ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เสียเวลาสัก7นาทีดูคลิปนี้หน่อย
  • ถ้าผิดกติกา ขอโทครับ (ลบได้เลย))
    http://www.mrpalm.com/list3.php?cont_id=2507
  • ดูให้จบนะครับทุกท่าน
  • ขอบคุณมากๆเลย ไม่รู้จะพูดยังไงสงสาร เสียดาย กลัว เพราะความประมาทจริงๆ
  • ด้วยความเป็นห่วงและปรารถนาดีครับ
  • ตอนดูแรกๆ จำได้ว่า ขับรถระวังสุดๆ แต่พอนานไปอาการประมาทกลับมาอีกแล้ว

ขอบคุณมากครับที่นำกลับมาเตือนสติอีกครั้ง

"ความประมาท" มันคู่กับความ "ฉิบหาย" จริงๆเลยครับ
  • ทำอะไรจงตั้งสติอยู่ในความไม่ประมาทครับ และอุบัติเหตุจะไม่เกิด
  • เมื่อก่อนเป็นคนขับรถเร็วมากครับพูดง่ายๆเด็กแว๊นเก่านี่แหละ
    ตอนอยู่หาดใหญ่90นี่ต่ำสุดคับไม่เคยกลัวตาย
    แต่เดี๋ยวนี่ขับช้ากว่าเดิมเยอะครับตั้งแต่มีลูกทำให้ผมรู้จักคำว่ากลัวตายขึ้นมาเหมือนกัน
    กลัวจะไม่ได้เห็นลูกโตครับเลยต้องขับให้ช้าลง
  • กลัวจะจูงวุ่นวือไม่ได้ด้วยใช่มั้ยน้องว่าน 55555555.
  • ไม่เห็นยากเลยว่าน ให้วุ่นวือลากไง ได้หมากล้ามด้วย ฮา....
  • 55555
    ตามนั้นเลยพี่เซง
    พี่โจ555
  • ขอบคุณมากครับที่เตือนสติผมอีกครั้ง อยากให้ทุกๆคนใด้ดูจริงๆ
  • ขอบคุณมากครับ
  • เคยนั่งรถถูกชนที่ล้อหลังขณะเข้าโค้งความเร็วประมาณ 120 กม./ชม.บนทางด่วนลอยฟ้าในตอนดึก
    รถสะบัดลอยตีลังกาตกลงมาในท่าตะแคง ไถลไปอีกร่วมร้อยเมตร ระหว่างไถล ตัวถังรถสีกับพื้นผิวถนนเป็นประกายไฟตลอด และไฟลุกตัวถังด้านข้างที่ติดกับถังน้ำมัน ตอนเกิดเหตุ ยังครองสติได้อยู่ แต่หวาดเสียวมากกลัวรถที่ตามมาชนซ้ำ พอรถหยุดไถล รีบเปิดประตูรถปีนออกมา ออกมาได้แพล็บเดียวไฟลามลุกทั้งคันเหลือแต่ซาก ดีที่ตัวเองไม่เป็นอะไรเลยแม้แต่น้อย แต่อึ้ง และช๊อค คุยกับใครไม่รู้เรื่องอยู่หลายวัน

คลิปนี้ เกือบดูไม่จบ แค่ไม่กี่ซีน ก็อยากปิดแล้ว นึกถึงเหตุการณ์อดีตของตัวเองขึ้นมา จุกขึ้นมาที่คอ
  • อีตอแหล
  • ขอบคณมากคะที่เอามาเตือนสติ