ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พิทบูลเป็นผู้ร้ายอีกแล้ววว!!
  • อังกฤษร่วมสดุดีโฮ่งช่วยเด็ก-ตัวตาย
    ไฟล์แนบ
    114915.jpg 45K
  • บีบีซีรายงานว่า เมื่อวันที่ 11 ก.พ. นายอานันท์ สัตยนันท์ ผู้สำเร็จราชการแทนสมเด็จพระราชินีนาถอลิซาเบธที่ 2
    ทำพิธีมอบเหรียญรางวัลพีดีเอสเอทองคำ แก่รูปปั้นสุนัขจอร์จ พันธุ์แจ๊กรัสเซล ในเมืองมานาเอีย นิวซีแลนด์
    เพื่อสดุดีวีรกรรมช่วยเด็กๆ 5 คน รอดพ้นจากการถูกสุนัขพิตบูลล์ 2 ตัวรุมขย้ำ จนมันบาดเจ็บหนักและตายในที่สุด

นายอานันท์เป็นประธานพิธีคล้องเหรียญพีดีเอสเอทองคำบนรูปปั้นจอร์จในเมืองมานาเอีย โดยมีประชาชนหลายร้อยคน รวมถึงเด็กทั้ง 5 คน
    ที่จอร์จเคยช่วยไว้เมื่อเม.ย.2551 ร่วมเป็นสักขีพยาน โดยเหรียญดังกล่าวมีค่าเทียบเท่ากับเหรียญ "จอร์จ ครอสส์" เหรียญเชิดชูเกียรติสูงสุดสำหรับสามัญชนอังกฤษ นายแจน แมคลาฟลิน ผู้อำนวยการพีดีเอสเอส องค์กรคุ้มครองและช่วยเหลือสัตว์ ชื่อดังของอังกฤษ กล่าวว่า จอร์จเป็นสุนัขที่ฉลาดเฉลียวและมีจิตใจกล้าหาญเหมือนกับสิงโต เหตุการณ์ในวันที่จอร์จเผชิญหน้ากับพิตบูลล์แสดงให้เห็นว่ามันพร้อมปกป้องเพื่อนโดยไม่กลัวตาย เด็กๆ ที่รอดตายมาได้เพราะจอร์จ จะไม่มีวันลืมการเสียสละของมัน

นายอลัน เกย์ เจ้าของจอร์จ กล่าวว่า จอร์จเป็นสุนัขแสนรู้ ถ้าใครพูดถากถางเหยียดยามมัน มันจะไม่เล่นด้วย
    เช่น สมัยก่อนเวลาโดนตนแกล้งเรียกว่า "เจ้าโง่" มันจะทำท่าน้อยใจไม่สุงสิง

ขอบคุณข่าวสาระดีๆจากหนังสือพิมพ์ข่าวสดค่ะ
  • นักข่าวโม มาเองเลยนะนี่ ชอบครับ
  • ขอบคุณครับสำหรับข่าวดี+ข่าวร้าย...
  • คุณโมชื้อชุดลากหรือยัง
    ไฟล์แนบ
    untitled132.JPG 30K
  • ว้า..คุณweerapong โมยังไม่ได้ซื้อเลยอ่ะค่ะ พอดีช่วงนี้ไม่ค่อยได้อยุ่บ้านเลยอ่ะ แต่จะบังคับคุณพี่ที่บ้านหัดลากแน่นอน

เดวไว้มีข่าวดีๆจะเอามาลงให้อ่านคลายเครียดกันใหม่นะ:013::013::013:
  • อยู่ที่เจ้าของ ไม่เกี่ยวกับหมา
    เจ้าของมันอ่อน ไร้ความรับผิดชอบ ไอเห็นแก่ตัว
  • :o001: พิทบูลหลีกเลี่ยงไม่ใด้ครับ ว่าเป็นสุนัขอันตราย แต่เมืองไทย คนในเวปเราเลี้ยงหายห่วงครับ แต่ละท่านเลี้ยงดูเหมือนลูกเหมือนหลาน หมาผมไม่มีวี่แววจะกัด คนเลยครับ หมานอกบ้านก็ไม่กัด ยกเว้นกัดกันเองแปลกมากๆ ตอนนี้หมาผมไม่กัดกันเองแล้วครับ 555