ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สอบถามทีครับเรื่องนน.หมาคับ มีรูป
  • คือเรื่องมีอยู่ว่า
    หมาผม อายุ 3 เดือน แต่ นน. อยูที่ 5 กก.
    ไม่ทราบว่าโอกาศพัฒนาการจะมีมั้ยครับ
    อาจเป็นคำถามที่ถามบ่อยนะครับ แต่ว่าผมกังวลจริงๆๆ
    อาหารที่ให้กินนะครับ
    f1+ใข่ต้ม1ฟอง+เนื้อไก่สับต้ม+โอเมก้า
    วิตามินเสริม+แคลเซียม
    แต่นน. ไม่ขึ้นแม่แต่น้อยครับ
    เพื่อนๆๆในครอกเค้าปาไป 12+ หมดแล้วครับ
    คืออยากทราบว่า จะโตทันไหมครับ (ผมไม่ได้คาดหวังอะไรมากหรอกครับแค่อยากให้เค้าโตบ้าง)
    รบกวนด้วยครับimageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG1076A.jpg 63K
    IMG1100A.jpg 26K
    IMG1092A.jpg 36K
    IMG1086A.jpg 70K
    IMG1094A.jpg 23K
  • การพัฒนาการเจริญเติบโตเต็มวัยของหมาจะหยุดที่ ปีครึ่ง ถึง 2ปีนู้น เลยหล่ะครับ จริงๆแล้ว ลูกหมามันจะหนักเยอะหรือน้อยแค่ไหน พันธุกรรมมีส่วนมากครับ อย่างบางตัวพ่อแม่น้ำหนักเยอะจริง แต่ปูย่าน้ำหนักน้อย ก็ไปติดเอาข้างปู่และย่า ก็มีนะครับแต่ส่วนน้อยจริงๆ

ต้องดูพ่อ+แม่ของเค้าด้วยครับ พ่อและแม่ลูกหมา หนักตัวละ40 จะให้ลูกโตเต็มที่หนักแค่20ก็คงเป็นไปไม่ได้ เช่นเดียวกับ พ่อและแม่ หนักตัวละ20 จะให้ลูกหนัก40ก็เป็นไปไม่ได้เช่นกันครับ

ให้เค้ากินอิ่มนอนหลับอย่างสบายใจ ไม่เป็นโรคภัยไข้เจ็บ ผมว่าเราเองก็มีความสุขมากแล้วจริงๆนะครับ อย่าไปกังวลมากเลยครับกับเรื่องน้ำหนัก เรื่องอาหารการกินก็สมบูรณ์ดีหนิครับ ก็คงเพราะพ่อกับแม่เค้าให้มาอย่างนั้นแล้วครับ

มีรูปไหมครับ อยากชม
  • ด้วยความเคารพ กินเยอะชิปหายเลยครับ
    ไปหาหมอ หรือถ่ายพยาธิบ้างหรือยังครับ
  • เดี๋ยว วันหลังอัพรูปให้ดูเลยครับผม
    หมาอยู่ขอนแก่นครับ

กินเยอะจิงๆๆครับ
    หาไรไห้กินได้ถ้ากินดีผมซื้อให้เต็มที่คับ
  • ถ่ายพยาธิแล้วครับ

นี่ว่าจะพาไปตัดหูกะหมอเรืองทอง

นน. ไม่พอคับ
    5555
  • เอ้า ขอนแก่นเหมือนกันครับ 555
  • ผมรอดูว่า หมาคุณจะน้ำหนักขึ้นเมื่อไหร่..
    เห็นว่าเคยตั้งกระทู้มาก่อนหน้านี้ ยังไม่ดีขึ้นหรือครับ??
    สู้ๆ..เดี๋ยวก็ดีเอง
  • ครับพี่
    ยังไม่อ้วนขึ้นเลยคับผม
    ขึ้นแค่ โล เดียวเอง
    555+

ขอบคุณมากคับ
  • น่าจะถ่ายพยาธินะครับ
    ของผม3เดือน ตัวผู้(สีน้ำตาลอ่อน) หนัก 10 โล มาก่อน 1 อาทิตย์
    ตัวเมีย(ลายเสืออกขาว) หนัก 8 โลครึ่ง
    เพิ่งถ่ายพยาธิครับ image
    ไฟล์แนบ
    020611-1001(001).jpg 61K
  • 3เดือน5กิโล หมาน่าจะมีปัญหาแล้วครับลองหาหมอเลยเผื่อหมาไม่ดูดซับสารอาหาร
    หรืออีกกรณีมันอาจจะเล็กกว่าเค้าจัดในครอกเอารูปมาลงจะได้ช่วยกันดูครับ
  • ผมเห็นด้วยครับ 3 เดือน 5 กิโลหมาน่าจะมีปัญหาจิงๆ ถ้าตัวอื่นในชุดไป 12+ แล้วเราเป็นตัวเล็กสุดอย่างน้อยเราน่าจะได้สัก 7-9 โลก็ยังดี ปรึกษาคุณหมอดูครับ
  • ไปนะ ไปเถอะนะ ไปหาหมอเถอะ T^T
  • ที่บ้านก็ตัวเล็กสุดในคอกค่ะ เจอคอกเด้ียวกันแต่ตัวโตกว่ากันเกือบเท่าตัวเลยอ่ะ อายุย่างเข้า 7 เดือนหนักประมาณ 17 โลพอไหวมั๊ยอ่ะ แต่ตอนนี้เริ่มอัดบูลี่เวย์ไม่รู้จะได้ถึงไหน
  • ของผม 2 เดือน 6.3 กิโลครับ
  • แสเงว่าของน้าผี 2 เดือนตัวเท่าหมาผม แหงมๆๆ
  • มันก็ไม่ได้ผอมมาก นะครับ
  • ตัวจริงมันตัวเล็กคับ