ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

CHIANG MAI PITBULL ล้านนาหมาแดง PITBULL NORTH
  • อ่าวทามมายมันเงียบกันไปหมดล่ะ
  • ขึ้นหน้าใหม่เอาไปimageพี่สันชอบเน้ออ้าย5555555555
    ไฟล์แนบ
    205466.jpg 163K
  • อ้ายเก่งก้อล้ำไป ... อินดูอ้ายสมพงษ์ฺผ่องแหละ เหอ เหอ
  • ไม่เข้าใจก็คุยกันไปให้รู้เรื่องนะครับ
  • คุณสุภาพชน ผมถามว่าใช่หรือไม่แค่นั้น
    แล้วไม่สนิทกันก็ไม่ต้องมาสอนว่าให้หัดทำอะไรเลยครับ
  • อ่าวววววววววววววววววววว
  • เปรมอ้ายเปิ้นบอกว่าสู้ตายโว้ย5555555555
  • PITBULLPOWER_Master 5:30PM Permalinkแก้ไขคุณ Tek ครับ Pigbull ในความหมายของคุณเป็นอย่างไรครับ กรุณาอย่าเอามาตรฐานความชอบของตัวเองมาตัดสินการเลี้ยงของคนอื่นนะครับ อยากทำหมากล้าม หมากิจกรรม หรือหมาเพ็ดเทพก็เรื่องของคุณนะครับ ส่วนผมจะเลี้ยงหมาแบบไหนมันก็เป็นสิทธ์ของผม หมาคุณสวย หมาคุณสุดยอดจริงครับ แต่ผมไม่ชอบครับ ผมชอบแบบนี้ครับ

Nat_Lampang 7:38PM PermalinkคุณPitbullpower_Masterครับ
    ผมไม่สบายใจกับ คอมเม้นเรื่องใบเพ็ดเทพเลย เพราะ
    ที่บอร์ดกำลังพูดถึงใบเพ็ดหมา พอดีเลย ทั้งที่ไม่แทบจะไม่เคยคุยกันเรื่องนี้เลย
    ไม่ทราบเจตนา ฟาดหัวฟาดหางมาทางนี้ด้วยหรือเปล่าครับ รบกวนชี้แจงด้วยครับ

PITBULLPOWER_Master 8:49PM Permalinkแก้ไขคุณ Nat_Lampang ลองอ่านคำตอบที่คุณ Tek ตอบก่อนดีกว่ามั้ยครับ ว่าคุยกันเรื่องอะไร ประเด็นไหน แล้วค่อยเข้ามาอยู่ตรงกลาง และสุภาพชนที่ได้รับการศึกษามาดีคงไม่พูดกับคนที่ไม่รู้จัก และไม่สนิทว่า ฟาดหัวฟาดหาง หรอกครับ กรุณาใช้คำพูดให้ถูกต้องด้วย
    ก็บอกว่าถ้า อยากทำหมากล้าม หมากิจกรรม หรือหมาเพ็ดเทพก็ทำไป เพราะนั่นคือสิ่งที่คุณคุยกันในกระทู้นี้ไม่ใช่เหรอ ผมพูดหรือยังว่าหมาเพ็ดเทพไม่ดี หรือไม่สวยบ้างมั้ย ต่างคนก็ต่างความชอบครับ เพราะฉนั้นคุณจะทำอะไร ก็เรื่องของคุณ ไม่เกี่ยวกับผมครับ และไม่ใช่เรื่องสำคัญที่ผมจะต้องใส่ใจด้วย จะขายหมาตัวละ 3-4 หมื่นนะ หัดสนใจรายละเอียดเล็กๆน้อยๆ บ้างดีกว่า หรือถ้าสะกดไม่ถูกเขียนไม่เป็นก็ลองถามเพื่อนในกลุ่มดูหน่อยนะว่าที่เค้าเขียนถูกต้องเป็นยังไง เข้าใจขึ้นมาบ้างหรือยังครับ

Nat_Lampang 9:11PM Permalinkคุณสุภาพชน ผมถามว่าใช่หรือไม่แค่นั้น
    แล้วไม่สนิทกันก็ไม่ต้องมาสอนว่าให้หัดทำอะไรเลยครับ

อ่านดูว่ามีตรงไหนคอมเม้นเรื่องใบเพ็ดเทพบ้าง ก็ชี้แจงให้แล้วว่าใครชอบอะไร อยากทำแบบไหน เลี้ยงยังไงก็แล้วแต่ชอบ ผมพูดหรือยังว่าหมาเพ็ดเทพไม่ดี หรือไม่สวยบ้างมั้ย แล้วจะให้ตอบว่าใช่หรือไม่ทำไม ในเมื่อไมาได้ทำ อะไร คราวหน้าถ้าจะ ฟาดหัวฟาดหางมา ก็ช่วยดูหน่อยนะ คนเค้าคุยอะไรกันอยู่ กับใคร ไม่อยากให้ใครว่าคุณเป็นบุคคลที่ 3
  • เปรมน่ะอ้ายว่าดูฮู้ปตี้เฮาชอบก่บ่ะมีปัญหากับไผ่สักคนน่ะแ่ม่นก่เปรม อิอิอิอิอิ
  • เอ้ายาวเลยยยยยงานนี้
  • บ่ฮู้จะอธิบายจะใด ... ใจเย็นๆนะครับ
  • ว่าจะเอาฮู้ปตี้ชอบมาลง ... รอกระทู้เย็นๆก่อน
  • คำว่าหมูสำหรับผมแรงครับพี่ไม่น่ารักและไม่ขำแน่นอน

มันสมควรหรือไม่ไปวิจารณ์หมาคนอื่นในบอร์ด

ขออภัยพี่น้องเชียงใหม่ทุกๆท่านด้วยครับ
  • ใจเย็นครับพี่น้องพวกเดียวกันทั้งนั้นครับ มีอารายก็ค่อยๆคุยกันครับimage
    ไฟล์แนบ
    73041_10150122833447729_663732728_7774830_4118342_n.jpg 60K
  • ใจเย็นๆครับคุณคิงผมว่าเราคุยกันได้น่ะครับ แฮแฮแฮ
  • มีประเด็นที่จะเจาะมั้ยครับคุณคิง ผมกําลังรอฟังอยู่...
  • ว่าแล้ว หนึ่งกับเวย์ไทยเทเนี่ยมต้องเป็นญาติกัน... :013:
  • เหมือนกันมั้ยครับ
  • ใส่แว่นนั้นมันเวย์ไทเทนิแต่ที่ยืนข้างๆนั้นมันไอ่เวรไทใหญ่นิ 555ล่อเลงนะไอ่น้องชาย อิอิอิิ เดี๋ยวให้เมียหาของขวัญแต่งเมียให้อยู่เดี๋ยวจะเอาไปแลกกับของที่ี่พี่ต้องการน่ะน้อง เหอเหอเหอ
  • ต้องขออภัย ทางกลุ่ม Pitbullpower ด้วยครับที่ เพื่อนๆน้องๆ อาจมีการล่วงเกินไปบ้าง Tek เองก็ขอโทษไปแล้ว ก็หวังว่าคงไม่ถือกันนะครับ
    ส่วน Nat พี่ตั้มขอนะ ครับ นิดๆหน่อยๆ อย่าให้ยืดยาวเลยนะ เราอยู่ในสังคมเดียวกันหนักนิดเบาหน่อย อย่าถือสากัน จนเป็นอารมณ์ รัก ชอบ และทำในสิ่งที่แต่ละคนชอบก็พอนะครับ
    ++แค่กำลังสนุกกับการค้นโน้นนี่ มาแบ่งปันกัน บอร์ดที่ใช้กันอยู่จะได้ดูมีสาระบ้างแต่ตอนนี้หมดสนุกแล้วครับ

• ใจเย็นคับ......ต่างคนต่างชอบในแต่่ล่ะสตาย......บอกคนชอบบูลลี่..หมาแดง...
    หมากล้าม...หมากิจกรรม....ตรงนี้....มานก้อก้อแล้วแต่บุคคล....อะไรทีี่มานผิดพราดไป...
    ก้อให้อภัยยกานเถอะคับ....ไม่รู้ว่่าผมคิดผิดรึเปล่า...ว่าทุกคนมารวมกันในจุดนี้เพราะชอบ...
    อะไรที่เหมือนกาน...(หมาอ่ะคับ)....ตัวอย่างง่ายๆ....คุณมาสเตอร์...เข้าใจคุณเต็กผิด...คุณนัทเข้าใจคุณมาสเตอร์ผิดอีก....มานก้อจะเปนปัญหาที่่ยาว....จิงมั้ยล่ะคับ........
  • พี่เก่งอย่าช้าสนิมจะขึ้นแล้วครับบบบบบ
  • อ่าวตั้มหมดหนุกล่ะตรูอดดูสายหมาอีกเลยง่ะ
  • แล้วเมียนายเข้าจัยนายแล้วหรือต่าย555555กร๊ากกกกกกกกก
  • เร็วๆนี้แน่นอนหนึ่ง อิอิอิอิอิ
  • ผมมี 3 ประเด็นครับ
    ประเด็นแรก Pigbull คุณ Tek ลบที่เขียนให้ ผมก็จบไม่ได้ติดใจอะไร
    ประเด็นที่สอง รับไม่ได้กับคำพูด Nat_Lampang ที่ว่า ฟาดหัวฟาดหาง คำพูดนี้ไม่ได้ใช้กับคนนะครับ ถ้าผมพูดคำนี้ใส่คุณบ้าง จะโกรธมั้ย
    ประเด็นที่สาม ตรงไหนที่ผม คอมเม้นเรื่องใบเพ็ดเทพบ้าง ลองบอกมาหน่อยสิครับ จะให้ตอบว่าใช่หรือไม่ทำไม เพื่ออะไร ผมพูดหรือยังว่าหมาเพ็ดเทพไม่ดี หรือไม่สวยบ้างมั้ย หมาใครใครก็รักครับ
    แค่นี้ที่ต้องการคำตอบเหมือนกัน
  • อ้ายเก่่ง....ตอนนี้นี้เมียผมโคดผมขนาด....เพราะอ้ายเก่่งนะ....
    บ่่ามาฮับผมไปส่่งละปูน....55555555555
  • Mohawka 9:51PM Permalinkต้องขออภัย ทางกลุ่ม Pitbullpower ด้วยครับที่ เพื่อนๆน้องๆ อาจมีการล่วงเกินไปบ้าง Tek เองก็ขอโทษไปแล้ว ก็หวังว่าคงไม่ถือกันนะครับ
    ส่วน Nat พี่ตั้มขอนะ ครับ นิดๆหน่อยๆ อย่าให้ยืดยาวเลยนะ เราอยู่ในสังคมเดียวกันหนักนิดเบาหน่อย อย่าถือสากัน จนเป็นอารมณ์ รัก ชอบ และทำในสิ่งที่แต่ละคนชอบก็พอนะครับ
    ++แค่กำลังสนุกกับการค้นโน้นนี่ มาแบ่งปันกัน บอร์ดที่ใช้กันอยู่จะได้ดูมีสาระบ้างแต่ตอนนี้หมดสนุกแล้วครับ

ผมเองก็ต้องขออภัยกลุ่ม พิตบูลเชียงใหม่ ด้วยกับเรื่องไม่เป็นเรื่องในวันนี้นะครับ
  • อ้ายติดธุระแต้ๆก่ะน้าเข้าโรงบาลผ่าตัดบ่ะบอกญาติสักคนมาฮู้เรื่องแหมกำบ่ผ่าเสร็จแล้วเลยเดินเรื่องขอย้ายโรงบาลแหมกว่าได้ปิ๊กบ้านบ่3-4ทุ่มละ อ้ายก่นึกว่าต่ายปิ๊กแล้ว ตอนแรกเมียว่าไปฮับต่ายเตอะแต่เมียต๊องหย่ายเดินไปเดินมาอ้ายเลยต้องเลือกเมียก่อนครับไอ่น้องโกหกจั้งมันก่อนเตอะ มันมาได้มันก่ปิ๊กได้น่ะก่ะ5555
  • คุณมาสเตอคับ.......พอดีคุณนัท..เค้ากำลังเขียนเรื่องใบเพค...พอดี...แล้ว...คุณ..มาสเตอร์..
    มาแค่ผิิดจังหวะ...นิดเดียว...เอง...ทำให้คุณ..นัท..คิดว่าเหมือนพูดประชด...แต่จิงๆ...มานไม่ใช่..
    อย่างนั้นใช่มั้ยล่ะคับคุณมาสเตอร์....คุณก้อคงไม่เครียรเรื่องนี้นะคับผมว่่า....จิงพูดออกมาเปนนั้น...
    ถือว่าเข้าใจผิด...คนล่ะเรื่องเดียวกัน...55555555............ถ้าผมเข้าใจไม่ผิดนะคคับ...
  • ถ้าเข้าใจกันได้ก็สบายใจกันทั้ง2ฝ่ายน่ะครับทุกปัญหามันมีทางออกอยู่แล้วน่ะครับ
  • ผมพิมตกไปที่.....คุณนัทก้อคงไม่เครียร์......5555555
  • เอ้าเปรมมันหายยยยยยยยยยยยยยยยยยไปไหนน่ะ555
  • แต่ปัญหาผมบ่าเครียร์คับ...อ้ายเก่ง..555555555
    เมียบอกว่่าวันนี้....ฮือไปนอนกับหมา....
  • บ่ะสางน่ะก่ะต่ายมันเลยพิมพ์ผิดๆถูกๆน่ะ ฮ่าฮ๋าฮ่า
  • ขึ้นเสียงเลยต่าย ไปนอนกับหมาก่ได้บ่ะ 5555555555
  • พี่ครับผมไม่ต้องการจะหาเรื่องใดๆทั้งสิ้นนะครับ

แต่ผมไม่พอใจที่พี่มาเรียกลูกชายผมว่าหมูนะพี่นะ

พี่จะรับผิดชอบคำพูดของพี่อย่างไร พี่ได้แต่อธิบายความคิดของพี่

แล้วความคิดของคนที่อ่านทีแรกละครับ เขาจะคิดอย่างไร

ขอบคุณพี่น้องเชียงใหม่มากครับ ถึงพี่ Tek จะไม่ขอโทษผมก็ขอจบครับ
  • เมาแหม๋แล้วคับอ้าย........ไปนอนล่ะคราบบบบบบบบบบบ
  • หนีร้อยไปพึ่งเย็นครับอ้ายเก่ง ... กระทู้หมาแดงร้อน เฮาก้อไปอยู่กระทู้สาวเสื้อแดง เหอ เหอ
    น้ำมูกป่อย้อย เหอ เหอ
  • อยากให้ทุกคนอารมณ์ดี ... ใจเย็นๆ

• อารมณ์ดี และมีอารมณ์แบบนี้ต่อเลยแหละกัน เหอ เหอ

• Lamphun Warrior!!!
    เด๋วไปเซาะซื้อเสื้อทีมใส่ก่อน เหอ เหอ

image
  • กำลังสนุกจริงๆพี่ตั้ม เรื่องใบเพ็ดนะ
    นี่หล่ะครับ การใช้ตัวอักษรทำให้คลาดเคลื่อนเรื่องเจตนา

นี่มันห้อง Pitbull North ครับ
    ผมบุคคลที่สามเหรอ เหรอ 5555
    ห้องนี้คุยใบเพ็ด แล้วคุณบอกว่า จะทำใบเพ็ดเทพก็เรื่องของคุณ
    ถึงจะจ่าหน้าถึงพี่เต็ก แต่คุยเรื่องนี้กันอยู่จะไม่ให้รู้สึกเลยเหรอ

เรื่องคอมเม้นเพ็ดเทพ
    ผมไม่ได้บอกว่าคุณว่าผม หรือคอมเม้นอะไรไม่ดีเกี่ยวกับใบเพ็ดครับ
    ใบเพ็ดหรือตัวหมาคอมเม้นได้ครับ แค่ถามว่าหมายถึงพวกผมด้วยหรือเปล่า

ส่วนเรื่องที่คุณสอนผมควรนั่นควรนี่
    สุภาพชน จะเป็นได้สักกี่น้ำครับ สุดท้ายก็ ฟาดหัว ฟาดหาง มาเหมือนกัน 555
    อะไรที่อยู่ด้านหลังก็โผล่มาเหมือนกันครับ 5555555

ส่วนเรื่องคำถาม ผมคิดว่าสุภาพแล้ว
    ถ้าคิดว่าไม่สุภาพ อันนี้ผมขอโทษครับ
    ไม่ได้มีเจตนาอะไรไม่ดีเลย
    เหตุมันเกิดเพราะคำตอบติดดาบครับ
  • ขอบคุณทุกท่านที่เข้าใจกันครับimage
    ไฟล์แนบ
    252450_170150639713432_100001554925546_416453_6171799_n.jpg 48K
  • Nat_Lampang โทรหาผมดีกว่าครับ 24 ชม 0802094774 รออยู่ครับ

หรือทิ้งเบอร์ก็ได้ จะโทรหาขี้เกียจพิมพ์ครับ
  • งั้นอ่านดีๆนะจะได้เข้าใจ
    ถูกครับ นี่คือห้องพิตบูลเชียงใหม่ ไม่เถียง

อย่าเอาเรื่องกลุ่มเข้ามาเกี่ยวเดี่ยวเรื่องมันจะใหญ่มากไปกว่านี้ ไอ้บุคคลที่สามที่พูดถึงตามความหมายในภาษาไทยคือ เวลาที่เราพูดกับอีกคนแล้วมีคนเข้ามาพูดแทรกโดยไม่ดูประเด็นให้ดีก่อนว่าคุย กันเรื่องอะไร ในที่นี้ ประเด็นอยู่ที่ คำว่า Pigbull ซึ่ง Tek เค้าลบคำว่า Pigbull ออกไปมันก็จบไม่ได้มีอะไรคาใจ

ใบเพ็ดหรือตัวหมาผมไม่คอมเม้นแน่นอนครับ ผมไม่มีสิทธ์เพราะมันไม่ใช่หมาผม หมาใครใครก็รัก แล้วผมจะประชดประชันสิ่งที่คุณทำไปเพื่ออะไร ในเมื่อมันได้ประโยชนืกับคนที่อยากรู้ คุณกับผม ไม่ได้รู้จักและก็ไม่สนิท ไม่เคยโกรธเคืองเรืองไหนกันมาก่อนเลย จะทำไปทำไม จะสร้างศัตรูเพื่ออะไร ถ้าไม่ชอบก็แค่ต่างคนต่างอยู่แค่นั้นเอง

ส่วนเรื่องที่จะสอนคุณ คงไม่หละครับ แค่พูดลอยๆให้เข้าหูซ้ายทะลุหูขวาแค่นั้นพอ เพราะแค่ ผมพูดฟาดหัวฟาดหาง คำเดียวกันกับที่คุณถามผม คุณยังรู้สึกเลยไม่ใช่เหรอ หัดคิดก่อนพูดซะบ้าง ไม่ใช่เอามันเข้าว่าอย่างเดียว

แจงแบบนี้ Nat_Lampang เข้าใจขึ้นมาบ้างหรือยังครับ

• พึ่งกลับเขามาดูจี๊ดเลย รออยู่นะทิ้งเบอร์ได้เลยครับ

พิมพ์ไปกลัวจะรบกวนห้องนี้ป่าวๆครับ
  • อ่าวไปกันใหญ่ล่ะครับ ผมว่าใจเย็นๆน่ะครับค่อยๆพูดกันดีกว่าน่ะครับ เราคนไทยด้วยกันทั้งนั้นน่ะครับ ส่วนนัทพี่ขอให้จบน่ะครับ ถ้า่นัทไม่จบพี่จะขอให้ไปคุยที่ห้องของน้องน่ะครับ ด้วยความเคารพครับ ขอบคุณทุกท่านครับ
  • ผมต้องขอโทษ กลุ่มเชียงใหม่และทุกๆท่านที่ไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องกับความขัดแย้งในกระทู้นี้ด้วยครับ
  • คุณ taii คุณเมาทุกวันเลยหรอคับ
    เด่ว คราวหลังอย่าพาผมไป ศรี โตเกียว อีกนะคับ....555
    พี่ เก่งเด่วผมจัด ตัวสลบอีกคนหนึ่ง 555 ปลุกไม่ยอมตื่นดีนัก