ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ผมจะมีโอกาส บึก บึกมั้งไหม๊
  • ตอนนี้ป๋มอายุ 2 เดือนกับ 10 วัน น้ำหนัก 8 กิโลกรัมเอง น้ำหนักน่าจะน้อยไป มะค่อยหิว กินอะไรไม่ค่อยจะได้ ก็เลยกลัวจะไม่บึก บึก เหมือนรุ่นพี่จะทำอย่างไรดีครับเนี๊ยะ
    image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    DSCF5651.JPG 176K
    DSCF5648.JPG 167K
    DSCF5691.JPG 120K
    DSCF5694.JPG 185K
  • 5555+
    อ้วนแล้วครับ
    สวยๆ
    หน้าแอ็บแบ็วจริงๆๆ

ของผม 2 เดือน หนัก 3 ก.ก เองครับ
    ตัวเล็กมาก เป็นหมาแดง
    อะไรว่าดีซื้อมาให้กินทุกอย่าง

ไม่รู้เป็นอะไร
    สู้ๆๆคับ
  • หมาหน้าสวยมากลูกใครครับ
  • หมาผมตอน 2เดือนหนัก 5กก. ผมก็ว่าอ้วนแล้ว
    นี่2เดือน 8โล ยังจะน้อยไปอีก ผมว่ามันจะอ้วนไปนะครับ

แต่โดยรวมมันก็ดูดีแล้วครับ คงไม่ต้องไปขุนอะไรมันเพิ่มแล้วหละ
  • มาจากราชบุรีจ๊ะ แต่ขอปิดแหล่งเพราะเจ้าของเดิมเค้าขอร้องไว้ ตอนนี้กลัวจะสูงขึ้นมากกว่านี้อะครับ อยากให้อ้วน ๆ มากกว่า ตอนนี้ให้อาหารเม็ด โรยัล คานิน ผสมนมแพะ ไก่บด เนื้อปลาทอด ปูอัด บางวันก็กินเยอะ บางวันก็หมาเมิน

image

เพื่อข้างบ้านอายุเท่ากัน เค๊าโตกว่ายังเยอะ
    ไฟล์แนบ
    DSCF5681.JPG 174K
  • หน้ามันคล้ายๆของผมเลยสีเดียวกันด้วยimage
    ไฟล์แนบ
    tov1.jpg 255K
  • ถ้าได้ซักครึ่งของหมาพี่ก็คงจะดีอ๊ะครับ ไม่ทราบว่าเลี้ยงอะไรบ้าง เพราะพึ่งเลี้ยงตัวแรกก็เลยยังไม่ค่อยรู้ใจเขาซักเท่าไหร ขอคำชีแนะด้วยครับ
  • อาหารเม็ดคลุกกับเนื้อไก่ โครงไก่บด คอไก่ ต้มสลับกันแล้วแต่สะดวก
    อาจจะใส่ฟักทองหรือแครอทไปด้วยก็ดีหมามันชอบกิน ออกกำลังกายสม่ำเสมอ
    แค่นี้ก็พอ ได้สูตรมาจากพี่ๆในวงการแนะนำมาอีกทีครับ
  • น่ารักจังเลย
  • ตาแบ๊ว...แบ๊วดี สวยมากครับ
  • Royal canin เค็มนะคับ ระวังค่าไตจะขึ้น ผมโดนมาแล้ว
  • หนาแน่นอน นะผมว่า
  • โครงร่างโดยรวมโอเคเลยนะครับ สตอปหน้าก็สวย
    เรื่องกิน ตอนนี้หมาเด็กมันจะเล่นมากกว่ากินเป็นธรรมดาครับ

อาจจะต้องฝึกนิสัยเรื่องการกินอาหารครับ
  • สวยขนาดนี้ กินดีขนาดนั้น

สุดยอดแล้วคับ สู้สู้

ดูว่าพี่เป็นคน ตามใจหมาน่าดู
    รู้เลยว่ารักมาก(แต่ไม่ต้องไปตามใจมันมากหรอกพี่
    หมาจะเสียนิสัย ให้ผมเดาน่ะ ผมว่าพี่คงป้อนอาหารมันด้วยอ่ะดิ)^^
  • ถ้าแบบนี้ไม่อ้วนก้อไม่รู้เหมือนกันนะคับว่าแบบไหนถึงจะอ้วน แล้วที่บอกว่าเล็กกว่าหมาข้างบ้านอ่ะ มันก้อแน่นอนอยู่แล้วคับ นั้นมันโกลเด้นคับ ห้าหกเดือนก้อมันตัวยังกะควายแล้วคับ เอาไปเทียบกันไม่ได้หรอกคับ
  • หน้าสั้นดี
  • ดูของผมดิ 2เดือน
  • น่ารักมากเลยลูกเอ้ยยย....ใส่ถุงเท้าด้วย...ใส่บิ๊กอายด้วยหรือป่าวเนี่ย
  • น่ารักดูสุขภาพดี ตอนนี้ยังเด็กอยู่ตัวขนาดนี้ก็อุ้มเมื่อยแขนแล้วนะ
    อีกพักพอโตขึ้น จะบอกว่า แหมๆ กินเข้าไปได้ยังงัย
    ตั้งเป็นกะละมัง อิอิ
    ดวงตาเค้าสวยมากเลยค่ะ แบ๊วๆ ไร้เดียงสา
  • ตัดหู ตอนกี่เดือน ครับ ตัวนี้
  • ดูที่ตากับโครงกะโหลกคล้าย FrenchBulldog
    ตามันโปนๆออกมา ไม่ได้ว่านะครับ แค่ตั้งข้อสงสัย
  • อยากเห็นพ่อแม่มันหน่อย
  • ไปดูที่หางก็ดูสั้นแปลกๆ ไม่ค่อยเหมือนชาวบ้านเค้าเท่าไหร่
  • แต่หมาแม่งสวยจัด
  • ตัวนี้ตัดหูตอนเดือนกว่า ๆ ครับ นิสัยเสียม้ากกกกกกกก ยายข้างบ้านให้กินนิดหน่อยกระดิกหางแทบหลุด เวลาหิวก็วิ่งไปข้างรั่วแล้วก็เห่าเรียกเค้าให้เอาหารหารมาให้ ทีเราสารพัดหาอาหารให้ยังกะเทวดาทำเป็นหมาเมิน แน่นอนอยู่แล้วครับเจ้านายมันทั้งป้อน ทั้งเอาใจสารพัด มันยังไม่มอง ก็กลัวว่าตอนนี้กำละงโตกลัวจะไม่อ้วนก็เลยประเคนให้ทุกอย่าง แต่ตอนนี้ให้อดอาหารและขังไว้ในบ้านไปแล้ว จะตัดใจขังซัก 3 วันดูซิจะหิวรึเปล่า สรสารก็สงสารแต่กลัวนิสัยเสียมากกว่านี้ครับ

image
    ภาพนี้เอาข้าวมาประเคนแล้วอารมณ์เสีย....เซ็งกะหมาเทวดาจริง ๆ
    ไฟล์แนบ
    P535 00525.jpg 49K
  • สวยมากครับ
  • ไม่อยากจะพูดเลยนะ ท่านไปขุดกระทู้มาทำไมอ่ะ 2วันก่อนก้อปั๊มกระทู้ พอวันนี้ ขุดกระทู้เก่า สมัครเวปมา ท่านมีจุดประสงค์อะไรคัฟ :-$