ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ด่วน ถึงผู้จะส่งสุนัขลงประกวด
  • รับแซบครับทั่น :-D
  • รายงานตัว ส่งสุนัขเข้าประกวด 2 รุ่น ครับ
    1. BEST CLASSIC RED NOSE FEMALE
    2. BEST MUSCLE TONE FEMALE
    แล้วพบกันที่งานครับ.
  • เนื่องจากตอนนี้เรากำลังสรุปและตรวจสอบ ใบสมัครทั้งหมดที่ส่งเข้ามาและยังไม่เสร็จเนื่องจากเยอะมาก บางท่านก็ไม่ได้ระบุรุ่นที่จะลงประกวดมา ทำให้ไม่สามารถลงให้ทันในวันนี้ได้ และสำหรับท่านที่โทรมาผมขยายการส่งใบสมัครให้ภายในคืนนี้นะครับ ผมเปิดแฟกซ์ตั้งออโต้ทิ้งไว้ให้ แล้วพรุ่งนี้เช้าจะมาเก็บตกรายชื่ที่ส่งมากลางคืน แต่ว่าตอนเช้าผมไม่รับใบสมัครเพิ่มแล้วนะครับ :02:
  • สรุปรายชื่อผู้เข้าประกวดเร็วๆหน่อยซิ จะได้รู้ว่าไม่เอื่อผลประโยชให้แก่ผู้ที่เตรียมจะใช้สิทธิพิเศษอย่างแท้จริง และอยากจะเห็นเหมือนกันว่าจริงแท้แล้วหมากล้ามงานนี้จะมีจริงๆสักกี่ตัว จะได้อย่างที่โม้ไว้เปล่า
  • ฆารารวย มรึงเป็นเอี้ยอะไรนักว่ะไอ้สะลัดผี ไม่ต้องรีบป่วน ไม่ต้องดักคอ คนทำงานเขาก็เหนื่อยเป็นคุณมรึงเข้าใจไหม อย่าจ้องจับผิดนักเลย นี่พนักงานผมเขายังไม่ได้แดกข้าวเลย นั่งรับแฟกซ์ นั่งรับโทรศัพท์ นั่งคียข้อมูลอยู่ตรงหน้าผมนี่ เขาก็อยากกลับบ้านแล้วเหมือนกัน เขาคงไม่มานั่งทำงานให้ทั้งคืนหรอกนะ

วันนี้ต้องขอบคุณทุกแรงใจที่โทรมาให้กำลังใจ และสนับสนุนเรื่องการปิดรับสมัครกันล่วงหน้า ทุกท่านเห็นด้วยที่กำหนดวันปิดรับสมัครอย่างชัดเจนและเอาจริงแบบนี้ เพราะถึงจะขยายไปวันไหน ก็สมัครกันนาทีสุดท้ายอยู่ดี คงไม่มีใครอยากเปิดตัวก่อนว่าใครลงรุ่นไหนทั้งนั้น วันนี้คนจึงเฮโลมาสมัครกันวันนี้

ผมถึงรีบออกตัวไปก่อนหน้าว่า โปรดอย่าทำให้ผมลำบากใจ คนยิ่งใกล้ชิด ผมยิ่งต้องเข้ม เพราะความลับมันไม่มีในโลก หากผมยอมให้พรรคพวกแล้วเอาไปแซวกันในวงเหล้า เครดิสผมก็เสีย ต่อไปใครจะเชื่อถือในคำพูด ดังนั้นคืนนี้คือเส้นตาย พรุ่งนี้เช้าไม่ต้องส่งอะไรเข้ามานะครับ
  • นี่ถ้าทุกคนไปสมัครหน้างาน คงปั่นป่วนไม่ใช่น้อย เอาแค่อธิบายเรื่องรุ่นที่จะลงนี่ก็หมดแรงแล้วครับ

ผมดีใจที่คนส่งหมาลงประกวดหลายๆท่าน ให้ความสนใจ ตั้งอกตั้งใจ นำหมามาประกวดกันอย่างจริงจัง
    ผมไม่เหนื่อยที่จะอธิบายให้ความกระจ่าง หากท่านซีเรียสกันแบบนี้ และผมมั่นใจว่างานนี้น่าจะเป็นงานที่มีมาตรฐานมากพอสมควรตั้งแต่เราจัดประกวดกันมา

ขอขอบคูณทุกท่านจากใจจริงครับ
  • จะบอกอะไรให้นะ บักหำผี ขาป่วนตัวนี้อะ

ขนาดตัวผมเองหนึ่งในทีมผู้จัดงานยังต้องโหลดใบสมัครและส่งแฟ็กซ์ไปให้ทางออฟฟิศของพี่มาร์คเลย ซ้ำยังไม่พอ จองเสื้อก็ต้องส่ง SMS ไปให้เฮียเหลียงเหมือนกัน

เมื่อซักครู่ก็เพิ่งวางสายจาก จิ๊บบี้ บีบี. เค้าบอกว่าขอดึกหน่อย จะส่งใบสมัครให้ ผมยังต้องบอกไป ต้องก่อนเที่ยงคืนนะน้อง เพื่อความเสมอภาค ทุกคนบนมาตรฐานเดียวกัน

บักหำผี บ่ ต้องจ้องจับผิดหรอกเด้อ เราเตรียมงานมานานมากๆ ปัญหาที่เคยเกิดมา เราพยายามปิดไว้หมด อาจจะลำบากต่อการจับผิดนิดนึง ก็ของานนี้ไว้งานละกัน บักหำผี

ขอบคุณทุกๆท่านที่มีส่วนในงานครั้งนี้ ไม่ว่าทีมงาน ผู้ร่วมงาน ผู้ส่งสุนัขเข้าประกวด ผู้ร่วมออกบูธ
    ที่ร่วมมือเป็นอย่างดี ทางเราก็มีกำลังใจขึ้นเยอะ ขอบคุณครับ....
  • Update ล่าสุดค่ะ

ประเภท Standard 4-8 Months (Male)
    ผู้ส่งประกวด สังกัด ชื่อสุนัข
    1 คุณเติ้ล ตะพานหิน Samurai Dragon
    2 คุณชูชาติ Bad Bully Boy พิษณุโลก Bull Dragon
    3 คุณธาวิต Robust Bully ปทุมธานี Berbartov
    4 S.P. Kennel Wolf
    5 คุณพิสิษฐ์ 101 Pitbull Club ติงลี่
    6 คุณชาคริต Idea
    7 คุณคมสัน Home Bully Big Bear
    8 คุณอมร Hummer
    9 Thai America Carrelax man
    10 คุณดิเรก Heavybull Kennels Maxxi
    11 คุณปริญญา E.P.K. Kennel PR'EPK' S Bullet
    12 BD ร็อคกี้

ประเภท Standard 4-8 Months (Female)
    1 คุณแมท ตะพานหิน Meduza
    2 คุณฉัตรชัย Robust Bully ปทุมธานี Kimberry
    3 คุณมุ๊ ด๊อกฟันพาร์ค Mayfair
    4 คุณมุ๊ ด๊อกฟันพาร์ค Monte
    5 คุณชาตรี ISO
    6 PG Camp Amoxy of PG Camp
    7 คุณพัฒนา Aswished Kennel PR'EPK' S Kitty
    8 คุณเกียรติศักดิ์ Pitbull Korat ชบาแก้ว
    9 คุณทิวานนท์ Big Brother Bull Lil' bull Venus of Tiwanon

• ประเภท Standard 8-12 Months (Male)
    1 คุณณัฐพล F.C. Farm คาบอม
    2 คุณณรงค์ศักดิ์ F.C. Farm แอลวิ่ล
    3 คุณนพกฤษณ์ 101 Pitbull Club ซัลโว
    4 PG Camp Red Cites of PG Camp
    5 Thai America Macus
    6 คุณทศพร Funky
    7 BD Kimber

ประเภท Standard 8-12 Months (Female)
    1 คุณอนุชิต Robust Bully ปทุมธานี Mixer JR
    2 คุณบอย Bad Bully Boy พิษณุโลก Sara
  • ประเภท Standard 12-24 Months (Male)
    1 คุณจิณต์ณพัศ Patriot Bullies เฮอร์คิวลิส
    2 คุณอภิสิทธิ์ The Falcon Pit Moshe
    3 คุณเชาวฤทธิ์ ลพบุรี ไมเคิล
    4 PG Camp Cash Flow of PG Camp
    5 คุณพาริน Blue Civil
    6 คุณหนุ่ม Eastside Bangkok Bully Tigger
    7 คุณหนุ่ม Eastside Bangkok Bully Oscar
    8 คุณดิเรก Heavybull Kennels Robin Hood
    9 คุณปริญญา E.P.K. Kennel PR'EPK's Little Monster
    10 BD เร็กเก้

ประเภท Standard 12-24 Months (Female)
    1 คุณมุ๊ ด๊อกฟันพาร์ค Mega
    2 คุณเชาวฤทธิ์ ลพบุรี ชิฟฟ่อน
    3 คุณหนุ่ม Eastside Bangkok Bully Jenny
    4 Thai America Coche Marie
    5 คุณดิเรก Heavybull Kennels Black Star
    6 คุณปริญญา E.P.K. Kennel PR'EPK's Bacchus
    7 คุณบรีส นครสวรรค์ บูลลี่ Marton
  • ประเภท Standard 24 Months up (Male)
    1 หมวดเป๋ Battalion Pit Woodie
    2 คุณอมร Ghost Rider
    3 คุณจิณต์ณพัศ Patriot Bullies ปิรันย่า
    4 PG Camp King Grizzly of PG Camp

ประเภท Standard 24 Months up (Female)
    1 คุณเติ้ล ตะพานหิน Bluema
    2 คุณเสกสรรค์ Pit Area Kennel Genius
    3 Thai America Averret
    4 คุณพิชัย Jaguar Pit Foxy Brown

ประเภท Standard 3 and up (Male)
    1 หมวดเป๋ Battalion Pit Redbull
    2 คุณพงศภัค 101 Pitbull Club อาเธอร์
    3 คุณประธาน Low Blow Club Tofuman
    4 คุณไพโรจน์ Elegant Kennel Big Slick's Caesar
    5 คุณชนะวิทย์ Low Blow Club Kavin
    6 คุณหนุ่ม Eastside Bangkok Bully Grizzly JR
    7 คุณเตชิด Redwood Pit Lucky
    8 คุณพิยดา Marathon
  • ประเภท Extreme 4-8 Months (Male)
    1 คุณชูชาติ Bad Bully Boy พิษณุโลก Bull Dragon
    2 คุณธาวิต Robust Bully ปทุมธานี Berbartov
    3 คุณพิสิษฐ์ Parkway Bully Kennels ติงลี่
    4 คุณวีระพล เกษรฟาร์ม Hunter Bull
    5 คุณดิเรก Heavybull Kennels Maxxi
    6 BD ร็อคกี้

ประเภท Extreme 4-8 Months (Female)
    1 คุณแมท ตะพานหิน Meduza
    2 คุณฉัตรชัย Robust Bully ปทุมธานี Kimberry
    3 คุณชลธิชา ลพบุรี พิกกี่ ลาตีน่า
    4 ชลบุรี คูลแคมป์ Baz Baz Maru
    5 PG Camp Amoxy of PG Camp
    6 คุณวีระพล เกษรฟาร์ม Angel Bull
    7 คุณดิเรก Heavybull Kennels Eye Monster
    8 คุณพิยดา Halloween
  • ประเภท Extreme 8-12 Months (Male)
    1 คุณเอก South Side Bully (Had Yai) Noni by bullrock kennel breeding
    2 คุณสถาพร The Falcon Pit พาราไดร์
    3 คุณวุฒิชัย Gina
    4 คุณแม็ก Eastside Bangkok Bully อึ้งย้ง
    5 คุณโอม Eastside Bangkok Bully Sunny
    6 BD Kimber

ประเภท Extreme 8-12 Months (Female)
    2 คุณณรงค์ศักดิ์ F.C. Farm แอลวิ่ล
    3 คุณชลธิชา ลพบุรี สไนร์เปอร์
    4 PG Camp Dough Boi
    5 PG Camp Red Cites of PG Camp

ประเภท Extreme 12-24 Months (Male)
    1 คุณบรีส นครสวรรค์ บูลลี่ Hotman
    2 คุณรังสรรค์ Chamaopit Kennel PR'Chamaopit Empire Reload (Kimbo)
    3 คุณอภิสิทธิ์ The Falcon Pit Moshe
    4 คุณสมนึก The Falcon Pit คาบู
    5 PG Camp Cash Flow of PG Camp
    6 คุณนรากร Moto Bullies King of Bully's Cowboy
    7 BD เร็กเก้

ประเภท Extreme 12-24 Months (Female)
    1 คุณเชาวฤทธิ์ ลพบุรี ชิฟฟ่อน
    2 คุณดิเรก Heavybull Kennels Black Star
    3 คุณปรีชา Eastern Bully Junior EBJ Bule Snow
    4 คุณธาวิต Robust Bully ปทุมธานี Jigky
  • ประเภท Extreme 24 Months up (Male)
    1 หมวดเป๋ Battalion Pit Woodie
    2 คุณแมท ตะพานหิน Leo
    3 PG Camp King Grizzly of PG Camp
    4 คุณนรากร Moto Bullies KC Gottiline's Rhino

ประเภท Extreme 24 Months up (Female)
    1 PG Camp Genesis of PG Camp
    2 PG Camp Diva of PG Camp
    3 คุณนรากร Moto Bullies Oregon Coast Kennel's Sassy

ประเภท Extreme 3 and up (Male)
    1 หมวดเป๋ Battalion Pit Redbull
    2 คุณเตชิด Redwood Pit Lucky

ประเภท Extreme 3 and up (Female)
    1 คุณจิณต์ณพัศ Patriot Bullies บินเดลล่า
    2 คุณประธาน Low Blow Camp Monstra
  • ประเภท Fun Show : Best Pocket (Male)
    1 คุณอมร Ghost Rider
    2 คุณบรีส นครสวรรค์ บูลลี่ Hotman
    3 คุณจิณต์ณพัศ Patriot Bullies ปิรันย่า
    4 S.P. Kennel OJ
    5 คุณนัท ชลบุรี คูลแคมป์ The Cube
    6 ชลบุรี คูลแคมป์ Virus
    7 PG Camp Cash Flow of PG Camp
    8 PG Camp Darth Vader of PG Camp
    9 คุณเอก Eastside Bangkok Bully Vanto boy
    10 คุณนรากร Moto Bullies KC Gottiline's Rhino
    11 คุณเกียรติศักดิ์ Pitbull Korat วีโก้

ประเภท Fun Show : Best Pocket (Female)
    2 PG Camp Amoxy of PG Camp
    3 คุณอมร Humvee
    4 คุณแม็ก Eastside Bangkok Bully เฉ๊าก๊วย
    5 คุณเอก Eastside Bangkok Bully Cookies Crack
    6 คุณปริญญา E.P.K. Kennel PR'EPK's Bacchus

ประเภท Fun Show : Best Chest (Male)
    1 PG Camp Red Cites of PG Camp
    2 คุณอธิพงศ์ ชลบุรี คูลแคมป์ Oxking's Caocao
    3 คุณเตชิด Redwood Pit Lucky

ประเภท Fun Show : Best Chest (Female)
    1 คุณจิณต์ณพัศ Patriot Bullies บินเดลล่า
    2 PG Camp Genesis of PG Camp
    3 PG Camp Diva of PG Camp
    4 PG Camp Amoxy of PG Camp
  • ประเภท Fun Show : Best Bully Red Nose (Male)
    2 หมวดเป๋ Battalion Pit Woodie
    3 S.P. Kennel OJ
    4 คุณณัฐพล F.C. Farm คาบอม
    5 คุณธวัฒชัย The Falcon Pit Red Gold
    6 คุณโก้ ชลบุรี คูล แคมป์ Haley
    7 PG Camp Red Cites of PG Camp
    8 คุณนรากร Moto Bullies KC Gottiline's Rhino

ประเภท Fun Show : Best Bully Red Nose (Female)
    1 คุณเอก Rattaphum Pitbull Gangster Amanda
    2 S.P. Kennel Fait

ประเภท Fun Show : Best Gotti Line (Male)
    1 คุณจิณต์ณพัส Patriot Bullies ยังจีสซี่ส์
    2 S.P. Kennel Tome
    3 PG Camp King Grizzly of PG Camp
    4 PG Camp Red Cites of PG Camp
    5 PG Camp Cash Flow of PG Camp
    6 คุณอธิพงศ์ ชลบุรี คูล แคมป์ Oxking's Caocao

ประเภท Fun Show : Best Gotti Line (Female)
    2 PG Camp Amoxy of PG Camp
  • ประเภท Fun Show : Best Muscle Tone (Male)
    1 หมวดเป๋ Battalion Pit Tank
    2 คุณจรุง ฟาร์มเฮ้าส์ Chocolate
    3 คุณบอย Bad Bully Boy พิษณุโลก Solo
    4 น้องพอส RNFC Kuma RNFC

ประเภท Fun Show : Best Muscle Tone (Female)
    1 คุณคิม Kim Petshop Carrot
    2 คุณณัฐนันท์ Prapadang Pitbull Club Barbie
    3 คุณมนตรี Redseatus Family หมูแดง
    4 น้องพอส RNFC Duk Dik
    5 คุณมุนินทร์ (ตั้ว) Redzone Iris
  • ประเภท Fun Show : Best Classic Red Nose (Male)
    1 คุณคมสัน Home Bully Hunter
    2 คุณพงศภัค 101 Pitbull Club NV
    3 คุณณัฐวุฒิ รถเมล์
    4 คุณวัชรพงศ์ Pitbull Korat Riker
    5 คุณม่อน Pitbull Power Red TT
    6 คุณยมนา Shanks Cruz
    7 คุณนฑี The Falcon Pit จ่อย

ประเภท Fun Show : Best Classic Red Nose (Female)
    1 คุณวัชรพงศ์ Pitbull Korat Mee Mee
    2 คุณมุนินทร์ (ตั้ว) Redzone Iris

ประเภท Fun Show : Best Kink (Male)
    1 คุณชาญชัย Pitbull Korat ชาลี
    2 PG Camp Peanut of PG Camp
    3 คุณเอก Eastside Bangkok Bully Vanto Boy
  • รีบลงให้ก่อนบางส่วน กันผีปากหมาจ้องจับผิด พรุ่งนี้เช้ามีเก็บตกอีกนิดหน่อย เพราะว่าไม่ไหวแล้วว่ะ หิวข้าว
    รายชื่อใครตกหล่น ผิดรุ่น ผิดเพศก็แจ้งเข้ามาได้ จะได้แก้ไขให้ถูกต้อง คาดว่าพรุ่งนี้กระบวนการรับสมัครก็น่าจะเสร็จสิ้น

ขอบคุณสำหรับความไม่สะดวกทั้งปวงครับ :-D
  • นับคร่าวๆ จำนวนหมาลงประกวดทั้งหมด นับรวมที่ลงหลายรุ่นด้วย 173 ตัวครับ
    มีรุ่นชนช้างด้วย งานนี้น่าสนุกครับผม ใครพลาด คงต้องเสียใจไว้ล่วงหน้าครับ
  • มีบางส่วนที่ยังค้างอยู่ในอีเมล์ ต้องขออภัยหากชื่อของท่านยังไม่มีลงในคืนนี้ ตอนนี้ไม่ไหวแล้วครับ
    ใครมีคำถามขอเป็นพรุ่งนี้นะครับ
  • อ่านรายชื่อหมาแต่ละรุ่นแล้ัว ขนลุกหวะ

นี่ยังไม่รวมหลายๆค่ายที่ส่งมาอาละวาดต่อในช่วงดึก มันส์พะยะคะ งานนี้
  • พอเห็นรายชื่อแล้ว..มีก่ำลังใจมากขึ้นเลยอ่ะ..งานนี้สู้ตาย
  • ลงเพิ่มอีก 2 รุ่น ล่ะกันเป็นสีสรรให้กับวงการ
    1. ประเภท Fun Show : Best Classic Red Nose (Male)
    2. ประเภท Fun Show : Best Muscle Tone (Male)

เด๋วหาว่าไม่ใจ
  • ป๋าครับ พงศภัค 101pitbull club NV ลงBest Classic bully male นะครับ
    ไม่ใช้Classic Red Nose male นะครับป๋า
    ตัวที่ชื่อ อาเธอร์ลงstandard 3upถูกต้องแล้วครับเหลือแต่Classic bully maleครับป๋ายังไม่เห็น
    ขอโทษครับที่รบกวน กลัววันงานป๋าจะยุ่ง ขอบพระคุณครับ
  • สวัสดีครับ

วันนี้สายๆจะเคลียร์เก็บตกทั้งหมด และก็แก้ไขตัวที่ผิดพลาด ช่วงเช้าขอเคลียร์งานที่บริษัทก่อนนะครับ
    คาดว่าวันนี้คงจบแน่นอนครับ

ขอบคุณทุกท่านสำหรับความร่วมมือเป็นอย่างดี
  • พี่มาร์ค เก็บตกอีก 2 รุ่นของผมด้วยครับ
    1. BEST CLASSIC RED NOSE FEMALE
    2. BEST MUSCLE TONE FEMALE
    เช้านี้ต้องเดินทางไกล จะไม่ได้เข้ามาติดตามรายละเอียดแล้ว วันอาทิตย์ถึงจะกลับครับ
    เจ้าของชื่อ ปอม นายธาดา รัตนเศรษฐ์
    สุนัขชื่อคุกกี้ เพศเมีย เกิด 26/10/2009 อายุ 2 ปี 6 เดือน
    สังกัด Heavy Load Team.
    ขอบคุณครับ.
  • ผมคิดว่าพี่มาร์คตกไปรุ่นนึงครับ Best Classic bully male / female ครับ
  • มาคอยลุ้นด้วยคนครับพี่มาค จะมีลงกี่ตัวน้อ 5555555555
  • ประเภท Extreme 8-12 Months (Male)
    1 คุณเอก South Side Bully (Had Yai) Noni by bullrock kennel breeding
    2 คุณสถาพร The Falcon Pit พาราไดร์
    3 คุณวุฒิชัย Gina
    4 คุณแม็ก Eastside Bangkok Bully อึ้งย้ง
    5 คุณโอม Eastside Bangkok Bully Sunny
    6 BD Kimber

ประเภท Extreme 8-12 Months (Female)
    3 คุณชลธิชา ลพบุรี สไนร์เปอร์
    4 PG Camp Dough Boi
    5 PG Camp Red Cites of PG Camp

****สลับเพศกันหรือเปล่าครับ****
  • เรียนผู้มีเกียรติทุกท่าน

วันนี้จะตรวจสอบรายชื่อทั้งหมดอีกครั้งครับ แล้วจะนำรายชื่อทั้งหมดส่งมอบให้กับคณะกรรมการเพื่อจัดทำสูจิบัตรในลำดับต่อไป

วันนี้จะตรวจเช็คความถูกต้องของ รุ่นที่ลงประกวด เพศที่ลงประกวด และการชำระเงิน เป็นวันสุดท้าย ผมก็อนุโลมให้แบบสุดๆแล้ว หากยังไม่ดำเนินการให้เรียบร้อยในวันนี้ก็ต้องขออภัยจริงๆครับ เราต้องการสร้างมาตรฐานใหม่ เพื่อให้การจัดงานครั้งต่อๆไป มีความเป็นระเบียบเรียบร้อยมากขึ้น และที่สำคัญเรื่องเงินมันคือเครดิส หากส่งไปแต่รายชื่อแต่เงินไปไม่ครบ ผมก็จะโดนคำครหาว่าอมเงินค่าสมัครอีก และอยากให้ผู้มาร่วมงานรักษษเครดิสของตนเองเพราะเงินค่าสมัครก็คือรายได้ที่จะมาช่วยแบ่งเบาภาระค่าใช้จ่ายของคนจัดงาน

หากชื่อใครหายไปวันสุดท้ายก็แสดงว่า อาจจะส่งมาแต่ใบสมัคร แต่ไม่ได้จ่ายเงินนะครับ

หมายเหตุ
    ผมทราบมาว่ายังมีผู้ชำระค่าบู๊ตไม่ครบ ดังนั้นต้องขอความร่วมมือหน่อยครับ ผู้จัดงานเขามอบหมายให้ทีมงานสกูบ้าพิตมาเป็นผู้จัดงาน เพราะเขามั่นใจว่าเราจะทำทุกอย่างได้อย่างถูกต้องเรียบร้อย บริสุทธิ ยุติธรรม ดังนั้นอย่าให้ทีมงานเราต้องลำบากใจเลยครับ การจัดงานใหญ่ สิ่งสำคัญก็คือความเด็ดขาด กล้าได้กล้าเสีย งานมันจึงจะออกมาดี ไร้ข้อครหาครับ

เรื่องเงินมันเรื่องเล็ก แต่เป็นเรื่องแรกที่ต้องคุย ฮ่าๆๆ :-D
  • ป๋าคับของเอกsouth side(hadyai)noni8-12extreamถูกแล้วคับแต่เป็นfemaleนะคับไม่ใช่maleส่วนของพี่เอกrattaphum amandaเป็นclassic rednoseคับไม่ใช่bully redขอบคุณคับ... :) ปล.รุ่นที่อาจจะพิมผิดไปบ้างผมไม่โทษคุณนกหรอกคับผมโทษป๋ามาร์คนั่นแหละไม่ยอมให้คุณนกกินข้าวตาก็เลยลายพิมผิดพิมถูก5555ยังไงก็อย่าลืมกินข้าวให้ตรงเวลานะคับทีมงานทุกคนเอาใจช่วยคับเจอกันวันงาน...
  • เมื่อวานเป็นวันสุดยุ่งเลยหนึ่งวันครับ เพราะว่าผู้สมัครหลายท่านบอกมาว่าจำเป็นต้องลงวันสุดท้าย เพื่อที่จะได้รู้พร้อมๆกันว่าใครลงรุ่นไหนบ้าง และเห็นด้วยกับการไม่มีการรับสมัครหน้างาน เขาไม่ต้องการปิดตัวเป็นคนแรกๆ ซึ่งก็แสดงว่าหลายท่านมีความมุ่งมั่นกับการประกวดครั้งนี้จริงๆ ผมก็ถือว่ามันเป็นสิ่งดี และดีใจที่เขาตั้งใจและทำอะไรแบบจริงจังกันแบบนี้ ผู้จัดงานก็สบายใจด้วย เมื่อวานแค่อธิบายความแตกต่างของรุ่นแต่ละรุ่นก็ลมแทบหมดท้องครับพี่น้อง ที่คนมีคำถามมากที่สุดก็คือ แบ่งอย่างไรระหว่าง สแตนดาร์ดกับเอกซ์ตรีม และเอกซ์ตรีมมีจุดอะไรที่ต้องเน้นเป็นพิเศษ ผมเองถามรอน มาแล้วรอนก็บอกให้ไปอ่านในมาตรฐานของ ABKC ปวดกะบาลจริงๆ

ทีมงานเองก็เครียดพอสมควร เรื่องการปิดรับสมัครก่อนล่วงหน้าเป็นอาทิตย์ เพราะหากคนมาสมัครน้อย มันก็กระทบกับเจ้าของงาน แต่ผมมั่นใจว่า ไม่ว่าจะขยายการปิดรับสมัครไปวันไหนคนก็มาลงในสุดท้ายๆอยู่ดี และหากคนอยากจะประกวดจริงๆ ปิดวันไหนเขาก็สามารถลงสมัครได้ทันอยู่ดี คนที่ลงสมัครไม่ทันก็แสดงว่าไม่มีการเตรียมตัว ดังนั้นจึงป่วยการที่จะรอครับ

ขอบคุณสำหรับคำชมและกำลังใจเรื่องการปิดรับสมัครล่วงหน้าก่อนการจัดงาน
  • เห็นชื่อหมาที่ลงในรุ่นเดียวกันแล้วขำๆเลย ตกรอบแล้วเรา55+

ไม่ซีเรียจครับเอานุกๆและ ขอขอบคุณที่มีงานแบบนี้ให้สุนัขบ้านๆได้ลองและเรียนรู้

และขอให้ทุกคนมีความสุขในงานครั้งนี้มากๆนะครับ แต่เสียดายที่ไปเองไม่ได้ 55+
  • อย่ามองที่ผลประกวดอย่างเดียว เราอาจจะได้เรียนรู้อะไรอีกเยอะจากงานนี้ครับ
  • ของผมส่งเมล์ไปเมื่อคืนได้รับไม๊ครับ..
    ของผม Bullrock ส่งลงประกวด..
    ชือ Air bus ลงรุ่น Extreme
    รุ่น 4-8 MONTHS MALE
    ...........
    อีกตัว ของกลุ่ม ฟาค่อน พิท
    ชื่อ..Paradise ลงรุ่น Extreme
    รุ่น 8-12 MONTHS FEMALE
    ...........

• ผมก็ส่งไปแล้วนะครับพี่มาร์ค 5ตัว 7รุ่น โอนเงินแล้วเช่นเดียวกันครับ เจอกันที่งานครับพี่น้อง :>
  • รุ่นหางคิ้งนี่หมายถึง เราไม่คิดคะแนนเฉพาะส่วนหางนะครับ ไม่ใช่ประกวดหางใครหักมากกว่ากัน

รุ่นนมใหญ่ เอ๊ยไม่ใช่ รุ่นอกใหญ่เราวัดกันที่ใครอกใหญ่กว่ากัน ตูดโด่ง หลังแอ่น ขาตึงไม่เกี่ยว ไม่มีผลต่อคะแนน

พวกนี้อยู่ในกลุ่มฟันโชว์ทั้งหมดครับ ส่วนหมาที่นำไปโชว์ตัวในงาน พวกนี้เสียค่าผ่านประตูตัวละสองร้อยบาท เรามีที่จัดไว้ให้ครับ
  • กลุ่มผมลงผิดรุ่น 1ตัว ต้องเป็นรุ่นนี้ครับ คุณนฑี The Falcon Pit จ่อย ลงรุ่น FUN SHOW CLASSIC BULLY MALE
    อีกตัวไม่มีชื่อ คุณธวัฒชัย ปัจจายะ The Falcon Pit RED GOLD ลงรุ่นฺ BEST BULLY RED NOSE MALE
    รวมกลุ่มผมลงทั้งหมด5ตัว6รุ่นครับ
  • ตอนนี้นกกำลังเก็บตกพวกที่ชักช้าเพิ่งส่งมาเมื่อคืนอยู่ครับ
    เดี๋ยวจะอับเดทลงให้อีกครั้งพร้อมที่แก้ไขใหม่
    ขออภัยในความไม่สะดวกครับ
  • ของคุณนฑี The Falcon Pit ตัวที่ชื่อจ่อยเดี๋ยวแก้ให้นะคะ

ส่วน Red Gold มีชื่ออยู่ในกลุ่ม Best Bully Red Nose Male ลำดับที่ 5 ค่ะ
  • bigchill 9.47 AM.

ไม่มีเมล์มานะคะ รบกวนส่งให้ใหม่ได้มั้ยค่ะ

..............

ของผมส่งเมล์ไปเมื่อคืนได้รับไม๊ครับ..
    ของผม Bullrock ส่งลงประกวด..
    ชือ Air bus ลงรุ่น Extreme
    รุ่น 4-8 MONTHS MALE
    ...........
    อีกตัว ของกลุ่ม ฟาค่อน พิท
    ชื่อ..Paradise ลงรุ่น Extreme
    รุ่น 8-12 MONTHS FEMALE
    ...........

• พี่มาคครับ ถ้าเอาหมาไปโช หรือเดินเล่นภายในงานนี้ จ่ายตังค่าผ่านประตูที่หน้างานได้เลยใช้ไหมครับ
  • ใช่แล้นครับ
  • ของ big chill
    ได้รับเมล์แล้วนะค่ะ พอดีไปอยู่ใน Junk โทษทีค่ะ
  • อยากให้กำลังใจ น้องนกนะครับ
    งานนี้ เป็นงานที่ยุ่งยากสุดๆ แต่ยังไงก็สู้ๆนะ เดี๋ยววันงานไปด้วยนะ ไปเจอกันหน่อย
    พี่จะให้มาเฟียเลี้ยงข้าวนกและพวกพี่ทุกคนเลย เป็นไง พี่แมนมั้ย
  • แค่ไล่ตรวจสอบการโอนเงินก็ยังปวดหัวเลย ถ้าแฟกซ์มาพร้อมๆกัน หรือส่งเมล์มาพร้อมๆกันก็จบไปแล้ว ปวดหัวจัง
  • ของผมครบทั้ง 5 รุ่นนะครับ เงินโอนไปแล้ว 2500 บาท ส่งเอกสารไปทางแฟ๊กร์นะครับผม
  • ขอบคุณครับพี่หมู ลดงานนกไปได้เยอะครับ :-D

เดี๋ยวบอกรอนบวกคะแนนให้ความร่วมมือให้ด้วย ฮ่าๆๆ
  • สรุปจำนวนสุนัขที่ลงประกวดน่าจะเกิน 200 ตัวแน่ๆครับ

ทะลุเป้า สุโก้ย