ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ฝากให้บอย พิษณุโลก
  • วันนั้นตอนประกวดหมากล้ามเห็นเจ้าโซโล เลือดกำเดาไหล
    ก็แปลกใจ ไม่รู้ว่าพาไปหาสัตว์แพทย์หรือยัง ผมไปอ่านข้อมูล
    เจอ เค้าบอกว่า อาจจะเป็นอาการของพยาธิเม็ดเลือดก็ได้นะครับ
    เวลาหมาตื่นเต้นมากๆ เลือดจะพุ่งปรีด ลองพาไปหาสัตว์แพทย์
    ให้ตรวจหน่อยก็ดี
  • ขอบคุณพี่มากคับ เป็นความรู้ใหม่เลยคับขอบคุณอีกครั้งคับพี่มุสุดที่รัก จุบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • ตัวผมเองคิดว่ามันเคลียดจัด หรือแบบว่าเห็นสาวๆๆแล้วเลือดกำดาวไหลอะคับ อิๆๆๆ ไม่คิดว่ามันจะเป็นมากขนาดนั้นคับ
  • ลงมันตรงนี้และทีอื่นเขาลงกันเยาะแล้วimage
    ไฟล์แนบ
    4.jpg 272K
  • จริงครับคุณบอย ที่ท่านมุบอกมา
    อาการเลือดกำเดาไหล เป็นอาการหนึ่งของพยาธิเม็ดเลือดครับ ซึ่งการตรวจเลือด ต้องตรวจแบบละเอียด
    เพื่อจะได้ทราบผล รีบพาไปตรวจดีกว่าครับ ค่าใช้จ่ายสูงนิดนึง พันกว่าๆ ถ้าพบว่าเป็น ต้องรักษาต่อเนื่องประมาณ
    1 เดือนครับ ขึ้นอยู่กับสุนัขด้วย ส่วนใหญ่เจ้าของจะไม่ทราบ อาการเลือดกำเดาไหล เป็นระยะที่เริ่มรุนแรง
    แล้วครับ ข้อมูลนี้มาจากประสบการณ์ตัวเองครับ เพราะเพิ่งรักษาจบ แต่ของผมเป็นระยะเริ่มต้น ค่าใช้จ่ายพอ
    สมควรครับ
  • ขอบคุณคับ ใครไม่ทราบฟังไว้นะคับอาการแบบนี้ต้องรีปไปหาหมอม
  • ส่วนใหญ่เกิดจากอะไรคับท่านผู้รู้ทั้งสอง
  • เห็บที่กัดครับ แค่เพียงตัวเดียวที่มีเชื้อก็ทำให้เป็นได้ครับ อาการพวกนี้จะไม่แสดงออกมา ทำให้เราไม่ทราบ
    จนกระทั่งมันอาการหนักแล้ว จะแสดงออกมาชัดเจนขึ้นครับ รายละเอียดที่ผมมี ไม่ละเอียดพอ เพราะฟังจากหมอตอนพาตัวที่บ้านไปรักษาครับ อาการที่ผมเจอคือ เป็นไข้ตัวร้อนบ่อยๆ พอฉีดยาหาย สักพักก็กลับมาเป็น
    อีก จะมีอาการขาลีบ ไม่มีแรงในบางราย ขนร่วงบ้างครับ ถ้าจะให้ชัดเจน ต้องไปตรวจเลือดครับ
  • ฝากให้พี่บอยเหมือนกันครับimage
    ไฟล์แนบ
    DSC_0442.JPG 76K
  • 555555 ขอบคุณมากคับ
  • บอยถ่ายรูปกับพริตตี้ เยาะ เลยนะ พี่ว่ารีบๆพาหมาไปหาหมอก่อน เถาะ
  • ฝากพี่บอยอีกรูปครับผมimage
    ไฟล์แนบ
    203393.jpg 194K