ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมาที่เลี้ยงไว้เก็บขี้ย้ายบอร์ด!!!
  • นี่ไงเว็ปของพวกมันไปเจอมา
    http://www.asiabully.com/
  • หนักหัวพ่อมึงเหรอ สัด
  • โพสเอง เขี่ยเองรึเปล่า มันนานไปหรือไง ที่ไม่มีกระแสตอบรับ ยุแยงแม่งเลยว่างั้น
  • เข้าไปดูมาแล้วผมว่าเป็นเรื่องที่ดีนะครับที่เราจะมีที่ศึกษามากขึ้น เพราะว่าเว็ปนี้ดูเน้นไปทางเรื่องหมาใช้งานและหมาแดง ส่วนทางโน้นผมว่าเป้าหมายทางเจ้าของเว็ปเน้นไปทางหมาแนวบูลลี่ ชอบแนวไหนก็อยู่ตรงนั้น
    ความคิดส่วนตัวผมว่าไม่มีอะไรเสียหายนะ
  • มันไปอยู่ขอมันก็ดีอยู่แล้ว
  • ปากนะบอกไม่แตกแยกแต่ใจละ ลองถามใจคุณดู
  • น้าผีหมายถึงใครหรือครับ ที่ปากไม่ตรงกับใจ
  • มีคนชอบโพส แตกต่างแต่ไม่แตกแยก
    อยากให้เป็นเหมือนที่พูดครับสามัคคีกันไว้
  • สันดานจิงๆ มึง.....ไอ้ NITRO
  • แล้วอย่างนี้วันนึงในอนาคตข้างหน้า ถ้าเกิดการแยกกันจัดกิจกรรมขึ้นแล้ว
    หมาสายใช้งาน จะมีกรรมการ ที่มีชื่อเสียง หรือ กรรมการชาวต่างชาติ มาร่วมตัดสิน
    ด้วยหรือเปล่าครับ
  • แตกต่างแต่ไม่แตกแยกไอ้พวกสร้างภาพ หน้าชื่นอกตรมครับ
  • น้าผีอย่าไปด่า พวกมันเลย อยากให้พวกมันกลับมา หรือไง ไปใด้ก็ดีแล้ว
    แยกก็แยก ไม่รวมก็ดี หมาเราเราเลี้ยง ทำไมต้องให้ใครที่ใหนก็ไม่รู้
    มาบอกว่า สวยหรือไม่สวย
  • พวกผีแล้วพวกมึงมายุ่งอะไรกับพวกกู
    พวกกูชอบหมาแนงนี้ไม่ใช่แนวทรมาณเหมือนพวกมึง
    เลี้ยงมันแม่งเอาไปลากสงสารมัณ
    หมาพวกกูไม่เคยไปยุ่งกะพวกมึง
    อยู่ใครอยู่มันสัด
  • ผมว่าก็ดีนะครับแยกออกไปเพราะดูอย่างไงหมา2พวกนี้มันต่างกันเกิน
    มันไม่เหลือความเป็นพิทบูลแล้วครับมันเหมือนหมูหรือบลูดอกมากกว่า
    แต่ก็ไม่อยากให้แตกแยกนะครับแต่อยากให้แบ่งให้ชัดไปเลยแต่ยังเป็นเพื่อนกันได้นะครับ
  • ไอ้ตัวบนผีเสี้ยมชัวส์ ร้อยวันพัน ทุกกระทู้ไปดูใด้ ไม่เคยมีผี เล่นบูลลี่ ไปด่าหมาสายเก่า ไอ้ควาย
    จะยุแยงเหี้ยอะไรให้มันเนียน หน่อยไอ้สัส
  • ผมหมายถึงผี10:50AM นะครับจากผี10:58AM
  • ครับผมผีตัวบนไม่ได้ว่าอะไรนะครับว่าบูลลี่ไม่ดีแต่ความต่างที่ผมรู้สึกครับและไม่ไดคิดหาเรื่องนะครับชอบใครชอบมัน
  • เอานึกว่า10.56AM
  • ถูกต้องครับชอบใครชอบมัน แล้วแต่ความชอบ แต่ไม่เคยมี หรือ มีก้อน้อยมากที่จะมีผี บูลลี่ไปด่าหมาสายเก่า
    แต่สำหรับผมไม่เคยเห็น เพราะฉนั้น ให้เหี้ยนั้นเสี้ยมชัว
  • ต่อหน้ามันจะด่าให้พวกมึงได้ยินทำไม ลับหลังไอ้พวกนี้ปากยังกะแม่ค้า
  • ต่อหน้า ? ลับหลัง ? จะรู้มั๊ยถ้าเป็นผี หรือคุณรู้ ?
  • คุณทำไปเพื่อ????????(เจ้าของกระทู้นะครับ)ความรักสามัคคีอยู่ไหน
  • ไม่เคยเห็นคนเลี้ยงบลูลี่ ไปด่าหมาสายเก่าเลย มีแต่หมาสายเก่าไปด่าคนเลี้ยงบลูลี่ ด่าเขาเสียๆหายๆ หมาพิการบ้างละ อะไรบ้างละเยอะเเยะมากมาย พอเขามีเวฟเฉพาะบลูลี่ก้อด่าเขาเสียๆหายๆอีก ลองคิดดูเอา ไล่เขายังกะหมูกะหมา ให้ออกไปจากบอร์ดนี้
  • สรุปแม่งทนดูไม่ได้ อ่านมานานแร้วตั้งแต่ไม่มีใคร เม้น
    ประโยคแรกที่จะกล่าว ขอตำหนิ จขกท เลยว่าทำไปเผื่ออะไรและเป็นเหี้ยอะไรมากป่าว
    การเอาคนอื่นมาประจาณหรือมาพูดอ้อมหลังดูไม่แมนในที่นี้เอาซะเลย

และอีกอย่างพวกผีเสี้ยมเนี่ยคนอ่านเขารุ้ครับว่าอะไรคืออะไร แม่งอย่ามาเสี้ยมให้เยอะ
    น่ารำคาญครับ
    ใครจะเลี้ยงสายไหนแนวไหนก็ช่างเขา รวมๆๆกัน มันดูมีสีสันมากกว่าเลี้ยงสายเดียว
    ปัจจุบันกูเลี้ยงหมาเกมแต่กู ก็ไม่ต้องการให้แยกบูลลี่ออก เพราะ ถ้ามีแต่หมาสายใดสายหนึ่ง
    กูบอกให้ว่า พวกมรึงเบื่อแน่ๆๆๆๆ พวกมรึงเชื่อกุเหอะ

จาก
    กูคนหมาเกม
  • อยากแสดง ความเป็นเทพให้คนสนใจมรึงไม่ควรทำแบบนี้
    มรึงควรหาวิธีการอื่นที่สร้างสรรค์ กว่านี้ อีกกะทุ้ก่อนหน้านี้
    กูเห็นมีมาแร้ว เอา คนที่ชื่อป้าพร อะไรเนี่ยมาประจาณ
    พวกมรึงคิดเหี้ยอะไรกันว่ะ ไม่มีใครส่งเสริมพวกมรึงหรอก
    เขากลับเห็นพฤติกรรมที่เลวจนไม่อยากคบหาพวกมรึงเข้าไปอีก

จาก
    กูคนหมาเกม
  • ผมเลี้ยง สแตป ผมยังชอบทั้งสองสายเลย มีเสน่ห์กันคนล่ะแบบ
    เอ่อ...ว่าแต่เป็นหมา ผมชอบหมดนั้นแหละ
    สงเสริม สร้างสรร เป็นกำลังใจให้กันดีกว่านะพี่น้องน้า... :m59:
  • หยุดคอมเมนท์ จบ ไร้สาระ
  • กลัวว่าไปแล้ว ยังมาเป็นผีด่าคนในบอร์ดนี้ต่ออ่ะดิ
  • ใช้อะไรคิดตั้งกระทู้แบบนี้ขึ้นมา ส่งสัยจะใช้หัวนิ้ว...
  • จะว่าไปแล้วส่วนตัวผมคิดว่าเป็นการดีเสียอีก คนจะได้เน้นทิศทางถูก อยู่กันแบบพรรคผสมพัฒนาอย่างไร้ทิศทาง
    ไอ้นั่นก็เอา ไอ้นีก็อยากให้เป็นอย่างนี้
    ทางนั้นจะทำอะไร หรือใครจะทำอะไรเราคือผู้ได้ประโยชน์
  • มึงมันบ้าไปแล้ว คิดได้ไงวะ

• กูคนหมาเกม = ไอ้หน้าลิงแน่ๆปลอมเป็นผี
    ไอ้หน้าลิง = tutie
  • ผมว่าพี่ๆเขาก้อยังเล่นอยู่ที่นี่แหละ เพียงแต่มีเวฟตัวเลือกให้เราๆได้เล่นกันอีกอันหนึ่ง
  • ไม่มีใครเก่งทุกด้าน แม้จะศึกษาทุกอย่าง
    มีฐานข้อมูลให้ศึกษาเฉพาะกลุ่ม เห็นด้วยอย่างยิ่ง
    และถ้ายิ่งกลุ่ม asiabully สามารถขยายตลาดบูลลี่เข้าสู่ทวีปเอเซียได้ด้วยอันนั้นจะเป็นการดีครับ
    จะรอดูนะครับ

คอกใหญ่ไร้นาม
  • เห็นด้วยกับน้าผี ( คอกใหญ่ไร้นาม ) ครับ ดั่งคำโบราณท่านว่า " รู้อะไรให้กระจ่างเพียงอย่างเดียว แต่ให้เชี่ยวชาญเถิดจะเกิดผล " ไม่ไช่รู้เหมือนเป็ด ขันใด้แต่ไม่เท่าไก่ บินก็ใด้แต่ไม่เท่านก ว่ายน้ำใด้แต่ไม่เท่าปลา
    ควรจะมีแหล่งข้อมูลเฉพาะทางไว้ศึกษา เพราะพวกพี่เค้าก็ยังไม่ใด้ออกมาตอบอะไร เกี่ยวกับเรื่องนี้ ผมว่าเราควรดูท่าทีก่อนดีกว่า เค้าอาจทำตามคำขอของน้าผีบางคนในนี้ที่เรียกร้อง ให้เค้าออกไป แล้วทางเจ้าของพื้นที่นี้ก็ไม่ใด้แสดงความเห็นอะไรน้าผีเหล่านั้นเลย
  • เอาน่า มีอีกหนึ่งทางเลือกให้ศึกษา ก้อไม่เห็นเป็นไรนี่
  • เห็นด้วยกับผีตัวบน
  • หากไม่มีความแตกต่าง ก็คงจะเหมือนกับการศึกษาที่มีนั้น
    มิได้ใช้ทำให้มันเกิดประโยชน์หรืองอกงามขึ้นเลย
    แล้วมันจะมีประโยชน์อะไร
    ที่จะศึกษาไม่ได้นำมาใช้หรือทำให้เกิดประโยชน์ขึ้น
    ไม่ว่าจะกับตัวเองหรือ กับบุคคลอื่น และสังคม
    ผมคนนึงที่อยากเห็นความเจริญ และก้าวหน้ายิ่งใหญ่
    ในวงการพิทบูล ไม่ว่าจะเวปใหนๆ ถ้าเวปนั้นๆให้ประโยชน์
    สร้างสรรค์ ให้ทุกๆสังคม ทุกๆความแตกต่างนั้นๆ
    นำมาประยุคปรับปรุง แก้ใข ให้เจริญ และให้ประโยชน์กับสังคมได้
    ไม่ว่าจะอยู่ที่ใหนๆ อย่างไงเราก็ครอบครัวเดียวกัน
    หากคุณจะสูงก็คงไม่มีใครว่าคุณ
    หากคุณสูงได้โดยที่คุณไม่ดึงให้คนอื่นต่ำลง
    นั่นซิความสูงที่น่าภาคภูมิใจ 555
  • ผีตัวเสี้ยมมั่วเย็ดเข้สุดๆ
  • ไม่ต้องเสี้ยมหรอกไอ้พวกเหี้ย ตอนนี้มันแตกกันเละเหมือนขี้กันไปแล้ว
  • ไอ้ผีลูกกะโปกมันไล่กลุ่มบีบีออกจากเวปไปยังกะไล่หมาขี้เรือน มันได้รับไฟเขียวจากใคร
  • แตกต่างได้แต่อย่าแตกแยกนะครับ
  • กูคนหมาเกม = ไอ้หน้าลิงแน่ๆปลอมเป็นผี
    ไอ้หน้าลิง = tutie

ได้โปรด อย่ามั่วครับ น้าผี ตัวเดียวที่ตาม จิกผมเลยนะครับ ฮ่าๆๆ ชอบผมมาก รึ :015:
  • งานนี้ มาเฟีย คงโกรธจริงเพราะไม่เห็นออกมาแก้ต่างให้ฝ่ายตรงข้ามแต่อย่างใดซึงปกติจะต้องออกมาแล้วไม่ปล่อยให้ผีพิพากษากันเอง แต่ก็นั่นแหละครับเป็นผมก็ปล่อยตามน้ำเพราะขืนพวกนั้นอยู่ต่อไปผลประโยชน์ที่จะได้ก็คงยากเพราะพวกนั้นมันรู้จริงก็จะคอยขัดแข้งขัดขา ผลิตภัณฑ์ก็มาแย่งขาย ชื่อเสียงในเรื่องBully ก็คงไม่เกิดเพราะรู้ไม่จริง เก่งแต่ขายของ ความน่าเชื่อถือและการปกครองเด็กใหม่ๆคงลำบาก เพราะพวกนั้นเล่นเป็นทีม ส่วนมาเฟียไม่มีใครเอา ไม่มีเพื่อน ส่วนพี่น้องก็เริ่มถอยห่างกันหมด

การเอาตัวรอดอย่างนี้ดีกว่า สู้ๆครับพี่มาร์ค
  • ได้โปรดอย่าดึงผมเข้ามาเลยครับ น้องๆมีแนวทางของเขา สิ่งที่คนเป็นพี่ทำได้ก็คือช่วยเป็นกำลังใจให้เขาทำให้สำเร็จ แต่เนื่องจากเขาไม่ได้ร้องขอ ไม่ได้บอกกล่าว ไม่ได้ขอให้ช่วย การเข้าไปก้าวก่ายมันก็เกินหน้าที่ครับ เพราะหากโดนเขาด่าว่าอย่าเสือกสวนมา ก็เสียคนอีก

ผมจำได้ตั้งแต่ทำเว็บมา ผมไม่เคยไล่ใครออกจากบอร์ดครับ ขนาดคนที่ด่าผม ผมยังไม่กล้าไล่เลยครับ เพราะตั้งใจให้ที่นี่เป็นพื้นที่เสรีที่พวกเราคนรักหมาทุกคนสามารถใช้ร่วมกัน และการเปิดเสรีมันจะช่วยคัดง้านคนที่มุ่งจะเข้ามากอบโกยได้ ส่วนใครจะอยู่ใครจะไป เขาก็ตัดสินใจกันเอง ถ้าหากผมกำหนดได้ ผมก็คงอยากให้มีแต่ผีดีๆ ผีที่สร้างสรรค์ ที่คอบจับผิดคนโกง แต่มันก็ทำไม่ได้ ผมจึงปล่อยให้สังคมเป็นผู้กำหนด ดังนั้นคนที่อยู่บอร์ดนี้ไม่ได้ ส่วนมากทำตัวเองทั้งนั้นครับ

ในกระทู้นี้ มีผีอยู่ไม่กี่ตัว ทั้งคนตั้งกระทู้ คนตอบกระทู้ก็เพิ่งสมัครสมาชิกใหม่แทบทั้งนั้น คนที่ไปเจอบอร์ดนี้โดยบังเอิญได้ไม่มีหรอกครับ เว็บใหม่ๆเอนจิ้นมันยังหาไม่เจอ ต้องคนที่รู้เท่านั้นเขาถึงจะหาเจอ กระทู้นี้มันจึงเป็นลูกไม้ตื้นๆ เพื่อสร้างความน่าสนใจมากกว่า ใจจริงผมตั้งใจว่าจะไม่เข้ามาไม่อยากให้มีประเด็นอีก แต่ก็มีคนพยายามดึงผมให้เข้ามาอยู่ตลอด ขอความกรุณาเถอะครับ ผมเหนื่อยกับความขัดแย้งเต็มทนแล้ว อยากสร้างสังคมที่เต็มไปด้วยรอยยิ้มและเสียงหัวเราะมากกว่าครับ

ผมเชื่อว่าเวลามันจะเป็นผู้ให้คำตอบในทุกสิ่งเอง ดังนั้นได้โปรดอย่าทำให้ผมลำบากใจเลยนะครับ
  • คนที่ไปเจอบอร์ดนี้โดยบังเอิญได้ไม่มีหรอกครับ เว็บใหม่ๆเอนจิ้นมันยังหาไม่เจอ ต้องคนที่รู้เท่านั้นเขาถึงจะหาเจอ กระทู้นี้มันจึงเป็นลูกไม้ตื้นๆ เพื่อสร้างความน่าสนใจมากกว่า
    -------------------------------------------
    คุณกำลังหมายความว่าพวกเจ้าของบอร์ดโน้นเล่นกล ?

ส่วนตัวผมเองไม่ได้เพิ่งเริ่มสมัคร ยูสเซอร์นี้ใช้มาเป็นปีแล้วครับ
  • พี่มาร์คขึ้นหัวมาดี แต่ท้ายๆเริ่มไปแย๊ปใส่คางเค้า งานนี้ผมว่าบอร์ดร้อนอีกแน่นอน
  • ส่วนใครจะอยู่ใครจะไป เขาก็ตัดสินใจกันเอง ถ้าหากผมกำหนดได้ ผมก็คงอยากให้มีแต่ผีดีๆ ผีที่สร้างสรรค์ ที่คอบจับผิดคนโกง แต่มันก็ทำไม่ได้ ผมจึงปล่อยให้สังคมเป็นผู้กำหนด ดังนั้นคนที่อยู่บอร์ดนี้ไม่ได้ ส่วนมากทำตัวเองทั้งนั้นครับ
    __________________________________________________________________________________

งั้นพวกที่ย้านไปเล่นบอร์ดใหม่ ก็ เป็นพวกทำตัวเองเป็นพวกขี้โกงงั้นสิ ถามหน่อยเค้าโกงอะไรครับ
  • พอพูดก็คอยจับผิด พอไม่พูดก็หาว่าให้ท้ายผีบ้าง เปิดไฟเขียวบ้าง ผมไม่คุยด้วยแล้วดีกว่า

สวัสดีครับ :-D