ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พิทบลูเมืองตากครับ
  • แวะมาทักทายครับ พี่น้อง
  • สวัสดีคับพี่มาร์คทางนี้สบายดีกันคับ

พี่ช้างคับไงๆเดี๋ยวว่างๆผมโทรไปหาพี่นะคับจะขอเข้าไปชมBB

ว่าแต่พี่ถ่ายรูปเอามาลงให้ดูกันมั่งจิคับ
  • มีข่าวอะไรใหม่ๆก็เอามาเล่าให้ฟังกันบ้างเด้อ ผมอาจจะเข้าไปทักได้ไม่ทุกกระทู้ เพราะว่าช่วงนี้งานตรึมเลย กระทู้ไหลไวมากตามอ่านไม่ทัน
  • หวัดดีคับพี่มาร์ค :-D :-D :-D
  • ได้เลย ครับ พี่ก็ต้องการอยากทราบเทคนิคและคำแนะนำในการเลีัยงดู BB เหมือนกัน
  • สวัสดีพี่น้องเมืองตากครับ พอดีต้องมีธุระไปท่าสองยาง

ช่วยแนะนำเส้นทางจากกรุงเทพไปตากทีครับ ไปเส้นไหนดีครับผม
  • วิ่งมาตามสายเอเชีย A1นี่แหละครับ

ก่อนเข้าตัวเมืองตากจะเจอ3แยกแม่สอด

แต่ช่วงนี้ฝนตกขับรถขึ้นดอยระวังนะครับถนนลื่น

อีกอย่างถนนขึ้นแม่สอดกำลังทำด้วยอย่าลืมเปิดไฟหน้าตอนขึ้ยดอยด้วยนะครับ
  • หวัดดี ครับ ถ้าพี่มาจ.ตาก มาง่ายมาก แต่ทว่าถนนบางช่วงไม่ค่อยจะดีเท่าไร ที่จะต้องระมัดระวัง ถนนสายตากแม่สอด อย่าใช้ความเร็วมากเกินไป ปฏิบัติตามป้ายจราจร ครับ เดินทางปลอดภัยทุกเส้นทาง ครับ
  • มีพิตมีเพื่อน ไปไหนอุ่นใจไม่มีเหงา สุดยอดครับ
  • ขอบคุณมากๆเลยนะครับ

มีพิตมีเพื่อนๆจริงๆครับพี่มาร์ค
  • เอาลูกสาวมาโชว์คร้าบ
    imageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    มันนี่1.jpg 83K
    มันนี่2.jpg 77K
    3.jpg 188K
    4.jpg 101K
    5.jpg 162K
    มันนี่2.jpg 77K
    3.jpg 188K
    4.jpg 101K
    5.jpg 162K
  • น่ารักดีอยู่แถวไหนคับนี่
  • เอารูปลงไม่ได้ ครับ Reside ไม่เป็น รบกวนหน่อย ครับ
  • นำเสนอ BB ครับ (ของผมไม่แน่ใจว่าผสมหรือเปล่า หน้ามันเล็ก ยาว)
  • นำเสนอ BB ครับimage
  • image
    ทดสอบครับ
  • นำเสนอ BB ครับimage
  • นำเสนอ BB ครับ (ของผมไม่แน่ใจว่าผสมหรือเปล่า หน้ามันเล็ก ยาว)
    image
    image
  • สวัสดีครับ ฝน ตก ขี้หมูไหล คน ... มาดริ้งกัน ไม่ได้โพสนาน ลืม วิธีลง รูป แห่ะๆ
  • ดีคับพี่ๆผมกลับบ้านไปหลายวันเลยคับพึ่งกลับมาอ่ะคับ
  • ผมว่าใช้นะพี่แต่ยังมาไม่เต็มเลยดูเล็กๆแหลมๆ

พี่ช้างขอเมลหน่อยพี่เดี๋ยวผมส่งสูตรขุนไปบึกๆ

แต่ให้กินละพาเดินนะพี่เดี๋ยวอ้วน

หวัดดีครับท่านบาสหายไปนานเลยร้านผ้าเป็นไงบ้างครับ

image

งานอดิเรกครับแกะมะพร้าวมาแทะ
    ไฟล์แนบ
    รูปภาพ091.jpg 177K
  • ในใจก็คิดว่าใช่ เมลพี่ pongpan5@hotmail.com รบกวนหน่อย ครับ/ช้าง
  • พี่ได้เห็นพ่อแม่หมาป่าวคับ

ส่งเมลไปให้ละนะพี่ช้างลองดูผมว่าได้ผลผมลองละ
  • ตามนี้เลยเอาเขามาอีกที (ขอบคุณเจ้าของสูตรด้วย) ทำตามนี้ได้โคตรเก่ง

สูตรขุนหมา

วันจันทร์,วันอังคาร ? ไข่เจียว 6 ฟองใส่น้ำมันข้าวโพด 4 ช้อนโต๊ะ ข้าวกล้อง 3 ถ้วย เนื้อหมูต้ม 5 ขีด ผักกาด 5 ใบ นมวัวรสจืด 2 กล่อง และวิตามินรวม 1 เม็ด เอามาใส่เครื่องแล้วปั่นรวมกัน ให้กินวันละ 5 มื้อ

วันพุธ,วันพฤหัส - นมวัวรสจืด 2 กล่อง ซีเรียล 2 ถ้วย เนื้อวัวดิบ 5 ขีด แครอท 1 หัว ปลาทูน่า 2 กระป๋อง และวิตามินรวม 1 เม็ด ใส่เครื่องแล้วปั่นรวมกัน ให้ 5 มื้อ

วันศุกร์,วันเสาร์ - สันในไก่ หรืออกไก่ไม่ติดกระดูกดิบ 5 ขีด ข้าวโพด 300 กรัม นมวัวรสหวาน 2 กล่อง กล้วยน้ำว้า 3 ลูก และไข่ต้ม 6 ฟอง ใส่เครื่องแล้วปั่นรวมกัน ให้ 5 มื้อ

วันอาทิตย์ ? อาหารเม็ดสูตรลูกหมา 300 กรัมแช่น้ำให้นิ่ม ผสมกับไข่ดิบ 2 ฟอง และน้ำมันข้าวโพด 2 ช้อนโต๊ะ และนมวัวรสจืด 2 กล่อง คนให้เข้ากันแล้วเอาไปเข้าเวฟ 5 นาทีครับ แบ่ง 5 ส่วน

ให้ทานวันละ 5 มื้อ 6 โมงเช้า 10 โมงเช้า บ่าย 2 โมง 6 โมงเย็น และ 4 ทุ่ม

สูตรนี้เห็นผลแน่นอนครับ ลองมาแล้ว อยากให้หมาตัวเองอ้วนจริง ค่าใช้จ่ายแค่นี้ไม่ใช่ปัญหา
    ของผมนี่เลยครับ โครงไก่วันละ 1 กิโล +F1+ ไข่วันละฟอง จ๊าบสุด ๆ ขอบอก

ซี่โครงไก่สับละเอียด+นมโค+ไข่ไก่2ฟอง+อาหารเม็ดยูคา......ปริมาณอาหารตามน้ำหนักตัว

นี่ครับพี่ช้างไปขุดกระทู้เก่ามา(แต่ผมทำตามแค่วันเสาร์-อาทิตย์เอง )

ขอขอบคุณเจ้าของสูตรครับ
  • ขอบคุณ อึกครั้งครับ/ช้าง วันหน้าถ้าว่าจะขอไปดูเจ้าหนิมหน่อยนะครับ
    จะชวน บาสไปด้วย
  • เชิญเลยครับยินดียินดีพี่รู้จักบ้านผมละนิแต่โทรมาก่อนนะครับ

ชวนท๊อปมาด้วยกะดี3-4คนเผื่อจะได้ไปนั่งแลกเปลี่ยนความรู้

ที่ร้านริมหนองหลวงกัน
  • ทราบ :-D :-D :-D
  • ขอบคุณ คุณ0898517133 และ คุณChang2510

ฝนตกทุกวันจริงๆครับ แต่ถนนใช้ได้เลย ฝากเด็กดอยด้วยนะครับ

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    Halloween อทุยานแม่เมย ตาก 005.jpg 145K
    Halloween อทุยานแม่เมย ตาก 006.jpg 148K
    Halloween อทุยานแม่เมย ตาก 004.jpg 143K
  • :o002: :m74: :o023: :m93: :m92:
  • เงืยบ อีกแล้ว :m31:
  • ฝนมันตกพี่ช้างไม่ได้ทำอะไร

เลยไม่มีอะไรจะมาเล่า

นอนอย่างเดียวพรุ่งนี้เอาไอ่หนิมไปฉีดยา

ลืมไปว่าหมอนัดตั่งแต่16มิย.

ลองสูตรอาหารยังพี่

image

image
    ไฟล์แนบ
    sample_pitbull11.jpg 18K
    sample_pitbull3.jpg 57K
  • ยังไม่ได้ทดลอง ครับ ช่วงนี้งานดีงๆ ไม่มีเวลา วันนี้พี่ก็พา BB ไปให้พี่หมอสุชาติฉีดยา ร้องเสียงดัง
    เป็นหมาเลย 5555 :-D
  • ฝนตกทำอะไรไม่ได้ :002: :002:
  • พิตบูลแม่สอดเงียบจังเลย ฝนก็ตกทุกวันน่าเบื่อจัง
  • ช่วงนี้ควรระวังโรคลำใส่อักเสพ ด้วยนะครับระบาดหนักมากๆ หมาผมเป็นไปแล้วหนึ่งตัวอายุได้4เดือนกว่าเอง แต่โชคดีหาย มันอึดจริงๆผมก็พยายามหายามารักษาได้ ประสบการณ์ในการรักษาหมาที่เป็นโรคนี้ รักษาจนสำเร็จ เพราะ (รักและรับผิดชอบเท่านั้น) ที่จะรักษาเค้าเอาไว้ได้ให้อยู่กับเรานานๆ
  • ได้ข่าวว่าพายุเข้าที่ตากเหรอครับ ยังไงก็รักษาสุขภาพกันด้วยนะครับทุกท่าน

ชอบบรรยากาศเงียบสงบ มีโอกาศครั้งหน้าจะไปใหม่ครับ
  • ขอบคุณครับพี่แต่เซงสุดตกมันทั้งวันจะตกไปไหนเนี้ยชาวบ้านเดือดร้อน

หมากะเดือดร้อนกินกะนอน...เฮ้อไม่ได้เอาออกไปไหนเลย

พี่น้องเอ้ยหายไปไหนกันหมดว้า
  • สวัสดี พี่ชาวจังหวัดตาก ทุกคน
  • อยากรู้จัง....อ. สามเงามีคนเลี้ยงพิตบลูรึเปล่า? :m12:
  • BB ของพี่ มันวื่งเล่นไล่จับนก ไล่คางคก มันเป็นบ้า :o019: :o019: :o019:
  • ฝีมือลูกชายคับ งูเห่า
    ไฟล์แนบ
    111122.jpg 170K
  • เป็นห่วงมันมาก ดีที่ไม่เป็นอะไรคับ
    ไฟล์แนบ
    Photo-03.jpg 145K
  • ช่วงนี้หน้าฝน พิทบูลกับงูเห่านี่เยอะจริงๆนะครับเนี่ย

วันไปขึ้นดอยมูเซอ ตอนประมาณ 3 ทุ่ม หมอกอย่างหนา
    ดีที่เปิดไฟตัดหมอก มองแทบไม่เห็นทางแหนะครับ

แต่ตอนนี้ฝนตกกว่าเก่า ท่าทางหมอกจะลงหนาเลยนะครับเนี่ย

นึกแล้วอยากไปเที่ยวอีกจังครับฮ่าๆๆ
  • ขอแนะนำน่าจะมา ช่วงปลายฝนต้นหนาว ครับ :063: :063: :063: