ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หาคนดูแล พิทบูล 8 เดือน อยู่ภูเก็ต
  • เชิญด่าได้เลยครับ ผมเตรียมใจแล้ว
    ผมมีพิทบูลอายุ 8 เดือน เพศผู้อายุ 8 เดือน ทำวัดซีนครบแล้ว สุขภาพแข็งแรง
    ต้องการให้ผู้ที่มีใจรัก เข้าใจและพร้อมจะเลี้ยงมัน ฟรี
    เนื่องจากผมมีปัญหากับคนที่บ้าน คงไม่ต้องบอกละเอียดนะครับ
    image
    ไฟล์แนบ
    19122010058.jpg 271K
  • ขอให้มีคนรับไปอุปการะเร็วๆนะครับ .. ผมเข้าใจปัญหานี้ดี
  • ขอรายละเอียดติดต่อด้วยครับ อยู่แปดริ้วครับ
  • อยู่แถวไหนของภูเก็ตครับ ผมก็อยู่ภูเก็ตมีอะไรให้ช่วยบอกได้ครับ(ถ้าช่วยได้ช่วยเต็มที่ครับ)ส่วนหมาถ้าไม่มีคนเอาเดี๋ยวผมช่วยหาผู้อุปการะให้ครับ
  • 085-3200565 ลองโทรมาคุยได้ครับ ตัวเก่าเพิ่งเสียไปครับ
  • เออ ใช่พี่ที่อยู่แถวถลางหรือป่าวครับ ถ้าไม่ใช่ก็ขอโทษด้วย
  • เคยมีความจำเป็นที่ต้องเลิกเลี้ยงเหมือนกันเนื่องจากแม่ไม่สบาย
    ตอนนี้แม่เสียแล้วเริ่มเลี้ยงไหม่เพราะทนคิดถึงไม่ไหว
    ขายแล้วระวังตัวคุณเองจะเหงานะครับจะให้ใครเลือกให้ดีๆนะครับ
    สงสารมันให้คนใกล้ๆจะได้ตามดูได้บ้างดูความพร้อมของคนที่คุณจะให้ด้วยครับ
    หมาฟรีใครก็อยากได้แต่ตอนเลี้ยงไม่มีปัญญา
  • พี่ Auun สนับสนุน ไม่ได้ว่าอะไร แสดงว่าผ่านครับ :063:
  • อย่ายกย่องผมขนาดนั้นเลยครับ
    ที่ผมบอกว่า ผมเข้าใจ เพราะตอนนี้แฟนผมไม่ให้เลี้ยงหมา ด้วยประการทั้งปวง
    จนกว่าลูกจะโตและสามารถช่วยตัวเองได้
    เพราะพี่ชายผมเคยเลี้ยงหมาระหว่างที่พี่สะใภ้คลอดหลาน
    เจอปัญหา หลานเป็นภูมิแพ้ขนหมา ไม่สบายบ่อยๆมาก แต่ด้วยความดื้อรั้นของพี่ชาย
    ยอมเสียตังค์ดีกว่าเอาหมาไปปล่อย จึงต้องเสียค่าโรงพยาบาลรักษาหลานมากกว่าราคาหมาที่ได้มา
    แฟนผมรู้ปัญหานี้ดี จึงไม่ให้ผมเลี้ยงหมาตอนนี้ครับ
    ถึงผมจะชอบหมามาก แต่ผมก็ต้องดูแลครอบครัวก่อนครับ
  • ส่วนใหญ่ที่ผีด่าคนทิ้งหมาก็คือ พวกขายทิ้งถูกๆ เพราะนั่นแปลว่า มันอยากได้แค่เงินคืน (เล็กน้อยก็ยังดี) และพวกซื้อหมาถูกๆ หลายคน ก็เพราะไม่อยากลงทุนและจะเอาไปปั๊มขายด้วย ไอ้ครั้นจะไปขอหมาที่เจ้าของรัก และจำเป็นต้องให้จริงๆ ก็เชื่อว่าเจ้าของคงไม่ให้คนพวกนี้ (มันมีบางอย่างบอกได้ว่า คนพวกนี้ควรหรือไม่ควรให้)

ยังไงหากคุณมีความจำเป็นจริงๆ ก็ขอให้เลือกคนที่จะรัก และรับผิดชอบมันได้จริงๆ ไม่ใช่ใครติดต่อมาก่อนปุ๊บก็ให้เลย หรืออาจจะอยู่ใกล้บ้านเดิมที่พอไปเยี่ยมมันได้บ้าง จะได้เห็นว่าเขารักหมาคุณจริงหรือเปล่า และยังแสดงให้เห็นด้วยว่าคุณไม่ใช่แค่คนมักง่าย แต่มีความจำเป็นจริงๆ ยังไงถือเสียว่าเพื่ออนาคตหมาและสังคมรอบข้าง (แต่ถ้าเป็นผมจะทำหมันมันก่อนเลย ตัดพวกที่อยากเอาหมาไปผสมขายถูกๆ ออกไป คนที่ได้หมาไปก็จะเป็นคนที่รักและเห็นใจจริงๆ)

ปล.โดยส่วนตัวเชื่อว่า สำหรับบางคนของที่ซื้อย่อมมีค่ากว่าของที่ได้ฟรี แต่ก็ไม่ได้แปลว่าของที่ซื้อมาถูกๆ คนบางคนมันจะดูแลได้ดี เท่ากับบางคนที่ได้ของมาฟรีๆ แต่เห็นคุณค่าและมีความรับผิดชอบ
  • ผมชื่อเสริม อยู่แถวถลางครับเฮียป๋อง
    และขอบคุณทุกท่านสำหรับคำแนะนำดีดี ครับ
  • เท่จัง คับ
  • กำลังหาสมาชิกใหม่ พัทยา
  • เดี๋ยวจะดูให้อีกแรงนะครับ / อยู่ภูเก็ตเหมือนกัน

nat95 :-D
  • มีเบอร์ติดต่อมั้ยครับต้องการตัวผู้อยู้พอดีมีตัวเมียแล้วเบอร์ผมที่สามารถติดต่อได้ 084-8477527 อยู่กระทู้ครับสามารถไปรับได้เลย ขอบคุณมากครับ
  • ผมชื่อman ครับ

• เฮ้อ...เป็นห่วงหมาและวงการพิตบูลจริงๆ ครับ (การเลือกเจ้านายใหม่ดีๆ ที่จะรักมันจริงๆ ไม่ได้รักในราคาของมันในตอนนี้ คือสิ่งดีๆ ครั้งสุดท้ายที่คุณจะเลือกให้มันได้ครับ)
  • ตอนนี้มีคนดูแลแล้วครับ
    ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยแนะนำครับ :030:
  • ยินดีด้วยครับ
  • ขอบคุณครับจะดูแลอย่างดีครับแน่นอนครับสัญญา
  • ขอให้คนอุปการะ ดีๆนะคับ อย่าไห้หมามันอด