซื้อรถใหม่อีกคัน เพื่อนๆใครชอบบีเอ็มบอกเด้อขายให้ไม่แพง
  • ขอบคุณเพื่อนๆสมาชิกที่เป็นห่วงทุกๆท่านครับ มันเป็นช่วงดวงตกมั้งครับ กะจะเอาใจเมียซะหน่อยเดินไปร้านค้าหลังบ้านว่าจะซื้อเบียร์เย็นๆมาให้ให้เมียดื่มดับร้อนซะหน่อย เบียร์6ขวดโดนไปเกือบ3พัน ซวยจริงๆครับ
  • แล้วเจ้าของมันไม่ช่วยออกตังค่ารักษาหรอ พี่ยุ่น ไปทำบบุญดีกว่าครับ ฮ่าๆๆ
    ทำงานอาทิตละ6วันเยี่ยมไปเลยยยว่างๆๆเอาหมาๆๆมาอัพเดทกันบ้างไม่เจอเป็นปีแล้วมั้ง 555+
  • หายไปนานเลยพี่ยุ่นข้างบ้านผมก็มีแม่งจ้องจะกัดทั้งหมาทั้งผม
    เผลอไม่ได้กัดอย่างเดียวหมาบ้านผมโดนมันกัดตั้งแต่เล็กเกือบทุกตัว
    วันก่อนวิ่งมาแว้งกัดเจอไอ่เกิ้ลไอ้โก๋ลากมากัดในบ้านแยกกันเหนื่อยเลย
    หลังๆไม่มาเลย ตอนโดนกัดซูโม่อยู่ไหนพี่
  • ลุงยุ่นมาเรตติ้งดีจังimage
    ไฟล์แนบ
    KINGPINLINETOOHORT.jpg 43K
  • ไอ้ซุโม่มันอยู่ในบ้านพี่เดินไปคนเดียวจะเดินไปซื้อเบียร์ให้เมียกิน เห็นยื่นรีดผ้าเหงื่อตกกะจะเอาใจซะหน่อย ส่วนเจ้าของหมาเค้าสนิทกับบ้านเราทำกับข้าวส่งให้กันอยู่บ่อย เค้าจะพาไปฉีดยาแต่พี่เกรงใจเห็นสนิทกันเลยไม่เอาดีกว่าไปเองสบายใจกว่า แต่เช้ามาเค้าก็เอากระเช้ามาเยี่ยมน่ะ ของข้างในก็เป็นพันละ มีเหล้าblackของชอบด้วยกาแฟนมรังนกของบำรุงเพียบน่าจะหลายตังค์ละกะเช้าของเค้า เราเดินไม่ดีเองหมามันอยู่ในเชือกจูงแท้ๆยังเดินเข้าไปให้มันกัดได้ คนมันจะซวย
  • ถ้าเอารีมาว่าจะเดินมันให้กัดสักเคี้ยวด้วยแต่ขอแบบโดนกางเกงอย่างเดียว555image
    ไฟล์แนบ
    266nn8.jpg 64K
  • มุกรูปบ้านใคร โคตรน่าอยู่เลย พี่เก๋ซื้อกล้องมาใหม่อีกตัว พี่ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องกล้องมีน่าที่จ่ายตังค์อย่างเดียว เดี๋ยวว่างๆเจอกันจะให้สอนให้ใช้มั่งเห็นถ่ายกันมาสวยๆทั้งน้นเลย
  • เออเกือบลืมเล่าไป รู้ป่ะแมร่งกัดห่างปิกกะจูพี่ไปไม่ถึงคืบ แล้ววันนั้นใส่ขาสั้นออกไปด้วยที่สำคัญไม่ได้ใส่กางเกงในถ้ามันกะโดดสูงอีกคืบเดียวได้กลายเป็นขันทีไปแล้ว ในความโชคร้ายมันยังแฝงไว้ในความโชคดีเห็นไหม มันอยู่ที่ว่าเราจะมองมุมไหน แถวบ้านฝนตกกันรึเปล่าวันนี้มันตกแต่เช้าโคตรน่านอนเลย ออกมาทำงานตั้งแต่6โมงวันนี้อยู่ถึง5ทุ่มใครว่างๆมาคุยเป็นหน่อยจะหลับอยู่แล้ว
  • โทรไปถามน้องอ้นเลยพี่ฝนตก แดดจัด หิมะตก ปรับยังไงถามน้องมันเลยพี่
    image
    ไฟล์แนบ
    รวมมิตร 362.jpg 97K
  • ปกติก้อนานๆขันทีอยู่แล้วเหล้าเบียร์เบาๆหน่อยนะพี่
    มีคนบอกกินเบียร์แล้วคึกเป็นไงบ้างพี่สไปร ไข่ลวก
    ต่อไปต้องน้ำมันจิ้งเหลนแล้ว5555+
  • ได้ๆแต่ต้องรอให้เจ้าของเค้าหายเห่อก่อนตอนนี้เพิ่งได้มาใหม่ไปไหนเห็นเอาไปด้วยตลอดเดี่ยวรอให้เบื่อก่อนแล้วค่อยยึด เอามาลองถ่ายเล่นมั่ง
  • ไอ้น้ำมันจิ้งเหลนเค้าใช้ทาไม่ได้เอาไว้กิน ขืนกินเข้ามีหวังเกล็ดขึ้น สไปรไข่ลวก มันสู้เบียร์ดำตราหมาบ้านเราไม่ได้มุก คึกกว่าเยอะแต่หาซื้อยากต้องไปร้านใหญ่ๆ
  • ทำไมมันกัดต่ำจังวะ 5555+กัดสูงๆๆหน่อยพวกอ้นกะปามุกจะยกพลไปเยี่ยม พร้อมพริตตี้เลยลุงยุ่น 55555+
    เรื่องกล้องถามพี่มุกเลย เทพๆๆแล้ว เบือี.ต้นแกได้หมดแล้ว ว่าแต่กล้องรุ่นไรตัวครับพี่ยุ่น
  • กล้องคอมแพคตัวเล็กๆน่ารักดี นิคคอน พี7000 ซื้อที่ฟิวเจอร์มันแถมกระเป๋าห่วยๆกับแมมให้อันนึ่งแล้วก็ผ้าเช็ด เพื่อนพี่บอกไปเซียร์ของแถมเพียบ
  • เอ้าไม่บอกว่าจะซื้อแบบนั้น อ้นจะแนะนำ กล้องแคนนอนG12ให้ ถ่ายได้เทพมากๆๆครับไฟลภาพเทียบได้กับกล้องตัวใหญ่ๆๆเลยครับพี่ยุ่น
  • พี่ไม่ค่อยมีความรู้พี่เก๋เค้าอยากได้เล็กๆเค้าเอาพกติดตัวไว้ถ่ายอะไรเล่นๆ ทีแรกพี่จะเอาlumix lx5 ราคาถูกกว่าด้วยแต่พี่เก๋ไม่ชอบเลยต้องตามใจคนใช้
  • พี7000มันก็เทียบกับ จี12ได้ครับพี่ยุ่น แต่เทคโนโลยี แคนนอนเค้าดีกว่าครับ แต่เรื่องภาพnikสวยแน่นอน พวก พี7000 กับจี12 ตากล้อง กับพววกอ้นใช้เวลาเดินสำรวจที่ ที่จะถ่ายกันครับ หรือไม่เจออะไรสวยๆก้สามารถถ่ายได้เลยไม่ต้องเซทนาน
  • พี่เก๋พกติดกระเป๋าทุกวัน ถ่ายกระทิกับซูโมไว้เยอะเดี๋ยวเค้าเบื่อเมื่อไหร่จะเอามาเล่น ลองหัดถ่ายดูบ้างใช้เวลาว่างให้เป็นประโยชน์พี่ว่ามันเป็นการฝึกสมาธิที่ดีอย่างนึงด้วย
  • ฝึกได้ดีครับพี่ยุ่น ลองดูมุมมองใหม่ๆๆผ่านเลน กล้องบ้างครับอาจจะแปลกตาก้ได้
    ว่างๆๆเอารูปน้องหมาที่เก๋ถ่ายเอามาให้ชมบ้าง อ้นอยากสีของกล้องตัวนี้ และคิดถึงน้องหมาด้วยครับ ฮ่าๆๆ
    พี่ยุ่นมาที่คุยมันเลย 555+image
    ไฟล์แนบ
    DSC_0010.jpg 297K
  • นั่งทำงานตั้งแต่เช้าแล้ว ง่วงหาเพื่อนคุยแก้ง่วงอยู่พอดี วันนี้รีบจัดออกมาลืมหยิบโทรศัพท์ออกมาด้วยเลยนั่งอมน้ำลายไปคนเดียวทั้งวัน ดีที่มุกกับอ้นเป็นเพื่อน เดี๋ยวซักพักจะกลับแล้วหมดแรง หิวข้าว ไม่ได้เจอกันนานเจอกันเมื่อไหร่ไม่เมาไม่เลิก
  • เป็นไงท่านมุก ตกลงได้ไปเดินเล่นคลองถมไหม ได้ของถูกใจติดไม้
    ติดมือมาบ้างหรือเปล่า

ไว้เดี๋ยวมีงบประมาณเมื่อไหร่ จะถอยกล้องตัวใหม่สงสัยต้องไปปรึกษา
    อ้นเสียแล้วนะเนี่ย ฮ่าๆๆๆ