ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

MUSCLE DOG IN PATTAYA BULLY SHOW
  • แล้วเอาน้ำฉีดให้หมาลาก นี่ทรมานอะเปล่า ฮ่าๆๆ

หวัดดีท่านผู้ตรวจการ นล ช่วงนี้พี่ร่ำรวยผิดปกติ ทำงัยดีหว่า ฮิ้วๆๆๆ
    หายหน้าหายตาไปเลยนะท่าน เมื่อไรจะมาเล่นพิตบูลเสียที รอชำระแค้นนานแล้วนะ
  • อันนั้นหมามันก็มีความสุขครับป๋า น้ำคือพลังชีวิต (จนเดี๋ยวนี้มันอายุ ๑๐ ขวบแล้ว ฉีดน้ำให้เล่นก็ยังทำตัวเป็นลูกหมาอยู่เลย)

ส่วนเรื่องร่ำรายผิดปกติ อันนี้แค่พี่มาร์คเอาเงินไปเลี้ยงแฟนเก่าแถวเสนา ก็คงจ่ายไปได้หลายตังให้หายคิดถึงมั้งครับพี่ (ให้เค้ากัดแขนหน่อยก็ได้นะ 55555 =P~ )

แต่กระทู้นี้อ่านแล้วสนุกดีครับ ผมเองอาจไม่ค่อยเห็นด้วยกับคุณ uniteen เท่าไรในบางเรื่อง (ทั้งเรื่องฟิตกล้ามเป็นการทรมาณหรือไม่ หรือเรื่องอื่นๆ) แต่การได้อ่านแนวคิดที่ไม่ตรงกับเรา ผมว่ามันช่วยให้เราได้มองในมุมที่เราไม่เคยมองขึนมาได้เหมือนกันนะครับพี่มาร์ค ;-)

แล้วก็เรื่องเลี้ยงพิตบูล คงไม่เลี้ยงครับพี่ แต่อยากหาพันธุ์อื่นมาเลี้ยงแล้วก็เอาไปสนุกด้วยเหมือนเมื่อก่อนดีกว่า ;-)
  • ทำเป็นรังเกียจ กลัวก็บอก แพ้จะได้มีข้ออ้าง
  • ผมเคยเลี้ยงบูลเทอเรียตัวแรกก็เพราะเห็นบลูเทอเรียตัวนึง
    ที่เคยออกราการตีสิบเมื่อหลายปีก่อนและไม่เคยรู้เลยคับว่าตัวนั้นเป็นของพี่นล
    แต่ของผมซื้อมาหลังพี่แต่มันชิงไปเกิดใหม่ก่อนได้หลายปีแล้วครับ555
  • ผมคงไม่เอาแบบนี้ไปทำหมากล้ามหลอกคับ image
    ผมไม่ได้โง้ขนาดนั้น
    ไฟล์แนบ
    Copy of 154943_184953521521941_100000218844424_694715_5737131_n.jpg 53K
  • @ ป๋ามาร์ค - เดี๋ยวถ้ามีหมาตัวใหม่เมื่อไร จะเอาไปเยือนถิ่นพิทบูลอีกรอบแน่ครับ เอาให้มันเหมือนเดิมเลย :p

@ คุณ vespapink (ขออภัยที่ไม่ทราบชื่อจริง) - ขอบคุณครับที่อุตส่าห์มีเจ้าแท้งค์ของผมเป็นแรงบันดาลใจในการเลี้ยงบูลเทอร์เรีย แม้จะในเวลาสั้นๆ :-D
  • ดีใจทุกครั้งที่เห็น ท่าน นล กลับมาเยือนบ้านหลังเดิม สำหรับท่านทั้งหลายที่ยังไม่รู้จักผู้ชายคนนี้ ขอบอกว่านี่คือ1ใน บู๊ลิ้ม ผู้รอบรู้เรื่องบลูเทอร์เรียและพิทบูล เจ้าของ แท๊งค์ หมูขาวสลาตัน บลูเทอร์เรียตัวแรกและตัวเดียวที่เอาชนะพิทบูลในสนามการลากน้ำหนัก.
    ปล อดีตพระเอกละครทาง ช่อง3 ด้วยนะจ๊ะสาวๆ

ส่วนเรื่องร่ำรายผิดปกติ อันนี้แค่พี่มาร์คเอาเงินไปเลี้ยงแฟนเก่าแถวเสนา ก็คงจ่ายไปได้หลายตังให้หายคิดถึงมั้งครับพี่ (ให้เค้ากัดแขนหน่อยก็ได้นะ 55555 =P~ )
    ใช่คนที่ผมซื้อ มัสแต็งก์ จากเค้ามั๊ยครับ 555

Vespapink ชื่อเล่น ว่าน ชื่อจริง เนติวัฒน์ เจ้าของคอก เนติวัฒน์ หรือ ว่านศักดิ์ เพาะพันธ์หมา อิอิอิ
    อยู่พัทลุง น้องคนนี้โผงผาง ของแรง แต่จริงใจ คบได้ ครับ

• -ตอบแทนนลครับ....คุณตี๋ มัสแตงค์เป็นลูกแคสกับแม่หมาตัวเดียวกะใอ้ทึง ชิมิๆ ใช่ชัวร์ๆครับ ครอกนั้นพี่มาร์คแกใจปล้ำเป้นค่าสินสอดตัวแกเองนะนั่น 555 ไม่เสน่หา ไม่ยกแม่หมาให้หรอก คิดดูๆ

-จะเอาหมาพันะ์ไหนมาเลี้ยงอะนล จะชนะพิทบุลสักกี่ตัว สุดท้ายต้องพายหมาค่ายเก่งโซนเสมอละ ...เอาพิทบุลมาเลยดีก่า จะได้ไม่มีข้ออ้าง 555

นลว่างๆมาเยี่ยมบ้านพี่ม้างเน้อ....คิดถึง จุ๊บๆ
  • จัดด่วนเลยครับ คุณตี๋และท่านนลทําหมาลาก มาแข่งสนามเชียงใหม่
    ปลายปีนี้ได้ยิ่งดี พี่น้อง Yally B (Punisher) ตัวนั้นมันสุดๆ จริงครับคุณตี๋... :020:

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_1674.JPG 196K
  • พรุ่งนี้ไอ้เผือกมาแว๊ว
  • ขาวล้วนทั้งตัวเลยหรือเปล่าครับพี่ Mark?
  • ออกสี่ตุ่นๆแล้วตอนนี้ แต่ไม่มีด่างครับ
  • งั้นคงเหมือนสีขาวไข่มุก โชคดีของพี่ เป็นรถสีนี้ต้องเพิ่มเงินเป็นหมื่น... :013:
  • ขาวเหมือนงาช้าง เขาว่างั้นนะ เดี๋ยวพรุ่งนี้รู้ผล
  • คนยุคโบราณ เค้าคุยกันเราวัยรุ่นอย่าเหลียงถอยห่าง
  • เผือกนี่ลูกใครอ่ะพี่มาร์ค
    ท่าน Tek ด้วยสรีระของ แยลลี บี ไม่เหมาะที่จะทำหมาลากครับ ผมหมายถึงทำได้แต่คงไม่สามารถไปลากแข่งได้อ่ะครับ ผมเห็นด้วย Punsher เป็นเรดโนสในอุดมคติเลยครับ เป็นUKC ch กับรางวัลอีกมากมาย ว้าววว
    เอาคริปลูกสาวทั้ง3ของมันมาฝากครับท่าน.
  • กรรมการฝรั่งมันเห็นแต่แบบนี้

image
    image
    image

หมากล้ามบ้านเราเป็นไงกันบ้างครับเพื่อนๆ
  • ขออีก 5-6 เดือนได้แบบนี้แน่นอนคับ จะทำต่อไปให้ถึงทีสุดของทีสุดแล้วคอยหยุดทำ ตามรอยแทง
  • ตัวนี้แชมป์สดๆร้อนๆ ADBA เมีย

image

ตัวนี้ก็แชมป์เหมือนกัน ADBA ผู้ งานเดียวกันที่ Norman

image

ฟิตหมาดีเกิน เหนื่อยจัด เจ้าของเลยกินซะอ้วนเลย 555
  • นี้ก้อแชมป์ adba ที่หาดใหญ๋คับ มีสุนัขเข้าแข่ง 1ตัว ได้ ที่ 1 คับ 555+
    ขอบคุณสำหรับรูปภาพงามๆๆคับ dogfunpark
    :020:
    อีกไม่นาน "เดี๋ยวเราจะตามมาร่วมสนุก"
    image
    ไฟล์แนบ
    197820[1].jpg 161K
  • ขอบคุณท่าน nol ที่ให้ความกรุณาคอมเม้นท์พาดพิงถึงผู้มีความเห็นแตกต่างอย่างให้เกียรติ

image

image
    ไฟล์แนบ
    panda7.jpg 150K
    panda7.jpg 152K
    DSC04812-tile.jpg 166K
  • อัปเดชก่อนวันงาน
    imageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    01.jpg 188K
    02.jpg 239K
    03.jpg 198K
    04.jpg 217K
  • ประกบหนูถีบจักร

image

image
    ไฟล์แนบ
    panda8.jpg 134K
    panda6.jpg 134K

• แบบนี้เรียกหนูถีบจักรด้วยอะเป่า :-D
  • อันนี้ไม่ได้เรียกหนูเขาเรียกหมูกัน 55555555 หมูชัดๆๆ
  • ทัยเกอร์มันแน่นอนจิงๆๆ
  • หมูถีบจักร ฮะๆฮา
  • ยังไม่เคยเห็นคนที่ชอบกระแนะกระแหนชาวบ้าน ทำอะไรเป็นชิ้นเป็นอันเลย นอกจากพูดในสิ่งที่จับต้องไม่ได้ :p
  • อ่านมานานแล้ว น้อง uniteen ฆ่าตัวตายชัดๆ ดันเอารูปหมาตัวเอง
    ชื่อไรจำไม่ได้แล้ว มาเทียบกับมาตัวที่ได้แชมป์ ปรากฏว่ายืนกันคนล่ะเรื่องเลย
    ไหนบอกว่าโพสท่าสวย
  • @ tee_mustang ขอบคุณคุณตี๋มากครับ สำหรับข้อมูล และคำชม (จริงๆ ก็เกินไป ผมก็ความรู้ไม่ต่างจากคนอื่นหรอกครับ) ส่วนเรื่องแม่ของ มัสแตง ก็ตามที่พี่เก่งบอกเลยครับ :)

@ Tek ผมอาจต้องรออีกสักพักครับคุณเต็ก ช่วงนี้งานเข้ามากเหลือเกิน นี่ก็ไม่แน่อาจโดนส่งไปอบรมที่มาเลเซียอีก แต่รับรองครับ ถ้ามีเมื่อไร เอาไปร่วมสนุกกับทุกท่านด้วยแน่ๆ :>

@ jonnyscubapit แหมเฮียเหลียงนี่ มีจังหวะเผลอเมื่อไรเป็นไม่ได้เลยนะครับ อย่างผมนี่อาจรุ่นโบราณ แต่ของเฮียนี่ ถ้าเป็นรุ่นนี่ต้อง limited edition ครับ ไม่เก่าแต่หายาก :013:
  • นน มาเป็นนายแบบให้ผมถ่ายรูป งาน พัทยาหน่อยจิ จะขายเสื้อ 55
  • ไหนๆ ก็เข้ามาเล่นกระทู้นี้แล้ว ขอเสวนาด้วยคนนะครับ เรื่องกล้ามสุนัข (ท่านใดไม่เห็นด้วยแย้งได้นะครับ :) )

ผมมองว่าถ้าพูดแค่คำว่า "กล้าม" ก็อาจทำให้เราๆ ท่านๆ ตีความผิดได้เหมือนกัน ว่ากล้ามยังไงถึงจะสวย ยังไงถึงจะดี เพราะว่าในสุนัขทุกตัวที่มีอวัยวะครบ ก็มีกล้ามเท่ากันทั้งนั้นครับตามสรีระของสุนัขระพึงมี จะแตกต่างก็แค่ขนาด กับความคมชัด เท่านั้นเอง ขนาดในการประกวดของอเมริกา ประเทศต้นกำเนิดเอง ในต่างสมาคมกันก็ยังต้องการกล้ามและรูปร่างที่แตกต่างกันออกไปเลย เช่น

ADBA - ต้องการกล้ามแบบไม่ต้องใหญ่มาก แต่ต้องการความเกร็ง และความคมชัดแบบสุดๆ เพราะต้องการเห็นพิทบูลในรูปแบบของสุนัขกัดเหมือนที่ถูกเพาะพันธุ์ขึ้นมา หุ่นสุนัขที่ประกวดในสมาคมนี้จึง เกร็งๆ ฟิตๆ ถ้าเทียบกับคนเราก็คือ หุ่นแบบนักมวยไทย หรือจับกังแบกข้าวสาร หรือแบบนักมวยสากลที่ชื่อ Manny Pacquiao

UKC - ต้องการกล้ามที่ใหญ่ขึ้นมาหน่อย แต่ขณะเดียวกันก็ความฟิตแบบสุดๆ ก็ไม่จำเป็นเท่าไร อาจมีไขมันปกคลุมได้บ้างแต่ไม่มาก หุ่นของสุนัขในสมาคมนี้จึงออกแนวดูมีกล้ามเนื้อสวยงาม ใหญ่หน่อยแต่ไม่เทอะทะ แต่ก็ไขมันในร่างกายจะเยอะกว่าแบบแรก ถ้าเป็นคนก็ประมาณหุ่นนายแบบที่เดินกันตาม catwalk หรือที่ขึ้นปก Men's Health (ของไทยนะครับ ของฝรั่งนั่นนายแบบที่ขึ้นปก Men's Health ได้ก็ต้องกล้ามชัดกันแบบนักมวยไทยเหมือนกัน)

แน่นอนว่าหลายท่านที่ฟิตกล้ามสุนัข คงอยากได้ขนาดที่ใหญ่แบบพวก UKC หรือใหญ่กว่า แต่มีความชัดแบบของ ADBA หรือแบบที่ถ้าเป็นคนเราก็คือพวกนักเพาะกายประกวดแบบ Ronnie Coleman ไปเลย แต่ด้วยปัจจัยหลายอย่างที่การจะฟิตสุนัขไปได้ขนาดนั้นแทบจะเป็นไปไม่ได้เลย เพราะกว่าจะไต่ขึ้นไปถึงระดับนั้นได้ ต่อให้ใช้ยาทุกแขนงในโลก ทานอาหารแบบเคร่งจริงๆ ออกกำลังกายแบบหนักจริงๆ ก็คงต้องใช้เวลาไม่ต่ำกว่า ๕ ปี ซึ่งในอายุของสุนัขแล้วกว่าจะเริ่มฟิตจริงจัง (๑ ปีครึ่ง) ไปถึงอายุเท่านั้น อย่างเร็วก็ปาเข้าไป ๖ ขวบครึ่งแล้ว ซึ่งนั่นอาจเริ่มเลยช่วงสุดยอดของร่างกายไปแล้ว

• ฉะนั้นจึงต้องกลับมามองในสิ่งที่เป็นไปได้ว่าสุนัขของเราสามารถไปได้ขนาดไหน ซึ่งที่สุดแล้วก็ขึ้นอยู่กับกติกาของผู้จัดงานประกวดแหละครับ สุนัขของประเทศต้นกำเนิดอย่างอเมริกาเอง ตัวที่ขึ้นทะเบียนไว้ทั้ง UKC และ ADBA ในตัวเดียวกัน เวลาประกวดต่างสมาคมกันเขาก็ต้องทำหุ่นให้แตกต่างกัน เพื่อให้เหมาะสมกับกติกาของสมาคมนั้นๆ ครับ การที่จะเอาสุนัขในหุ่นของสมาคม ADBA ไปประกวดในกติกาของ UKC ก็จะโดนมองว่าขี้แห้ง ผอมเกินไป และขาดสารอาหาร แต่ในขณะเดียวกันถ้าเอาสุนัขในหุ่นของกติกา UKC ไปประกวดในกติกาของ ADBA ก็ไม้พ้นโดนแซวว่าพาหมูมาประกวดหรืออย่างไร

ผมจึงมองว่ามุมมองของคุณ uniteen อาจมองคำว่า "กล้าม" จากมุมมองของคนที่ชอบสุนัขสไตล์ UKC แต่ขณะเดียวกันทางพี่มาร์คหรือท่านอื่นๆ นั้นหมายถึง "กล้าม" ที่เน้นความชัดแบบ ADBA ครับ ผมว่าเราเอากติกาเป็นเกณฑ์ แล้วมองสุนัขจากกติกานั้นน่าจะเหมาะสมกว่านะครับ

หรือมองง่ายๆ เหมือนเวลามีงานประกวดสุนัขทั่วไป กรรมการที่ตัดสินก็จะต้องมองสุนัขจากมุมมองของมาตรฐานสายพันธุ์ว่ากำหนดเอาไว้อย่างไร เช่นสำหรับ Greyhound ก็ต้องการหุ่นที่เพรียวลม มีกล้ามเนื้อรัดเกร็ง ถ้าเอา Greyhound มาขุนให้อ้วนแบบ Saint Bernard มันก็คงจะตลกมากและกรรมการก็คงไม่ตัดสินให้ชนะแน่ ขณะเดียวกันสำหรับ Saint Bernard ที่ต้องการดูหนาๆ หน่อย หากเจ้าของไปรีดให้แห้งเกร็งแบบ Greyhound นั่นก็คงโดนมองว่าเลี้ยงมาไม่ดี อดมื้อทานมื้อ และกรรมการก็คงไม่ให้รางวัลเหมือนกันครับ

นี่ก็คือมุมมองของผมนะครับ :D
  • @ jonnyscubapit - เห็นเฮียใส่เสื้อโชว์แล้วผมไม่กล้าเทียบรัศมีครับ จริงๆ แล้วเสื้อพิทบูลนี่ผมว่าต้องการหน้าแบบที่เห็นแล้วคนต้องอุทานว่า "โอ้วแม้เจ้า คนนี้มันเลี้ยงพิทบูลชัวร์ๆ" มากกว่านะครับ หน้าผมมันออกแนวเลี้ยงปอมเมอเรเนียนอะไรทำนองนั้น :-))
  • จ๊ะ พ่อหน้าหวานก็ดี ผมจะได้ไม่มีพ่อหนุ่มสุดหล่อกล้ามโตเป็นคู่แข่งหัวใจ55
  • คุณแบดบอย หมาของคุณมีกล้ามตรงไหน ??
  • ขอถามหน่อยคับ คือว่าผมเป็นมือใหม่ที่อยากจะเลี้ยงพิตบูลคับ

อยากจะทราบว่าพื้นที่ในการเลี้ยงต้องจำกัดป่าวคับ

คือว่าบ้านที่อยู่ในตอนนี้เป็นบ้านเช่ามีพื้นที่น้อย

ไม่มีรั้ว มีแต่ข้างบ้าน ข้างบ้านมีพื้นที่ประมาณกว้าง1เมตรยาวประมา5เมตรครับ

จึงอยากจะขอคำแนะนำจากผู้รู้หน่อยครับ :024:
  • ไม่ให้ดูกล้ามอย่าโชโง้ดิ โชหมา ไอ้ฟาย อ่านทีโพสดิ อัปเดชก่อนวันงานกูบอกว่าโชกล้ามตรงใหน หือโง้ดีแท้
    โง้ไม่พอลามเป็นขี้กลากเลยนะไอ้เววว
  • รอให้พร้อมเรื่องสถานที่ก่อนดีกว่าครับ อยู่บ้านเช่าเวลาย้ายก็ยุ่งยาก ไม่อยากเห็นเอามาลงประกาศหาผู้อุปการะอีกครับ
  • ขอบพระคุณคำอธิบาย "หมากล้าม"ของท่าน Nol อย่างมากค่ะ

สื่อประเด็นอย่างตรง ตัวอย่างที่ยก ชัดแจ้ง อ่านแล้ว get (บรรลุ) เลยคะ

“กล้ามของหมากล้ามแต่ละตัว ที่ถูกต้อง ควรตัดสินตามลักษณะ และจุดประสงค์ของแต่ละสายพันธ์”

ไฟล์แนบ
    ping1.jpg 204K
  • ขออธิบายประเด็นที่ต้องการสื่อ เพิ่มเติม
    เรื่อง "หมากล้าม" ในความหมาย "ทรมานสัตว์ และเป็นความหลอกลวง"

ตามที่ได้ยกตัวอย่างบทความเปรียบเปรยในกระทู้
    “The hundred metres in 8 seconds” PATTAYA BULLY SHOW
    http://www.pitbullzone.com/community/discussion/22540/the-hundred-metres-in-8-seconds-s-pattaya-bully-show/p1

“The hundred metres in 8 seconds ?” PATTAYA BULLY SHOW
    คงไม่ได้หมายถึงคำเชิญชวน “ชมโชว์สุนัขที่ทำเวลา 8 วิฯ ในการวิ่ง 100 เมตร” แน่ๆ
    แต่เป็นเรื่องของข้อคิด ในเรื่องความเหมาะสมของการทุ่มเทพัฒนาสุนัขที่ใช้ในการแข่งขันเพื่อมุ่งเอาชัยชนะ
    ถ้าต้องทุ่มเทเลยเถิด เปรียบดั่งถึงขั้นสร้างอสูรกายยีนพันธุกรรม อย่างจินตนาการสร้างนักกีฬาโอลิมปิค
    คุณค่าในการแข่งขันคงด้อยลงไปเยอะ
    จะดีกว่าไหม๊ กลับไปทบทวนเจตนารมณ์ต้นกำเนิดการจัดการแข่งขัน

“การมีส่วนร่วม สำคัญกว่ามุ่งเอาชัยชนะ”

ไฟล์แนบ
    ping3.jpg 250K
  • เป้าหมายกีฬาโอลิมปิคไม่เคยเปลี่ยน แต่ที่เปลี่ยนคือคน เพราะคนไปดึงธุรกิจเข้ามาเกี่ยวข้อง
    ดังนั้นอย่าโทษกีฬาให้โทษคน เพราะคนคือผู้ทำลายแทบทุกอย่าง เพื่อเป้าหมายทางด้านผลประโยชน์

กีฬาส่งเสริมสปิริต ฝึกให้คน รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย เสริมสร้างความสามัคคี
    แต่ธุรกิจต่างหากที่ทำให้ เกมส์การแข่งขันโดนบิดเบือน เพราะมันมีผลประโยชน์เข้ามาเกี่ยวข้อง

กิจกรรมแข่งหมากล้ามที่กำลังจัดกันตอนนี้ ไม่ได้เกี่ยวกับทรมานสัตว์ ไม่ได้เกี่ยวกับการหลอกลวง
    เป้าหมายการจัดก็ชัดเจน ส่งเสริมการมีส่วนร่วม สร้างมิตรภาพ ซึ่งล้วนแต่เป็นประโยชน์ต่อวงการ
    แต่ที่มันกลายมาเป็นประเด็นโต้แย้งเพราะคน คนที่ต้องการเอาชนะ ต้องการสร้างการยอมรับต่างหาก

การมีส่วนร่วม กับการตีรวน สร้างเงื่อนไข แตกต่างกัน โปรดอย่าหลงประเด็นนะจ๊ะน้องสาว :p
  • เคยได้มีโอกาสคุยกับคุณนทครั้งหนึ่งตอนที่กลุ่มบุลเทอร์เรียจัดมิตติ้งที่ด๊อกฟันพาร์ค
    การอธิบายที่มีหลักการและเหตุผล รวมถึงการยกตัวอย่างประกอบก็ทำให้คิดว่าคุณนท
    ไม่ธรรมดา

พอได้อ่านบทความสั้นๆ เกี่ยวกับการพัฒนากล้ามเนื้อของสุนัขตาที่โพสไว้นั้น ยิ่งตอก
    ย้ำถึงความไม่ธรรมดาของคนๆนี้

สมควรครับที่ "คุณนทกลายเป็นตำนานแห่งวงการลากน้ำหนักของกลุ่มพิทบูล" :063:
  • กระทู้ล่าสุดของคุณอา
    สื่อภาพพจน์ตัวเองได้ชัดเจนจริง

ไฟล์แนบ
    IMG_9499.jpg 292K
    IMG_9500.jpg 265K
  • การเริ่มทำหมากล้าม มันยังเป็นเพียงก้าวแรกก้าวเล็กๆ เท่านั้น ตอนนี้ขอให้มีคนร่วมก็ดีใจตายแล้ว
    หนูเพ้อเจ้อไกลเกินไปหน่อยนะ คงไม่มีใครลงทุนตัดต่อพันธุกรรมหมามาลงแข่งหรอกครับ อย่ากังวลขนาดนั้นเลย ขอแค่ให้คนเห็นคุณค่าหมาที่ตัวเองมีก็พอใจแล้ว และตอนนี้ก็เอาแค่ให้กิจกรรมนี้มันเกิดก่อนนะจ๊ะ

อามีธุรกิจเกี่ยวข้องกับสุนัขไม่เคยเถียง แต่สิ่งที่อากำลังทำมันเป็นการคืนกำไรสู่สังคม
    อาต้องการตอบแทนสังคมที่อาอยู่ และตอบแทนหมาที่ทำให้อามีวันนี้ ซึ่งมันไม่ใช่การกอบโกยครับ
    โปรดอย่าเบี่ยงประเด็นเลยครับ
  • ความหมายของคำว่า เปิดรับและยอมรับ เด็กคนนี้ไม่มียิ่งพูดเหมือนยิ่งยุคับผม
  • zผมก็เห็นว่าคุณพยายามโชว์กล้ามอยู่ทุกวันนี่คุณบอย แต่หมาแม่งได้จริงๆ
  • เบี่ยงประเด็นอะไร
    เรื่องธุรกิจคุณอา หนูไม่เคยออกความเห็นเลย เป็นคุณอาพูดเองทั้งนั้น
    เรื่องการตัดต่อพันธุกรรม เป็นแค่การเปรียบเปรย ไม่อยากให้ทุ่มเทฟิตหมาถึงกับเป็นการทารุณสัตว์ และหลอกลวง เช่นการใช้สารกระตุ้น เป็นต้น
  • เลิกเถียงด้วยสำนวนคำพูดเหอะ
    หาหมากล้ามมาเปรียบกันดีกว่า
    ขอแบบ ADBA ที่คุณอาชื่นชอบนักชื่นชอบหนาอะ มีไหม๊
    ขอไอ้ตัวที่โพส์ทท่าเป็นด้วยนะ ขอร้อง
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    DSC04812-tile.jpg 271K
    ping8.jpg 264K
    ping6.jpg 257K
    ping9.jpg 254K
    ping10.jpg 251K
    ping10.jpg 211K
    ping2.jpg 249K
    IMG_9549.jpg 267K
    IMG_9499.jpg 292K
    IMG_9573.jpg 287K
  • เปรียบเทียบก็เอาลงไปประกวดหมากล้ามที่งานเลยสิ ลงหรือยังหรือเก่งแค่หน้าคอม
    แค่นี้กล้าเอาไปเปรียบเทียบกับหมาตัวที่ได้ถ้วย กระจอกมาก
    หมาที่บ้านไม่ต้องทำอะไรกินกับนอนก็ได้แบบนี้
    เก่งจิงเอาไปลงเลย หมาหนังหนาขนาดนี้ยังมาโม้
    เคยเห็นตัวแชม์ที่งานพันทิพย์ไหมสภาพมันดีกว่าไอ้ตัวนี้ตั้งมากมาย
    บอกมาเลยกล้าไปเป่าหรือเก่งแค่หน้าคอม