ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เรื่องขี้ๆ หวะ...***
  • เมื่อคืนนี้ ฮะ-หนวด ก็ไปเล่นดนตรีเปิดหมวกทื่ตลาดเปิดท้าย หน้าศาลากลางชลบุรี ตามนิสัยคนชอบดนตรี แบบเปิดหมวกนั่นหละ เล่นได้ไม่นาน ก็มีน้องคนนึง จูงสุนัขบูลลี่ตัวสวยมาเลย เตี้ยล่ำ ตัน สีแฟนซี ขาว น้ำตาล หัวใหญ่เอาเป็นว่าสวยจัดเลยทีเดียว ทันใดนั้นเจ้าบูลลี่ตัวงามนั้น ดันปวดท้องขี้ขึ้นมา แต่อั้นไม่ไหว ก็ระเบิดฟอร์มออกมาเลย เอาเป็นว่า "เละเทะอะ" ปล่อยขี้ไป เจ้าของก็ลากวิ่งหนีไปเป็นทาง มีอยู่ลูกนึงเกือบเข้ากระเป๋ากีตาร์ที่ ฮะ หนวดเปิดหมวกเล่นอยู่ เหม็นคุ้ง ทำให้พ่อค้า แม่ค้าแถวนั้นขายของกันไม่ได้ คอยแต่ตะโกน "ระวังเหยียบขี้นะครับ ขี้ " "ขี้จ้า ขี้ ระวังด้วย" กลิ่นก็เหม็น คนก็ไม่เดินมา ทำเอาพ่อค้า แม่ค้าแถวนั้นทำท่าจะเก็บร้านหนี

แต่ทันใดนั้นเอง ฮะ-หนวด ฮีโร่ของเรา เดินไปงัดเอาถุงพลาสติกมาเคลียร์พื้นที่ด้วย 2มือของเขาเอง ต่างทำให้พ่อค้าแม่ค้าแถวนั้น ประทับใจเป็นที่สุด จนต้องมาพูดว่า " พี่ๆเก็บทำไม หมาไม่ใช่ของพี่นี่นา" ฮะ-หนวดตอบ "ที่บ้านผมก็เลี้ยงสุนัขพันธุ์นี้ครับ แค่นี้เรื่องเล็ก...." ตบมือกันเกรียวทั้งตลาด

ฝากถึงเจ้าของหมาตัวนั้นนะครับ เผื่อผ่านมาเห็นกระทู้นี้ ไม่เป็นไรครับ หมาขี้ เป็นเรื่องธรรมดาครับ เราไปที่ไหนก็เอาถุงพลาสติกไปด้วย จะได้ไม่สร้างความลำบากให้ใคร

คราวนี้ฮะ-หนวดเค้าจัดการให้แล้ว เลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบต่อสังคม นะครับ เรื่องขี้ๆimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_0802.jpg 69K
  • ฮะหนวด วีรกรรมในครั้งนี้ เราขอยกย่องว่านายคือฮีโร่ของเราเลย สุโค่ยยยยยยย
  • 55555 น่าทำดนตรี ประกอบใส่เพลง HERO เข้าไปหน้าจะเกิดเลยน้อง ยุตะ ว่าแตฮะหนวดของน้องผ่านมาบางกะปิ บ้างรึป่าว อยากบอกว่า ตรึม ๆๆๆๆๆ
  • sugoi หวะพี่หนวด สุดติง
  • เอาขี้ เอ้ย เอาใจผมไปเลยครับ :-D
  • สุดยอดเลยครับนี่แหละชีวิตรคนเลี้ยงสุนัขไม่เคยกลัว
  • สุดยอดเลยครับพี่

"เลี้ยงด้วยรัก และรับผิดชอบจริงๆ" :063:
  • สุดยอดเลยครับ
    ลึก ซึ้ง.....
  • น้ำใจงาม ทำเพื่อส่วนรวมล้วนๆ นี่สิคนจริง :m14:
  • สวดยอดครับ .... เรื่องเล็กๆ แต่ทำแล้วยิ่งใหญ่
  • ลูกผู้ชายตัวจริงๆๆๆ.... :006:
  • ฮะหนวดเท่าที่เห็นและสัมผัสมา เขาเป็นคนที่มีอุดมการณ์ดีมากคนหนึ่งครับ
    เขาเคยทำในสิ่งที่เกินความคาดคิดมาแล้วหลายเรื่องครับ ขอคาราวะ
  • เทใจให้เลย คนดีๆ แบบนี้image
    ไฟล์แนบ
    141087[1].jpg 85K
  • สุดหล่อจริงๆครับพี่ผมคนนี้
    หัวใจพี่หล่อมากๆครับพี่หนวด
    ต้องตามหาน้องคนนี้แหล่ะ
    จับมาเลี้ยงเหล้าด่วนเลย555
  • โอะ..หยะแหยงหว่ะ..!! ทำไปได้ยังไงวะนั่น
    ปล.ขณะโพสข้อความนี้กำลังกินโจ๊กอยู่หน้าคอมพ์ แมร่งเปิดมาอ่าน สาดดดดดดดเอ๊ย สำลักโจ๊กเลยกรู เวร ๆ ๆ
  • โหอ่านไปน้ำตาแทบไหล ซาบซึ้งน้ำใจคุณหนวดจริงๆแม่จ้าวววว

ปล.ขำคุณบิว 555
  • สุดยอดฮีโร่ตัวจริง :063:
  • พี่หนวดเค้ากลัวคนไม่เอาตังมาใส่หมวกเหม็นขี้หมา555 ล้อเล่นครับพี่ สุดยอดครับๆ :063:
  • นับถือครับ
  • ไอ่แต๊ก ไม่กล้าพูดนี่หว่า...

บอกไปเลย "ถึงหน้าตาพี่จะไม่หล่อ แต่หัวใจพี่หล่อมาก"
    :020:
  • ให้รู้กันทั้งตลาด คนเลี้ยงพิตบูล อารมณ์ดี นิสัยดี
  • 555 เอางั้นเลยหรอพี่ยุสสสส
    พี่หนวด ถึงพี่จะหล่อสู้ผมไม่ได้
    แต่สาวๆ ชอบผู้ชายสไตล์พี่นะครับ แพล่บ ๆๆๆ (สงสัยพี่หนวดแกยังไม่ได้เข้ามาอ่าน )

แต๊ก
  • นับถือ ๆ ครับ
  • สุดยอดนี่แหละลูกผู้ชายตัวจริง (ถ้ามีรูปภาพประกอบนะแจ๋วเลยฮ่าๆๆๆๆๆ)
  • โห...อะไรกันเนี้ย

เพื่อนยุทธเอามาโพส ไม่บอกกันเลย

แค่เรื่องเก็บขี้หมา ผมหล่อซะขนาดนี้เลย คราวหน้ากินขี้หมาโชว์เลยละกัน 5555

ขอบคุณทุกคำชมนะครับ ซึ้งเลยอะ

:022: :022:
  • ขอปรบมือ ให้ กดlike ให้เลย
    หลายครั้งที่เห็น พอหมาตัวเองขี้แล้วเดินหนี ทำเป็นไม่รู้เรื่อง
    ถึอว่าขาดความรับผิดชอบ ช่วยๆกันน่ะพี่น้อง
  • ตลกมากๆเลยค่ะ นึกภาพตามแล้ว ฮาสุดๆ
    พี่เค้าไปเล่นดนตรีทุกวันอังคารป่าวคะ ตลาดที่ว่า คือตรงรอบสระน้ำรึป่าว
    หนูจะไปนั่งเชียร์พี่เค้า... น่ารักมากๆๆ :-))
  • ได้จัยมากกกกกก555
    ชมเชย ฮะ - หนวดสร้างวีระ - กำ-ขี้ (ดีกว่ากำตด)
  • ตอบน้อง nizeze ตรงรอบสระน้ำนั่นแหละครับ

ไปเล่นทุกวัน อังคาร กับ วันศุกร์ ครับ เพราะตลาดมีแค่ 2 วัน อะครับ

ไปถึงพี่ก็จะเดินหาที่ว่างๆ ตรงไหนว่างก็เล่นตรงนั้นครับ เดินหาเอานะครับ

เล่นประมาณ 2 ทุ่ม ถึง 4 ทุ่ม ครับ

พรุ่งนี้ วันศุกร์ เจอกันนะครับ เข้ามาทักได้เลยนะครับ อย่าลืมใส่ตังค์ด้วยนะจ๊ะ อิอิ

ปล. nizeze ชื่อไรอะครับ

• ไม่รุ้จักพี่ฮะ-หนวด แต่พอคุณยุทธสารยายมา....ขอคารวะ
    วันหน้าจะพาหมาปวดขี้ไปเดินเล่นแถวนั้นบ้าง อยากเห็นวีรกรรมพี่ฮะ-หนวดให้เป็นบุญตาสักครั้งในชาตินี้ อิอิ
  • @ha_nuads
    น้ำติ๊บค่ะ ทำงานอยู่ศรีราชา แต่บ้านอยู่เมืองชล
    อายุน้อยก่าเลขสามพอประมาณ... (วัยรุ่นตอนปลาย)
    แก๊งค์พวกพี่ มีแต่คนฮาๆ ... ตลกดี :-))
    ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ
    //NiZeze
  • พี่หนวด เมื่อคืน ไปมาแล้วที่ตลาดนัดอ้ะ เดินอยู่ประมาณ 2 รอบ ไม่เห็นมีใครมาเล่นดนตรีเปิดหมวกเลย
    ขับรถไปจากศรีราชาเลยนะ... อยากไปรู้จักพี่ฮีโร่ของคนแถวนั้น ฮ่าๆ
    วันนี้มีเรียนที่ ม บูรพา... วันหน้าไปตามหาใหม่... กิ้วๆ