ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากได้คำแนะนำหน่อยคับ
  • ไม่ทราบใครรู้บ้างครับว่าจะทำให้หมาหูตั้งยังไงคับพอดีที่บ้านไม่อยากตัดหูมันเพราะสงสารและเห็นตอนหูมันตั้งเองหน้ารักดีเลยอยากทราบว่ามีวิธีไหรทำให้หูมันตั้งบ้างครับ :o060:
  • ใช้ไม้ดาม แปะด้วยกระดาษกาวเลยครับ
  • ไม่ตัดมันก็ไม่ตั้งซิครับกระทู้ปัญญาอ่อนเยอะจริงๆตอนนี้
  • ก็ถ้ามันมีวิธีที่ไม่ให้หมามันเจ็บก็อยากใด้วิธีนั้นอะคับ
    ขอโทษนะถ้ามันปัญญาอ่อนก็อย่ามาปัญญาอ่อนตอบ
    เว็ปมันจะเสื่อมเพราะพวกปัญญา่อ่อนที่ชอบมาตอบบอดที่ตัวเองว่ามันปัญญาอ่อน
  • ที่เค้าตัดเพื่อให้มันตั้งแต่หมาท่านไม่ตัดแล้วจะให้ตั้งควายเอ้ย
  • ถ้าปัญญามึงแข็งมากขอยืมมาเตะเล่นหน่อยดิ
  • หลาาาาาาาา
    เค้าไม่ได้ตัดเพื่อลดจดกัดของหมาหลอคับ
    ความ
  • ผมหารูปและวิธีมาให้ครับ image

หรือจะเข้าไปอ่านรายละเอียดเพิ่มเติม ในเว็ปนี้ก็ได้นะ
    http://www.chihuahuacafe.com/viewthread.php?tid=3690&page=1

สุนัขทั่วไปก็ใช้วิธีนี้เหมือนกันครับ
    ไฟล์แนบ
    sajh3.jpg 74K
  • ใจเย็นๆกันครับพี่น้องเจ้าของกระทู้ก็ดูความเป็นไปได้ก่อน
    ธรรมชาติของพิทบูลเวลาดีใจ ตกใจมันจะตั้งแต่ถ้าปกติส่วนใหญ่จะพับลง
    แล้วจะเถียงกันทำไม
  • ขอบคุณมากครับ
  • พิทบูล หูหนา และไม่ได้ตั้งตลอดเวลา ถ้าชอบ ก็ลองทำดูครับ
    แต่ผมไม่ยืนยันว่า หูหมาจะตั้งอย่างที่คุณต้องการ100% นะครับ
  • หมาตัดหูเค้ายังดามหูกันเลย ถ้าไม่ตัดแล้วตั้งขั้นเทพครับ
  • ก็ขอบคุณทุกท่านแล้วกันนะคับที่ช่วยตอบ
  • 555เห็นด้วยกับคุณAuunถ้ามันไม่ตั้งอีกก็จับมัดหนังยางซะเลยอิอิ อะพูดเล่นน่ะหูมันนิ่มก็น่ารักดีอยู่แล้วไม่ต้องไปทำไรมันหรอกค่ะของพี่ก็ไม่ตัดเอาไว้จับเล่นนิ่มดีimage
    ไฟล์แนบ
    DSC07167.JPG 167K
  • พี่น้องคอกเดียวกับของผมใช่มั้ยครับ คุณหนังหัว
    ของผมตัดหูเรียบร้อย ตั้งแต่2เดือนนิดๆครับ
    น้ำหนักล่าสุดที่ชั่งเมื่อเช้านี่เอง17.4กิโล(พาไปหาหมอ ช่วงนี้เป็นโรคผิวหนังครับ)
    image
    ไฟล์แนบ
    รูปถ่าย1041.jpg 21K
  • ผมชอบลายเสือแบบนี้มากเลย แต่ของเป็นลายเสือล้วนๆเข้มๆนะ
    เอาไว้ข่มเด็กข้างบ้าน แจ๋วเลย :013:

ปล.เด็กข้างบ้านชอบเล่นเสียงดัง หนวกหู เอาไว้ขู่เฉยๆ
  • เป็นโรคผิวหนังยังไงคับ พอดีของผมก็เป็นมันเป็นตุ่มทั้งตัว
    พาไปหาหมอเค้าบอกว่าแพ้แต่ยังไม่แน่ใจว่าแพ้อาหารหรือแชมพูแต่ลองเปลี่ยนทุกอย่าแล้วแต่ก็ยังไม่หาย
  • อืมลืมไปเลียกผมเต๋อดีกว่าเลียกหนังหัวแล้วมันยังไงยังไงไม่รู้อะคับ
  • ดามหูแล้วให้กินแคลเซียมม้าแต่วันละครึ่งช้อนชาพอ เมื่อเห็นว่าหูตั้งแล้วก็เลิกกินได้ลองดู
  • อ่ะครับ พี่เต๋อแล้วกันนะครับ ของผมก็เป็นเหมือนตุ่มครับ ไปหาหมอเค้าฉีดยากันพวกปรสิตภายนอกให้1เข็ม+ยาฆ่าเชื้อ และ แก้แพ้แก้คัน อีกอย่างละชุดครับ 420บาท และเค้าก็บอกครับสำหรับพิทบูลต้องทำใจหน่อย เพราะแพ้ง่ายมาก หมาไทยแข็งแรงกว่าเยอะครับเรื่องผิวหนังเนี่ย ส่วนแชมพูผมไปหาซื้อสำหรับลูกหมาและอ่อนโยนสุดๆแล้วครับ ไม่น่าจะเกี่ยวกับแชมพูสักนิด ก็รอดูกันต่อไปครับว่าจะหายมั้ย
  • ก็เพิ่งไปชีดมาเหมือนกันหละคับ หมอเค้าก็บอกให้ดูอาการอีกที่อาทิตหน้าค่อยพาไปหาเค้าใหม่อะคับ
  • แล้วเค้าให้ยามากินปะครับ ของผม ตกแล้ว วันนึง4เม็ดครึ่ง ครับ อาทิตย์หน้านัดดูอาการเหมือนกัน ฮ่า ๆ ๆ
  • ของพี่มีแต่ยาแก้คันนะคับ กินหลังอาหารเช้าเย็น
    ไม่แน่ใจว่าเป็นอะไรพอดีมันชอบไปเล่นไปกินดินที่ปลูกต้นไม้ด้วยแล้วในนั้นที่บ้านเค้าใส่ปุ๋ยเม็ดด้วยไงคับหลอเลยบอกว่าอาจแพ้ด้วยก็ได้
  • ฮ่า ๆ ของผมชอบไปคาบไม้ถูส้วมในห้องน้ำชั้น2ของบ้าน ลงมาให้ผมดูประจำ มันคงนึกว่ามันเท่ห์แล้ว 555+ ส่วนที่ชอบแอบกินเวลาเราไม่ค่อยเห็นก็คือ ใบจาก แทะไม้จากแปรงซักผ้า = =
  • อ้าวตกลง ไม่ตัดซะแล้วหรือเต๋อ แต่ถ้าทรงหูไม่ใหญ่มาก และชอบลู่ไปข้างหลังเหมือนแม่มัน ไม่ตัดก็สวยดีนะ
    ตุ่มที่ตัว อาจเกิดจาก นอน ปูนมากๆได้ครับ น้องก็อตก็เรียกเต๋อซะเต็มยศเลย คุณหนังหัว 5555 เด็กๆจิ๊ดกันไหมครับ

image
    image
    ไฟล์แนบ
    M5.jpg 194K
    m4.jpg 134K
  • ไม่ตัดแล้วออะพี่มีแต่คนสงสารมันผมก็สงสารแต่เค้าเห็นมันทำหูตั้งเค้าเลยอยากให้มันตั้งตลอดอะคับ หูเหมือนแม่มันเลยพี่ไม่ใหญ่มากชอบทำลู่ไปข้างหลังโชหัวเหม่งตลอด
    จี๊ดสุดอะพี่ งานหลักคือลื้อบ้าน งานลองรองชอบเข้าไปเล่นกับแมวแล้วโดนแมวตบ
  • พูดถึงไม้ขัดส้วมเจ้านี่ก็ชอบเล่นคับมันเอามาเล่นหายไปสามสี่อันแล๊ะ
  • ฮ่า ๆ สวัสดีครับพี่ตั้ม ใช่ครับ นอนปูนมากด้วย มีส่วนที่จะทำให้มันแพ้ปูน ตอนนี้นอนกลางคืนให้นอนในกรงแล้ว ตุ่มก็เหลือน้อยแล้วมาบวกกับยาหมอ ตอนนี้เห็นผลครับ คือหายลงไปเยอะแล้ว ส่วนเจ้าดาร์คตอนนี้มันส่อแววดุกับรุ่นพี่ใหญ่อย่างบางแก้วแล้วครับ ผมให้ดาร์คมันอยู่ในกรงแล้วปล่อยไอ้กาก้า(บางแก้ว)มา ไม่น่าเชื่อครับพี่มันโดนไอ้ดาร์คเห่าใส่และขู่แบบน่ากลัวกระโดดโลดเต้นในกรง แสดงท่าทีว่าอยากจะออกมาจากกรงให้ได้ ตอนแรกไอก้าไม่กลัว เข้าไปดมๆ ไอดาร์คเห่าใส่ไอก้าวิ่งเลยพี่ ผมงงจริงๆ แต่ไอกาก้านะ ถ้ามันเห็นชิวาว่าของพ่อเป็นไม่ได้ แสดงอาการก้าวร้าวทันทีเหมือนแบบกูจะฆ่ามึงให้ได้ยังไงอย่างงั้น แต่พอเห็นไอดาร์คมั่ง แมร่งกลัวขี้ขึ้นหัวเลยครับ นี้เรื่องจริง คนในบ้านผมบอกเหมือนมันจะแพ้ตะบะ
  • สกินเฮด เคเคเค พวกนี่แกงค์เหยียดผิว เหยียดคนเอเชีย แกล้ง ฆ่า ดูถูก คนอื่นที่ไม่ใช่ผิวขาวสารพัด
    ตอนเด็กๆ 13 -14 ผมโดนไปเยอะ ตอนนี้กุโตละ กุให้มึงมา 2 คนเลย เพราะกุจะ มวยไทยโยแอ๊ส
    ใครเจอพวก แจ๊คเก็ทดำ ยีนดำรัดๆ ใส่บุ๊ท หัวโล้น บ้านาซี
    เดินตามถนน ถ้าวิ่งใส่ บวกของผมเผื่อผมด้วยนะครับ
    ขอบพระคุณ

ไม่เกี่ยวกับคุณเต๋อนะครับ แค่ไม่ชอบแก๊งสกินเฮด ฮาฮาฮา
  • ของก็อต ให้กินไรมั่งคับเนี่ย กินกี่มื้อคับ
  • ทำไมอ่านกระทู้นี้แล้วขำก็ไม่รู้

โดยเฉพาะ......"คุณหนังหัว"..... เข้าใจเรียกเนอะ :-))

ปล.ไม่อยากตัดหูเค้าเหมือนกันค่ะ แต่แฟนจะเอาไปตัดให้ได้

จะกล่อมยังงัยดีเนี่ย ทะเลาะกันเพราะเรื่องหูหมา
  • แนะนำว่าตัดแต่เล็กๆ จะดีกว่าไม่ตัด ลดการเกิดเลือดครั่งในใบหู (ระหว่างชั้นใบหูมีเลือดอยู่ข้างใน ใบหูจะพองออกรูปร่างเหมือนกระหรี่ปั๊บ) ในตอนโตหรือตอนแก่ซึ่งมีโอกาสเป็นได้ เพราะถ้าเป็นแล้วต้องทำการผ่าตัดไม่สามารถแก้โดยการเจาะออกเพราะเจาะแล้วก็เป็นอีก เนื่องจากชั้นใบหูไม่ติดกันทำให้เลือดซึมออกตลอดเวลาชึ่งต้องวางยาสลบในการผ่า ตอนนั้นจะอันตรายมากกว่าเพราะหมามีอายุแล้ว มีโอกาสตายได้ ค่าใช้จ่ายแพงกว่าด้วยครับ
  • ไม่ตัดก็น่ารักไปอีกแบบค่ะ
    image
    ไฟล์แนบ
    13.jpg 182K
  • ขอบคุณทุกท่านนะคับ ที่ช่วยมาให้คำปรึกษา
    เรื่องหูบวมนี่ก็ห่วงอยู่เหมือนกันเคยเจอคับอาการนี้แน่เจอกับหมาพันทางของที่บ้านตัวเก่าอะคับผมใช้เข็มเจอะให้เลือดที่ครั่งมันออกมาได้คับถามว่าหายไหมหายคับแต่หมาหูหงิกเป็นเห็ดหูหนูเลยคับ ผมก็บอกกับที่บ้านเค้าแล้วนะคับเรื่องอาการนี้แต่พวกเค้ารวมทั้งแฟนผมยังไม่มีใครยอมเลยคับ ก็เลยต้องทำใจ

ส่วนน้าผีที่ไม่ถูกกับแก้งSKIN ต้องขอปรับความเข้าใจนิสนึงนะคับคือผมเป็นพวกSKIN บ้าดนตรีชอบฟังเพลง ชอบสนุก ชอบเมา ในประเทศไทยก็มีหลายกลุ่มนะคับ ส่วนใหญ่ก็จะแต่งตัวเหมือนๆอย่างที่คุณบอก คือใส่เสื้อโปโลใส่เอี้ยม กางเกงขากระบอกเล็กหรือเดบ เข้ารูป ใส่เสื้อแจ็กเก็ดเหมือนเสื้อกันหนาว ใส่รองเท้าบู๊ทตอคเตอร์มาติน หัวโล้น มันจะเหมือนกันคับกับพวกนีโอนาซีหรือNAZI SKIN แต่มันจาแตกต่างกันอยู่ว่าพวกนาซีจะมีสายรัดตรงแขนซ้ายสีแดง หรือบางคนจะสักรูปนาซีหรือสัญญาลักต่างๆของนาซีใว้ตามร้างกาย จงอย่าเข้าใจผิด