ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เรียนเชิญเข้าร่วมประชุมจัดตั้ง ABC
  • เหลียงหาเหลียงจะสงสัยว่าผีเป็นผีด่าเหลียงมันก็ไม่ผิด แต่พี่กล้าจุดธูปสาบานวัดไหนก็ได้ครับ

ถึงจะมีเหตุสงสัยว่าโดนคนใกล้ตัวเป็นผีมาด่า แต่ทำได้ดีที่สุดก็คือลืมมันไป ไม่เก็บเอามาใส่ใจ
    วันนี้พี่มายืนอยู่ตรงนี้แล้ว สิ่งที่ดีที่สุดก็คือ ต้องหนักแน่นและยึดต้องหลักอโหสิ โดยไม่จำเป็นต้องรู้ว่าฝีมือใคร
    ทุกวันนี้ยอมกลืนเลือดยอมเจ็บคนเดียว พี่กล้าพูดว่าไม่เคยคิดฆ่าน้องๆ ไม่เคยคิดร้ายต่อน้อง ไม่เคยนินทาน้องๆทุกคน
    ที่ผ่านมา หากส่งสัยก็คือถาม หากไม่พอใจก็ด่าเลย เอากันซึ่งๆหน้า และไม่มีความจำเป็นต้องแอบด้วย
    อยากที่พี่เคยบอก ยามคนเรารักกันอะไรมันก็ดีไปหมด ข้อเสียของกันและกันก็มองข้ามได้หมด
    แต่วันไหนที่มีอะไรกินใจกัน ทำอะไรมันก็ดูขัดใจไปหมด และไม่ว่าจะวางตัวอย่างไรก็ไม่สามารถห้ามความหวาดระแวงได้

วันนี้ท่านกลางความหวาดระแวงในหมู่พี่น้อง สิ่งที่พี่ทำได้ดีที่สุดก็คือ
    การยอมออกมายืนอยู่คนเดียว มาสู้อยู่คนเดียว และให้เวลามันช่วยพิสูจน์
    แต่ไม่เคยคิดจะลากใครที่ไม่สมัครใจ หรือคลางแคงใจ ให้มาเปอะเปื้อนด้วย
    พี่พยายามอยู่คนเดียว โดยไม่โทรหาใคร ไม่ไปสังสรรค์กับใคร และไม่พยายามล๊อบบี้ใคร

แต่อยากพูดอะไรจากใจอย่างหนึ่ง เหตุการณ์ในกระทู้นี้ พี่ไม่เคยมีความคิดสงสัยว่าเป็นใครทั้งสิ้น
    ไม่สนใจจะตามหา และไม่อยากรู้ด้วย เพราะกลัวรู้ว่าเป็นใคร แล้วมันจะเสียใจไปมากกว่านี้ครับ
  • สู้ต่อไป คับ พี่
    :032:
  • ผมริเริ่มโดยการลงเงินส่วนตัวไปก่อน หากมันไปไม่รอดเงินผมก็สูญเปล่าเช่นกันครับ
    ..
    แล้วคนอื่นหล่ะครับก็สูญเงินค่าใบเพ็ดตามคุณถูกไหม สูญเงินไม่ว่าแบเพ็ดหล่ะครับ ทำไปแล้ว3-4 เจน มันก็สูญป่าวปล่อยลอยแพหมาเป็นหมื่นตัวให้เป็นหมาเถื่อน มันเสียเวลานะครับ

----------------------------------------

มีใครอยากทำให้มันล่มบ้างครับ ทุกคนที่ทำต่างก็มั่นใจว่ามันจะต้องไปรอด เขาจึงทำ
    แต่ที่มันล่ม เราก็ต้องดูด้วยว่ามันล่มเพราะอะไร และเงินที่จ่ายไปอย่างน้อยก็มั่นใจว่าได้ใบเพดแน่ๆ
    และเงินที่รับมามันก็ต้องนำไปสำหรับใช้จ่ายในการบริหาร เงินมันคงไม่นอนอยู่เฉยๆหรอกครับ
    หากมีหมามาเป็นหมื่นตัวจริงๆ มันไม่มีทางล้มแน่ และไม่ต้องห่วงด้วย ถ้าคนสนับสนุนมากขนาดนั้น
    มันมีแต่เจริญขึ้นแน่ๆ เพราะมันแสดงถึงความสำเร็จ

ได้โปรดหัดมองอะไรในแง่บวกบ้างครับ :-D
  • อีกอย่างช่วงเวลาที่ท่านกำลังเป็นผีด่ากันในบอร์ดนี้

ผมพาเจ้าหน้าที่ธนาคารไปทานอาหารอยู่ที่เรือนแพ ฟิชชิ่งปาร์ค
    และมีคนโทรไปหาอยู่บ้าง คิดว่าเขาคงจะมาเป็นพยานให้ผมได้
    วันนี้ผมมีโปรเจคใหญ่เรื่องการส่งออก ผมคงไม่มาไร้สาระกับเรื่องแค่นี้หรอกครับ
    ตัวเลขเดือนละ 50 ตัน ที่เพิ่งมีการตกลงกันในวันนี้ ส่งของกันกลางเดือนหน้า
    คงเป็นเหตุผลเพียงพอว่าทำไม ผมอยากคืนกำไรให้สังคมที่ทำให้ผมมีวันนี้นะครับ
    เอาเวลาไปทำมาหากินกันบ้างเถอะ หากมัวแต่อิจฉาการเจริญเติบโตของคนอื่น
    เมื่อไรคุณจะก้าวมาได้ถึงจุดที่ผมยืนอยู่ตอนนี้ละครับ เย้ๆๆๆๆๆ

เรื่อง ปลอมเป็นผี อย่าเอามายัดเยียดให้ผมเลยครับ ฮ่าๆๆ
  • พี่มาร์คแค่ผมคิดว่าพี่ด่าผม ผมก็ผิดแล้วผมแค่มองหน้าพี่ผมก็รู้ว่าพี่คิดอะใร ผมไม่เคยเป็นผีด่าพี่ไม่เคยเล่นกระทู้นีิเพิ่งเล่นอันแรกตอนโดนด่าเมื่อวันพุธทีผ่านมา ถามรอนได้ครับเรื่องจริง :">
  • พี่เห็นเหลียงตอบกระทู้ในเชิงน้อยใจ พี่คิดว่าพี่เดาใจเหลียงออกว่าตอนนี้คิดอะไร และเหลียงก็ยังคงวู่วามอยู่เหมือนเดิม:)
    ขอให้มั่นใจพี่ขอยืนยันว่าพี่หนักแน่นพอ ไม่ได้เอาข้อความในกระทู้นี้มาใส่ใจเลย มันไร้สาระมากๆ นาทีนี้พี่ก้าวมาไกลมากแล้วจริงๆ
    แต่ก็ช่างมันเหอะครับ ความเห็นนี้ก็เช่นกัน แค่อยากพูดในสิ่งที่อยากพูดครับ และเวลามันจะยืนยันได้ว่าพี่คิดแบบนี้จริงๆ
    ตอนนี้พี่ถือว่าหมาช่วยพาเพื่อนมาให้ ได้สนุกสนานเฮฮา แต่พี่จะไม่ยอมเสียเพื่อนดีๆไปเพราะหมาอีกแล้วครับ :065:
  • มันเลยเถิดเลอะเทอะ ไปไกลแล้วหละมาร์ค เพราะมาร์คหลงตัวเองจนกู้ไม่กลับ โกหกหน้าตาย ไม่เคบล๊อบบี้ มาร์คล๊อบบี้ทำตัวเหมือนนักการเมือง คุยทางโน้นอย่าง บอกทางนี้อย่าง วงการนี้มันแคบเพื่อนฝูงกันทั้งนั้น มันถึงกันหมด มาร์คโกหกมาร์คไม่ละอายใจบ้างหรือ เดี๋ยวมาร์ครอดูผลของการกระทำของมาร์คเองนะ " มาร์คถึงจุดตกต่ำที่สุดแล้ว" อยู่กับน้องๆเด็กๆ ที่ชี้ซ้ายเดินซ้าย ชี้ขวาเดินขวา ของมาร์คไปเถอะ ไม่ต้องคิดอะไรมาก เอาการตลาดกระจอกๆหลอกเค้าไปวันๆ ก็ได้ผลแล้วนะ ไม่ต้องมาปวดหัว กับคนเก่าๆที่เค้าเคยมีบทเรียนเจ็บๆ จากความเชื่อใจ ไว้ใจคนที่ชื่อ มาร์ค มาเฟีย
  • ครับ ขอบคุณที่ช่วยเตือนครับ :-D
  • เหมือนเดิมครับขอให้พี่สำเร็จในสิ่งที่ตั้งใจ ถ้าล้มจะขย่ำให้จมเขี้ยวโทษฐานซ่าเกิ๊นหล่อเกิ๊น ผมรู้พี่ดื้อโบราณว่าไว้จิ้งจกทักยังต้องหยุดฟังผมจะไม่ยุ่งเรื่องกิจกรรมหมาของพี่ขอบันเทิงเที่ยวอย่างเดียวผมรับไม่ได้ถ้าชนะหมายถึงการเลือกข้างครับ อันนี้รอนไม่ได้บอกคิดเองครับ :p
  • เฮียเหลียงครับผมอยากฟังเหตูผลที่เฮียกำลังจะหันหลังได้ไหมครับผมชื่นชอบในตัวเฮีย ที่สนุกสนาน ที่เอียเป็นตัวเฮียเอง เฮียสู้ๆๆนะเป็นกำลังใจให้เฮียนะ
  • ขึ้นขี่หลังเสือเเล้ว ยากที่จะลง
    สู้สู้ ครับพี่มาเฟีย

ผมเป็นกำลังใจให้ครับ ( ต้น สายกัดภูธร )
  • ทุกคำพูดที่ทุกคนเขียนลงมาในกระทู้นี้มีทั้งให้กำลังใจ มีทั้งบรรทรกำลังใจ ผมอยากให้คุณมาร์คเปลี่ยนทุกคำพูดของทุกคนมาแรงผลักดันที่ทำให้คุณมาร์คมีแรงทำงานนี้ให้สำเร็จอย่าไปท้อแท้ครับ ทำให้ทุกคนเห็นว่าทุกอย่างเป็นไปได้ถ้าพวกเราร่วมมือกัน
  • เอาคำว่าผลประโยช์นออกไป แล้วเอาคำว่าเสียสละออกมาใช้กัน
  • รักในสิ่งที่ตนทำคือ อิสระ
    ทำในสิ่งที่ตนรักคือ ความสุข
    สู้ต่อไป...จีบัน555 :m87:
  • ผีที่คอยด่าไม่ให้มีสมาคมนี้เกิดขึ้นจะมีใครเสียอีก
    นอกจากไอพวกที่เสียผลประโยชน์เรื่องการทำใบเพ็ดงัยหล่ะ
    จะมีซักกี่คนที่รับทำใบเพ็ดUKCถามหน่อยไม่ใช่กลุ่ม บีบี กับโอบิซมาร์กี้หรอ
    เหตุผลที่ก่อตั้งสมาคมนี้เพราะไม่อยากให้คนไทยเอาเงินไปไหลออกนนอกประเทศ
    แล้วผู้เสียผลประโยชน์ก็ไอพวกนี้แหละลองคิดดูเดือนนึงมีหมาคลอดกี่คอกคอกนึงกี่ตัวใบเพ็ดใบละเท่าไหร่
    กำไรเดือนๆนึงเยอะนะพอค่าเทอมให้ลูกเลยแหละ
    เด๋วคอยดูแล้วกันแม่งสุดท้ายพอเอบีซีขึ้นมาผงาดพวกมึงก็ต้องกลืนน้ำลายตัวเองมาจดทะเบียนกับสมาคมนี้แหละ

ถามมึงหน่อยยูเคซีที่มึงเทิดทูนบูชานักหนา ตอนมันเริ่มมันมีมาตรฐานอะไรมาตัดสิน อะไรคือ กฏ กติกา
    แล้ว พวกมึงโจมตีเพื่ออะไร

ปล.มาร์คลงทุนหนึ่งแสนกับทักษิณสู้โฆษณาก็โคตรหัวควยกระจอกมากๆแต่แม่งกำไรเป็นล้าน
    แต่บางกลุ่มบางคนบางคอกลงแค่น้ำหมึกปากกาค่าใบสมัครUKCลงทุ้นเป็นล้านเรื่องหมาแต่ก็ยังขาดทุนทำไมต้องมาอิจฉาตาร้อนกับเรื่องแค่นี้ด้วย
    มาร์ค.......กูรักมึงว่ะ เป็นกำลังใจให้มึงนะไอ้เพื่อน
  • ไอ้ผีหัวควย เป็นไรมากมั๊ย ไอ้แม่เย็ด เค้าคุยกันรู้เรื่องดีแล้ว ขยันเขี่ยขยันสร้างประเด็น
    ไม่พอใจใครเกลียดใคร อิจฉาใคร ก็ไปตั้งกระทู้ด่าแม่งเลย ไอ้ผีหน้าหีจมูกแตด
    ( ขอโทษทุกท่านที่ไม่ไช่ผีตัวนี้ ที่ต้องหยาบคาย อยากให้มันสงบ จนอดไม่ใหวจริงๆ )
  • ผีที่ชอบด่ายุแยงชาวบ้านเขาให้แตกแยกถ้าแน่จริงลงรูปด้วยทั้งคุณและคนที่ทำให้แตกแยกถ้าไม่แน่จริงกลับไปดูดนมแม่มึงไปเสียสถาบันผีที่ดีๆหมด สถุนมากทำให้คนที่รักกันแตกแยกกัน ที่นี่ประเทศไทยนะจำไว้ด้วย...รู้รักสามัคคี วันนี้ทำให้เกลียดกันแตกแยกกันแล้ววันหน้าลูกหลานเราจะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง คิดกันบ้างไหม 8-X :ar!
  • โห ตาลายเลย ยังไงก็สู้ ๆ นะครับพี่มาร์ค เป็นกำลังใจให้ครับผม
  • สมัยก่อนม๊ากด่าคนอื่นไว้มาก นึกอยู่เหมือนกันว่าสักวันหนึ่งคำด่าของม๊ากต้องย้อยกลับเข้าหาตัวม๊ากเอง
    น้ำลายที่ถุยออกมา ม๊ากเลียกลับเข้าที่เดิมหมดแล้ว
    ....ผีเกิดทัน 8-X
  • เอาเถอะครับ พี่ๆเพื่อนๆน้องๆทั้งหลาย ปีที่แล้วบรรยากาศพิทบูลบ้านเราคึกคัก

ปีนี้ก็คึกคักกันตั้งแต่ต้นปี งานถัดไปก็น่าจะมีอีกหลายงานรอพวกเราอยู่นะครับ

ยังไงเสีย ก็คนเลี้ยงสุนัขพันธุ์เดียวกันนะครับ ผมเองหมาก็เพิ่งอายุได้ สามปีกว่าๆ
    กว่าจะถึงเวลานั้นก็ต้องเลี้ยงไปอีกหลายปี

ที่นี่ ก็ถือว่าได้พบเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ได้มีสังคมออนไลน์ นอกหน้าจอคอมพ์
    ก็ไปเจอกันตามงาน เจอกันตามสถานที่ข้างนอก ทั้งบัญเอิญเจอ และ นัดเจอกัน

บรรยากาศดีพวกช่วยเก็บกันไว้เถอะครับ บรรยากาศอะไรไม่ดี ก็ลืมๆมันไปบ้างก็ดีครับ

จะได้ไม่เครียด
  • อย่าอ่อนแอ แค่คำพูดของคนที่ไม่รู้ว่าเป็นใคร อย่าท้อแค่คนหมาๆจับผิดบางคำพูดตัดต่อบางประโยค หรือเสียความรู้สึกจากเหตุการณ์อะไรก็ตาม ท้อได้ แต่อย่าถอย ในโลกนี้ไม่มีใครไม่โดนกัดลับหลัง เป็นกำลังใจให้นะคะ
  • เฮียเหลียง พี่ยุทธ ถึงแม้พี่จะไม่รู้จักหนู แต่หนูรู้จักพี่นี่ วันงานหนูแอบมองแอบดูหัวเราะกับท่าทางพวกพี่ตลอดอ่ะ แต่ไม่กล้าทัก คนที่เคยเห็นรูปในเวปเพียบ แล้วก็อีกเยอะแยะ พวกพี่ตลกดี อย่าทิ้งพวกเราสิพี่ อยากเห็นให้พี่มาสนุกด้วยกันอีกค่ะ
  • อย่างน้อยก็รู้ว่ามีคนที่เห็นด้วยอีกเยอะ คนที่ขวางมีไม่กี่คน ดังนั้นผมไม่มีทางท้ออยู่แล้วครับ

ผมไม่ได้ทำอะไรผิด ก็แค่จัดตั้งองค์กรมารองรับทำให้หมาใต้ดินทั้งสองสายพันธ์ให้มีประวัติ
    ผมชอบหมาแดง ผมชอบหมาแนวกิจกรรม แต่ผมก็ไม่จำเป็นต้องทะเลาะกับคนที่เลี้ยงหมาพันธ์อื่น
    ผมนับถือศาสนาพุทธ แต่ผมก็ไปร่วมงานของศาสนนาอื่นได้
    ผมขับโตโยต้าผมก็ไม่จำเป็นต้องทะเลาะกับคน ขับเบนซ์ บีเอ็ม
    ผมนั่งดื่มเบียร์ ในขณะที่คนอื่นนั่งดื่มเหล้า แต่เราก็นั่งอยู่ในวงเดียวกันได้

วันนี้ผม มีเพื่อนเลี้ยงหมาในทุกแบบทุกสไตล์ แล้วทำไมผมจะทำอะไรเพื่อพวกเขาไม่ได้
    โปรด อย่าพยายามแบ่งแยกทำให้คนในสังคมนี้แบ่งออกเป็นกลุ่มเป็นฝ่ายเลยครับ
    ทุกคนที่เล่นอยู่ในนี้ ผมถือว่าอย่าในสังคมเดียวกัน เราสามารถเดินไปพร้อมๆกันได้
    ผมอาจจะคิดเร็ว ทำเร็ว แต่มันก็คือสันดานของคนไฮเปอร์ ผมไม่ชอบการอยู่เฉยๆครับ
    ผมเห็นว่าอะไรที่มันดี มันเป็นประโยชน์แก่สังคมส่วนรวมผมก็จะทำ
    ผมคิดแล้วผมทำ ทำแล้วต้องทำออกมาให้ดีด้วย ไม่ใช่ทำแบบขอไปที
    ที่สำคัญ ผมไม่ใช่คิดแล้วฝันครับ เพราะมันไม่มีทางสำเร็จ

มีคนเคยบอกว่าผมไม่รู้เรื่องบูลลี่ รู้แต่เรื่องหมาแดง ผมก็ได้ศึกษา หาความรู้เพิ่มเติม
    จนผมมั่นใจว่า วันนี้ผมรู้เรื่องหมาบูลลี่ มากกว่าเซียนระดับแนวหน้าของประเทศหลายๆคน
    ผมเห็นหมาบูลลี่จริงที่รอนนำมาสอน นำมาให้ดู มันต่างจากหมาที่บางคนกำลังจะสร้าง
    ผมเห็นหมาบูลลี่ที่มีมุมขาหลังสวย ผมเห็นหมาบูลลี่ที่มีเส้นหลังตรง
    ผมเห็นหมาบูลลี่ที่มีการเคลื่อนไหวสวยงาม ผมได้เห็นมาแล้วว่ามันมีจริงๆ

ผมต่อต้านการสร้างหมาพิการ แต่ผมไม่ได้ต่อต้านหมาบูลลี่ โปรดแยกให้ออกอะไรคือบูลลี่ อะไรคือหมาผิดปกติ
    คนบางคนพยามสร้างหมาที่มีปัญหา เขาอาจจะจงใจ หรือหลงผิดผมก็ไม่รู้ แต่ผมคิดว่ามันเป็นการรังแกสัตว์โลก
    หมาแบบไหนที่เรียกว่าพิการ หมาแบบไหนที่เรียกว่าพัฒนา หากคนสติไม่ฟันเฟือนก็น่าจะแยกออกนะครับ

ขอสรุปอีกครั้ง ผมอาสาเข้ามาช่วยสร้างระบบ ให้แก่กลุ่มคนที่เล่นอยู่ในเว็บแห่งนี้
    ผมทำเพื่อสมาชิกในบอร์ดแห่งนี้ ผมไม่ได้คิดจะตั้งฟาร์มหมาแข่งกับใคร
    แต่คนบางคนเข้ามาใช้ประโยชน์ในบอร์ดนี้ กลับไม่เคยคิดจะทำอะไรเป็นการตอบแทน

ผมพยามใจเย็น คุยด้วยดีๆ ได้โปรดอย่าทำให้ผมหมดความอดทนเลยครับ
    เรื่องบางเรื่องที่คุณเข้าใจผิด ผมก็พยายามอธิบาย สร้างความเข้าใจ หากคุณเปิดใจสักนิดก็เข้าใจได้ไม่ยาก
    แต่เรื่องบางเรื่องมันคือสิทธิส่วนบุคคลก็ได้โปรดแยกแยะ และอย่าละเมิด
    อย่าให้ผมกระชากหน้ากากคุณออก เดี๋ยวคุณจะไม่มีที่ยืนที่นี่ ไม่มีที่ยืนในสังคมแห่งนี้
  • ยินดีต้อนรับทุกท่าน เข้าสู่ดินแดนแห่งมิตรภาพ โดยเฉพาะอย่างยิ่งสำหรับคนรักสุนัขพันธ์อเมริกันพิทบูลเทอร์เรีย การก่อกำเนิดของเว็บนี้ เพราะเรามีความชอบในสิ่งเดียวกัน คือ สุนัขพันธ์ อเมริกันพิตบูล พวกเราทุกคนต่างชื่นชมประทับใจ ในลักษณะพิเศษของสุนัขพันธ์นี้ ดังคำขวัญที่ว่า เรามารวมกัน เพราะเราชอบในสิงเดียวกัน อเมริกันพิตบูล เทอร์เรีย

สุนัขพันธ์ อเมริกัน พิตบูล เทอร์เรีย หรือ พิทบูล มีความหลากหลาย ทั้งรูปร่าง หน้าตา และสไตล์ รวมไปถึงวัตถุประสงค์ทางการใช้งาน สิ่งนี้ไม่ใช่เรื่องแปลกแต่อย่างใด และภายใต้ความแตกต่างอันนี้ จึงเป็นข้อดีให้เราเลือกเสพได้ตามใจชอบ ตามรสนิยมของแต่ละบุคคล แต่อย่างไรก็ตาม ก็ขออย่าให้ความแตกต่าง ทางรสนิยมเหล่านั้น กลายมาเป็นเส้นแบ่งกึ่งกลางระหว่างมิตรภาพที่พวกเราควรจะมีต่อกันและกันเลย

จงเลี้ยงด้วยความรักและรับผิดชอบ และขออุทิศพื้นที่แห่งนี้ เพื่อเป็นดินแดนแห่งสันติภาพอันยั่งยืน ของพวกเราชาวพิตบูลตลอดไป และตราบนานเท่านาน …

จากใจ มาร์ค มาเฟีย

*** โปรดอ่านบ้างนะครับ ผมเขียนไว้นานมากแล้ว ***
  • สู้สู้ (ทักษิณ) :)>- :)>- :)>- :)>- :)>-
  • Buffalo Bone ก็แค่กลุ่มคนเล็กๆที่คลั่งไคล้ และ หลงใหลใน บลูลี่ แต่ด้วยแรงขับเคลื่อนจากวันนี้ถึงวันนั้นถึงวันนี้เป็นเวลานับ 10 ปี ซึ่งแน่นอนเราศึกษาและเรียนรู้ ประสบการณ์จึงตามมา จากประสบการณ์นั่นเองจึงทำให้เราเข็มแข็งและมีอุดมการณ์
    เราไม่ได้เก่งกว่าคนอื่น เราไม่ได้อยู่เหนือใคร เราอยู่แบบเท่าเทียมยอมรับฟังความคิดเห็นของทุกคน ผมมีพี่ มีน้องผมไม่สามารถอยู่อย่างโดดเดี่ยวได้
    ผม-เพื่อนจึงอยากบอกจะบอกว่าเราไม่สามารถตัดสินใจได้โดยลำพัง..!!
    และการจัดตั้งสามพันธ์ Abc ของพี่มาร์คนั้นเราไม่เข้าร่วมก็ไม่ได้หมายความว่าผมจะต้องจ้องทำลาย และก็ไม่รู้จะทำไปเพื่ออะไร ทำลายแล้วผมได้อะไร.?
    จัดตั้งต่อไปครับพี่มาร์ค เดินทางคนเดียวในป่ารกที่มากไปด้วยอันตราย พร้อมที่จะถูกโจมตีได้ทุกขณะ กว่าจะไปถึงเส้นชัยพี่คงสูญเสีย เหน็ดเหนื่อย ส่วนหลักชัยจะไปถึง หรือ ไม่ถึงอันนั้นอันนั้นมันเป็นเรื่องของพี่ เพราะมันเป็นทางที่พี่เลือกที่จะเดิน ซึ่งมันผิดกับผม...
    เพราะการเดินในแบบของผมพี่-น้องทุกคนต้องไปด้วยกัน กรุยทางส่งสารทุกหัวเมืองที่เราจะผ่าน บอกเหตุผลก่อนเดินทางเพื่อความสงบ และ ปลอดภัย และเราจะร่วมปักธงพร้อมกัน

ปล.ใครอ่านไม่เข้าใจแต่พี่คงเข้าใจผม

Big Chill: Buffalo Bone Crew
  • marisa 2:54AM Permalink
    เฮียเหลียง พี่ยุทธ ถึงแม้พี่จะไม่รู้จักหนู แต่หนูรู้จักพี่นี่ วันงานหนูแอบมองแอบดูหัวเราะกับท่าทางพวกพี่ตลอดอ่ะ แต่ไม่กล้าทัก คนที่เคยเห็นรูปในเวปเพียบ แล้วก็อีกเยอะแยะ พวกพี่ตลกดี อย่าทิ้งพวกเราสิพี่ อยากเห็นให้พี่มาสนุกด้วยกันอีกค่ะ

ตกลงอ่านแล้ว ตรูจะดีใจ หรืออับอายดีฟะเนี่ย แต่เอาหนะ เพื่อความสุขของ MARISA เค้าทนได้

อย่างที่บอกไม่ได้ไปไหน ก็จะเที่ยว และมีความสุขกับเว็บนี้ตลอดไป
    วันนี้ผมมองว่ามันเป็นวิวัฒนาการของสังคมๆนึง
    แต่คำว่าเพื่อนและพี่น้อง มันจะดำรงค์อยู่ต่อไป สวมวิญญาณป้าเบิร์ดเลย ยุสสสรักโลก ยุสสสรักธรรมชาติ 5555
    image
    ไฟล์แนบ
    _mg1.jpeg-11-2.jpg 107K

• คลิปนี้เรื่องราวมาจากเรื่องจริง ของกลุ่มเพื่อนครับ พอดีเอาไปลงในกระทู้ที่จอนนี่ ขายรถ

เห็นว่าดูแล้วโดนอะ เลยเอามาให้พวกเราดู ไม่แน่ต่อไปเราอาจจัดงานลาก งานบูลลี่ แล้วพวกเรามาร่วมงานแบบในคลิปก็เป็นได้ 555 คลิปดีๆแบบนี้ ขอให้เครดิตเฮียใหญ่ ที่เอาไปแปะในบอร์ดรามาสามครับ

• ดูคริปแล้วน้ำตาจะเล็ดโดนสุดๆนี่ละคำว่าเพื่อน น้อยๆได้ใจความมึงว่าไงกูว่างั้น

ป.ล ไอ้บิวมึงพิมพ์ได้ซึ้งขนาดนี้คิดเองป่าวว่ะ รอนสอนมึงมาชิมิ =D>
  • กด Like 100 ครั้งให้ 4 ความคิดเห็นล่าสุด Big Chill-Jonny Scubapit
  • พี่มาร์คกำลังจะทำให้หมาพันธุ์ทาง(ใต้ดิน)มาเป็นหมาพันธุ์แท้นะผมว่า พิทบูลที่พี่มาร์ครักอาจจะต้องมาจบเพราะมือพี่เองนะครับ ในอนาคตคงมีคำว่าพิทบูลABCหรือบูลลี่ABC เป็นนิยามแทนคำว่า พิทบูลเก๊หรือว่าไม่แท้แน่ๆ
  • มาแอบดู กระทู้นี้ กับบรรยากาศในวันนี้ ที่ไม่มีแดด ครึ้มทั้งวัน มีฝนตกลงมาพรำๆ

มีอารมณ์แอบเหงา ขึ้นมาในใจ ยังไงไม่รู้

• คนที่กล้าคิดแล้วลงมือทำ นั่นแหละน่าชื่นชม จะสำเร็จหรือไม่สำเร็จก็ยังภูมิใจว่าได้ทำ ดีกว่าพวกไม่คิดอะไร จ้องเอาเปรียบ ดูถูก อิจฉาคนอื่น จนไม่มีเวลาคิดอะไร มีไม่กี่คนที่คอยเป็นผีนั่งพิมพ์เพ้อเจ้อ เพื่อบั่นทอนคนอื่น ไม่รู้จักโต ทำเหมือนเด็กผู้หญิงตัวเล็กๆไม่ได้ดังใจก็ร้องกรี๊ดๆ น่าสมเพช
  • ถ้าใครไม่ชอบมาร์ค ไม่รักมาร์ค ก้ออย่ามาหาอยู่หากินในเว็ปของมาร์ค
  • เค้าไปกันแน่ๆ ไม่ต้องห่วงหรอกครับ พี่ผี HA HA HA HA
  • การเริ่มต้นทำอะไรมันน่าชื่นชม แต่ถ้าเป็นการกระทำที่ยังไม่ตกผลึก คนก็สามารถออกความเห็นและวิจารณ์ได้ เพื่อให้ผู้ที่คิดจะทำได้ฉุกคิดบ้างว่าสิ่งที่กำลังจะทำสมควรทำหรือไม่ ไม่ใช่เค้าว่าอะไรก็ต้องตามนั้นไปซะหมด จะทำการใหญ่ใจต้องกว้างครับ ต้องรับฟังได้หมดทั้งสิ่งที่อยากฟังและไม่อยากฟัง ไม่ใช่ว่าใครออกความเห็นที่ไม่อยากฟังออกมา ถือว่าไม่ร่วมมืออยู่ตรงข้ามไปหมด ผมว่ามันไม่ใช่ครับ
  • อยากทราบวิธีวัดส่วนสูงของสุนัขครับ
  • ต้องโทรไปถามรอนก่อนครับ ว่าวัดอย่างไร ผมไม่รู้ ฮา ฮา
  • กระแนะกระแหนไม่เลิกนะไอ้ควาย ไอ้เด็กน้อยหังหงอก
  • ตัวป่วนมีไม่กี่ตัว แก่กับพิการ
  • คุณเอาอะไรมาวัดว่าตกผลึกหรือไม่ ความสามารถ หรือความคิดของตนเอง ออกความคิดหรือวิจารณ์ก็ไม่มีปัญหา แต่สิ่งที่เห็นที่ได้อ่านคือด่าอย่างเดียว เช่น..มึงไม่ใช่กุคนแรกต่างหากที่บุกเบิก หรือไม่ก็กุคือคนที่ทำให้บูลลี่เจริญๆไม่ใช่มึง คุณมาร์คไม่ได้บังคับใจใครให้ร่วม ใครไม่ร่วมก็ไม่ได้ไปตามด่า เหมือนบางแกงค์ แล้วก็ใครกันแน่ที่ใจไม่กว้าง ปลอมเป็นผีมาด่า เป็นมังสวิรัสก็สามารถขายเนื้อได้ ชอบรถยนต์ก็ขายมอไซค์ได้ ชอบกินข้าวก็ขายก๊วยเตี๋ยวได้ .......พอเหอะ
  • พี่มาร์คกำลังจะทำให้หมาพันธุ์ทาง(ใต้ดิน)มาเป็นหมาพันธุ์แท้นะผมว่า พิทบูลที่พี่มาร์ครักอาจจะต้องมาจบเพราะมือพี่เองนะครับ ในอนาคตคงมีคำว่าพิทบูลABCหรือบูลลี่ABC เป็นนิยามแทนคำว่า พิทบูลเก๊หรือว่าไม่แท้แน่ๆ----------
    มันจะพัง จะจบ เพราะเอาพิทบูลยีนส์ด้อย ปัญญาอ่อนกับพิการมาหลอกขาย คนซื้อไม่กล้าต่อกรเพราะปากหมาท้าตีท้าต่อย ท้อและเลิกไปในที่สุด
  • พันธ์ทางใต้ดินคืออะไร ตอบหน่อย พันธ์แท้ต้องมาจากคอกที่หลอกขาย หมาออกมา8-12 ตัว เอามาขาย3-5 ตัวหรือน้อยกว่านั้น เพราะนอกนั้นตายห่าหมด หรือไม่ก็พิการ
  • มันเริ่มจากคนหนึ่งคนใช้คำว่าถามรอนก่อน แล้วก็มีอีกหลายคนไม่ชอบใจกับประโยคนี้และมันก็กลายมาเป็นคำศัพท์ประจำของคนบางคนที่ใช้พูด เพื่อประชดคนบางคน" รอนบอกว่า" สุดท้ายรอนกลายเป็นประเด็นและรอนกำลังจะเป็นคนที่มีอิทธพลมากที่สุดสำหรับวงการ bully เมืองไทย
  • ถามต่อไปว่าแล้วงานที่จะถึงเนี่ยกรรมการใช้หลักการอะไรตัดสิน ในเมื่อเราพึ่งจะผ่านการประกวดกันไปหยกๆ ไม่เถียงกันแย่หรอครับว่าแบบนี้ รอนไม่ได้บอกไว้ แล้วรอนเนี่ยได้รับการยอมรับจากสมาคมมากน้อยแค่ไหนครับ ผมเข้าใจว่ากรรมการสมมาคมจะถนัดหมาแนว สแตปมากกว่าแล้วถ้ามาเจอ แนวบลูลี่ สแตนดาดไม่เท่าไหร่ แต่ถ้ามาเจอ เอ็กตรีมเนี่ยกรรมการจะตัดสินยังไงครับ แล้วต่อไปหลังจากนี้ งานที่ราชบุรี มีถ้อยพระราชทานด้วยแบบนี้จะยังไงครับ
  • ผมว่ามันต้องใช้ความพยายามหลายอย่างมากครับที่จะให้เรื่องราวมันลงตัว ผมขอคิดแบบของผมน๊ะว่าแนวทางหมาบลูลี่เนี่ยกรรมการที่จะตัดสินมีครับและผมเชื่อ่าทำได้ดีด้วยครับ ผมให้กลุ่ม bb ก่อนครับเพราะต้องยอมรับว่าพวกเค้ามีความเข้าใจหมาแนวนี้ดีมากทีเดียว ไม่ว่าจะเป็นคน GOF พี่บัง พี่เรก พี่จัก คนเหล่านี้ล้วนมีมุมมองดีกว่าและเข้าใจกว่า คนที่ไม่ได้เลี้ยงและคลุกคลีกับบลูลีแน่
  • เดี๋ยวกูอีเมลไปถามพ่อไอ้รอนก่อน :-))
  • ถามต่อครับว่าแล้วต่อไปงานประกวดเนี่ยมันจะเป็นแบบสากลอย่างงานถัดจากเมืองทองเนี่ย ที่ราชบุรีเนี่ย มันมีโครงสร้างเหมือนงาน นครปฐมมั๊ย หรือเหมือนงานพันทิพหรือปล่าว กรรมการใช้กรรมการจากไหนครับ เพราะงานแบบนี้ต้องใช้กรรมการสมาคมแน่ๆ ผมไม่ได้บอกว่าดีหรือไม่ดีแต่ มันมีหลายเรื่องซ้อนกันอยู่ตามที่ผมเข้าใจ เช่นหากมีงานของบลูลี่แต่กรรมการตัดสินไม่ใช่กรรมการแนวบลูลี่ แต่เป็นแนวสแตป แล้วจะใช้เกณอะไรตัดสิน หากจะเอาคนในส่วนของคอก หรือคนเลี้ยงบลูลี่ไปเป็นกรรมการจะเอาเข้าไปในองค์กรนั้นได้ยังไง ในเมื่อแนวทางมันต่างกัน ส่วนการที่เราจะมี abc เนี่ยถ้าเราไม่ได้จัดกันเอง แต่ไปร่วมกับงานเค้าเนี่ยซึ่งสมาคมเค้ายอมรับเรามากแค่ไหนในส่วนของความมีตัวตน ผมยังมองไม่เห็นเลยว่ามันร่วมกันยังไง ทางออกถ้าสมาคมยอมรับหลักการของบลูลี่ก็ง่ายหน่อย แต่ถ้าไม่รับบลูลี่ก็ต้องออกมาจัดกันเองแบบเดิมถูกมั๊ยครับ ผมเลยอยากรู้ว่าแนวทางในอนาคตเนี่ย เราจะรวมกับสมาคมหรือเราจะแยก แล้วหลักเกณของใคร ที่เหมาะสมกว่ากัน
  • ผมมีข้อสงสัย ข้องใจอยากจะถามคุณมาร์คมากเลย ที่คุณบอกว่า

"สิ่งที่ผมได้เรียนรู้มาจากรอน ผมจะนำมาถ่ายทอดให้แก่ผู้สนใจ โดยการเปิดการอบรมให้ ผมเชื่อว่าหลายท่านมีความสามารถ หากได้รับการชี้แนะก็น่าจะเป็นกรรมการได้ และถ้าเขาสามารถผ่านการประเมินผลว่ามีคุณสมบัติเพียงพอ ก็สามารถลงทำการตัดสินได้ แต่ถ้าหากนำทุกอย่างมาผูกติดอยู่ที่ผม มันจะขาดพลังในการขับเคลื่อน และผมก็คงไม่สามารถลงมือทำเองได้ทุกเรื่อง หน้าที่ของผมก็คือสร้างคน และให้เขาไปทำหน้าที่แทน"

ไว้ในกระทู้นี้หน้าแรก คุณเรียนรู้จากรอนมากี่ชั่วโมง???? แล้วจะมาอบรมว่า???? ประเมินคุณสมบัติยังไง???? เอาง่ายๆบลูลี่คืออะไร แล้วพิทบลูกับบลูลี่แตกต่างกันยังไงคุณตอบได้หรือเปล่า ถ้าจะตอบก็ตอบ อย่าให้รอนานหนัก แล้วอย่างเข้าคอนเส็พเดิมหล่ะ แถตลอด เค้าก็มองกันออกหมดแหละ นี่บลูลี่นะ ไม่ใช่สแต๊ป คุณมีความรู้เรื่องบลูลี่ดีขนาดไหน ถึงจะมาสอน???? ไม่ใช่อยากจะตั้งอะไรก็ตั้ง อยากจะเอาอะไรมาใส่ก็ใส่ ความชำนาญมีพอหรือยัง นี่การประกวดหมานะไม่ใช่รวมมิตรน้ำกะทิ จะได้สดใสหวานชื่นใจ