ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ประกวดภาพถ่ายสุนัขประจำปี 2554
  • ด๊อกฟันพาร์ค จะจัดประกวดภาพถ่ายสุนัขของบรรดาเพื่อนสมาชิกทุกท่าน ไม่ว่า
    จะเป็นสมาชิกเว๊ป สมาชิกใน Facebook หรือสมาชิกสระว่ายน้ำหรือสนามกิจกรรม
    ทุกคนมีสิทธในการแข่งขัน ใครคิดว่าตัวเองถ่ายภาพสุนัขของตัวได้สวยเลิศและ
    ได้รับการคะแนนโหวดมากที่สุด 10 อันดับแรก เราจะคัดเลือกมาเป็นนายแบบและ
    นางแบบสำหรับจัดทำปฏิทินปี 2555 นี้

โดยคะแนนจะนับจากจำนวนคนกด Like ใน Facbook นะครับ

นอกจากจะเพื่อนๆจะได้นำภาพของสุนัขตัวเองมาตีพิมพ์เป็นปฏิทินปี 2555 แล้ว
    เรายังมีของรางวัลสำหรับคะแนนคนกด Like อันดับ 1 - 3 มอบให้เป็นพิเศษด้วยครับ

ติดตามรายละเอียดเพิ่มได้ได้ที่ http://www.dogfunpark.com/forum/index.php?topic=779.msg2721#msg2721

และส่งภาพประกวดได้ที่ http://www.facebook.com/dogfunpark นะครับ
  • โทษนะคับ ภาพที่ลง เนี่ยไม่เน้น ท่าทางไม่ เน้น อะไรมากใช่ป่าวคับ
    ขึ้นอยุ่กับการ กด like เท่า นั่น ใช่ป่าว.... ^ ^
  • จะฟิตแพนด้า เจ้าปิ๋ง และบูลลี่ที่บ้านเพื่อการประกวดแข่งขันรายการนี้โดยเฉพาะ

อยากได้ข้อแนะนำเล็กๆน้อยๆในเทคนิคการถ่ายภาพสุนัขให้ดูดีและตรงกับแนวทางการแข่งขันด้วยคะ

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0421.jpg 229K
    ping22.jpg 208K
    IMG_0366.jpg 260K
  • ไอเดียเยี่ยมยอดครับพี่มุ๊... :006:

image
    ไฟล์แนบ
    DSC02584.JPG 218K
  • จัดไปครับพี่ :006:
  • อ่างทองร่วมด้วยครับ image
    ไฟล์แนบ
    16062011379.jpg 270K
    16062011377.jpg 253K
  • โห คนไม่มีหมาแล้วก็อดอะดิ
  • imageimage

ฝาก 2 ภาพครับ
    ไฟล์แนบ
    a-4.JPG 26K
    a-7.jpg 60K
  • ขอบคุณเพื่อนๆที่ให้ความสนใจนะครับ
    ตอบคุณตี้ tutie นะ ไม่ได้เน้นอะไร เน้นคนกด Like ให้เป็นสำคัญ
    แต่ถ้าเป็นมุมมองของผม ผมชอบแนวทางของ WeightPull ภาพที่
    หมายืนอยู่บนโคดหิน แต่จะชนะใจเพื่อนสมาชิกใน Facebook ได้
    หรือป่าว อันนี้ผมไม่ทราบ อิอิ

• ส่วนของน้อง uniteen ตามที่แจ้งไปแล้วนะครับ ไม่ได้มี
    แนวทางใดๆ อยู่ที่คะแนนจากผู้ที่กด Like ให้ใน FB ครับ
    การกำหนดแนวทางจะทำให้เกิดความเครียดป่าวๆ เอาเป็น
    ว่าขำๆ ถ่ายสนุกๆ และคิดว่าภาพที่ออกมาสวยงามถูกใจ
    เพื่อนๆ ใน FB ของด๊อกฟันพาร์ค ครับ
  • @ Tek, bigbung, pae อย่าลืมส่งประกวดด้วยน้าาาา
  • ของคุณ sutee1946 ถ้าภาพนี้ชนะ ผมไม่ให้นะ
    มันมองไม่เห็นหน้าเห็นตาสุนัขเลย เด๋วเค้าจะหาว่า
    ผมล็อคโหวตตตตต
  • โอเคคับพี่ แอบมีวิวนิด ศิลหน่อยๆๆ

งานนี้กลัวแพ้ โปร กล้อง จริงๆๆๆ ฮ่าๆๆๆ

ตาอ้น มือวางแน่ๆๆ ฮ่าๆๆๆ

ขอบคุณ พี่ มุคับ
  • พี่มาร์ค รูป บีเจ เจ๋งๆ มีเยอะ เอามาแจมหน่อย
    ส่วนของคุณ weightpull ผมชอบเป็นการส่วนตัว
    ภาพที่ถ่ายบนโคดหินริมทะเลอ่ะ อิอิ
    แต่ถ้าจะส่งประกวดต้องไปโพสใน Facebook/dogfunpark นะครับ
  • เพื่อนๆ ที่จะส่งภาพประกวด ช่วยแจ้งไว้ในภาพด้วยนะครับ
    ว่าภาพนี้ประกวดเพื่อจัดทำปฏิทินปี 2555 ของด๊อกฟันพาร์ค
    จะได้ทราบ
  • ให้แท็กรูปเข้าไปในเฟซใช่ปะคับ
  • @ Vespapink ถั่วต้ม
  • ขอเหนอหน้า ด้วย
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_4231_resize3.JPG 76K
  • ผมไม่มี เฟชบุ๊ค ค๊าฟ มีอีก ทางเลือก หรือป่าว แหะๆ ไม่ได้ไม่เป็นไร ค๊าฟ

หรือ ฝากส่งทางเพื่อน ได้มั้ย คับ
  • ขอบคุณ Tonpong นะครับที่ส่งภาพแจม แต่จะจะให้โหวด
    ต้องทาง Fb ครับ อิอิ

@ Teddy_King ขออภัยต้องส่งทาง FB ครับ เพราะเป็นหนทางเดียว
    ที่จะให้เพื่อนๆ กด Like ให้ได้ครับ สามารถใช้ FB ของเพื่อนได้ครับ
  • เป็นภาพแบบนี้ได้ไหมครับimageimage
    ไฟล์แนบ
    199582[1].jpg 181K
    209276[1].jpg 148K
  • อะขอ PEANUT ด้วยเน้อ :o027: imageimage
    ไฟล์แนบ
    210906.jpg 183K
    197034.jpg 223K
  • ต้องจัด สตู ชุดใหญ่ 555+
  • มีแต่รูปซ้ำๆ เดิมๆ กลัวโดนโห่ ฮ่าๆๆ
  • @ PUMA_2010 อย่างที่บอกครับ ได้ทุกรูปแบบ แต่จะต้องทำตามกฏิกาครับ
    คือ นำภาพไปโพสลงบน FB/dogfunpark จากนั่นให้เพื่อนๆกด Like ใคร
    ได้คะแนน Like สูงสุดใน 10 อันดับแรกได้นำภาพไปลงปฏิทินครับ ส่วนคะแนน
    อันดับ 1 - 3 ได้รับรางวัลพิเศษครับ ดูกฏิกาเพิ่มเติมได้ที่เว๊ปด๊อกฟันพาร์คนะครับ
    ทำลิงค์ไว้ให้แล้วด้านบน
  • @ยีนส์ ต้องไปโพสใน FB นะจ๊ะ แต่รูปที่ 2 เจ้าพีนัสมันล่ำมากกกกก
  • image

น้องพลอย ค๊าาา
    ไฟล์แนบ
    26042011_014.jpg 156K
  • ส่งประกวดแค่นี้ก่อนละกันครับ ...
    ไม่ค่อยได้ถ่ายเอาไว้เลยตอนนี้
    หา external harddrive ไม่เจออ่ะ
    ภาพหายหมดเลย...

imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_4932.jpg 180K
    IMG_2026-1.jpg 82K
    IMG_2033-1.jpg 193K
  • ภาพตัวอย่างผู้ที่ส่งภาพได้ถูกกติกานะครับ

image

image

• ดูภาพอื่น ๆ เพิ่มเติมได้ที่ http://www.dogfunpark.com/forum/index.php?topic=779.msg2721#msg2721

หรือถ้าชอบภาพไหนก็คลิกลิงค์เข้าไปเลือกโหวตได้เลย

ขอบคุณครับ ขอให้ภาพที่เพื่อน ๆ ส่งเข้ามาได้รับโหวต 1 - 10 นะครับ
  • ขอเล่นด้วยคนนะครับ........image
    ไฟล์แนบ
    Katy-mornig.jpg 193K
  • ไม่ได้เข้ามานานมีกิจกรรมดีๆให้ทำเยอะจริงๆครับสุดยอด