ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สอบถามสถานที่ทำหมันครับ
  • รบกวนเพื่อนๆที่มีประสบการณ์ ในการพาสุนัขไปทำหมัน

แนะนำสถานที่ และ ราคา ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ปล ..พิทบลู เพศเมียครับ ตอนนี้ อายุ 7 เดือน

ผมอยู่สมุทรปราการ ครับ
  • เคยสอบถามราคามาค่ะ ประมาณ 1000หรือ1200ก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน ลืม!!!

แต่พอดีว่าสนิทกับคุณหมอนะค่ะ ไม่แน่ใจว่าหมอคนอื่นจะคิดราคาเท่าไร

เพราะที่บ้านมีตัวเล็กกับตัวใหญ่ค่ะ

นานมาแล้วเคยพาลาบลาดอลตัวใหญ่แล้วไปทำแค่ 1000 เองค่ะ

แต่ไม่กี่เดือนเอาชิวาว่าไปทำ 1200 ค่ะ

เดี๋ยวนี้อะไรๆก้แพง

ร้านอยู่ตรงที่เลย บิ๊กซีพระประแดงมาประมาณ 300เมตร มั้งค่ะ

อยู่ฝั่งเดียวกับบิ๊กซี ทางจะไปพระสมุทรเจดีค่ะ

สังเกตุป้ายรักษาสัตว์อยู่หน้าร้านค่ะ เป็นตึกแถว

พอดีว่าโยเป็นลูกค้าประจำคะ เค้ามารักษาที่บ้านเราก็ได้ค่ะ

แต่ถ้าสนใจติดต่อขอเบอร์หมอกับโยก่อนนะค่ะ บ้างทีเข้าไปเลยก็ไม่ได้ค่ะ

เพราะคุณหมอจะไม่อยู่ร้านไปรักษาสัตว์ตามบ้านค่ะ
  • ทำเลยคับดีคับผมทำแล้วต้องน้องหมาประมาณวีคแรกนะคับ เพราะว่าน้องหมาจะไม่ขี้เกลียดจะพิตอยู่หมือนเดิมหรือจะเหนื่อยลงนิดหน่อย เค้าจะกินดีขึ้นเราต้องออกกำลังน้องให้มากด้วยนะคับ ตอนนี้ลูกผมสวยกว่าตอนยังไม่ทำหมันอีกอิอิ
  • จากสายใช้งานเป็นcaraganว่างๆจะเอารูปมาให้ดูคับ
  • ขอบคุณเพื่อนๆที่เข้ามาตอบนะครับ

สอบถามคุณโยนิดครับ

ลูกๆที่พาไปทำหมัน ไม่ทราบว่าเป็นตัวเมียหรือปล่าวครับ

ที่คุณโยแนะนำมาก็ไม่ไกลนะครับ แต่ผมอยู่ฝั่งปากน้า

ใช่ที่อยู่แถวๆซ้ายมือก่อนขึ้น สะพานภูมิพล(วงแหวน)หรือปล่าวครับ

คุณ MUYTHAI พาลูกไปทำหมันตอนอายุกี่เดือนครับ

ขอบคุณครับimage
    ไฟล์แนบ
    บีบีนอนบนเตียง.jpg 230K
  • ทำ7เดือนคับ ผมอยากได้เรสโน็ตแต่พอโตมามันเป็นสายใช้งานจมูกแดง ไม่ใช่หมาแดงจมูกแดง ก็เลยไม่อยากข้ามสายกันอะคับ เลยทำหมัน พ่อแม่ไม่มีใบตัวผู้สายใช้งานหายาก แล้วเราไม่ชอบสายใช้งานด้วยก็เลยทำหมันคับ กลัวลูกมันออกมาไม่นึ่งอะคับ เพราะว่าลูกตัวอื่นที่บ้านมีแต่สายโชว์อะครับ และของคนแถวบ้านด้วยก็มีแต่สายโชว์
  • ขอแสดงความชื่นชมอย่างสุดหัวใจ พวกคุณไม่ใช่คนที่รักหมาเพราะมันปั๊มลูกออกมาขายได้ เหมือนบางคนที่เวลาถูกใครด่า ก็บอกว่าไม่ได้ขายหมากิน (แต่ขายลูกหมาประจำเลย ทั้งที่แม่มันไม่ได้ท้องเอง)

ขอบคุณจริงๆ ครับ (เยี่ยมมาก!!!)
  • หุหุ...ขอบคุณคุณผีที่เข้ามาตอบนะครับ

ผมว่าพันธุ์เนี่ย(พิทบลู) พอได้เลี้ยง ได้ใกล้ชิด ได้รู้จัก แม่งสุดตีนแล้วครับ เสน่ห์ของมัน ตอบโจทย์ของเราได้หมด

ขอบคุณคุณ Muythai มากๆครับที่วกกลับมาที่กระทู้อีกครั้ง

image
    ไฟล์แนบ
    DSC00082.JPG 43K
  • เพศเมีย ค่ะส่วนใหญ่ที่บ้านเป็นเพศเมีย

เลยบิ๊กซีพระประแดงไปค่ะแต่ยังไม่ถึงวัด ครุนอก ครุใน

ไม่ได้อยู่ช่วงสะพานวงแหวนภูมิพลนะค่ะไม่ใช่ค่ะ
    รู้จักไหมค่ะ
  • ถนน สายลวดอ่ะครับมีที่นึง เพิ่งพาไปทำมาประมาณ1050 บาทครับ