ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากได้พิทบูล
  • อยู่อยุธยาคับศึกษามาพอสมควรแล้ว อยากเลี้ยงพิทบูลตัวผู้ ลงรูปกับราคาไว้ก็ดีนะครับ
  • ทำไมมึงไม่หาตามกระทู้ที่เขาขาย เงินมึงใหญ่จังนะ
  • อยากได้ก็ไปหาซื้อดิคุณจะรอให้... แล้วจะบอกทำไมว่าอยากได้หมา
  • จายยยยเย็นๆดิน้าผี สนใจโทรมาครับ0848056364เก่งครับ
  • ผมก็สงสัยเหมือนกับผีตัวอื่นเหมือนกัน ว่าเขามีกระทู้ขายหมาตั้งเยอะตั้งแยะ ทำไมคุณไม่หัดไปดูเอาเอง จะมาตั้งกระทู้เพื่อให้คนอื่นเอาใส่พานมาให้ทำไม แล้วหมาน่ะจะมีปัญญาเลี้ยงเองจริงๆ หรือเอาไปให้คนอื่นเลี้ยงแทนล่ะเนี่ย...เห้อ...

พูดตามตรงว่าทุกวันนี้ในเว็บ ก็เริ่มมีพวกคนแบบนี้เพิ่มมากขึ้นเรื่อยๆ ล่ะ (ล็อกอินใหม่ๆ ทั้งนั้น) แสดงให้เห็นว่าพิตบูลเริ่มไม่ใช่หมาของคนจริง เหมือนที่หลายคนเคยเชื่ออีกต่อไปแล้ว แต่พวกชอบอะไรง่ายๆ ไม่เคยคิดจะทำอะไรเองก็เริ่มอยากเลี้ยงมั่งแล้ว ถ้าใครไปสนับสนุนก็เหมือนกับปล่อยให้คนพวกนี้เอาหมาพิตบูลไปเลี้ยง และวันหนึ่งก็จะมีปัญหาตามมามากมาย รับรองได้ว่าไม่นาน
  • ปัญหาตามมาเยอะแยะ พวกแจก เพราะไม่มีเวลา ย้ายบ้าน แม่ป่วย ลูกคลอด แล้วก็มีกองเชียร์ตามมาว่าดีกว่าเอาไปปล่อยไปทิ้งวัด กะทู้ขอมาฟรีก็ตามติด ดีใจจังคนขอหมาฟรีมันจริงใจกล้าขอ ฮีโร่ สดุดีกันไป นึกว่าเท่ละมั้ง ไอ้คนแจก มันขายไม่ออกต่างหาก เลี้ยงไปก็เปลือง เชียร์คนแบบนี้ทำไมไม่เข้าใจ
  • ขอหมาฟรี ทั้งๆที่มันเป็นหมาพิเศษ ไม่ใช่เลี้ยงง่ายๆ ก็ซ้ำรอยกับไอ้คนให้แหละ เลี้ยงไม่ไหวกุก็ให้ต่อ หรือไม่ก็ปล่อยวัด คิดว่าเลี้ยงพิทให้เท่ เพราะมันดุ น่าตามันน่ากัว พอเลี้ยงจริงๆมันสร้างปัญหาให้มากมาย ก็ทิ้งต่อ
  • "คนซื้อก็ซื้อไป คนทิ้งก็ทิ้งไป คนปั๊มก็ปั๊มไป คนขอก็ขอไป" ไม่รู้เมื่อไหร่จะจบสิ้นซักทีวงจรอุบาทย์นี้ ทุกวันนี้ก็ได้แต่ภาวนาให้กระแสมันหมดไวๆ อยากให้พวกบ้าเห่อทั้งหลาย เห็นการเลี้ยงพิตบูลเป็นอะไรที่เชยมากกกกกกก และคนหันมาเลี้ยงปลาหางนกยูงแทน (จะได้เหลือแต่คนที่รักและเข้าใจพิตบูลจริงๆ เท่านั้นที่เลี้ยง)
  • เป็นไรมากป่าวคับ ที่ผมบอกคือผมอยากซื้อหมาที่อยู่ในระแวกเดียวกัน จะได้ไปดูได้ด้วยตนเอง
    ไม่อยากซื้อเพราะดูจากรูป แล้วอีกอย่างผมอยากรู้จักกับคนที่เลี้ยงที่อยู่ไกล้กัน จะได้ถามประสบการณ์การเลี้ยงโดยตรงด้วย ผีตัวไหนมีปัญหาอะไรป่าวคับ
  • มีครับอยู่ที่อยุธยา ในเมือง แถวหัวรอครับ มาดูได้เลย กำลังน่ารักเลย อายุ เดือนกว่าๆครับ ติดต่อมา 0800007911
  • ohmnajaok1 แล้วก่อนหน้านั้นมันมีตรงไหนเขียนอย่างที่คุณว่าล่ะ (เทวดาที่ไหนมันจะทราบวะว่าต้องการอะไร) หรือถ้ายังไม่เข้าใจว่าผีคนอื่นเขาด่าทำไมก็ไปอ่านที่ตัวเองเขียนอีกทีนะ อย่ามาทำกร่างเลยโตๆ กันแล้ว เห็นแล้วรำคาญลูกตาว่ะ
  • (ทำไมมึงไม่หาตามกระทู้ที่เขาขาย เงินมึงใหญ่จังนะ)
    ผมไม่ชอบตรงนี้ถึงได้บ่นไป แล้วผมก็บอกสิ่งที่ผมต้องการแล้ว เป็นไรมากไม๊ ?
  • ผมว่าพวกผีน่าจะค่อยๆพูดจาให้ดีดีหน่อยก็ดีนะครับ คนจะซื้อ จะขอ ก็น่าจะพูดกันดีดี วงจรอุบาทมันก็เกิดจากคำพูดจาและความคิดที่จะพูดของคนนี่หละครับ .... ผมเองก็ไม่ชอบพวกพูดจาไม่ดี
  • คุณเฟิร์น มีแต่คน"โรคจิต"เท่านั้นครับ ที่ชอบฟังคนพูดจาไม่ดี..
    เพราะฉะนั้น คุณเป็นปกติ...คอนเฟิร์ม!!! ^ ^ :o023:
  • คุณอั๊น หรือ อ้วน ชื่ออ่านยากนะเนี่ย ไว้มาบอกผมด้วย ปกติดีแน่นอน :o023:
  • ผมชื่ออ้วนครับ.. ที่เขียนแบบนี้ เพราะเพื่อนต่างชาติเค้าเขียนให้ ชอบเลยใช้มาเป็นประจำ..
  • ท่านพิทอ้วน ไปบอร์ดอำนาจเจริญมาบ้างป่าว
  • ยังไม่ได้ไปเลยคับท่านพิทเฟิร์น .. ผมดูไปเรื่อยๆ ในเว็ปนี้ล่ะ แต่ไม่แน่ใจว่าเคยไปเม้มหรือปล่าวนะ

ปกติผมล็อคอินตลอด..
  • ร้อนท้องเหรอไอ้เฟิน มึงก้อพวกขอหมาเรื่องมาก ปัญญาจะซื้อยังไม่มี ยังมาทำเห่า
  • ได้หมาเทพหรือยังไอ้เฟิร์น อยากได้หมาฟรี ทำไมมึงไม่ไปเก็บที่วัดวะ
  • ตั้งกะทู้ขอหมา เวลาจะมีเมีย ต้องตั้งกะทู้ขอเมียปะคับ ด้านได้อายอด ว่างั้น
  • ก้แค่ผี !
  • เดวน้องเค้าได้มาแล้วพวกมรึงจะหนาว ได้ข่าวมามีคนใหญ่คนโตจะให้อยู่ อีกไม่นาน จะรอดูน้องเค้า 555