ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เรียนเชิญเข้าร่วมประชุมจัดตั้ง ABC
  • องค์กรนี้กว่าจะลงตัว แค่ได้คิดก็ปวดหัวแล้ว ดีที่ยังมีพี่ Mark เป็นหัวเรือ พร้อมทีมงานที่มีความรู้ความสามารถ ผมเชื่อว่าต่อไป ABC ต้องไปด้วยสวยครับ สู้ๆ...

image
    ไฟล์แนบ
    DSC00344.JPG 230K
  • เกิดข้อผิดพลาดเล็กน้อย ต้องขออภัยดังต่อไปนี้ครับ

เนื่องจากเมื่อวานผมเดินทางไปนครสวรรค์ แวะไปทานข้าวกับ เฮียโฟก แพ๊ตทีอ๊อต บิ๊กบัง บัฟฟาโร่โบน คุณต๊ะและทีมงานนิตยสารอาณาจักรสัตว์เลี้ยง และได้มีการพูดคุยกันสองเรื่อง คือ เรื่องงานที่เมืองทองธานี และการจัดตั้ง ABC

หลังจากบิ๊กบังได้ฟังถึงเป้าหมายของ ABC ก็บอกว่าเป็นสิ่งดีและยินดีเข้าร่วม และก็คาดว่าสมาชิกในกลุ่ม บีบี ก็คงจะไม่ขัดข้อง เมื่อเช้าผมจึงนำชื่อกลุ่มบีบี มาใส่ไว้ในฐานะผู้ร่วมก่อตั้ง แต่เมื่อสักครู่ได้ทราบข่าวมาว่า ทางบีบี ยังไม่ได้มีข้อสรุปเรื่องการร่วมหรือไม่ร่วม และรู้สึกไม่สะดวกที่ผมนำชื่อไปลงก่อนแบบนั้น

เมื่อไม่สะดวกก็ไม่เป็นไร แต่เพื่อให้ทุกฝ่ายสบายใจผมต้องขอลบชื่อกลุ่มออกไปก่อน และต้องขออภัยต่อสมาชิก บีบี ทั้งหมดด้วย สำหรับการผิดพลาดครั้งนี้ :-D
  • และเนื่องจากผมได้รับปากทางคุณต๊ะไปแล้วว่าจะไปช่วยสนับสนุนการจัดงานที่เมืองทองธานี ทั้งเรื่องการนำสุนัขไปโชว์ การประกวดหมากล้าม และการประกวดหมาบูลลี่ ผมก็จำเป็นต้องเดินหน้าต่อเพื่อให้งานบรรลุผล โดยแต่เดิมกรรมการได้วางตัวคนในกลุ่ม BB ไว้แล้วว่าจะเป็นหนึ่งในทีมผู้ตัดสิน ผมก็จะพยายามหาคนที่มีคุณสมบัติเหมาะสมมาทำหน้าที่นี้ต่อไป

สำหรับโครงการจัดตั้ง ABC ผมอาจจะไม่สะดวกโทรไปเรียนเชิญด้วยตัวเองได้ทุกคน ก็ขออนุญาติเรียนเชิญผ่านทางบอร์ดนี้แทนนะครับ หากใครเห็นว่ามันมีประโยชน์ อยากเข้ามาร่วมเป็นกรรมการผมก็ยินดีต้อนรับ หรือใครอยากให้การสนับสนุนผมด้านใดผมก็ขอขอบคุณ หรือหากใครไม่สะดวกก็ไม่เป็นไร ส่วนผมก็คงต้องเดินหน้าต่อไป เพราะผมอยากให้มีองค์กรกลางมาทำหน้าที่ตรงนี้จริงๆ

ขอบคุณครับ
  • เพื่อเป็นการขอบคุณ คอกสุนัขและผู้นำสุนัขมาร่วมกิจกรรม หากท่านสนใจที่จะสมัครเข้าเป็นสมาชิก ABC ผมจะขออนุญาติถือว่าการสมัครเข้าร่วมงานนี้เป็นการสมัครเข้าเป็นสมาชิก ABC โดยอัตโนมัติ และยกเว้นค่าธรรมเนียมแรกเข้าทั้งหมด แต่ขอความกรุณาช่วยแจ้งความประสงค์ให้ทางเราทราบด้วย

ขอบคุณครับ
  • ให้ผมเป็นกรรมกร เอ้ย กรรมการ ด้วยคนได้ป่ะ
  • เอาอีกแล้ว ไอ้พวกกลุ่มควายทำตัวมีปัญหาตลอด
  • ท่านมุด้วยความยินดีครับ พี่ยังต้องการคนมาร่วมอีกเยอะ ยิ่งอาสามาแบบนี้ยิ่งชอบครับ
    ท่านอื่นๆ ใครที่สนใจก็อาสาเข้ามาได้ครับ

อยากจะนัดประชุมสักรอบ แต่ยังหาวันที่ลงตัวไม่ได้เลย อยากได้เป็นวันอาทิตย์ที่ 12 มิย
    ไม่ทราบว่าใครสะดวกบ้างครับ
  • น้าผี อย่าพูดแบบนั้นครับ เดี๋ยวเป็นประเด็นยาวอีก เราไม่ได้ทะเลาะกัน เพียงแต่ว่าเขาไม่สะดวกครับ
  • อย่ากล่าวหาว่าพวกผมมีปัญหารเลยหว่ะ ผี
    BB. ทุกคนมีจุดยืน เป็นแบบนี้มาตั้งแต่ต้นแล้ว
    การทำตัวแบบไร้ปัญหาคือ อะไร.? อะไรก็ได้กูโอเคอย่างงั้นหรือ.?
    คิดเสียใหม่ มองให้ครบองค์ประกอบ
    หลายชีวิตใน BB กับพันธมิตรที่ดีอีกเกือบ 30 คอก ทุกคนมีสิทธิออกเสียงได้หมด
    และผมไม่มีสิทธิชี้ขาดตัดสินใจโดยข้ามหัวใครไป-มา

ส่วน ABC ไม่มีคนอย่างกลุ่ม BB ก็ไปได้ครับไม่ใช่จะจบซะที่ไหน

เอาใจช่วยครับ
    และที่สำคัญทุกวันนี้ผมก็ยังปกติกับพี่มาร์ค ทะเลาะกัน เถียงกัน แล้วก็ดื่มกัน
    และคืนนี้ก็ยังต้องมาทะเลาะกันอีกที่บ้านผม

อุดมการ์ณไม่เหมือน ไม่ได้แปลว่าใครผิด..!!
  • ครับเห็นด้วย กับบิ๊กชิวครับ อะไรที่ทำแล้วสบายใจก็ทำ อะไรที่ทำแล้วไม่สบายใจก็อย่าไปฝืนครับ
    เป้าหมายของเราคือเลี้ยงหมากันอย่างมีความสุข ไม่ได้เลี้ยงเพื่อความทุกข์หรือเพื่อสร้างความขัดแย้ง

ABC มันเป็นเพียงการเริ่มต้นเล็กๆ ยังเป็นก้าวแรกอยุ่ จะไปรอดหรือไปไม่รอดก็ยังไม่รู้เลย
    แต่เราอย่าเอาการก่อกำเนิดของมันมาเป็นประเด็นสร้างความแตกแยกระหว่างกันเลยครับ

และจะขอบคุณบรรดาน้าผีมากๆะครับ หากแสดงความเห็นกันอย่างสุภาพ บนพื้นฐานของการร่วมสร้างสรรค์มากกว่ามุ่งทำลาย
  • เนื่องจากมีการสับสนในเรื่องการแบ่งรุ่นของสุนัขบูลลี่เล็กน้อย โดยเฉพาะระหว่างรุ่น สแตดาร์ดกับรุ่นเอกซ์ตรีม ผมก็เลยอีเมล์ไปถาม พร้อมยกตัวอย่างหมาบางตัวประกอบคำถาม (ผมใช้แทนชื่อด้วยตัวอักษร XXXXX เพราะไม่ต้องการนำคำวิจารณ์หมาตัวไหนมาลง) จึงขออนุญาติเอาเมล์ที่รอนตอบมาลงเรื่องการแบ่งรุ่นของหมาบูลลี่ เพื่อสร้างความเข้าใจที่ถูกต้องในมาตรฐานการประกวด และรอนยังได้แนบคลิบ แสดงการเคลื่อนไหว ของหมาบูลลี่มาเป็นตัวอย่าง

Mark great questions and as for XXXXXX I would have to measure him to see what class he would fit in. I am going to give you the height requirements to properly fit a bully into the appropriate class. The most difficult class to understand is the extreme but since you have Tombstone he is a great example of and extreme bully.

pocket female: 16" and under no exceptions, any fraction over 16" and she becomes a standard class bully.

pocket male: 17" and under no exceptions, any fraction over 17"and he becomes a standard class bully.

Standard female: 16" to 19" is a standard size bully

Standard male: 17" to 20 is a standard size bully.

Extra Large female: 19" + any fraction over 19" and she becomes a XL class bully.

Extra Large Male: 20" + any fraction over 20" and he becomes a XL class bully.

Extreme female: 16" to 20" with extreme bone and width is considered extreme not short or faulted this is where people get confused, this is harder to understand with out and example.

Extreme male: 17" to 19 with extreme bone and width is considered extreme not short or faulted, this is where people get confused , this is harder to understand but Tombstone is a good example. Tombstone or wider is a good example of extreme.

Hope this helps Mark.

here are a few videos of Porky moving but he is very young in these videos and is much bullier now.

http://s148.photobucket.com/albums/s2/PapaPit/?action=view&current=MOV00499.mp4

http://s148.photobucket.com/albums/s2/PapaPit/?action=view&current=MOV00497.mp4

http://s148.photobucket.com/albums/s2/PapaPit/?action=view&current=MOV00495.mp4

http://s148.photobucket.com/albums/s2/PapaPit/?action=view&current=MOV00493.mp4

First part of this video he is moving a little to fast but then corrects his gait.

http://s148.photobucket.com/albums/s2/PapaPit/?action=view&current=MOV00494.mp4
  • ผมขอแปลให้ทราบอย่างคร่าวๆนะครับ

รุ่น Pocket เพศเมียส่วนสูงต้องไม่เกิน 16 นิ้ว ถ้าเกินให้ไปลงในรุ่นสแตนดาร์ด
    รุ่น Pocket เพศผู้ ส่วนสูงต้องไม่เกิน 17 นิ้ว โดยไม่มีข้อยกเว้น เกินนิดหน่อยก็ไม่ได้ครับ

รุ่นสแตนดาร์ด ส่วนสูงอยู่ระหว่าง 16-19 นิ้ว ในเพศเมีย และ 17-20 นิ้วในเพศผู้

รุ่น XL Bully ส่วนสูงเกินจาก 19 นิ้ว ในเพศเมีย และส่วนสูงเกิน 20 นิ้วในเพศผู้ เศษเกินนิ้วเพียงนิดหน่อยก็ถือว่าต้องขึ้นมาอยู่ในรุ่น XL Bully

รุ่น Extreme Bully ความสูงระหว่าง 16-20 นิ้วในเพศเมีย ความเอกซ์ตรีมจะพิจารณาจาก กระดูกและความกว้างของร่างกาย และสุนัขต้องไม่มีข้อบกพร่อง หรือฟันผิดปกติ และนี่คือสิ่งที่ทำให้คนสับสน และยากที่จะเข้าใจหากไม่มีตัวอย่างประกอบ

รุ่น Extreme Bully ความสูงระหว่าง 17-19 นิ้ว ในเพศผู้ ความเอกซ์ตรีมจะพิจารณาจาก ขนาดของกระดูกและความกว้าง และต้องไม่มีข้อบกพร่องหรือฟันผิดปกติ จุดนี้คือสิ่งที่ทำให้คนสับสนแต่ Tombstone คือตัวอย่างที่ดี , Tombstone หรือ wider คือตัวอย่างที่ดีสำหรับสุนัขในแนวเอกซ์ตรีม

สำหรับในเมืองไทย หากจะมีการประกวดสุนัข อเมริกันบูลลี่ต่อไปในอนาคต ผมขอยึดตามมาตรฐานนี้นะครับ
  • ขอออกตัวก่อนเลยนะครับ การก่อตั้ง ABC ขึ้นมานี้ ผมไม่ได้ต้องการทำตัวเป็นเจ้าของวงการพิตบูลหรือว่าสุนัขแนวบูลลี่ ผมเห็นว่าวันนี้ กลุ่มเรามันเริ่มโตมากขึ้นทุกวัน จึงอยากจัดระเบียบ จัดระบบขึ้นมาเพื่อเป็นแนวทางให้พวกเรามีกรอบกติกาในการอยู่รวมกัน มีกรอบกติกาในการทำกิจกรรมร่วมกัน โดยเป้าหมายสำคัญก็เพื่อลดความขัดแย้ง และความขัดแย้งส่วนมากเริ่มมาจากการเข้าใจที่ไม่ตรงกันแทบทั้งนั้น ผมเห็นแต่ละท่านอยากให้มีการประกวดสุนัข ผมก็อาสาเข้ามาช่วยทำให้การประกวดเป็นไปอย่างเที่ยงตรงและมีหลักเกณฑ์

และที่สำคัญผมก็ไม่ได้ต้องการก้าวเข้ามาทำหน้าที่กรรมการตัดสินสุนัข สิ่งที่ผมต้องการก็คือ ยามมีงานอะไรก็ตาม การเดินเยี่ยมชมตามบูธนั้นบูธนี้ และขอดื่มเบียร์ฟรีตามบูธต่างๆ มันคือความสุขที่แท้จริงของผม แต่การทำหน้าที่กรรมการมันเป็นงานที่น่าเบื่อและก็เครียด ซึ่งผมไม่เคยชอบเลย หากใครรู้จักผมมานานแล้วก็จะรู้ด้วยว่าผมเกลียดการประกวดหมามากๆ ผมไม่ต้องการวัดคุณค่าหมาเพียงจากแค่รูปลักษณะภายนอก แต่เมื่อเป็นการเรียกร้องของคนหมู่มากผมก็ต้องยอมทำตามเพื่อให้งานของส่วนรวม ออกมาอย่างเป็นระเบียบเรียบร้อย

ดังนั้น เวลานี้ ผมจึงอยากถ่ายทอดการทำหน้าที่นี้ให้แก่คนอื่น และจะคอยสนับสนุนเพื่อให้เขาก้าวเข้ามาทำหน้าที่นี้ได้อย่างสมบูรณ์ มากกว่าการจะเก็บมันไว้กับตัวเอง แต่ช่วงเริ่มต้นหากยังไม่มีใครอาสา ผมก็อาจจำเป็นต้องทำหน้าที่นี้ด้วยตัวเองไปก่อน แต่ก็จะเป็นการชั่วคราวเท่านั้น

ผมยังต้องการคนอาสาเข้ามาทำหน้าที่นี้อีกเป็นจำนวนมาก และผมก็พร้อมจะถ่ายทอดความรู้เท่าที่ผมมีอยู่ให้ มันอาจจะไม่ถึงขนาดทำให้ใครเป็นเทพได้ในชั่วข้ามคืน แต่มันก็คือก้าวที่สำคัญของท่านๆครับ :-D

ใครอยากมาแบ่งเบาภาระ และรับหน้าที่นี้บ้างขอความกรุณาแสดงตนด้วยครับ
  • จัดไปครับพี่ มีอะไรให้ช่วย กริ้งมาเลยครับ
  • http://youtu.be/LRxIhTTGsAM

แปลไม่ออกครับ :-D
  • อยากทราบวิธีวัดส่วนสูงครับ
  • แต่เมื่อเป็นการเรียกร้องของคนหมู่มากผมก็ต้องยอมทำตามเพื่อให้งานของส่วนรวม ออกมาอย่างเป็นระเบียบเรียบร้อย

ขอถามหน่อยนะ?ใครเรียกร้องให้มึงจัดตั้งสมาคมหัวควยนี้ด้วยวะกูเห็นก็มึงแหละที่ดันอยู่คนเดียวกูว่านะมาร์คมึงไปจัดงานลากน้ำหนักของมึงแบบเดิมให้รอดก่อนแล้วค่อยมาทำตัวเป็นหัวหน้าไอ้ควาย

• สรุปงานนี้กลุ่มสกูบ้าพิทจัดงานพัทยาหรือmarkจัดคนเดียวครับผมเห็นคนอื่นที่ช่วยกันทำงานซึ่งมากกว่าคุณอีกออกมาขอบคุณธรรมดาไม่เห็นโชว์ออฟแบบคุณmarkเลย :-))
  • หนักใจแทนมาเฟีย สิ่งที่คุณกำลังจะทำมันเป็นสิ่งดี เพียงแต่ว่าคนส่วนมากในวงการนี้ล้วนห่วงแต่ผลประโยชน์มากกว่าจะทำเพื่อวงการจริง และงานนี้BB ไม่มีทางเข้าร่วมเพราะหมา BB ส่วนมากเป็นหมามีปัญหา หากมาเฟียทำสำเร็จหมากลุ่ม BB และพันธมิตรตายสนิท งานนี้จึงต้องขวาง มันไม่ใช่การมีจุดยืนหรอกแต่มันเป็นการปกป้องผลประโยชน์ของกลุ่มตัวเองมากกว่า ทุกวันนี้ก็อาศัยพวกมากลากไป ไม่ใช่ทำตามอุดมการณ์
  • งานนี้ใครจัดไม่รู้แต่สกูบ้าพิตรวยเละ มีเงินให้ถลุงหลายแสน คริคริ
  • เพิ่งอ่านเจอว่างานนี้สมัครและจดทะเบียนฟรีเลยเหรอว่ะงานนี้มึงคิดเหรอว่าการตลาดที่ใช้กับอาหารหมาของมึงจะใช้ได้ผล

จากผีตัวบน
  • หมาลากหมากล้ามมันไม่workกลับมาอุ้มบูลลี่ดีกว่าคนมีตังค์เค้าเล่นกัน
  • สกูบ้าพิตทำอะไรบ้างว่ะ เห็นโม้กันจัง มันประสบความสำเร็จตรงไหน อย่าหลงตัวเอง รูปแบบงานก็พื้นๆไม่เห็นมีอะไรพิเศษ กำหนดการก็หลุด การลงทะเบียนก็มั่ว การประสานงานกันเองก็ห่วยแตก โฆษกสนามแย่งกันพูด แค่แหกปากเรียกหมาเข้าสนามยังมั่วเลย จบงานก็ไม่มีรายงานผล ถ้าไม่มีรอนมาช่วยตัดสินงานนี้เละเป็นโจ๊กจะบอกให้
  • ผลประโยชน์กำลังจะหลุดมือดิ้นพลาดเลยพวกเห็บหมาบูลลี่ 5555

มาร์คสู้ๆ ผมเอาใจช่วยคุณ.........
  • น้อยใจแล้วนะจ๊ะ จากสาวกหมาแดงหมาก้าง
  • กูจะสนับสนุนบูลลี่เพราะว่า กูจะหลอกเมียชาวบ้าน ในบอร์ดไปฟัน กูเคยทำมาเยอะ แล้ว
    แต่อย่าเอารูปโพสลงบอร์ดนะกูอาย แล้วก้ออย่าส่งให้เมียกูนะ กูกลัว กูรู้ว่าพวกมึงมี !!!
    กร๊ากกกกกกกก
  • ABC ล้มแน่นอน เพราะแบ่งเค๊กไม่ลงตัว ผลประโยชน์เยอะมากขนาดเพื่อนสนิทยังแทงหลังกันเอง มาร์คเลิกเพ้อเจ้อเรื่องพี่น้องสกูบ้าพิตของคุณได้แล้วอย่าหลอกตัวเองต่อไปเลย คนที่แทงหลังคุณก็คือน้องรักคุณนั่นเอง ตอนนี้กำลังนินทาคุณกันสนุกปากเลย
  • ใช่ครับถลุงมันส์มากผมเอาตังค์ไปซื้อ ไอโฟนเครื่องนึงตีหม้อไซค์ใลน์2ที ยุธซื้อกระตั้ว4ตัวแสน บิวซื้อแบล็คแดก3ขวด ปอนซื้อบิทเทิล1คัน มึงมาจัดดิสัดรวยเละเชื่อกู
  • จัดจริงนะ เกมส์เมียนะ !! ถ้าไม่หยุดแพล่ม !!
  • ไม่ผิดหรอกที่คุณผลักดันโปรเจคใหม่ๆออกมาตลอด ก็ขายอาหารหมารวยเละอยู่คนเดียว เป็นผมก็ไม่มีทางปล่อยให้คุณเกิดแน่ มันต้องเตะสกัดกันหน่อย ขับบีเอ็มป้ายแดงมันต้องเจ๋งกว่าเบนซ์มือสองอยู่แล้ว คนที่อิจฉาความสำเร็จของคุณสุดๆตอนนี้ก็คือ ผีตัวเอ้ที่เล่นคุณตอนนี้จะบอกให้ ตุ๊ดๆๆๆๆๆๆ
  • นอนเฝ้าหน้าจอเลย มันว่ะ เพื่อนรักหักเหลี่ยมโหด 5555
  • อัพเดท สำหรับน้าผีที่แคลงใจ
    บรรยากาศในวงกำลงสนุกสนาน อย่าเพิ่งทำลาย
    คือภาพ ณ ขณะนี้กิจกรรมของพวกเรา ฝากมาให้รวมประสบการณ์image
    ไฟล์แนบ
    IMG00344-20110601-2240.jpg 227K
  • กร๊ากๆๆๆๆๆ เจอขู่ฟ้องเมีย คืนนี้มาเฟียไม่โผล่แน่ ป่านนี้คงนอนเอาตีนก่ายหน้าผากเหงือแตกเต็มที่นอน โธ่ไอ้น้องระยำไม่น่าทำกูเลย แดกก็แดกด้วยกัน 5555
  • เลวมากกกก ลูกเค้าเมียใครไม่สน พวกแฟนคลับก็ ระวังเมียคุณให้ดีเถอะ ถ้าเรื่องนี้คือเรื่องจริง
  • สงสัยเมื่อคืนจัดหนักมาจากนครสวรรค์ ข่าวว่ากลับถึงบ้านเช้าเลย ....... 5555
  • น่าติดตามยิ่งกว่าละครเรยา
    image ฝากรูป
  • มาวก็ไปนอนซะ
  • ลามมากเกินไปแล้วนะไอ้เหี้ย อย่าให้กรูหมดความอดทน
  • ตื่นมาเปิดเจอกระทู้นี้ ยอมรับเลยว่าโกรธจนขาดสติ ต้องขอโทษคนที่ไม่เกี่ยวข้องด้วยสำหรับคำหยาบครับ
    มันหมดความอดทนแล้ว เล่นกันเป็นขบวนการ มีทั้งคนเขี่ยบอล คนชง คนตบ คนเชียร์ครบ ผมเห็นตั้งแต่ผีตัวแรกแล้วที่มาเปิดประเด็น ผมกะแล้วมันต้องยาว พวกมรึงสนุกกันมากใช่ไหม ???

ผมถามหน่อย ผมขายอาหารแล้วผมทำกิจกรรมที่เกี่ยวข้องกับหมา ผมผิดตรงไหน และสิ่งที่ผมกำลังจะทำมันไม่ดีต่อส่วนรวมตรงไหน และผมขายอาหารหมารวยคนเดียวรวยกี่คนมันเกี่ยวอะไรด้วย อาหารหมาทกยี่ห้อมันก็อิงกิจกรรมหมาๆทั้งนั้น และรถที่ผมขับผมจะขับรถอะไรแล้วมันหนักหัวพ่อใคร หากรู้ไม่จริงก็อย่าพูดมั่ว

เรื่องการประกวด ผมเห็นอยากจัดกันเหลือเกิน อยากประกวดกันเหลือเกิน ทั้งที่ประกวดเสร็จมีปัญหาแทบทุกครั้ง แต่ก็ไม่เคยมีใครที่คิดจะแก้ไข ผมก็แค่อยากทำให้มันถูกต้องทั้งที่ใจไม่อยากลงมายุ่งเพราะมันเปลืองตัว แต่ไม่ยุ่งก็ไม่ได้ เพราะแทบทุกงานผมก็ให้การสนับสนุนขออะไรมาก็ไม่เคยปฏิเสธ อาหารหมาก็เอาไปช่วยแจกตลอด และทุกงานก็เอาลงประชาสัมพันธ์กันในบอร์ดนี้อยู่เสมออีกเช่นกัน
  • ไปนครสวรรค์ ผมไปจริงและก็ไม่ได้ปกปิด และตอนที่นั่งกินกันก็กินกันหลายคน ผมมีพยานว่า ไวน์หนึ่งขวดผมดื่มคนเดียว และกินเสร็จทุกคนออกจากนครสวรรค์พร้อมกัน ผมรับว่าเมาขับไม่ไหวก็เลยแวะนอนปั๊มสองครั้ง กลับถึงบ้านตีห้าจริงๆ แต่อย่าเอามาเป็นประเด็น กรูก็กลัวตาย ลูกกรูยังเล็กไอ้สัด

เรื่องเมียอย่าเอามาขู่ กูไม่กัว มึงจะเอาอย่างไรว่ามาเลย เมื่อคืนกูเข้านอนตั้งแต่สี่ทุ่มเพราะคืนวันก่อนกลับสว่าง ตอนเช้าก็ต้องทำงาน กลางวันยังต้องนั่งเขียนต้นฉบับส่งหนังสือ ถามต๊ะดูได้ว่ากรูส่งไปตอนกี่โมง กรูไม่มีเวลามาเฝ้าบอร์ด กรูจะมาตอบกี่โมงมันก็สิทธิ์ของกรู
  • ขอระบายความในใจสักนิดนะครับ เช้านี้รู้สึก หดหู่ปนสังเวชตัวเองเหลือเกิน ผมเหยียบโดนตาปลาใครเขาอีกหนอ ผมมันเหี้ย มันเลว มันเห็นแก่ตัว ไม่เอาเพื่อนฝูงจริงๆหรือ ทำไมรู้สึกเหมือนยืนอยู่คนเดียวจัง

บอร์ดนี้ก็เปรียบเสมือนบ้านของผมอีกหลังในโลกไซเบอร์ ผมได้ใส่ชีวิต ใส่ความรู้สึกนึกคิด ใส่อุดมการณ์ ทั้งหมดของผมลงไปในนี้ ผมทำแบบนี้มา 12 ปีกว่าแล้ว บางคนอาจจะมองว่าผมเพ้อเจ้อ เพ้อฝัน ทำเพื่อผลประโยชน์ส่วนตน ท่านจะมองอย่างไรผมก็คงห้ามความคิดใครไม่ได้ แต่ผมก็อยากจะบอกว่ามันคือสิ่งที่มีค่ามากที่สุดในชีวิตผมอีกสิ่งหนึ่ง ที่ผมต้องรักษาเอาไว้ มันมาถึงตรงนี้ได้จะด้วยความบังเอิญหรือความตั้งใจก็ตาม แต่ว่ามันเป็นอะไรที่มีค่ามากกว่าเงินทองอย่างแน่นอน

เพื่อนในบอร์ดนี้หลายคนไม่เคยเจอตัวจริงกันแม้แต่ครั้งเดียว แต่เขาก็พยายามมาช่วยผมสร้างทำให้สังคมนี้น่าอยู่ขึ้น ผิดกับคนใกล้ตัวผมบางคน ที่วันนี้นอกไม่ได้ช่วยสร้างแล้วยัง ใช้ประโยชน์ มาตักตวง หรือแม้แต่มาใช้บอร์ดเป็นที่ระบาย หรือสนุกสนานไปวันๆ บางเรื่องก็บนความเดือดร้อนของคนอื่น เขาคงลืมวันแรกๆวันที่เขาก้าวเข้ามา แล้วสังคมนี้ให้อะไรแก่เขาไปบ้าง เขาได้รับการยอมรับเพราะอะไร ก่อนรู้จักบอร์ดนี้กับหลังรู้จักบอร์ดนี้ ชีวิตเขาเปลี่ยนไปในทางดีขึ้น หรือเปลี่ยนไปในทางที่แย่ลง ผมไม่ได้ทวงบุญคุณใคร ผมไม่ได้ต้องการขับไล่ใคร แต่ผมอยากให้คุณมองอะไรในมุมของผมบ้างเท่านั้นเอง

ผมไม่ได้ต้องการให้มายืนเคียงข้างผมในทุกเรื่อง แต่บางเรื่องถ้าไม่ช่วยผมสร้าง ก็ได้โปรดอย่าทำลาย

ขอบคุณครับ :-D
  • สำนวนพวกผีเนี่ยมันคุ้นมากเลยอ่ะ มากันเป็นทีมเลยมันเล่นกันจริงๆเลยแบบนี้มันจ้องให้เสียหายกันเลยครับพี่มาร์ค เปิดมันออกมากันเลยดีกว่าพี่ว่าใครเพราะดูแล้วแบบนี้มันเล่นพี่ทีเผลอตลอดแน่ครับ หอกข้างแคร่ เอาไว้อันตรายมากครับ ยิ่งต่อไปมันจะมีคนใหม่เข้ามาในเวปมากขึ้นหลายเท่าครับถึงวันนั้นถ้าไอ้พวกนี้ยังอยู่พี่เสียหายใหญ่หลวงแน่ๆครับ มันเอาเรื่องจริงรึไม่จริงมาพูดคนอ่านเห็นก็คิดตามกันแล้วครับ คนส่วนมากจะเชื่อเรื่องปรุงแต่งครับพี่ ยิ่งแบบนี้พี่เป็นเครื่องมือมันง่ายมากเลยครับ ยิ่งเราร้อนตามมันด้วยแล้วผมว่าเดี๊ยวจะไปเข้าทางมันแน่ๆพี่ ตัดไฟไปเลยพี่มันจะกระทบใครบ้างผมไม่รู้หรอก แต่ที่รู้มันเหมือนมือปืนครับพี่พี่จะเก็บคนแบบนี้ไว้ทำไมครับ ส่วนอาหารหมาของพี่ผมไม่ได้ซื้อตามเว็ปครับ ผมใช้แล้วมันดีผมก็ใช้ ทั้งเอ็กตรีม ทั้งf1 แล้วที่รู้มาตอนนี้คนที่เลี้ยงหมาอื่นในต่างจังหวัดก็ใช้กันเยอะ วันข้างหน้าส่วนแบ่งตลาดมันเยอะมากเลยพี่ พี่ไม่ต้องกลัวครับว่ายอดขายมันจะเสียแค่พี่มีปัญหากับคนบางกลุ่ม ลุยเลยพี่ แล้วก็ใจเย็นๆพี่
  • เมื่อคืนผมนั่งอยู่บ้านบิว มีผม มียุธ เจเจ ตั้งแต่6โมงเย็นถึงเที่ยงคืน สี่ทุ่มกว่าเปิดไอโฟนดูเจอไอ้ผีหน้าเม็ดบัว
    แพล่มส้นตีนอะไรก็ไม่รู้โยงเรื่องพยายามตัดความสัมพันธ์ระหว่างกลุ่มScubapitdกับมาเฟียเนื้อหาใจความ
    ยุแยงอย่าจะถามว่ามึงเห็นพวกคนในบอร์ดเป็นควายเหรอวิธียุแยงโคตร ปัญญาอ่อน และมีดึงหา BB ด้วยมึง
    เป็นเหี้ยอะไรมากมั้ย

ตามมาเฟียบอก มึงไม่คิดทำก็อย่าทำลายและการที่มึงเอาพวกกู คนอื่นมาทำแบบนี้กูบอกได้เลยมึงและพวกมึง
    ที่ทำแบบนี้หน้าตัวเมียสุดๆมึงจะแหย่ให้คนตีกันมึงเอาให้เนียนกว่านี้หน่อย เล่นกูแค่นี้ยังทำอะไรกูไม่ได้หลอก
    ไอ้กระจอกเอ้ย 55 ป๋าอย่าไปบ้าตามมันเรามาเล่นเกมส์แมวจับหนูมันส์กว่า

• ใครไม่เอา ผมเอา
    ใครไม่สมัคร ผมสมัคร
    ใครไม่ขึ้นทะเบียนคอก ผมขึ้น
  • ผมว่าพี่มาร์ครู้ว่าใครครับไม่งั้นไม่ใช้คำว่าคนบางคนออกมาแน่ครับ ผมว่าบางทีมันอาจจะจริงก็ได้ที่มันเป็นคนใกล้ตัวขนาดพวกคุณเองยังกลัวป๋าคิดตามมันเลย
  • ในเมื่อบอร์ดนี้ให้พูดตรงๆ ผมก็จะแสดงความคิดเห็นตรงๆเหมือนกัน
    เมื่อวาน ก็มีผีมากัดผมในกระทู้"ตัวแทนเอฟวัน" หาว่าผมเชลียร์พี่มาร์ค
    ผมงงมาก คิดได้ยังไง เลยตามอ่านกระทู้ต่างๆ จนมาเจอในกระทู้นี้
    คิดว่าน่าจะเป็นผีพวกเดียว เพราะมีความคิดในแนวที่ไม่สร้างสรรค์

ในความคิดผม เขาอาจจะเห็นว่าช่วงนี้ พี่ให้ความสำคัญจัดกิจกรรมกับ Bully จนลืมหมากล้าม หมาแดง ล่ะมั้ง
    เลยพาลไปถึงเรื่องส่วนตัวในด้านธุรกิจ
    แล้วผีที่ว่ากล่าวหาคนอื่น ถือศีล5 หรือเปล่า?
    ผมก็คนเฝ้าบอร์ดเหมือนกัน ถ้าพี่มาร์คเห็นแก่ธุรกิจตัวเองจริงๆ
    ไม่ต้องตั้งกระทู้ให้ความรู้แนะนำการเลือกอาหารหมาหรอก
    แค่เปิดหน้าเว็ปมา โฆษณาอ่าหารหมาตัวเอง ดีอย่างนั้น ดีอย่างนี้ เอาราคาเทียบโจ่งๆไปเลยดีกว่า
    แต่นี่ เปิดมา ไม่มีโฆษณาแบบนี้ เหมือนในเว็ปอื่นที่เค้าหากินกัน
    ซึ่งเจ้าของเว็ป สามารถทำได้ แถมยังมีจำนวนผู้เข้าชมอีกเยอะ
    นี่ก็แสดงถึงความไม่เอาเปรียบผู้ใช้เว็ปแล้ว

อีกอย่างหนึ่ง คนส่วนใหญ่ก็ไม่ได้คิดเรื่องแบบนี้อยู่แล้ว
    มากกว่า80% เข้ามาเพื่อหาเพื่อน เพื่อขอความช่วยเหลือ
    เพื่อประกาศขายหมา เล่าเรื่องดีๆ ประสบการณ์ดีๆที่เลี้ยงหมา มาแชร์ความรู้ให้เพื่อนๆเลี้ยงหมาด้วยกัน

แล้วที่ผีมาแสดงคิดเห็นด้านบนๆแบบผู้เขลาแบบนี้ ถ้ามีเจตนาที่ดีจริง ก็ควรเปิดเผยมา
    ต้องการหรือเรียกร้องอะไร หรือไม่ได้รับความยุติธรรม พูดตรงๆ
    จะได้มีคนอื่นได้ร่วมตัดสินด้วย ไม่ใช่แค่ไม่พอใจส่วนตัว จะหาแนวร่วมโดยใช้วิธีกล่าวหาลอยๆ แย่ๆแบบนี้
    ก็ต้องบอกตรงๆ ไม่แมน :064:

• เขี่ยจัง ไอ้เจ็ดแม่
  • คำว่า"หอกข้างแคร่" มึงว่าใครไอ้สันดาร..!! เมื่อคืนหอกทุกเล่มที่มึงว่าอยู่บ้านกรูหมด และทุกคนอยู่พร้อมหน้าพร้อมตากันในวงเหล้า เพราะฉะนั้นเรื่องนี้มันละเอียดอ่อนไอ้พวกกระโหลก กระลาถ้าไม่รู้จริงทีหลังอย่าเสือกพูด ไอ้ควาย..!!
  • พี่เอาบลูลี่มาเลี้ยงเลยพี่หมดปัญหาไป ไม่ต้องทำคอกครับไม่ต้องรับผสม แต่พี่คิดดูพี่จะเข้ามากับพวกเลี้ยงบลูลี่แล้วพี่ไม่เลี้ยงมันคนอื่นมันก็คงคิดว่าพี่ไม่เข้าใจบลูลี่จริงครับ แม้การกระทำของพี่มันจะช่วยวงการมามากก็ตาม แต่เมื่อพี่ไม่เลี้ยงมันแถมยังเคยดูถูกบลูลี่ไว้พี่คงต้อง ยอมกลืนน้ำลายอีกรอบครับพี่ผมว่าตอนนี้ทีมันมีปัญหาคือพี่ยังไม่แสดงความจริงออกมาว่าพี่ มาทำบลูลี่ทำไมแม้พี่จะบอกว่ามาช่วยวงการก็ตาม แต่ผมว่าปัญหามันมาจะการที่พี่ไม่เปิดรับบลูลี่ตั้งแต่แรกครับ มันเลยเป็นปัญหางั้นพี่ก็มาเลี้ยงหมาเทพซักตัวดีมั๊ยครับ เอาแบบพวกแม่งยอมรับไปเลย ตัวละก๊่ล้านชังมันเอาสะใจไว้ก่อน
  • พวกผมไม่ใช่คนรวยอะไร กิจกรรมที่ป๋ามาร์คทำ ผมก็ว่ามันก็มีเป็นประโยชน์ต่อคนส่วนรวมนะครับ
    ส่วนหมาผมก็โนเนม ไม่ได้ดีเด่อะไรแต่ที่เห็นๆคือ คนที่ไม่พอใจเพราะหมาของตนถ้าเข้ามาจดมันจดไม่ได้ หรือไม่ก็ไม่เข้าหลักการของกฏที่ตั้งไว้ เลยมีปัญหาถ้าลูกค้าจะเอาลูกหมามาลงประกวด ก็ตอบเค้าไม่ได้ว่าลงได้มั้ยส่วนตัวผมนับถือมากสำหรับคอกดังๆใหญ่ๆที่ผลิตลูกหมาดีๆมีคุณภาพ แต่ถ้าใครยังไม่ดีก็แค่พัฒนาให้มันดีก็แค่นั้น หมาพวกท่านมันระดับเทพๆกันทั้งนั้นผมรู้อยู่ แต่งานนี้สงสารคนจนๆอย่างพวกผมบ้างเถอะนะครับ ปล่อยให้หมาที่เค้ายังไม่มีใบ ได้มีประวัติกับเค้าบ้างทั้งช่วยแก้ปัญหาหมาเลือดชิดเกิดมาไม่มีใครเลี้ยงเป็นปัญหาต่อสังคมอีก สังคมก็จะย้อนกลับมาดูถูก พวกเราอีกนั้นแหล่ะ เรื่องส่วนตัวผมไม่ขอยุ่งเกี่ยว มันมีกันทั้งนั้น แต่ถ้าเรื่องส่วนรวมผมเห็นด้วยกับป๋ามาร์ค ถ้าไม่มีใครเริ่ม วงการพิทบูลบ้านเราก็จะเป็นแบบเดิมๆอยู่อย่างนี้ตลอดไป มันหน้าเบื่อครับท่าน มาช่วยกันสร้างบ้านหลังใหญ่ให้พี่น้องเราอยู่กันอย่างมีความสุขกันดีกว่าครับท่าน ติดดินแต่กินใจ :015: