ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• หมาผมหูมันไม่เท่ากัน ข้างหนึงชันกว่าอีกข้าง มีวิธีแก้ไหมครับ ที่ไม่ต้องตัด ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ
  • ไปโรงกลึง ซื้อตัวใหม่ อายุเท่าไหร่แล้วเนี่ย ถามได้แค่นี้
  • ไม่ศึกษาเลย
  • กระดาษทรายฝนสิครับ
  • มันเป็นธรรมชาติของมัน ฟายเอ้ย
  • คุณหมายถึงว่า หูมันตั้งไม่เท่ากันเหรอคะ
    เค้าอายุเท่าไหร่ละคะ ถ้ายังเด็ก ก็รออีกหน่อย เผื่อหูเท่ากัน
    ถ้าไม่งั้น ก็ตัดหู แล้วดามค่ะ แต่มันจะเจ็บ มีแผล และดูแลรักษากันพักนึงนะคะ
    ส่วนใหญ่ ก็นิยมตัดหู เพื่อความสวยงามและวัตถุประสงค์ต่างๆกันไปตามแต่ผู้เป็นเจ้าของ
    แต่โดยธรรมชาติ หมาพันธุ์นี้ จะไม่หูตั้งเป๊ะ นิคะ
    ตั้งบ้าง แต่ไม่มาก และอาจจะไม่สวยในความรู้สึกเหมือนที่ตัดแล้วดาม
    แต่มันก็คงน่ารักไปอีกแบบนึง
    ตั้งบ้างไม่ตั้งบ้าง ความสำคัญที่เราอยากเลี้ยงมันคงไม่ได้อยู่ที่หูเนอะ
    เพราะเราอยากมีมัน รักมัน มากกว่า ช่างมันเถอะค่ะ...^_^