ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอถามท่านผู้รู้หน่อยค๊าบ
  • พิทบลู เหมาะกับการขังกรง

หรือ วิธีมัด คับ
  • ถามแปลกๆ งงครับ
    พิทบลู ไม่ช่าย ผีดิบ หรือ พวกติดเชื้อ นะครับ
    ขยายความหน่อย ถ้า อยากได้ ความรู้
    ที่นี่มีคนตอบเยอะครับ
    (ผมเขียน ตอบ คุณ มากว่า คุณ ถามเสียอีก)
  • สำหรับผม เคยล่ามโซ่ครับ ยาวประมาณ 4 เมตร หนัง 3.5กิโล
    ข้อเสียคือ เวลามีสัตว์อื่นเข้าไปในระยะ โอกาสตายสูงมาก
    ปัจจุบันขังกรง กว้าง 1 สูง 1 ยาว 2 เมตร ครับ
    สงสารมันที่แคบลง แต่ก็ชดเชยด้วยการพยายามพามันไปเดินเที่ยวบ่อยๆครับ
  • ถ้าผมอยู่บ้านก็ปล่อย กลางคืนขังกรง
  • ของผมตั้งแต่ได้มาไม่เคยขังเลยครับ...ที่น่ากลัวคือมันรักเด็กๆครับ ตอนเย็นชอบแอบออกไปเล่นบอลกับเด็กๆ ตอนนี้อดครับเพราะเพิ่งคลอดลูก อย่าไปขังมันเลยครับถ้าไม่จำเป็นสงสารมันอ่ะครับ ขังมากๆโอกาสกร้าวร้าวมสูงครับ...เราเลี้ยงเพราะเรารักมันใช่หรือเปล่าครับ
    ไฟล์แนบ
    Lp9WbP297238-02.jpg 35K
  • อืม ล่ามโซ่น่าจะดีมากกว่าขังกรงครับ:m010: อย่าห่วงเรื่องปัญหา สัตว์อื่นเข้ามาใกล้บริเวณล่ามโซ่

เพราะถ้าเป็นบ้านของเรามีรั้วรอบขอบชิด เรื่องนี้ ไม่มีปัญหาหรอก:m003: แต่อยากถามว่าทำไมต้อง

ขัง หรือ ล่าม ครับ ถ้าบ้านมีรั้วอย่างดีแล้ว ก็ไม่จำเป็นที่ต้อง ล่ามหรอกครับ:m107: แต่ถ้าจำเป็นจริงๆ

แนะนำว่า ล่ามดีกว่าครับ:m001: ตอกหลักยาวสักเมตรลึกๆ ล่ามโซ่ คิดว่ามันไปไหนได้พอประมาณ

ก็จะดีกว่าการขังกรงในที่แคบๆครับ เพราะก็เหมือนกับเรา อยู่ในห้องแคบๆทั้งวันไม่มีอะไรทำเหมือนกัน:m104:
  • พี่ nisan ช่วงนี้เห็นบ่อยนะเนี่ย ว่างจากงานแล้วหรอคับผม
  • หมาอยู่บ้าน คนอยู่บ้าน ปล่อย (pitbill ตัวเดียว ไม่เลี้ยงรวมกับสัสอื่น)
    หมาอยู่นอกบ้าน เจ้าของ จูง(เท่านั้น)
    หมาอยู่บ้าน ไม่มีคนอยู่บ้าน (pitbull มากกว่า ๑ตัว) เข้ากรง ๑ ตัว อย่าให้เจอกันยิ่งดี เพราะอยู่ในกรงมันยังเอาปากมากัดกันได้ แล้วแต่ กรงถี่ไหม
    หมาอยู่บ้าน ไม่มีคนอยู่บ้าน (เลี้ยง pitbull ร่วมกับพันธุ์อื่น) เก็บ Pitbull หรือ เก็บ หมาอื่นที่ไม่ใช่ pitbull ก็ได้ แล้วแต่
    รับของไม่มีเสียใจ ภายหลัง
  • เห็นด้วยกับ ผี
  • :063:พี่ๆ แนะนำดีทุกคนครับ :063: วันนี้คุณผีมาดีแฮะ:006:
  • :015: คุณผีให้ความเห็นดีจริงๆครับ